McIntosh Bang Hội đây!

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by ngtatliem, 3/12/07.

1. nguyenanhaihn

nguyenanhaihn Advanced Member

2205 nghe ngọt, còn 7300 nghe chi tiet hơn, có nguoi nói là khô, nên tùy ghu nhac mỗi nguoi thôi mà

2. damme_qn

damme_qn Advanced Member

Nhìn Ampli đèn mà em thèm quá bác ơi! Ampli này chạy bóng gì hả bác? Giá bây giờ thế nào hả bác khoảng bao nhiêu?

3. sakura

sakura Advanced Member

E này là MC 275LE ( không phải là MC 275 ). Phiên bản LE này vừa được phát triển và đưa ra thị trường tháng7 năm nay 2012.

Giá sách 787.500円. ( bao gồm cả thuế tiêu dùng 5% ) có thể mua tại Japan << tuy nhiên có thể mặc cả giảm giá bán thực tế >> .

phối ghép thì E không biết hạp loa nào cả. :)

Chúc bác hay bạn bác sớm có đồ chơi mới.

4. buicongtu

buicongtu Approved Member

Cấp cứu khẩn cấp các bác ơi. Pow 2500 thì ghép với con pre bán dẫn đời nào là hợp nhất hả các bác? Em muốn dừng chân quá rồi mệt mỏi quá, mong các bác giúp cho.

5. hahumg

hahumg Advanced Member

Tùy vào số tiền bác có ạ, C34v, c39, c40 hihi, bác dùng 2500, em có 2600, hôm qua định bán mc2600 nhưng về nghe thấy hay quá chưa cần phải nâng cấp nên quyết định giữ lại chơi thời gian nữa ạ

6. vedan

vedan Advanced Member

bác hahumg oi, mc 2600 và 275 con nào choi hay hơn a ? Em thấy hai em nay rao bán giá cũng sem sem nhau.

7. hahumg

hahumg Advanced Member

Hai cái này khác nhau hoàn toàn mà bác: mc2600 là bán dẫn xuất âm biến thế, mc 275 là đèn mà bác, em chưa chơi 275 nên ko biết , ko dám nhận xét
    MC2600 rao bán hôm qua là của em rao bán, nhưng tối qua về nghe hay quá em đổi ý không bán nữa ạ để đó nghe ko nâng cấp nữa:D :D

8. AUDIO68

AUDIO68 Advanced Member

Bác hahumg ghép pow MC2600 với loa j vậy ạ

9. genevebxl0811

genevebxl0811 Advanced Member

Em có ông bạn muốn để lại một em pre Mc C15 với giá hữu nghị khoảng 600$. Em tính ôm về để quất B&W 803 (em đang nhắm một con pow khủng khác rồi). Các bác cho em hỏi em pre này có hơi còi quá ko ạ (em thấy các bác toàn kể C34, 39 với 40 em chịu ko nổi) và rổ giá thế có hợp lý ko ạ? Hiện em đang ghép với amp hybrid Vincent thấy cũng được, nhưng nghe bảo B&W phải đi với Mc thì mới như cậu với mợ nên em lăn tăn. Em đang dùng CDP Meridian 506.20, dây dợ cũng chưa đâu vào đâu, mới xài Kimber (dây loa) và Monster (dây tín hiệu) loại cỏ thôi ạ. Em cảm ơn các bác.

10. nguyenanhaihn

Tùy vào số tiền bác có ạ, C34v, c39, c40 hihi, bác dùng 2500, em có 2600, hôm qua định bán mc2600 nhưng về nghe thấy hay quá chưa cần phải nâng cấp nên quyết định giữ lại chơi thời gian nữa ạ[/quote]
    bác hahumg oi, mc 2600 và 275 con nào choi hay hơn a ? Em thấy hai em nay rao bán giá cũng sem sem nhau.[/quote]

Hai cái này khác nhau hoàn toàn mà bác: mc2600 là bán dẫn xuất âm biến thế, mc 275 là đèn mà bác, em chưa chơi 275 nên ko biết , ko dám nhận xét
    MC2600 rao bán hôm qua là của em rao bán, nhưng tối qua về nghe hay quá em đổi ý không bán nữa ạ để đó nghe ko nâng cấp nữa:D :D[/quote]
    bac thấy 2600 về nhac tính có hơn 7300 không ạ ( em không nói về công suất ) vì em đang dùng 7300 và định giống bác lấy 2600. Thân

11. hahumg

hahumg Advanced Member

Em chỉ nói thế này bác hiểu nhé, lúc đầu em chơi 1 em 7300 em thấy ok, mua 1 em nữa chạy Monno hay hơn, khi nghe thử 2600 em đã bán cả 2 em 7300 để rước 2600 về ạ, hôm bữa em định nâng cấp nhưng khi đi nghe thử cái em định nâng cấp với giá gấn gấp đôi tiền nhưng theo tai trâu của em nó cũng giống 2600 nên em không Nâng cấp nữa, và em toàn chơi hòa tấu, bác là người chơi mc lâu rồi chắc e nói vậy bác hiểu. Nhưng khi mua nhớ là mua cai 220v nhé mua cái 110v bác phải có cái SUB 10KVA vì lúc đầu khi bật nên dòng nó rất lớn công suất tiêu thụ khi max là 2600W ( Nó đề rõ ở sau máy )

12. nguyenanhaihn

cám ơn bác hạ hùng, tại em đang lăn tăn thấy nói 2600 như âm thanh họi truong không nhạc tính, em thich độ chi tiết tách bach các giải, đúng là nhiu bac chưa sở hữu nhưng cứ hay........

13. hahumg

hahumg Advanced Member

Ak, bác là người chơi MC lâu rồi mà?? Thế mấy cái mono MC1000= 1000w/ CH giá xuất 1,8 triệu yên, nó chỉ có 1 cọc ra loa , MC2KW =2000W/CH giá xuất 4,6tr yên cũng dùng hội trường hả bác? MC sản xuất dòng Hifi chứ không sản xuất dòng phổ thông đâu bác.
    Bác có ý định mua cứ yên tâm mà mua ạ, mà cái mc2500 thì dễ kiếm chứ mc2600 khó kiếm lắm ạ, . Cái mc2600 của em không có 1 tiếng sôi nào, mở ở nấc nhỏ nhất tất cả các âm thanh, dụng cụ , đau ra đó ạ dù là nhỏ nhất nên bác yên tâm đừng tưởng nó to mà nó dở, amly nào cũng làm cho loa nó kêu được nhưng nó kêu như thế nào thôi

Lúc đầu em cũng như bác cứ tưởng nó to thì sẽ ko ra gì, nó to thì sẽ kiểu âm thanh hội trường nhưng khi đi nghe thử mở ở mức nhỏ nhất trong phòng 12m với 4344mk2 hic tiếng kèn khò khè gia giết, tiếng ghi ta cứa vào tim, hic cũng tại đi nghe ở đây với em nó mà em phải quyết lấy 4344mk2 ngay trong hôm sau . Hãy nghe bằng chính đôi tai của mình :D

14. MinhAudioL7

MinhAudioL7 Advanced Member

Các bác cho em hỏi tý, em đang định mua cặp mc 2500 và mx 113, vậy cặp này có phải là cặp đôi hoàn hảo vè phối ghép k ạ? và bao nhiêu tiền thì mua được ạ? Em cảm ơn các bác nhìu.

Attached Files:

15. nguyenanhaihn

các bác cho em hỏi prea c40 và c42 bây gio khoảng bao nhiêu ạ, em ở ha nội đang tìm

16. dongcanqn

dongcanqn Advanced Member

C 40 khoảng 38 triệu , em thấy shop Mỹ Thành trước đây có đấy Bác!

17. hahumg

hahumg Advanced Member

Bác Hai lấy được em power gì rồi vậy

18. nguyenanhaihn

mình vẫn chung thủy vói 7300 thui à, hiện tại đang định nâng cấp rề rùi sau mói tính tiếp ạ

19. anhkhois

anhkhois Advanced Member

Em đã được nghe thử con MC2600 của bác hahumg, tuy em là dân ngoại đạo (lần đầu nghe JBL + McIntosh), lúc nghe thì em vừa nghe vừa làm việc nên không để ý lắm. Về nhà ngẫm lại mới thấy chất âm của em nó rất quyến rũ, tiếng bass mềm, sâu nhưng lại dễ chịu, saxophone khò khè, giọng nữ rất cảm xúc và sâu lắng. Em vốn là fan của amp MOSFET nhưng khi nghe con BJT xuất âm biến thế này lại thấy rất thích, nhẹ nhàng tình cảm. Theo em bác hahumg không nên cho em nó đi vội, thấy tiếc tiếc :D .

20. Huynhtrungcamau

Huynhtrungcamau Approved Member

xin chào tất cả các bác bang hội mcintosh,em là thành viên mới của hội MC,hôm nay em xin các bác giúp em,số là em đam mê nghe nhạc vàng và trữ tình nhưng kinh nghiệm phối ghép thì...lớp một thôi.tháng rồi em qua campuchia có mua đôi loa mcintosh ml 2m loa còn nguyên bản vè em chỉ thay viền của loa bass ở VH.em đã ghép thử các amply fisher 600t,440t,sansui 777d,manrant 2325 nhưng ko ổn,bass bị ù đuôi trung chưa hay.nay xin các bác tư vấn giúp em tìm con amply mc hợp với đôi loa này,tài chính em dự trừ cho amply khoản 25tr.mong được sự tư vấn của các bác hội mc,em cám ơn nhiều.

21. PProsnan

PProsnan Advanced Member

Chào toàn thể bang hội,
    Vừa rồi mới lấy được em Pre - C33 của chú Quang trên HN về ghép với Pow MC 2600 để đánh với em loa tí hon Red Music Ribbon mà nghe phê quá. Sau khi tham khảo với bác Dongcaqn thì được tư vấn lấy em JBL L65 Jubal. Số em nó cũng may mắn là vừa hỏi bác Đông hôm trước thì hôm sau có chú em cũng ở Hải Phòng cần tiền bán Jubal. Sau một cuộc điện thoại, tối đến bê em nó về luôn. Đến bây giờ tối nào cũng ngồi thưởng thức hết 10 đĩa của Leonard Cohen và hòa tấu. Phải nói là với tai nghé của em thì có lẽ phải giữ bộ này chơi dài dài mới tính chuyện nâng cấp ạ.

22. nguyenquang389

nguyenquang389 Advanced Member

e bán c33 cho bác đây, e ý đẹp nhỉ bác nhỉ, hồi e mới lấy về nghe thấy hay hơn, âm hình rộng hơn pow ko 1 tý. nhưng càng nghe ngày wa ngày càng thấy hay lên, theo em c33 thật sự là pre hay bác ạ. e cần tiền mới bán chứ thật tình ko muốn vậy bác à.

23. dongcanqn

dongcanqn Advanced Member

Phải nói là chưa bao giờ nghe nhạc hay đến thế phải không Bác Trường, chúc Bác vui với đồ chơi mới. Bác cho địa chỉ em gới cho Bác mấy bản f1 CD để nghe Mcintosh quýnh với jbl quên sầu luôn :D

24. vedan

vedan Advanced Member

Các Bác ơi giúp em với. Em mua mc275 hết thóc rồi nên mua đỡ pre conrad johnson pv 6 về phối ghép nhưng cũng chưa hài lòng lắm. ( em ghép với cd teac 25x, loa jbl 4331) . Em định ghép thử với pre mc mr 71 các Bác thấy thế nào? Có bác nào xài qua pre mr 71 thì cho em chút ý kiến đi ạ! Thanks!

25. Huynhtrungcamau

Huynhtrungcamau Approved Member

:( :?: :shock:

Share This Page

Loading...