loa JBL L300 và 4344

Discussion in 'Loa' started by 404040, 22/5/09.

1. quy_audio

quy_audio New Member

cai nào cũng hay nhưng tùy vào ghép nữa bác à

2. trungkien2010

trungkien2010 Advanced Member

Xin hỏi bác chinh đã ghép với amp gì ạ. Em cũng đang đau đầu với em nó . Cảm ơn bác

3. Thành JBL

Thành JBL Advanced Member

Bác đau đầu về em nào vậy? JBL L300 hay JBL 4344 em hơi tò mò chút ?
    Nếu về JBL L300 thì dễ ghép với Amply đèn khoảng trên 10W tùy theo thương hiệu và gu nghe mỗi người, còn về JBL 4344 quan trọng là mức đầu tư mà Bác định dành cho em nó thôi ?? quan điểm của cá nhân em với JBL 4344( giá khoảng 80 củ thì số tiền để mua Amply sẽ tương xứng hoặc hơn hẳn với Loa ) .. Em nghĩ giải pháp đó Bác hết đau đầu ngay ..Chúc bác vui

4. trungkien2010

Em đang dùng 4344 bác Thành jbl ạ, em đang tìm pow đèn mà chưa biết loại nào đục được em này cho hay. Bác chỉ giáo cho em vài đường nhé , thank bác.

5. Thành JBL

" Chỉ giáo " thì em không dám , giao lưu thì em dám làm thôi , nếu bác ghép JBL 4344 với đèn tốt nhất là của Mỹ sx như Mcintosh C22&Mc275..Cary 805 vv, đó là ý kiến cá nhân em.

6. trungkien2010

Cám ơn bác thành , em sẽ theo hành trình như bác chỉ. Chờ mấy showroom của vnav về là em tét luôn. cứ theo các bác là đỡ mất thời gian nhất. Quả là âm thanh của 4344 hay thật. Khó quên lắm bác ạ.

7. cdtran

cdtran Advanced Member

E nghe 4344 ghép với đèn rồi, chơi dc nhiều thể loại. Ngạc nhiên nhất là chơi giao hưởng. Giật mình!

8. nhatduong

nhatduong Advanced Member

Có bác nào có cặp Jbl L 300 dùng chán rồi muốn bán báo cho em với, em đang cần mua để nghe tết.
    Thanks các bác.

9. Thich Tum Lum

Thich Tum Lum Advanced Member

Có bác My Audio chán và rao JBL L300 từ 26/10/2012 đến giờ, bác hỏi thử xem: viewtopic.php?f=35&t=21776

10. Thành JBL

Bác ở HN thì mời bác ra Shop Thắng Audio 260 Phố Huế em thấy có đôi L300 Sumit quý hiếm.. :D

11. loveBasso

loveBasso Advanced Member

Xin bác đừng gắn thêm mấy từ "quý hiếm", "huyền thoại"... !

12. trungkienquangduong

trungkienquangduong Approved Member

báo cáo các bác,
    em đã hài lòng với phối ghép jbl 4344. Sau khi DIY cặp mono block 211, import đủ loại bóng quý hiếm về thay cho pre và amp thì kết quả là ....quá khó. em đành tạm gác giấc mơ chinh phuc 4344 bằng đèn . Cho đến một ngày em mượn accuphase p700 của anh bạn về nghe thử , quả nhiên thấy nhạc tính và dễ nghe, tiếng bass khá . Thế là máu ghép đồ lại nổi lên, em tìm được pow accuphase m1000 về so sánh với p700.
    Kết quả rất tốt- sân khấu rộng, bass sâu, kiểm soát tốt hơn p700. Tiếng trống đánh như một chàng lực điền khổng lồ cầm cái dùi gõ so với chú nhóc p700 đang cố đánh hì hục nặng nề, tiếng mid thì không hay bằng p700. nhưng đó là thử chưa có pre, em đánh thẳng từ cd wadia 6i.
    Sau này chú wadia 861se của em về, em mượn pre accuphase c290 về thì kết quả dải trên và mid đã thực sự thuyết phục em, hiện tại em vẫn chưa mua được pre .
    Cảm nhận về JBL 4344 là cặp loa hay, thật đáng để chơi lâu dài.
    EM tiếp tục nghiên cứu dây XRL IC cho phù hợp . hiện em đang dùng dây rca nhỏ của stealth.
    Các bác có kinh nghiệm phối ghép cho em lời khuyên với ạ.

13. NTL

NTL Advanced Member

Chúc mừng bác đã hài lòng với đồ chơi của mình. Đồ đánh bác phục vụ cho 4344 khủng quá...không hay mới lọa đó :) . Em thấy 4344 hơn hẳn L300 ít nhất là ở số lượng củ loa và giá sách..

14. trungkienquangduong

Vâng đúng là 4344 nuốt power kinh khủng bác ạ. Nếu chỉ dựa vào thông số công suất của pow mà ghép cho loa thì khá vất vả .

15. NTL

NTL Advanced Member

Cũng ko quá kinh khủng đâu ạ. Hôm nay em được nghe 4344 ghép với EL34pp kHoảng 35w/kênh. Âm thanh rất tinh tế, nhẹ nhàng, rất truyền cảm. Nếu cách nghe ko quá mạnh bạo và thể loại nhạc jazz, voice hoặc blue thì quá ok. Em ko dám nói nhiều sợ 4344 lên giá, nhưng em sẽ tìm 1 cặp để chơi lâu dài :)

16. trungkienquangduong

Bac NTL ơi cấu hình bác nghe gồm những gì ạ?, tiếng bass thế nào ạ. EM mê đèn lắm , nhưng DIY 211 monoblock xong roi mà không thích lại quay ra dùng bán dẫn. Bác chỉ dùm nên dùng tube amp nào ạ.
    thank bac .

17. trungkienquangduong

Vâng , gu của em nghe hơi bị nặng thì phải. Tiếng bass em khai thác hết ra tròn đầy , nghe bản nhạc mà jbl4344 trình diễn hơn nhiều so với trước đây dùng đèn 211 làm em cũng ngạc nhiên . Có lẽ theo gu nghe nhạc của mỗi người khác nhau nên set up cũng khác. JBL 4344 quả là cặp loa đáng để chơi.

18. trungkienquangduong

Bác Thành JBL ơi, năm mới bác post lại vài cảm nhận về phối ghép JBL 4344 lên đi nhé. Em rất muốn đọc bài của bác. Chúc bác năm mới thành công , đại thành công .

19. trungkienquangduong

Bác Thành đã ghép JBL với Mark levinson chua ạ? hợp bằng MCintosh không ạ.

20. nghiacdmc

nghiacdmc Advanced Member

Các bác cho em hỏi có ai ghép 4344 với krell chưa, chất âm ra sao? Thanks!

21. NTL

NTL Advanced Member

Hôm rồi em được nghe 4344, Acuphase M1000 và wadia 861 thật là ấn tượng. Hy vọng chủ nhân bộ này tiếp tục hoàn thiện phòng nghe để hệ thống phát huy hết năng lực vốn có. :)

22. dylan6878

dylan6878 Advanced Member

Cũng ko quá kinh khủng đâu ạ. Hôm nay em được nghe 4344 ghép với EL34pp kHoảng 35w/kênh. Âm thanh rất tinh tế, nhẹ nhàng, rất truyền cảm. Nếu cách nghe ko quá mạnh bạo và thể loại nhạc jazz, voice hoặc blue thì quá ok. Em ko dám nói nhiều sợ 4344 lên giá, nhưng em sẽ tìm 1 cặp để chơi lâu dài :)[/quote]
    Vâng , gu của em nghe hơi bị nặng thì phải. Tiếng bass em khai thác hết ra tròn đầy , nghe bản nhạc mà jbl4344 trình diễn hơn nhiều so với trước đây dùng đèn 211 làm em cũng ngạc nhiên . Có lẽ theo gu nghe nhạc của mỗi người khác nhau nên set up cũng khác. JBL 4344 quả là cặp loa đáng để chơi.[/quote]
    Hôm rồi em được nghe 4344, Acuphase M1000 và wadia 861 thật là ấn tượng. Hy vọng chủ nhân bộ này tiếp tục hoàn thiện phòng nghe để hệ thống phát huy hết năng lực vốn có. :)[/quote]
    bộ này đánh với pre gì vậy bác? nghe chắc là hoành tráng giống thi sumo lắm phải không? :D

23. NTL

NTL Advanced Member

Vâng , gu của em nghe hơi bị nặng thì phải. Tiếng bass em khai thác hết ra tròn đầy , nghe bản nhạc mà jbl4344 trình diễn hơn nhiều so với trước đây dùng đèn 211 làm em cũng ngạc nhiên . Có lẽ theo gu nghe nhạc của mỗi người khác nhau nên set up cũng khác. JBL 4344 quả là cặp loa đáng để chơi.[/quote]
    Hôm rồi em được nghe 4344, Acuphase M1000 và wadia 861 thật là ấn tượng. Hy vọng chủ nhân bộ này tiếp tục hoàn thiện phòng nghe để hệ thống phát huy hết năng lực vốn có. :)[/quote]
    bộ này đánh với pre gì vậy bác? nghe chắc là hoành tráng giống thi sumo lắm phải không? :D[/quote]
    Bác chủ bộ này đánh trực tiếp ko qua pre. Em ko biết thi sumo hoành tráng như thê nào nên ko so sánh đc ạ :)

24. ducluan74

ducluan74 Advanced Member

Các bác cho em hỏi phòng em hơi nhỏ, KT 4,3x3,6x3,1(m) khoảng 16m2 thì nếu chơi L300 có ổn không?

lethientamtlnq likes this.
  25. mc240

mc240 Advanced Member

4344 rất hay, chỉ có cái mid nó cứ khô khô thế nào ấy.

Share This Page

Loading...