McIntosh Bang Hội đây!

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by ngtatliem, 3/12/07.

1. alicomtam

alicomtam Advanced Member

Vấn đề này bác đã tham khảo bên Phố rồii chưa xong ạ......vậy đưa ra cho bác phương án hết thuốc với con của bác trong tầm tiền bác đưa ra đó là Ampli Bosse hết số to đùng vỏ gỗ em khong nhớ serie mà em được nghe qua, Bass khủng khiếp gọn sâu,rất hay nhưng chủ họ đòi 22tr>>> khiếp, tets đúng con ML 2c luôn. Thân! :)

2. lev

lev Approved Member

Thấy bác chào em này thèm quá mà ko làm gì được. Thời buổi này xiền hiếm quá

3. hahumg

hahumg Advanced Member

Chúc mừng anh Trường kiếm được Pre và loa như ý, c33 ghép với mc2600 là quá đỉnh rồi :)

4. cuongbienhoa

cuongbienhoa Approved Member

Chào các Bác FC Mc, em là người mới. Em dự định mua 1 em Mc 6850 để đánh với loa B&W 805, CD của em Arcam FMJ 23. Bác nào biết về em này cho em chút kinh nghiệm và hiện tại giá bán ở thị trường VN là khoảng bao nhiêu ạ, em xin cảm ơn các Bác rất nhiều.

5. vedan

vedan Advanced Member

Bac tìm mc6850 hay ma 6850 vậy?

6. cuongbienhoa

cuongbienhoa Approved Member

Em tìm MA 6850 đó bác

7. tuanthienmy

tuanthienmy Approved Member

Chào Bác e là Tuấn ở Nghệ An e đang tìm Pre 22 e cần một số thông tin cũng như kinh nghiệm chơi pre c22 Bac gúp e với nhé ĐT của e 0904745777 . Thansk Bác.

8. hahumg

hahumg Advanced Member

Em mới sưu tầm được khoảng 500 file PDF của hầu hết các Moden hiện có của Mcintosh từ Amly, Power, CD, tune, . bao gồm catalog, own, bro... đặc biệt là một số moden có các bản services phục vụ cho các bác sửa chữa và nâng cấp , bác nào cần PM cho em em sẽ gửi cho nhé

9. vedan

vedan Advanced Member

Bác Hahumg gửi cho em theo địa chỉ này nhé utnien@yahoo.com , cảm ơn Bác thật nhiều!

10. duongquangminh

duongquangminh Approved Member

chào các bác , em đang tìm em mcintosh mcd 301 , bác nào biết chổ bán chỉ em với

11. vedan

vedan Advanced Member

Tôi thấy Shop Nhì Nhật Tảo có bán em này đó Bác. Giá 67 tr thì phải. Bác lien hệ thử coi.

12. hahumg

hahumg Advanced Member

@vedan : Toàn bộ gần 5g không gửi qua mail được, bác cho 1 moden cụ thể mà bác cần để em gửi cho,

13. vedan

vedan Advanced Member

Bác gửi file cua power va cd thoi a!

14. hahumg

hahumg Advanced Member

@vedan : Toàn bộ gần 5g không gửi qua mail được, bác cho 1 moden cụ thể mà bác cần để em gửi cho,[/quote]
    Bác gửi file cua power va cd thoi a![/quote]
    file pdf nó có cả ảnh nên rất lớn 1 model khoảng gần 20mb rồi ạ, em chỉ có thể gửi cho bác được 1 moden thôi, còn như bác yêu cầu em bó tay, bác cần cái nào thì lấy chứ gửi cho bác sưu tầm thì e bó chíu

15. duongquangminh

duongquangminh Approved Member

shop nhì nhật tảo đả bán rồi bác ạh ,

16. Sanh Trang

Sanh Trang Advanced Member

17. nguyenanhaihn

nguyenanhaihn Advanced Member

cháu chào chú, lâu rùi không thấy chú, lần trước được ngồi cafe lâm voi chú và anh hưng, cháu rất ngưỡng mộ chú về phong cách, cách nói chuyện và sự hiểu biết, Cam ơn chú nhiều, chuc chú mai mai mạnh khỏe
    Cháu hải

18. hahumg

hahumg Advanced Member

@vinh: Em đã gửi Ser, mc2500 và C33 cho bác rồi bác check mail nhé

19. PProsnan

PProsnan Advanced Member

Cám ơn bác Đông, chú Quang và Tuyển nhiều nhé. Thực tình mình ghép được bộ này là phải cảm ơn anh em rất rất nhiều. Đặc biệt có bác Tuấn ở Vũng Tàu nữa. Khi quyết định mua MC 2600, bác ấy đã giúp mình đánh giá chi tiết và quyết định mang em nó về. Còn khi mua C33 của chú Quang, anh đã tính mua C40 ở Mỹ Thành rồi nhưng lại bác Tuấn tư vấn mình lấy C33. Khi anh đến nhà chú thấy C33 mới thật nên cũng chẳng suy nghĩ nhiều nên quyết luôn. Bác Đông ơi, Bác gửi cho mình xin mấy đĩa JBL kia nhé. Địa chỉ mình là số 1 ngõ 199 Lạch Tray, HP. Một lần nữa cho mình gửi lời cám ơn nhiều tới tất cả anh em trong bang hội Mc.

20. jimbivn

jimbivn Advanced Member

Em biết luôn bác nghe hai e đó của ai và cũng biết luôn c2300 của ai :) . Mỗi ngừoi đều có 1 cảm nhận và gu nghe nhạc riêng nên như bác quyền phở nói là đúng cái mình nghĩ nó hay thì người khác cho là dở , em đóng học phí khá nhiều và e nghĩ rằng hãy nghe bằng chính đôi tai của mình, cảm nhận hưởng thụ, thỏa mãn, hạnh phúc với những gì mình có. Đó là quan điểm của riêng em thôi các bác đừng ném đá tội nghiệp e, e cũng một thời từng săn lùng b&w 603, 604, 683, đi van xin người ta bán lại cho cặp power rotel 15xx để về ghép, vâng toàn bộ b$w, rotel ở với e được đúng 1 tuần, đó là hậu quả của việc đọc rì viu hic toàn các bác chấm điểm khen hay, khen bass thế này thế khác.... Một thời gian sau thấy các bác ấy cũng bán hết đi và thú nhận với e 1 điều là nó quá dở so với giá tiền bỏ ra mua đồ ghép.....khi chưa bán đuọc đồ đi bác nào cũng cho là của mình hay, phối ghép hợp....nên khi đi mua hãy thử băng đôi tai của mình[/quote]

Cái mình nói khác ý bác tý đấy, cùng 1 hệ thống có người nghe thấy hay, ng bảo là dở thì đấy là chuyện cảm nhận của từng người, hoàn toàn cá nhân mình khg đề cập.

Ý mình là ví dụ như 1 sợi dây loa, hay dây t/h ở bộ nhà người khác nghe hay (hoặc dở) , khi mượn về nhà mình chẳng hạn, với phối ghép nhà mình thì có khi lại dở (hoặc hay) hơn - đánh giá này có thể riêng mình người phối ghép hoặc nhiều người cùng tham dự đánh giá - thì cái "tùy vào phối ghép" - ý mình là vậy[/quote]
    Hôm nào bác quyềnh rảnh moqif qua tôi nghe đôi altec valencia tôi vừa ghép nhé

21. Only Time

Only Time Advanced Member

Các bác trong FC cho em hỏi hơi ngốc tí, em đang dùng MC2505 đánh trực tiếp, ko qua pre. Thấy âm thanh tàm tạm, có cái gì đó vẫn chưa ổn lắm, vậy em có nên xuống xèng cho pre ko? liệu có cải thiện thêm nhiều k? và pre nào thì hợp ạ?

Cám ơn các bác.

22. luuly

luuly Advanced Member

Bác nên sắm một cái pre sẽ cải thiện chất âm.

Pre Mcintosh MX-113 là cái pre thuộc loại ngon bổ rẻ nên dùng :D

23. PProsnan

PProsnan Advanced Member

Chào bác,
    Em khuyên chân thành bác nên chọn mua ngay 1 em Pre. đi ạ. Trường hợp của em kể bác nghe. Ban đầu em lấy Pow. MC2600 cũng có volume đánh được trực tiếp và cũng cho chất âm rất tốt. Nhưng khi em mua được Pre. C33 về ghép bộ, ban đầu thấy nó cũng không khá hơn nhiều nên cũng suy nghĩ. Nhưng sau 1 tuần tối nào em cũng nghe thì thực sự ngạc nhiên với sự thể hiện của nó bác ạ. Em chỉ nói là rất hài lòng với bộ phối ghép hiện nay.

24. Only Time

Only Time Advanced Member

Cám ơn hai bác, để em gom thóc gom lúa vậy :)

25. nguyenquang389

nguyenquang389 Advanced Member

bác ơi, theo ý kiến của e thì bác gom lúa vs thóc làm j cho mệt ạ, chất tiếng của e 2505 này ko hay so với tầm tiền, tiền mua e này bác mua 1900 e thấy hay hơn, còn cộng cả tiền pre nữa thì 4100 lại hay hơn, còn nếu bác lại thích e pow này rồi thì nên ghép pre c28, vừa đồng bộ, đẹp hơn các pre khác mà lại hợp nữa ạ.

Share This Page

Loading...