Loa và ampli for Rock và các thể loại khác

Discussion in 'Âm nhạc' started by concocxanh246, 13/12/16.

1. pachinko

pachinko Advanced Member

2. hungnx78

hungnx78 Advanced Member

các bác ơi còn Cd player nữa dòng nào âu , á mỹ cho ra chất rock , pop hay dòng hifi . Cá nhân tôi đã được nghe ghép cặp Megico UAS và Pre Pow CH precison Swiss tiếng bass cực phê ah .

3. lenamvl

lenamvl Advanced Member

Về CD thì dòng châu Âu tiếng mộc mạc hơn dòng Nhật nhưng giá cao nghe Rock tốt . Dòng của Nhật thì cứ con nào nặng từ 12 kg trở lên đều ngon hết .Tuy nhiên những con cũ thì mắt dễ hỏng , mấy con mới thì tiền cao quá , cỡ trên 1500 đô đánh Rock mới đã .

hungnx78 and pachinko like this.
  4. hungnx78

hungnx78 Advanced Member

Em cảm ơn phần tư vấn của bác Lenamvl , Bác Pachinko cho em vài nhận xét của bác về phối ghép của bác về yamaha as 2100 , cdp, . Chất bass rock đã ra được hay theo ý bác chưa? em cũng đang quan tâm em này ah. nhưng vài shop to không còn hàng thử ah em ở HN . Thanks 2 bác

5. pachinko

pachinko Advanced Member

e đã nghe thử cd rock bằng Amp AS2100 rồi, k như ý muốn. Nên em đã chờ thời cơ, em sẽ chơi Rouge audio hoặc lên hẳn Mcintosh. Còn con CDP S3000 của Ya miễn bàn bác ạ.

6. caobobin

caobobin Advanced Member

Mình nghe rock bằng cd đèn shanling D3.2 của tàu chơi hay lắm
    https://www.shanling.com/product/4404
    Các bác chơi rock thử bằng con này, Shanling CD 3.2 của tàu đấy nhưng xuất âm đèn chơi rock hay lắm (chơi loại 2 bóng đèn nhé) loại 1 bóng nghe tạm thôi. Theo mình con này chất âm bằng mấy con cd châu âu giá 5000$

7. lenamvl

lenamvl Advanced Member

Mình đã nghe SA-2100 đánh loa Sonus Faber rồi . Có hay nhưng chơi Heavy Rock không đã bằng ampli Mỹ - Rogue Audio - cùng giá tiền .
    CDP Yamaha & Marantz hay ngang nhau nhưng mình thích Marantz hơn . Tiếc là Marantz giá cao hơn Yamaha nên mình chơi Yamaha cho hợp ví tiền .

8. hungnx78

hungnx78 Advanced Member

Kinh nghiệm đèn thì em chưa có , ngại thay ,chỉnh thông số âm ly. Em đang quen bán dẫn . em vừa cho con rotel 1592 đi ở ghép với polk lsim 707 không hay đặc biệt âm mid kém hơn hẳn khi ghép thử as 1100 được cái bass căng hơn nhưng không sâu êm như 1100 dễ nghe. Em định ghép với atoll in 300 hoặc Modwright kwi 200 , hoặc pre pow chưa biết loại nào . Con polk của em rất dễ ghép ( 8hm 88db 30- 300w) không hề ăn dòng . Kinh phí định tư 4-50tr giờ thiên hà tư vấn modwright lên 90tr , cả đèn cũng xấp xỉ 60 -70 tr , chắc em vượt xà quá . Em cảm ơn các bác tư vấn a s 2100 . Các bác có kinh nghiệm xem cho em 2 con âm ly tich hop kia có ổn không trong tầm kinh phí eo hẹp của em ah . Em định thử atoll in 300 . Hôm av show 2019 rồi em thấy atoll kéo triagle bass cực nhanh và căng rất thích tốc độ của em nó ah. Mong các bác cho ý kiến. Many thanks

lenamvl likes this.
  9. hungnx78

hungnx78 Advanced Member

rotel 1592 200w/ 8ohm thông số chả nói lên được nhiều ah. tệ hơn as 1100 có 90w/8ohm AB class.

lenamvl likes this.
  10. VuGiaA9

VuGiaA9 Advanced Member

Rock bác cứ kiếm mấy con krell ksa 50/100/150 chạy class A đấy. Bọn này tuy công suất ko lớn nhưng damping factor cao, chạy class A tiếng rất vứng :D

hungnx78 and lenamvl like this.
  11. lenamvl

lenamvl Advanced Member

Các ý kiến trên đều chính xác . Tiếc là tiền hơi cao . .
    Đèn cực hay nhưng để bass hay thì tiền bỏ ra gần gấp đôi so với bán dẫn . Bán dẫn lai đèn là xu hướng thịnh hành hiện nay . Càng nhiều góp ý càng vui

hungnx78 likes this.
  12. hungnx78

hungnx78 Advanced Member

Em cảm ơn các bác , Kết nhất phần kết luận của bác Lenamvl.:);):p

13. pachinko

pachinko Advanced Member

14. pachinko

pachinko Advanced Member

Rotel Ra1592 là con tích hợp bác, không thể hay được.

hungnx78 likes this.
  15. pachinko

pachinko Advanced Member

con Rouge magnum III là bán dẫn lai tube phải k bác, con này bass lực k ạ ?

lenamvl likes this.
  16. pachinko

pachinko Advanced Member

con tube A100Titan ok k bác @lenamvl

17. lenamvl

lenamvl Advanced Member

Đã nghe con II rồi . Đánh Chario Pegasus rất OK . Nghe quảng cáo con III còn ngon hơn . Hy vọng quảng cáo đúng

18. hungnx78

hungnx78 Advanced Member

Bác ghé qua thiên ha audio em thấy đang để giá con modwright 80 củ, con Rouge magnus iii là 82 , em này mới về chưa giảm anh. Tầm tiền ngang nhau. Trên YouTube thiên Hà ghép chạy nhạc vàng ko thấy thử hạng nặng nên em ko biết nội lực em nó. Em thấy triton 3 cũng được hãng chọn ghép với magnus iii theo khuyến nghị. Em thì ko ưa rotel vì âm trung khô , cao thì lạnh ko gây ra cảm xúc khi nghe, nhìn công suất em nó dễ bị phỉnh phò.,bass nghe lâu mệt . Quan trọng nhất ko có xúc cảm nên chết cảm xúc.
    Theo các bác khuyên lên thì cho gấp đôi còn hơn loay hoay tìm đồ khó ghép. Xem tình hình tết nào ra riêng em mổ lợn của con múc 1 trong 2 em trên, năng lực em chỉ đến vậy .

19. hungnx78

hungnx78 Advanced Member

Cho em hỏi bác nào chơi hàng Việt chưa kiểu thivalabs . Em hỏi hãng tư vấn ghép Swan 221 25 w/ kênh Classis A sigle Ended pre - Pow 2 cục, ngoài này ko có phòng thử , nếu tốt thì em thấy giá hợp lý 40 củ, bh tốt , linh kiện thay thế dễ rẻ. Av Show rồi họ ghép loa grand horn bass như cái mâm đánh bay hết phòng bên kêu mở to quá. Mà loa họ độc nhậy rất cao cỡ giống loa klipch 103 db. Bác nào có kinh nghiệm giúp em cái

20. lenamvl

lenamvl Advanced Member

ModWright rất ngon vì mình nghe tại shop rồi . Cách đây 5 năm mình tính mua con 150 se nhưng không đủ xèng ( con này mới giá ~8000 us )
    Thivan thì đừng dây vào . Tại SG bán đồ xài lướt có 1/2 giá mà mãi không có khách

21. VuGiaA9

VuGiaA9 Advanced Member

Đèn 211 chạy Single ended theo cấu hình của Thivan em đảm bảo với bác ko ra được 25W đâu, chỉ sử dụng được 10-12w thôi, kéo lên 25w thì méo xẹo.
    Tóm lại là trừ khi loa của bác độ nhạy cao thì hãy để ý đến đèn, còn ko thì cứ bán dẫn cho lành. Mà muốn đánh rock/metal thì bác nên chơi đèn đánh push pull chứ đừng chơi single ended. Bác có thể tham khảo một hãng amp bán dẫn công suất nhỏ (khoảng 20-25w) là firstwatt, tiếng rất giống đèn, độ méo thấp. Giá new khoảng 2500-3000$, hàng cũ thì khoảng 1500-2000$ :D

22. hungnx78

hungnx78 Advanced Member

Em xin chân thành cảm ơn những ý kiến đóng góp quý báu của các bác đặc biệt bác Lenam , bác vu gia , bác pachinko, giúp em định hướng được cái mình đang cần cho bộ loa và chất âm mong muốn ạ
    Em nghĩ cặp loa của em độ nhạy thấp 88db , em muốn khai thác nó với bán dẫn trước cho phù hợp kinh phí khi có đk tính tiếp ạ .
    Chúc các bác ngày cuối tuần vui vẻ

23. Deathmetal202

Deathmetal202 Advanced Member

Em đang quánh Delphinus bằng Sphinx 2 (Bóng ECC Gold Lion), bửa giờ nghe Metal vẫn ko ưng lắm các bác à...Mở to chút nghe rối bời....Lại phải lọ mọ tốn tiền nửa rồi....
    Em đang chơi nhạc số bằng con DAC cùi, hay là do nó các bác nhỉ :(:D:):(

24. pachinko

pachinko Advanced Member

bác đã chọn được bộ nghe của mình chưa, chia sẻ chút thông tin cho ae vui đầu năm nhé bác :)

25. pachinko

pachinko Advanced Member

chắc phải lên Cronus magnum 3 thôi bác ạ :)D

Share This Page

Loading...