Loa và ampli for Rock và các thể loại khác

Discussion in 'Âm nhạc' started by concocxanh246, 13/12/16.

1. quyennguyen

quyennguyen Advanced Member

Nhà ta có bác nào đang chơi GENELEC ko ???

killitmore likes this.
  2. killitmore

killitmore Advanced Member

Đặt gạch hóng giống bác ạ. Em cũng từng Tìm hiểu về dòng này rồi thấy về thông số đo đạc thì chuẩn xác lắm nhưng ở Việt Nam chưa thấy ai chơi cả

3. VuGiaA9

VuGiaA9 Advanced Member

Ko phải cứ chính xác là hay đâu mấy bác. Bạn em chơi dòng này rồi. Dòng loa studio, loa kiểm âm tiếng nó khô cứng, chính xác chỉ dùng để kiểm tra lỗi bản thu và chỉnh sửa âm thanh thôi chứ nghe chóng mệt lắm. Rock các bác cứ kiếm mấy con ATC là phê.

4. quyennguyen

quyennguyen Advanced Member

loa kiểm âm mỗi hãng lại có 1 chất âm riêng. em chơi vài hãng loa kiểm âm qua pre tiếng hết khô cứng bác ạ. mà vẫn phê :)

5. VuGiaA9

VuGiaA9 Advanced Member

Thì phối ghép bọn này nó hơi mệt thôi, vẫn có thể lái theo ý mình được. Nhưng cá nhân em thấy bọn này ko lại được với Kef, ATC dù có ghép thế nào đi nữa. Cái gì nó sinh ra để làm gì thì để nó làm đúng chức năng phận sự của nó :)

6. phongbk007

phongbk007 New Member

Chào các bác, nhờ các bác tư vấn và cho ý kiến giúp em ạ.
    Em đang tính mua Amply Rogue Audio Spinx V3 và Loa Chario Aviator Amelia để nghe heavy metal. Em chưa có dịp nghe bộ này lần nào vì em ở HCM, mà chổ bán thì ở Hà Nội.

Các bác cho em đánh giá, nhận xét và góp ý giúp ạ
    Cám ơn các bác nhiều

lenamvl likes this.
  7. lenamvl

lenamvl Advanced Member

Mấy năm trước tại Shop Audio Choice ở Sài Gòn có bán nhiều ampli Rogue Audio + loa Chario.
    Mình đang xài loa Chario Ursa Major, Power Rogue Audio Medusa còn nhạc là Metal, Death Metal. Rất OK ,rất sướng tai .Tiếc là hôm nay Audio Choice không còn nhập khẩu Chario và Rogue Audio nữa

Last edited: 15/6/24 at 23:24
    phongbk007 likes this.
  8. phongbk007

phongbk007 New Member

Cám ơn bác,
    Hôm nay em có đi nghe thử loa Chario Aviator Amelia với amply moon evo 600i thì nghe nói chung là hay, chỉ có điều bass nghe không đã lắm.
    Nhưng khi đổi qua 1 amply rẻ tiền hơn ( audiolab, tầm 60tr, thì nghe không đã).

9. lenamvl

lenamvl Advanced Member

Muốn bass đã tai thì 1 là mua thêm sub Rel , 2 là nâng cấp loa vì con Amelia chỉ có 1 loa bass. Nâng cấp lên Ursa Major có 2 loa bass thì miễn chê.
    Có thể chọn loa hãng khác có bass mạnh và sâu hơn nhưng có thể không ngọt ngào như Chario

10. lenamvl

lenamvl Advanced Member

Một yếu tố quan trọng nữa là ampli phải có Damping Factor cao từ 6-700 trở lên. Con Power Medusa có Damping Factor là 1000 - bass vô địch

Share This Page

Loading...