Mê bóng cổ

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by hoangtrong, 7/10/15.

1. hoangtrong

hoangtrong Advanced Member

Phê quá, bữa nào bác ghé nhà mình nghe lại hệ thống bi-amp version 2 của mình đi, ghé nhanh kẻo hết hè. Rồi về tự set bi-amp, bác cũng có nhiều amp mà, lo gì, để lâu không xài thì sẽ xuống cấp đó :lol:

2. DanielTran

DanielTran Advanced Member

Dạ, cảm ơn bác. Em đang quay lại chơi single... amp đây ạ. Lý do là mấy amp em đang có không phù hợp để ghép chung với nhau. Thỉnh thoảng được đến ngồi đồng ở nhà bác là quý lắm ạ. Vì em xem đó như là dàn tham chiếu để chỉnh lại tai, và chỉnh lại cách chơi. Giống như nghệ sĩ kéo đàn thì phải chỉnh lại dây, để lâu không chỉnh nó kêu lạc nốt hết :)

3. My FB

My FB Advanced Member

Cảm ơn bác Hoàng Trọng đã chia sẻ cho em CD Hi-end này nhé. Nghe rất phê và dùng để test giàn rất OK :p

Attached Files:

4. hoangtrong

CD này em và bác yeubongco gọi là một loại hiend "trio" và voice with trio Việt Nam dành cho audiophile, nghe rất phê. Một ngày em có thể nghe đĩa này 5-6 lần mà không chán. Album này được thâu âm và sản xuất ở nước ngoài, là album hay nhất trong loạt đĩa của Phạm Đức Thành. Những đĩa nhạc dân tộc VN khác do nước ngoài sản xuất nhưng âm thanh gốc thâu âm tại VN thì không hay bằng :( Và đĩa này đặc biệt hay khi nghe với loa fieldcoil hay loa bass màng giấy nghe tiếng trống như thật 100%, độ nẩy của tiếng trống chầu thật một cách kinh hoàng !!!

5. Ninjabolt

Ninjabolt Advanced Member

Nghe mà mắt rưng lệ vì sung sướng hả anh :mrgreen:
    Âm nhạc hay, âm thanh hay cho mình nhiều cảm xúc quá anh ...

6. huyhoang

huyhoang Advanced Member

- Bác Trọng cho Em hỏi CD này có thể tìm ở đâu ở Sài Gòn vậy ? Vì Em thấy Phạm Đức Thành thường chỉ chơi cho Thuý Nga thôi , Em mê tiếng đàn của nghệ sĩ này lâu lắm mà không biết ông ta có ra CD :D

7. hoangtrong

Đĩa này em đã có 1 đĩa cũ và 1 đĩa mới còn seal mua Amazon về, và em đã tặng 1 đĩa mới cho bác My FB. Ở Saigon không thấy ai bán anh ơi, hình như giới chơi audio và mua bán đĩa không quan tâm nhóm sản phẩm này. Anh xem ở đây nhé https://www.amazon.com/Vietnamese-T...d=1466525100&sr=1-8&keywords=vietnamese+music

Có link nghe thử luôn đó anh :D

8. huyhoang

huyhoang Advanced Member

- Cám ơn Bác , Em sẽ mua ở Amazon , nhưng phải biết trước thì hay quá , mấy đưa nhỏ và người thân của Em vừa về Việt Nam chơi hơn tháng nay :D

9. audiokit

audiokit Advanced Members

Cho em ké cái luôn Anh Hoàng ơi .

10. DanielTran

DanielTran Advanced Member

Em cũng rất thích tiếng đàn bầu của bác Phạm Đức Thành, trước đây em đã nghe được 4 album của bác ấy là Làng tôi, Ngồi tựa mạn thuyền, Tình lại nhớ tình, và Giọt mưa thu. Các album này đều được thu âm ở Thúy Nga nên chất lượng cũng rất tốt.

11. hoangtrong

Album này của Oliver Sudden Productions Inc. sản xuất tại Canada, chất lượng thâu âm tuyệt vời với nhiều nhạc cụ khác nhau.

Đĩa này em rất thích nghe trên hệ thống amp RES 964 SE (công suất ra loa hơn 1w/kênh) với loa Fieldcoil Magnavox (Jensen F12N), tiếng trống chèo rất thật và rất nẩy, riêng tiếng này thì hay hơn cả hệ thống bi-amp với loa 4 tấc !!!

Attached Files:

12. My FB

My FB Advanced Member

Hàng đính kèm CD bác gửi tặng em :p , tý nữa em cho nó vào thùng rác :oops:
    Bữa nào rảnh em gửi lại bác

Attached Files:

13. huyhoang

huyhoang Advanced Member

- OK , Cường và ngockcntb , nhưng chờ hơi lâu nha :D :D

14. Muihex

Muihex Advanced Member

Đẹp quá đại ca

15. hoangtrong

hihihi amp RES964 sau khi chạy 2 tháng thì coi như rà xong, mình có vài nhận xét sau:
    - bóng 5 cực đốt tim trực tiếp, mắc 3 cực, công suất ra loa hơn 1w/kênh khá thấp, phù hợp loa có độ nhạy cao từ 95dB trở lên
    - ráp kiểu pow không có tầng pre, công suất thấp, nhưng tiếng rất thật, chơi loa fieldcoil, loa toàn dãy hay đồng trục 2 đường tiếng thì rất hợp, trung âm rất hay
    - bóng công suất khác nhau tiếng khác nhau rõ: bóng RES964 Telefunken balloon phiến lưới tiếng chậm, dày, mượt, êm, tình cảm, độ động kém, mid hay nhất (nghe gần giống băng cối). Bóng RES964 Telefunken quả lê tiếng đỡ chậm hơn, trung tính hơn. Bóng RES964E Inter (Thụy Điển sx, soi bóng điên luôn mới thấy chữ Made in Swenden in mờ mờ trên nền xông khói) thì mạnh mẽ, lực, độ động tốt. Bóng RES964 Tungsram cổ (Made in England) thì cho chất âm cân bằng ba dãy, bóc tách, nổi, độ động tốt và lại tinh tế. Nếu thích chất âm hướng hiện đại (jazz, jazz voice, trio, quartet ...) thì dùng Tungsram, nếu thích chất âm xưa (nhạc vàng, voice, country...) thì dùng Telefunken balloon phiến lưới.

Lạ ở chỗ bóng Tungsram cổ mà chất âm hiện đại, không gian rộng, tầng lớp sân khấu sâu, vị trí nhạc cụ khá rõ ràng, đầy đủ các dãy, chi tiết, bóc tách, đầy, nổi khối, độ động tốt mà lại uyển chuyển. Có bác tới nhà em cho nghe trên loa fieldcoil với album Phạm Đức Thành mà giật mình, hết hồn với tiếng trống chầu, nhưng bác này thích nghe đủ dãy nên không thích Telefunken balloon phiến lưới chất âm cổ xưa. Chất âm hiện đại của bóng RES964 Tungsram cổ như vậy cũng tương tự như một số bóng như Philips 4699, EL5, EL6. Các bóng sau này phải gọi bằng cụ :lol: Còn muốn ra chất âm băng cối thì em có thuốc khác độc hơn, mau tới (chết) hơn :mrgreen:

16. brucelee070190

brucelee070190 Advanced Member

Có link nghe thử luôn đó anh :D[/quote]
    - Cám ơn Bác , Em sẽ mua ở Amazon , nhưng phải biết trước thì hay quá , mấy đưa nhỏ và người thân của Em vừa về Việt Nam chơi hơn tháng nay :D[/quote]
    Cho em ké cái luôn Anh Hoàng ơi .[/quote]
    - OK , Cường và ngockcntb , nhưng chờ hơi lâu nha :D :D[/quote]
    Chào b huyhoang!lâu rồi k gặp b, c.tuần này gé b thưởng thức bộ giàn của b đc k ah?sẵn e đăng ký nhờ b mua giúp e cd này với ah. :D

17. huyhoang

huyhoang Advanced Member

- Chào Đức ,
    Lâu rồi cũng không gặp Em , cuối tuần này Anh bận đi khỏi Sài Gòn rồi , để tuần sau nhe , Anh sẽ gọi cho Em :D

18. brucelee070190

ok a.sẵn a gọi b hoangtrong gé chơi luôn.e đem mấy con trăn made in VN nhờ 2 b thẩm âm luôn. :lol:

19. huyhoang

huyhoang Advanced Member

-OK , Anh sẽ sắp xếp :D :D

20. hoangtrong

Chủ nhật 7/8/2016 này em đi Kiên Giang đến chủ nhật 14/8/2016 mới về. Chiều CN 14/8 có thể giao lưu được, có thông tin chính xác giờ giấc em sẽ sms cho bác huyhoang nhé.

21. brucelee070190

ok a.sẵn a gọi b hoangtrong gé chơi luôn.e đem mấy con trăn made in VN nhờ 2 b thẩm âm luôn. :lol:[/quote]
    -OK , Anh sẽ sắp xếp :D :D[/quote]

Chủ nhật 7/8/2016 này em đi Kiên Giang đến chủ nhật 14/8/2016 mới về. Chiều CN 14/8 có thể giao lưu được, có thông tin chính xác giờ giấc em sẽ sms cho bác huyhoang nhé.[/quote]

B hoangtrong đi công tác liên tỉnh suốt nhỉ.đc đi v giao lưu với nhiều a e vnav ở khắp nơi.e v b huyhoang sẽ đợi b! :D

22. Muihex

Muihex Advanced Member

Lúc nào cho em nghe ké với :D

23. hoangtrong

Mình ở xì gòng bác ơi !

24. hoa audio

hoa audio Advanced Member

Chủ nhật 7/8/2016 này em đi Kiên Giang đến chủ nhật 14/8/2016 mới về. Chiều CN 14/8 có thể giao lưu được, có thông tin chính xác giờ giấc em sẽ sms cho bác huyhoang nhé.[/quote]

Hi bác hoangtrong ạ ! Nhân chuyến đi nếu rảnh rổi E mời bác ghé giao lưu với anh em Vĩnh long ạ ! Thân !

25. hoangtrong

Em đi thẳng xuống Rạch Giá và về thẳng saigon, lịch của em khá căng, xin hẹn bác dịp khác nhé :D

Share This Page

Loading...