McIntosh Bang Hội đây!

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by ngtatliem, 3/12/07.

1. vedan

vedan Advanced Member

Bác mua MC 2500 của Bác Quân Shop Vũng Tàu phải không? Em cũng muốn mua một trong hai em này. Khi nào hai Bác muốn nâng cấp thì ới em một tiếng nhé! Bác Quân vừa đăng lên thì đã có nguơi gạch ngay, em chậm tay quá! Bác Hahumg hôm bữa cũng định bán nhưng lại đổi ý! HaiZZZZZZZZZZZ!!!!!!!!!

2. used_audio

used_audio Advanced Member

Em đã mua mx 110 rồi ạ. Nhưng hàng vẫn chưa về đến. Em ghep với JBL 4331 và CD Wadia 302 . Cảm ơn Bác đã góp ý! Thân ![/quote]
    MX 110Z thì mới hay[/quote]
    MX 110Z là cái gì vậy hả Bác? Em chưa từng nghe qua em nó![/quote]
    model MX110 số serinal có chữ Z ( Ví dụ như : 280Z6) thì mới đáng mua bác ạ không có chữ Z thì :oops:
    Vì serinal có chữ Z là mạch của C22

3. tuancoicz

tuancoicz Approved Member

cam on bac Sanh Trang nhieu nhe
    toi song ben CH Sec nen co nhieu han che mong cac bac chi gium

4. tuancoicz

tuancoicz Approved Member

em xin hoi cac bac C 2200 hay hon hay la 2300 hay hon em cam on

5. Thành JBL

Thành JBL Advanced Member

Quan điểm cá nhân em là chắc chắn là C2300 rồi :D

6. rulerthanh

rulerthanh Advanced Member

Xin Chào các bác.
    Hiện tại có 1 ông anh giải tán giang hồ và cũng thấy em xâm mình các kiểu nên ông a đã để lại cho em full cơm bờ lê stereo
    1. Loa AAD Q40
    2. CD Raysonic 128
    3. Pre MC 2200
    4. Pow Dynaco T70-120 đang nhờ xem kỹ lại 70 hay 120
    5. Dây tranparent các kiểu
    Vậy hỏi các bác cho xin ít ý kiến về bộ này tầm giá thì chắc hơn 50 mà dưới 70tr, em ko bít có nên lấy hay không, nếu có lấy thì về có cần nâng cấp gì hok?, với lại theo tai trâu e nghe thì bass hơi thiếu chút và làm như cái pow nó cõng em này vất vã quá, rất mong nhận đc sự đóng góp quý báu của cư dân MC, đúng là nghe MC rùi khó nghe cái nào khác ưng ý.

7. PHATANHPHUONG

PHATANHPHUONG Approved Member

Chào các bác trong bang hội Mc.
    Em chưa từng sở hữu Mc bao giờ, gần đây thấy em Mc 1700 đẹp và mới quá - thích luôn. :p .
    Em đang nghe JBL L36 DECADE - LUX L308 - SONY XB 920. thấy AMP đẹp nên muốn đổi nhưng không biết có OK không :? , em chỉ nghe nhạc nhẹ, tiết tấu chậm và nhạc Việt thôi ạh, là người mới ti teo tập nghe nên nhờ các bác trong bang hội tư vấn giúp.
    Cảm ơn các bác nhiều

8. vedan

vedan Advanced Member

Dưới 70 thì chộp lẹ đi Bác ơi. Nếu không thì em chộp trước đấy! Bác nên ghép pre C2200 với Pow MC . Nếu không thì chia lại MC 2200 cho em nhé!

9. Thanh Già

Thanh Già Approved Member

Các bác cho em hỏi Pre C33 ghép với Mc2500 or Mc2600 có hợp ko ạ ? em đang cho Mc2600 vào tầm ngắm nhưng xem ra em nó tuyệt chủng rồi thì phải :(

10. hahumg

hahumg Advanced Member

Em có 2600 đây ạ, nhưng em chưa bán ạ, MC 2600 nó sản xuất ít không sản xuất hàng loại như mc2500 nên khá hiếm,mc 2500 sản xuất khoảng 1981, mc2600 sản xuất từ 1991-1993, em theo dõi ebay và audiogon cả năm cũng không thấy có em mc2600 nào ạ. Bác có Pre c33 nếu bác muốn thử mc2600 bác cầm qua nhà em ạ :D

11. Thanh Già

Vâng cám ơn bác có nhã ý, em ở Hà Nội, nếu bác cũng ở Hà Nội (hoặc các tỉnh phía Bắc) thì cho em xin cái địa chỉ vào inbox hôm nào bác rảnh em chạy qua giao lưu. Nếu bác tính lập gia đình cho cháu Mc2600 thì xin bác cho cháu nó làm rể nhà tôi bác nhé.

12. trinhvanchung92

trinhvanchung92 Approved Member

Các bác làm ơn tư vấn cho em cái này: Hiện tại em đang có một em ampli Dynaco st 400, em định mụa một cái preamp Mcintosh c32 để đánh với cặp ar3. Theo các bác nghĩ em phối hợp bộ giàn như thế có hợp không? Em xin trân thành cảm ơn!

13. panguyen

panguyen Advanced Member

-------------------------------------
    Ôi vậy à bác! Em có cái Pow MC 2600 rao đi rao lại hết VNAV, rao vặt... mà chả có ai mua..! Em thấy đời này họ bán cũng nhiều mà..! :)

14. Thich Tum Lum

Thich Tum Lum Advanced Member

Rao bán mắc quá ai dám mua ! :lol:

15. lev

lev Approved Member

Hình như bác hôm trc nhanh tay lấy 2500 ở vũng tàu audio. Bác để lại cho em một trong hai em đi

16. hahumg

hahumg Advanced Member

Bác cho em cái đường link ạ, em mua luôn 1 em nữ về cho có anh có em, biết thì nói không cứ phán bừa, đừng đưa cái link em rao có 2 ngày xong e thay đổi ý kiến không bán nữa nhé hehe

17. Thanh Già

........................................................
    Bác kia chắc chém gió cho vui thôi chứ hàng ko có tật lỗi gì thì làm gì có chuyện đấy. Tiện thể show em C33 gọi là xin gia nhập McIntosh Bang hội

18. PProsnan

PProsnan Advanced Member

Chào bác Thanh già. Em cũng đang chơi MC 2600 ghép với C33 đây ạ. Phải nói là em chẳng chê được điểm gì với bộ này. Em đang ghép với JBL L65 Jubal rất hài lòng. Trước em nhanh tay lấy được em MC2600 75t vẫn còn thùng xốp. Em ở Hải Phòng nếu bác có dịp cuối tuần xuống HP thì mời bác ghé qua em nghe thử và giao lưu ạ. Cục MC2600 này nhìn ảnh thì bình thường nhưng thực tế thì quá hoành tráng.

19. hahumg

hahumg Advanced Member

Bác Thành xuồng Hải Phòng vào nhà Anh trường nghe MC2600 cho hoành tráng, trong bang hội em cũng mới biết có em và anh trường la sử dụng MC2600 thôi ạ, nếu kiềm 2600 khó quá anh kiếm 2500 cũng OK, hôm bữa 2500 thấy VT bán 55tr ạ

20. luuly

luuly Advanced Member

Các bác có biết đồ chơi của bác panguyen nhiều như thế nào chưa mà chém bác panguyen kinh quá. Em tin là bác panguyen có đủ cơ sở để nói mình đã hoặc đang sở hữu cái pow Mcintosh MC2600. :roll:

Mc 2600 trước đây em cũng đã thấy qua vài em, đã định lấy cái pow này bên CH Tâm GV mà nó bị trục trặc nên thôi. Hôm trước có định ghé qua bác hahumg để giao dịch mà thấy bác ấy không bán nữa nên cũng thôi luôn. Chất tiếng pow này cũng tương tự như các pow khác của Mcintosh, chỉ mạnh hơn phần công suất.

MC2600 em thấy bán bên ebay và audiogon cũng nhiều chứ không hiếm đến mức độ tuyệt chủng đâu. :roll:

21. hahumg

hahumg Advanced Member

@luuly : Em có nói nó tuyệt chủng đâu, em chỉ nói nó khá hiếm mà bác :( ?? Nhưng em cũng đãng sở hữu 2 em ạ, hihi oánh mono vì nhìn nó cao to đẹp trai quá chưa muốn bán ạ với bán đi rồi tầm tiền đó không biết đầu tư em nào nữa, :D

22. Thanh Già

Chuyện MC2600 mình nên dừng tranh luận ở đây đi kẻo lại mất hòa khí trong topic, MC2600 là hàng khủng rồi và ai sở hữu nó đều đáng tự hào về em nó. Thân.

23. hahumg

hahumg Advanced Member

Bác Thành ở HN xuống bác Trường ( Prosan ) nghe thử hoặc ở SG bác qua em nghe thử ạ, EM này công suất lớn nhưng chạy cực mát chỉ hơi ấm ấm thôi ạ

24. PProsnan

PProsnan Advanced Member

MC2600 nhìn to xác tưởng chơi mạnh mẽ và cần không gian lớn, nhưng khi nghe em no khá mượt mà, tình cảm chắc vì nó dùng biến thế xuất âm. Vì vậy em nó có thể ghép với nhiều loại loa khó tính ạ

25. luuly

luuly Advanced Member

Híc, một em MC2600 là 600w/ kênh, bác chơi 2 em ra 1200w/ kênh, loa nào mà chịu nổi sức mạnh của pow này thế. :roll:

Híc, bác làm em tò mò quá, bác có thể giới thiệu cặp loa đang ghép với cặp pow này cho em tham khảo với. Phòng nghe của bác chắc cũng to và hoành tráng lắm nhỉ. :roll:

Híc, bác chơi kiểu này thì chủ nhà bên cạnh chắc phải dọn đi sớm :D

Share This Page

Loading...