Loa Usher S-520

Discussion in 'Loa' started by Dracula, 18/4/08.

1. phidiep

phidiep Advanced Member

Re: Các bác cho em hỏi một chút về em Usher S-520?

Em vừa làm cặp u-xơ 520 xong các bác ạ. Em mời tất cả các bác, nhất là bác dandy lúc nào rảnh ĐT hoặc SMS cho em rồi qua nhà em tư vấn thêm cho em với ạ. ĐT của em: 091.292.8868

2. bala

bala Advanced Member

Chúc mừng bác! Thế là toại nguyện rồi nhé :D
    Bala

3. tungh

tungh Advanced Member

Nói chung là sau một thời gian đổi chác, các, bù mới ngộ ra 1 điều là vừa tai mình mới là đích thực của giải trí :D Tớ cũng laoy hoay nhiều và đã đôi lần tự thề là dừng lại nhưng khó thật. Chúc mừng có 1 bộ dàn mới!
    Nhiều người nói Denon kiểm soát tốt Usher, nhưng theo tớ thì nên kiếm cái nào có chút trầm ấm! Cũng có thể do tớ không thích Denon :D

4. tungh

tungh Advanced Member

5. dandy

dandy Advanced Member

Em vừa làm cặp u-xơ 520 xong các bác ạ. Em mời tất cả các bác, nhất là bác dandy lúc nào rảnh ĐT hoặc SMS cho em rồi qua nhà em tư vấn thêm cho em với ạ. ĐT của em: 091.292.8868[/quote]

Chúc mừng! Chúc mừng! Xin chúc mừng!

Vậy Điệp kéo em nó với MR PM80, Yamaha CD hay là cái gì? Để em nó ở phòng nào? Em nó để ở đâu cũng đẹp, nhỏ nhắn, xinh xắn, nhỉ? Nhất định tớ sẽ qua thẩm âm thêm đấy nhé!

Xin chúc mừng một lần nữa!

6. audionew

audionew Approved Member

điệp bán mr 80 rồi ah định mua amply và đầu cd j để đánh loa usher 520 thế :D

7. xuantruonghn

xuantruonghn Advanced Member

520 này dùng làm surround tốt ko các bác? so với audio monitor gold 7 thì thế nào ạ?

8. thicanthi

thicanthi Advanced Member

Phòng ngủ của em 5mx6mx3m vậy usher s520 này nghe ổn o các bác ?

9. Linh_piano

Linh_piano Advanced Member

Bác ngăn phòng ra làm 2 or chơi loa khác ah :)

10. trontuot

trontuot Advanced Member

Đôi này kích thước thì nhỏ, tiếng thì bình thường lại còn tốn ampli thế mà mọi người lạ cứ thích mới lạ :roll: :roll: :roll:

11. Xichlo

Xichlo Advanced Member

E dùng đôi này một thời gian thấy tiếng tốt đấy chứ ạ, bác nào thích chơi thương hiệu có khi ko thích e nó. E ghép với Denon nghe cũng được nhưng e thấy chơi với Marrantz hay hơn hẳn, ở Cafe Audiophile chỗ Trần Khát Trân ông chủ quán ghép với Mar Pm88a e thấy phê lòi. Nói chung e nghĩ ít tiền chơi e này được quá, có điều phòng e để búc seo ko hợp nên e đẩy đi, nghĩ giờ vẫn tiếc :oops:

12. thanhgia

thanhgia Advanced Member

Các bác nói nhiều quá...mai em thử lượn 1 vòng xem thế nào.

13. phidiep

phidiep Advanced Member

Đang chờ bác đến chơi đây.
    Em đang ghép toàn đồ cỏ thôi, nhưng tai trâu nên em nghe thấy cũng tạm ổn. CDP MR 5001+amply MR 7200+usher S-520 (Dây loa và dây tín hiệu em quên tên nó rồi nhưng tổng thiệt hại cho cả bộ là 2 "củ"). Nghe nhạc vàng em thấy tiếng bass mềm ổn, trung âm rõ ràng, trép vẫn hơi bị lanh lảnh 1 tý, nhưng nói chung là chi tiết và dễ nghe. Với lại tại em hay nghe nhạc vàng nên thấy hay rồi. Được bác Thắng-Piano tận tình giúp đỡ nên em cũng vỡ ra nhiều điều. Em đang loay hoay vụ mấy bức tranh và kê kích thêm mấy thứ để cái phòng bớt vang.

14. sunbird

sunbird Approved Member

em vừa đi công tác Đài Loan, tình cờ gặp cửa hàng của bọn Usher bán cặp s520 giá có 140 usd nên xách ngay 1 cặp về; bây giờ cũng đang lọ mọ tìm ampli để ghép.
    Trong lúc chưa có ampli, em ghép tạm với con ampli rởm Jagwa: 150w - 150w(4 Ohm).
    Thông số Usher s520 là: 8 Ohm, 60w. Ghép thế có sợ hỏng loa không các bác.
    Các bác đang xài con này tư vấn kinh nghiệm tìm ampli giúp em với.

15. nguyenlequan

nguyenlequan Advanced Member

ui , tiếc quá , bac ko xach vai cặp về là có lãi rồi
    :D

16. ngtatliem

ngtatliem Advanced Member

bác đừng vặn lên tới nủă volume thì chả sao đâu ạ! Biết thế em nhờ bác mua giúp một đôi :mrgreen:

17. sunbird

sunbird Approved Member

Bên Đài nó bán màu piano giá 5800, màu gỗ giá 4800 (1usd=32.5 tiền Đài), em sướng quá quên mặc cả, hôm sau nhờ thằng bạn biết tiếng Tàu gọi điện thì thấy giá còn có thể rẻ hơn :(
    Em cũng tính xách vài đôi về bán rẻ cho anh em trong forum, nhưng mà đồ đạc nhiều quá, kô còn chỗ đựng :D
    Lần sau đi em sẽ lên forum thông báo xem có ai nhờ mua không ah
    Về cái ampli thì em thấy các bác bàn tán nhiều, chóng cả mặt; túm lại là nên xài loại nào, các bác cho em cái list 3-4 loại để lựa chọn cho nhanh với, em hay nghe kô lời và nhạc nhẹ ạ.

18. doanhnhan2000

doanhnhan2000 Advanced Member

Giá bác mua quá hời, chúc mừng bác có cặp loa tốt ( trong tầm tiền :mrgreen: ). Marantz PM 80 đánh đôi loa này khá hay, bác thử nghiên cứu xem :D

19. Xichlo

Xichlo Advanced Member

Vừa rồi cũng quất được một đôi mới keng xà beng có 200$ - vác về ý định chơi tạm chờ cơ hội kiếm e nào tốt - vậy mà lại ngon :lol: , làm kế hoạch đi xa hơn có vẻ lại được dời lại, đỡ tốn kém lại thêm được ít tiền. Con này có lẽ do bắt trước Proac nên đánh với Linn nghe cũng khá :shock: - mỗi tội 1 đồng loa 3 đồng amp.

20. ngtatliem

ngtatliem Advanced Member

Dân gian sẽ gọi là MỘT GÀ BA THÓC Bác ạ! :lol:

21. Xichlo

Xichlo Advanced Member

E cũng biết vậy ợ nhưng kiếm con gà con con mà hơn con này tốn nhiều thóc quá :shock: ,thế nên e tạm chơi e nó đã :D

22. nvhoa

nvhoa Advanced Member

Em cũng đang dùng Usher S520 với amp Denon 700 AE, CDP DENON 1500AE. Nghe nhạc giao hưởng và nhạc không lời thì khá hay, song nghe hát thì thú thật chưa vừa ý. Nghe không thấy hồn và thấy phê. Nhờ các bác trên 4rum tư vấn giúp xem nên chỉnh, bổ sung gì để có thể nghe hát hay trên USHER S520. Cám ơn các bác.

23. walkman

walkman Advanced Member

Theo em đã từng nghe thử ngoài shop thì Denon 700AE đánh cặp này hơi yếu tiếng bass (đối với bookself) vậy nên hồi đó em đã ráng rinh thêm em Am 1500AE

24. nvhoa

nvhoa Advanced Member

Cám ơn bác walkman. Nếu nâng cấp amp. ngoài tiếng bass được cải thiện, bác thấy nghe hát ntn? có hồn không? dây tín hiệu và dây loa của bác loại gì vậy?

25. dandy

dandy Advanced Member

Tớ đã nghe s520 ghép với Amp Mar PM80 & CD Pioneer PT04 ở 284 Trần Khát Chân: bass kô khá hơn khi Usher S520 với amp Denon 700 AE, chỉ khác là tiếng bớt sáng; Họ để loa trên cao, để kô cân đối, nên cũng bớt đi cái hay;

Tớ đã nghe bài Psyche (Chris Spheeris) trên bộ ProAC Responce 1SC ghép với Amp Naim Nait và CD Naim ở 20 Ngô Quyền, theo tai trâu của tớ, tiếng có vẻ ồn, kô tách bạch bằng s520; Bác chủ đổi qua loa Studio 140 thì khác, hay hơn hẳn;

Có lẽ s520, loa bass nhỏ, chỉ 16cm, khó có thể yêu cầu bass hay hơn; Trung trầm và Trầm thiếu thì khó có thể bắt nó hát hay đc, nếu có thì chỉ cải thiện được mức độ, dù thay các loại amply khác;

Vài nhận xét nông cạn, nhờ các bác cho ý kiến.

Share This Page

Loading...