loa JBL L300 và 4344

Discussion in 'Loa' started by 404040, 22/5/09.

1. qbho

qbho Advanced Member

Nếu bác phối ghép tốt và có chút quan tâm đầu tư tiêu tán âm thì ổn bác ạ. Chỉ trừ trường hợp bác mở volume từ 9-10h trở lên thì mới ngại. Đó là ý kiến của em ạ.

2. ducluan74

ducluan74 Advanced Member

Cảm ơn bác! Về phần nghe & phần nhìn thì em cũng kết L300 lắm rồi! Chỉ ngại phòng nhỏ & xử lý không ổn thì ôm em về rồi lại tiễn em đi thì tiếc lắm!
    Có bác nào đã từng phối ghép ở phòng nhỏ như của em cho em xin chút ý kiến ạ!
    Cảm ơn các bác nhiều!

3. quad11

quad11 Advanced Member

hai dòng này e thấy khen nhiều lắm trên các diễn đàn của khoai tây nhưng chưa có cơ hội nghe thử, bác nào có cho e nghe ké đươck không?

4. tienngoc65

tienngoc65 Advanced Member

Chơi vô tư đi bác . Em đang chơi em này diện tích cũng khoảng 18m2 (để đồ tứ tung chứ không có phòng riêng) , em thấy cũng OK bác à

5. thutruong70

thutruong70 Advanced Member

Các bác khe khẽ chứ cứ thế này sao 4344 và L300 không lên giá ầm ầm :( :mrgreen:

6. Dinquanhun

Dinquanhun Advanced Member

Em nghĩ cũng ổn, phòng em cũng cỡ đó

7. tranluong

tranluong Advanced Member

Hôm rồi em được nghe 4343B ghép với Krell 300, nghe mấy đĩa thuốc tây, đã thật. Không gian cảm giác rộng cứ như trong nhà hát vậy.

8. huyvuacobac

huyvuacobac Advanced Member

Shop bán quá trời luôn đấy bác lo gì giá lên :lol:

9. ducluan74

ducluan74 Advanced Member

Báo cáo các bác là loa L300 em đã khuân về nhà rồi ạ! Hiện tại thì em chưa có đồ đánh. Em nhờ các cao thủ tư vấn thêm cho em về ampli để uýnh em nó với ạ! Em cần các bác chỉ giáo cho em 02 giải pháp:
    - Giải pháp 01: Theo tiêu chí ngon bổ rẻ (em sẽ chơi tạm một thời gian vì lấy loa xong em bị thâm hụt nặng do em bắt chước các bác nhập khẩu ô tô cũ "khai báo với hải quan" có hơn 50% giá :( ). Kinh phí <2k$.
    - Giải pháp 02: đầu tư nâng cấp để chơi lâu dài.
    Gu nghe của em là nhạc trữ tình, country, guitar...
    Thanks các bác nhiều!

10. NTL

NTL Advanced Member

L300 cũng dễ đánh mà bác. Đồ đánh ít tiền thì hay it, nhiều tiền thì hay nhiều. Nếu có khả năng thì cứ quất amply tube SE bóng to to là phê thôi.
    Phải công nhận dạo này 4344 nhiều thiệt. chưa thấy dòng loa nào lại có tới 4-5 cặp đang rao trên các shop như 4344

11. Donjuans

Donjuans Advanced Member

4344 nhiều thì nhiều thiệt nhưng giá thì đang cao ngất trời !
    Nếu giá hợp lí thì đã đi hết rồi có đâu mà còn trên shop bác Long ui ! :mrgreen:

12. thutruong70

bán quá trời mà toàn trên 40v không à bác ơi

13. thutruong70

đúng rồi đó bác, giá quá cao. Giá đó thì không còn hay nữa rồi

14. NTL

NTL Advanced Member

Giá 4344 thì phải hơn giá L300 rùi :lol: , mà L300 ngừoi chơi còn bán >4000$ nên 4344 giá giá đó cũng có thể chấp nhận đc các bác ui :mrgreen:

15. thutruong70

tùy các bác chấp nhận thôi, nhưng em thấy giá đang quá cao so với âm thanh mang lại :oops:

16. NTL

NTL Advanced Member

đúng rồi đó bác, giá quá cao. Giá đó thì không còn hay nữa rồi[/quote]
    Giá 4344 thì phải hơn giá L300 rùi :lol: , mà L300 ngừoi chơi còn bán >4000$ nên 4344 giá giá đó cũng có thể chấp nhận đc các bác ui :mrgreen:[/quote]

tùy các bác chấp nhận thôi, nhưng em thấy giá đang quá cao so với âm thanh mang lại :oops:[/quote]

Nếu bác có đề cử nào tầm >4000$ thì tư vấn giúp cho em mở mang tầm mắt với, vì tấm giá đó em thấy khó lựa chọn để thay thế đc. thanks :)

17. manthien

manthien Advanced Member

Giá 4344 thì phải hơn giá L300 rùi :lol: , mà L300 ngừoi chơi còn bán >4000$ nên 4344 giá giá đó cũng có thể chấp nhận đc các bác ui :mrgreen:[/quote]

tùy các bác chấp nhận thôi, nhưng em thấy giá đang quá cao so với âm thanh mang lại :oops:[/quote]

Nếu bác có đề cử nào tầm >4000$ thì tư vấn giúp cho em mở mang tầm mắt với, vì tấm giá đó em thấy khó lựa chọn để thay thế đc. thanks :)[/quote]

Nếu thế thì tháng sau 4344 còn vươn ra biển xa các bác ợ. :lol:

18. NTL

NTL Advanced Member

Nếu bác có đề cử nào tầm >4000$ thì tư vấn giúp cho em mở mang tầm mắt với, vì tấm giá đó em thấy khó lựa chọn để thay thế đc. thanks :)[/quote]

Nếu thế thì tháng sau 4344 còn vươn ra biển xa các bác ợ. :lol:[/quote]
    Hàng đầy rẫy thế thì chỉ có xuống chứ lên gì nổi bác( theo quy luật của TT thôi) :lol:

19. tranluong

tranluong Advanced Member

Theo các bác thì 4344 và 4343B thằng nào hay hơn? E thấy giá 4343B dễ chịu hơn

20. alibaba81

alibaba81 Advanced Member

Bóng 300b to to là bóng 300b loại nào vậy bác Long ? Bác có thể giới thiệu loại nào hãng nào hay nhưng ngon-bổ-rẻ nhé... :wink: . Bác Long đã nghe nhiều loại bóng 300b rồi,tư vấn giúp em với.... :mrgreen:

21. NTL

NTL Advanced Member

Thanks các bác nhiều![/quote]
    L300 cũng dễ đánh mà bác. Đồ đánh ít tiền thì hay it, nhiều tiền thì hay nhiều. Nếu có khả năng thì cứ quất amply tube SE bóng to to là phê thôi.
    Phải công nhận dạo này 4344 nhiều thiệt. chưa thấy dòng loa nào lại có tới 4-5 cặp đang rao trên các shop như 4344[/quote]

Bóng 300b to to là bóng 300b loại nào vậy bác Long ? Bác có thể giới thiệu loại nào hãng nào hay nhưng ngon-bổ-rẻ nhé... :wink: . Bác Long đã nghe nhiều loại bóng 300b rồi,tư vấn giúp em với.... :mrgreen:[/quote]
    Vâng, để em giới thiệu cho bác, nếu bác muốn chơi 300b se ghép với L300 thì: ít tiền có bóng fullmusic, nhiều tiền thì cứ western cổ hay Taka...gì gì đó của Nhật bổn là phê lòi :lol: . Ngoài ra còn 211, 845se... Bảo đảm khi nghe ké thì không muốn đứng lên đi về nữa các bác ạ. Hì...hì.... Nếu muốn tìm hiểu thêm thì bao cafe đi em tư vấn tiếp cho :mrgreen:

22. alibaba81

alibaba81 Advanced Member

Phải công nhận dạo này 4344 nhiều thiệt. chưa thấy dòng loa nào lại có tới 4-5 cặp đang rao trên các shop như 4344[/quote]

Bóng 300b to to là bóng 300b loại nào vậy bác Long ? Bác có thể giới thiệu loại nào hãng nào hay nhưng ngon-bổ-rẻ nhé... :wink: . Bác Long đã nghe nhiều loại bóng 300b rồi,tư vấn giúp em với.... :mrgreen:[/quote]
    Vâng, để em giới thiệu cho bác, nếu bác muốn chơi 300b se ghép với L300 thì: ít tiền có bóng fullmusic, nhiều tiền thì cứ western cổ hay Taka...gì gì đó của Nhật bổn là phê lòi :lol: . Ngoài ra còn 211, 845se... Bảo đảm khi nghe ké thì không muốn đứng lên đi về nữa các bác ạ. Hì...hì.... Nếu muốn tìm hiểu thêm thì bao cafe đi em tư vấn tiếp cho :mrgreen:[/quote]

Cafe ah,chuyện nhỏ thôi,em chỉ quen ngồi mấy quán cốc ngoài đường,vừa uống cafe vừa "hít thở không khí của đất trời", như thế bác có chịu ngồi với em để "đàm đạo" không? :wink:

23. manthien

manthien Advanced Member

@Alibaba81:mấy lần em tính mang tiền đến trả tiền cafe cho bác Mẫn mà có gặp được bác đâu :(

24. NTL

NTL Advanced Member

Thế thì cuối tuần tổ chức offline fan L300 và phần còn lại của JBL đi các bác, cho em hóng thớt với :)

25. manthien

manthien Advanced Member

Hình như bác Long cũng cho đi hết rồi mà, a C cũng đã tiễn bạn lên đường, còn em thì đang ngáp ngáp... nhưng chúng ta vẫn có thể offline với nhau để viết hồi. :p

Share This Page

Loading...