Loa Usher S-520

Discussion in 'Loa' started by Dracula, 18/4/08.

1. nguyenlequan

nguyenlequan Advanced Member

proac với naim mà lai ko bằng ushe 520 nhỉ
    :?:

2. dandy

dandy Advanced Member

Mạn phép hỏi Bác (nếu kô bí mật), Bác mua bên đó rồi đem về có phải trả thuế không? Bao nhiêu và các bước như thế nào, chia sẻ cho anh em biết với?!

3. sunbird

sunbird Approved Member

Hàng hóa dưới 500 usd thì không phải nộp thuế, nên dù có xách 3 bộ cũng chả sao.
    Nếu muốn giữ ý thì lấy giấy bọc hộp loa lại là xong, coi như đồ đạc bình thường.

Em sửa vài chữ cho phù hợp nội quy nhé bác.
    L_p

4. thicanthi

thicanthi Advanced Member

mình cũng dùng loa usher s520
    mình ghép với ampli của cairn của pháp nghe rất hay mềm mại chi tiết còn cdp thì của atoll cũng của pháp luôn nghe phê lắm
    Nhưng cdp atoll thì mắc wá mình chỉ có cơ hội mượn để phối ghép thôi chưa dám mua heheheh... đang tích lũy .....

5. walkman

walkman Advanced Member

Nói chung tiếng đều hơn, khi bác nghe Thanh Lâm thổi saxo cùng giàn nhạc nền nghe cực kỳ hay, kể cả tiếng guitar bass (bác nghe bài 10 năm tình cũ đi rồi sẽ thấy). Về dây loa, em sử dụng dây tặng kèm của CongAudio - Audiquest 5003, dây lõi đồng mịn nghe tốt, chưa thử thêm dây khác. Dâu tín hiệu em dùng loại bình dân thôi. Bác chú ý đặt loa cho vừa độ cao nha, loa treb để ngang tầm tai người nghe là hay nhất. Với lại mọi người thấy sao, riêng cặp S520 này để loa hướng song song ra ngoài nghe tiếng hay hơn
    Thân,

6. nvhoa

nvhoa Advanced Member

Cám ơn bác walkman nhé. Có khi loa của em để thấp quá nên tiếng vẫn chưa ưng ý. Trước khi tích lũy đủ để nâng cấp amp, em thử để em nó cao lên xem sao.

7. thaoiu

thaoiu Approved Member

các bác cho em hỏi s-520 có dùng làm loa rear cho dàn 5.1 được không ạ.có thích hợp ko?vì em đang dùng con yamaha A1

8. Xichlo

Xichlo Advanced Member

E thấy các bác hay dùng con này làm front hơn, rear chắc cũng được.
    E có được nghe ProAc 1sc ở nhà bác doanhnhan .S520 ko so với ProAc 1Sc được, chất âm khác nhau, 1sc nghe chất âm rất sang, ko hẳn là monitor, nghe cổ điển rất có hồn, nói chung e thấy khá ngọt ngào và tiếng bass sâu hơn Usher nhiều. Công nhận Usher có độ động và không gian rất tốt, chất âm thì gần như monitor hoàn toàn, có sao ra vậy, nguồn phát mà kém nghe ko thể hay nổi. Còn tiếng bass thì tùy amp ghép nhưng đúng là tiếng khó ra hơn. Ghép với Denon e thấy tiếng cứng hơn, nghe nhạc trẻ thì được còn nghe jazz vocals ko được truyền cảm lắm. Ở nhà e cũng đang đánh Usher, rất hài lòng với e nó vì nếu nâng cấp e nghĩ sẽ tốn khá $ để vượt trội được.

9. nvhoa

nvhoa Advanced Member

10. audiofind

audiofind Advanced Member

em thấy loa Usher s520 dải cao rất đẹp, chi tiết, tiếng thiên sáng. Muốn ra tiếng bass chi tiết nên kiếm ampli thiên về trầm ấm để đánh. Em setup loa hướng song song, lỗ thoát hơn nằm bên trong nghe thấy tiếng ấm áp hơn. Bác nào thích nghegiao hưởng nên đặt lỗ thoát hơi nằm bên ngoài.

11. dandy

dandy Advanced Member

Chúc bác mua được đôi loa rẻ, vừa ý!
    Em có người quen chuẩn bị từ Tai-pei về. E định nhờ xách về đôi loa giống của bác đây. Bác làm ơn cho biết bác mua ở đâu, trên phố nào? Trên trang web của USHER, địa chỉ của cửa hàng 67 KAI-FONG bán những 400$ cơ mà?

Ở bên đó họ ghép với amply gì của hãng, bác có nhớ không?

Chúc bác mọi sự như ý!

12. Xichlo

Xichlo Advanced Member

Usher có 4 màu sơn mài đắt hơn, ơ bên đấy e ko biết nhưng ở đây các bác ấy bán đắt hơn 100$ 1 cặp màu đẹp, nhìn màu đen và đỏ Ferrari phê lắm bác. Hình như bên đó lệch có 30$ thôi, cố tí nhìn đẹp lắm.

13. sunbird

sunbird Approved Member

Em tìm thấy cái card của cửa hàng, nhưng mà toàn viết tiếng Tàu. Tuy nhiên có số điện thoại của thằng Trưởng cửa hàng : 0933-965694; 0982-577615.
    Cửa hàng của bọn nó cũng ngay cạnh phố Kai Feng.

14. walkman

walkman Advanced Member

Bác có thử cả hai kiểu đặt loa rồi ah? Tại hồi mua cặp này, tham khảo thấy mấy ông review usher
    S520 trên tạp chí cứ để lỗ thoát hơi ra ngoài nên em cũng bắt chước để theo, nghe thấy hay rồi để vậy tới giờ luôn

15. dungext

dungext Advanced Member

"Để lỗ thoát hơi ra ngoài " là để loa song song hay chếch ra ngoài tí hả bác, em cũng đang dùng Usher :?:

16. walkman

walkman Advanced Member

Chẳng ai để loa chểch ra ngoài đâu bác, ý trên đây của em là đặt 2 loa song song nhưng cạnh có lỗ thoát hơi thì nằm ở ngoài ah

17. dungext

dungext Advanced Member

Ra là để song song thấy hay hơn,( em cũng thấy như vậy ) nhưng hình như bọn u sờ này cũng phải để 2 loa gần gần nhau tí phải k các bác :D

18. emotions

emotions Advanced Member

Em cũng đang nghiên cứu về Usher S520 này, cũng có xem youtube về anh chàng này. Usher S520 cho chất âm sáng, không gian rộng. Nhược điểm là nguồn phát mà lởm thì không thể chấp nhận được.
    Usher S520 nên ghép với các amp và cdp cho chất âm ấm áp để giảm bớt nhược điểm âm quá sáng của em nó.
    Nói chung đây là một đôi BS rất hay trong giá tiền bỏ ra. Khó có thể kiếm được đôi BS nào mà hay như vậy mà giá lại "bèo" như vậy.

19. Không Tâm Thái

Không Tâm Thái Advanced Member

Loa nào chả thế hả bạn

20. toannh2

toannh2 Advanced Member

Mình cũng đang dùng S520, thấy bác comment rất chính xác.
    Nói chung bookshelf giá như vậy là khá rùi, khó đòi hỏi gì cao quá được, nếu có điều kiện sau này up lên X-718 hoặc Dyn 42, hi.

Attached Files:

21. Only Time

Only Time Advanced Member

Các bác ra Quân Công Audio trên HBT, bác ấy set up với Marantz PM6003.. nghe phê lắm... em với thằng bạn ngồi nghe Như Quỳnh mãi mà chả đứng lên được :lol:

22. emotions

emotions Advanced Member

Vâng thì theo gợi ý của Công Audio thì nên ghép với Marantz để nghe các thể loại nhạc country, nhạc trữ tình hoặc jazz mà. Vì tiếng của Marantz có vẻ ấm hơn của Denon.

23. emotions

emotions Advanced Member

Vâng với giá như vậy, cả bộ dàn khoảng 1000usd (ghép với Marantz 5003 amp va cdp) mà nghe hay vậy thì khỏi phải chê rồi.

Em hiện tại đang có Denon PMA 655R nên sẽ mua Usher S520 ghép thử xem sao. Em đang nghiên cứu phần nguồn phát dùng laptop+DAC cho nó phong phú, đỡ phải mua CDs. Mà DAC tốt tốt cũng đắt ghê cơ (như CA DacMagic mắc quá trời). Em đang nghiên cứu Creative EMU 0202 hoặc Beresford TC-7510.

24. Only Time

Only Time Advanced Member

25. emotions

emotions Advanced Member

Tham khảo gì hả bác? Giá của Usher S520 tính theo giá USD hiện tại (19,200) thì em này rơi vào khoảng 336USD (vỏ gỗ). Cũng same same với các chỗ khác mà.

Share This Page

Loading...