loa JBL L300 và 4344

Discussion in 'Loa' started by 404040, 22/5/09.

1. NTL

NTL Advanced Member

Vậy à, anh C thì mơ đc như bác, mà bác còn ngáp ngáp thì ...anh ấy tẩu nặng mất thôi. mà L300 mà còn ngáp ngáp thì bác còn tính đường nào nữa đây, thôi lên 4350 luôn đi ạ, tuyệt hay. Em thì hoàn cảnh khó khăn nên ... nhưng vẫn một lòng một dạ với JBL thôi, nên em xin ké ly cafe vỉa hè bàn chuyện đèn đóm to to với JBL vậy :lol:

2. ducluan74

ducluan74 Advanced Member

Ấy chết! Em đang khí thế hừng hực, nghe tin này người bỗng xuội lơ :( !

3. manthien

manthien Advanced Member

Ấy chết! Em đang khí thế hừng hực, nghe tin này người bỗng xuội lơ :( ![/quote]

Bác Luan 74, xin bác chớ sụi lơ vội, anh em HDBH phải ghé nhà bác đánh chén 1 bữa no nê rồi bác sụi vẫn chưa muộn. Em tuy ngáp ngáp vậy chứ còn lâu mới chết, nhiều bác khí thế hừng hực, có bộ giàn hay tuyệt ... thế mà mấy bữa sau bê hết qua bên phòng raovặt.com để. :mrgreen:

4. Donjuans

Donjuans Advanced Member

Em vào đây hóng hớt nghe các bác bàn chuyện L300, 4344, 4350 em... thấy choáng thật ! Khiếp.
    Bữa nào bác NTL, bác alibaba81 tổ chức offline cho em xin một chân sai vặt, trà thuốc điếu đóm phục vụ các bác nhé ! :D

5. NTL

NTL Advanced Member

Vâng, mời bác :) . CN này sẽ bàn về L300 và đèn đóm to to nhé, ngoài ra có thể mở rộng thêm các chủ đề phụ như 4344 dùng để hát karaoke ?, âmply đèn dùng để xem phim HD, 4331 ghép với diy tube amply.... Các bác chuẩn bị đao để chém nhé

6. alibaba81

alibaba81 Advanced Member

Để em chuẩn bị thêm cái thớt,vài bó rau thơm,chém xong phải xử lý lại rồi mới đem lên nồi nấu......sực..sực... :lol:

7. ducluan74

Bác Luan 74, xin bác chớ sụi lơ vội, anh em HDBH phải ghé nhà bác đánh chén 1 bữa no nê rồi bác sụi vẫn chưa muộn. Em tuy ngáp ngáp vậy chứ còn lâu mới chết, nhiều bác khí thế hừng hực, có bộ giàn hay tuyệt ... thế mà mấy bữa sau bê hết qua bên phòng raovặt.com để. :mrgreen:[/quote]

He he, nói vui vậy thôi chứ em cũng kiên định lắm! Hay dở đều do đôi tai của mình mà ra cả thôi phải không bác?
    Mà em cũng công nhận với bác là em cũng thấy khá nhiều bác khi khuân đồ mới về thì khen nức nở, thế nhưng được khoảng 1-2 tháng lại thấy tiễn em đi rồi, chắc là do trình nghe lên nhanh quá! :lol:

8. ducluan74

Em cũng xin một chân sai vặt nữa nhé! Chỉ dám lót dép ngồi hóng chứ chưa dám bóng bàn gì cả! :D

9. Donjuans

Donjuans Advanced Member

Vậy off sớm đi ! Khỏi ghé Overture nữa nhé ! Các bác fix luôn địa điểm giúp ! :D

10. manthien

manthien Advanced Member

He he, nói vui vậy thôi chứ em cũng kiên định lắm! Hay dở đều do đôi tai của mình mà ra cả thôi phải không bác?
    Mà em cũng công nhận với bác là em cũng thấy khá nhiều bác khi khuân đồ mới về thì khen nức nở, thế nhưng được khoảng 1-2 tháng lại thấy tiễn em đi rồi, chắc là do trình nghe lên nhanh quá! :lol:[/quote]

Bộ HD của bác mang ra ngoài chưa? ko có chỗ để thì mang qua nhà em gởi, miễn phí kho bãi vô thời hạn đấy. :lol:

11. ducluan74

Mất cả buổi sáng thứ 7 (cùng với 02 thanh niên vạm vỡ) hì hục di chuyển cái tủ to đùng ra khỏi phòng nghe, nâng niu bê 02 em L300 vào phòng và chuyển đổi vị trí, sắp xếp lại bộ dàn.
    Đồ đạc cái gì cũng nặng, mà lại sàn gỗ nên kê kích, di chuyển cũng hơi cực. Cuối cùng cũng xong bước 1 là sắp xếp tạm vào vị trí.
    Các bước sắp tới sẽ là: Kiếm đồ đánh cho L300; Đặt 01 cặp chân cho L300; Làm 01 cái kệ CD treo tường; Xử lý tiêu tán âm & trang trí thêm cho phòng nghe.... Ôi còn nhiều việc phải làm quá! :( .

Đây là hình bộ dàn trước khi có L300:

Và đây là hình sau khi đưa em L300 vào phòng và sắp xếp lại (em chụp bằng ĐT nên hơi mờ):

Cực nhất là phải đưa cái tủ này ra ngoài đây: :D

12. manthien

manthien Advanced Member

Và đây là hình sau khi đưa em L300 vào phòng và sắp xếp lại (em chụp bằng ĐT nên hơi mờ):

Đẹp quá bác Luân ơi, đúng là dân xây dựng có khác.
    Em góp ý chút là cặp loa sumo mập ú của bác, nếu bác để nó một mình trong góc nghe âm thanh khác nhiều so với bác để chung với hai cặp Klipsch @ Jamo, mấy cặp loa sumo này vị trì đặt loa trong phòng cũng khó chịu lắm đấy bác nhất là dải trầm, tuần này em ghé bác được không?
    Thân! :)

13. Mctannoy

Mctannoy Advanced Member

Re: jbl L300

em dang ngắm nghía con L 300 Bác nào biết hoặc có vui lòng call em My phone : 0979914192,xin nói thêm trước nay em mê Tannoy em đang choi con golg 12 thùng dj ,nhưng vì em dang ghép với LM 509 U thấy khg hợp. Vừa rồi mua được L 200 đánh thấy ok nên hăng máu muốn nâng cấp lên L 300.em khg biết nó có hợp với L 300 khg> có bác nào có kinh nghiệm xin cho em vài lời khuyên nhé. Trướ nay chỉ đọc thôi chưa từng viết nên còn rối rắm lắm các bác thông cảm.

14. dtung

dtung Advanced Member

Em đã ghe dc cả 2 cặ[ này, cá nhânem thích L300 hon vì cho tieng bass rất đặc biệt.

15. rock123

rock123 Advanced Member

Dàn bác đức luân hoành tráng quá .

16. tct

tct Advanced Member

Chỉ nhìn thôi đã thèm rỏ rãi roài nói chi đến nghe nữa,đẹp thật.bác nào ở Hà nội có L65jubal,L200 hay L300cho em nghe ké để mở mang đôi tai với nhể

17. trung nguyen

trung nguyen Approved Member

Em đang kiếm L300 nhưng thật đẹp đe nghe lâu dài .Bác nào biết chỉ em nhé ĐT 0918785312

18. sontuoc

sontuoc Advanced Member

19. halovn

halovn Advanced Member

em thấy càng nghe 4344 càng phê các bác ạ, và nó cũng xứng đáng để trong bộ sưu tập

20. hepausa

hepausa Advanced Member

Em tưởng 4344 cũng nam châm alnico chứ

21. DuongHao

DuongHao Advanced Member

Tôi dùng 4344 cung hỏi mấy bác bên fan JBL ghép với loại nào, nhiều ý kiến quá, nào là krell thì có lực nhưng ko có chất...
    ko dám thay đổi, cuối cùng vẫn chung thủy những gì mình đa chơi, ML 436 thôi, theo tôi cứ công suất lớn mà phang thì phát huy được hết chất của JBL 4344.

22. chuongbv

chuongbv Advanced Member

Ngó qua thì bác chơi nhìn là chủ yếu. Tiếc cho em l300 là chưa có amp xứng tầm.

23. anhvtv2

anhvtv2 Advanced Member

Em hơi lạc đề chút:
    L300 cộng với 4344 thì mới gần bằng Olympus các bác ạ!
    Em qua tất cả các loại này rồi!
    Thực sự nếu có thể thì nên chọn Olympus hoặc Sovereign. Nếu chọn được loại có 375 (SR8) thì yên tâm mà hưởng thụ!

24. nhacsan

nhacsan Advanced Member

Bác chủ so giá hay sao mà lấy L300 cộng với 4344 vậy ạ?

25. thanhleaudio

thanhleaudio Advanced Member

Em bỏ phiếu cho 4344, em đang ghép với amply đèn TRI (đánh 8 bóng KT88) nghe ổn nhiều thể loại nhạc, giờ đang chuẩn bị lên 4344 mk2.

Share This Page

Loading...