McIntosh Bang Hội đây!

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by ngtatliem, 3/12/07.

1. vedan

vedan Advanced Member

C22 được sản xuất từ năm 1963 đến 1968 giá xuất xưởng 279 USD
    MX 110 được sản xuất từ năm 1962 đến năm 1969 giá xuất xưởng 399 USD

2. trinhvanchung92

trinhvanchung92 Approved Member

Xin chân thành cảm ơn bác Vedan !Hiện nay em đang sống ở bên Mỹ, em dự định lấy em Mcintosh mx110z trên em ebay http://www.ebay.com/itm/McIntosh-MX110Z ... 1e727f6a28) với giá 2200 usd. Cũng may là nhà em cũng không xa owner của cái preamp này. Các bác cho em xin ý kiến về sản phẩm này? Và giá như thế có mắc không?

3. vedan

vedan Advanced Member

Giá nay cao gấp đôi so với giá ở Việt Nam Bác ạ.

4. hungbt2010

hungbt2010 Advanced Member

Bác có bán Ma 6900 ới em nhé, cảm ơn bác
    DT: 012594711257

5. lux

lux Advanced Member

Bác nào cần cặp 501+ c46 mua mới tinh ở Hoàng Hải được 5 tháng thì ới em nhé! 0972465399

6. nguyencanh

nguyencanh Advanced Member

Em rất thích em pre này, nó khiển rất hay, Em này nhìn mới quá, không biết dàn bóng thế nào, về giá thì em thấy cao đây ah.

7. used_audio

used_audio Advanced Member

ở Việt nam chổ nào bán Mx110z đẹp bác cho mình biết nhé

8. used_audio

bác Pm cho mình giá bộ MC 501 nhé

9. habas

habas Advanced Member

Nếu đúng tình trạng trong hình, bóng theo máy còn đủ Mcintosh label, bóng pre là Telefunken, thì giá trên là vừa phải, không đắt lắm đâu. Nếu không quan tâm đến độ mới thì giá trung bình chỉ khoảng 1500 thôi. MX-110 series Z là lựa chon hay đấy. Bạn kiếm thêm MC225, MC30 với tình trạng tương đương cho đủ bộ, chắc chắn không thất vọng đâu.

10. vedan

vedan Advanced Member

Giá nay cao gấp đôi so với giá ở Việt Nam Bác ạ.[/quote]
    ở Việt nam chổ nào bán Mx110z đẹp bác cho mình biết nhé[/quote]
    Shop Long Còi Hà Nội có hai em , một đẹp đã ban 1200 Usd. Còn một em hình thúc xấu bán 18tr. Shop Dunghuyen có mot em không đẹp lắm bán 25 tr. Shop Phương máy ảnh Hà Nội có hai em khá đep nhưng lai không phải series Z, giá chỉ có 20 tr.

11. black cat

black cat Advanced Member

E đang dư một Pow 2002 còn vỏ gỗ,máy đẹp.Bác nào ó nhu cầu alo cho e 0989 289 010

12. hungbt2010

hungbt2010 Advanced Member

Xin kính chào các bác Fan của Bang hội McIntosh
    Em định đầu tư khoảng 4500usd mua Ampli kéo loa b&w 804s (hiện đang dùng krell, nay muốn đổi chất âm), em muốn hỏi các bác giúp em xem nên mua pre+pow hay dùng con tích hợp Ma 6900 nghe hay hơn. Mong nhận được chỉ giáo của các sư phụ ạ. Trường hợp dùng pre+pow thì cụ thể loại gì phù hợp số tiền trên ạ.

13. used_audio

ở Việt nam chổ nào bán Mx110z đẹp bác cho mình biết nhé[/quote]
    Shop Long Còi Hà Nội có hai em , một đẹp đã ban 1200 Usd. Còn một em hình thúc xấu bán 18tr. Shop Dunghuyen có mot em không đẹp lắm bán 25 tr. Shop Phương máy ảnh Hà Nội có hai em khá đep nhưng lai không phải series Z, giá chỉ có 20 tr.[/quote]
    đã liện hệ : Mx110z bán hết rồi Bác Ơi

14. panguyen

panguyen Advanced Member

-------------------------------
    Đúng là hơi lệch nhau về đời, MC 2105 nó thường đi với pre đời MX... nhưng không quan trọng đâu, ghép tốt! Nếu bác thích chất âm ấm áp, ngọt ngào, chậm rãi thì Pow Mc 2105 đáp ứng được cho bác! Còn muốn chi tiết, lạnh lùng một chút thì bác chọn dòng khác!

15. nguyenanhaihn

nguyenanhaihn Advanced Member

em đang định nâng cấp thừa em rề C31V, có bác nào quan tâm ới em nhé hoặc có bác nào có rề C42, 40, 46 thì pm cho em, em ở hn ạ

16. Only Time

Only Time Advanced Member

Các bác đi trước cho em hỏi Pre MX110, MX113.. ghép có hợp với pow MC2505 không? Nhìn cái đèn xanh xanh em mê quá :p

Cám ơn các bác :)

17. trucmai

trucmai Advanced Member

[/quote]
    Em đang ghép MX 110 Z với pow MC 275 nhưng âm thanh nghe sao sao ấy, tiếng trebble như bị ngộp . Không biết là do mx 110 của em có vấn đè hay sao? Khi mở loudness lên thì tiếng bass lại quá ồn ào. Nói tóm lại là do MX 110 của em có vấn đề. Ghép thẳng từ Wadia 302 qua pow thì âm thanh nghe sạch hơn . Haizzzzzz ...[/quote]
    Bác nâng cấp bóng đèn xem sao.

18. shinichipn

shinichipn Advanced Member

Em xin phép bang chủ cho em nhập hội ạ. Em vừa sưu tập Pre C26 + Pow 2505. Bác time cũng chơi 2505 à. Mà bác mua bi nhiêu thế,thử ghép với Pre C26 hoặc 28 xem sao đi

19. DNA Shop

DNA Shop Advanced Members

Mcintosh power amp, Preamp không phải đỉnh nhất về âm thanh mà chỉ trên trung bình thôi. Nhưng với thiết kế cực kỳ chắc chắn, trông đẹp mắt, lớp mạ chrome dầy nhất là màu xanh quyến rũ của đồng hồ VU, bảng khiền control panel, mạch điện ít hư vặt, nên được giới audiophile đánh giá cao và hàng vintage cũng được giới sưu tầm yêu thích. Mcintosh vintage chạy bóng đèn giá cả không thể căn cứ trên model mà còn tùy theo yếu tố sắc diện: mắt mũi hoàn chỉnh, độ sạch sẽ, còn nguyên bản, bóng đi kèm, lớp mạ chrome có bị rỉ sét chưa, vì là hàng sưu tầm nên giá cả chênh lệch có thể lên đến 200%, vì vậy các bác yêu Mcintosh khi đầu tư hàng vintage, nên đích thân kiểm tra hoặc nhờ chuyên gia về Mcintosh đi xem hàng, như cụ sanhtrang chẳng hạn. Nếu kiếm được các model dùng bóng thập niên 50, 60 mà tình trạng bóng loáng, giá đắt hơn 50% thì yên tâm đầu tư. Hiện nay giá MX-110Z hãy còn tương đối mềm so với C22, C20, C11, rất đáng đầu tư đấy, nhưng vẫn nhớ là dung nhan phải đẹp nhá !
    Chúc Mcintosh fan club cuối tuần dzui dzẻ.

20. nguyencanh

nguyencanh Advanced Member

Với pre Mcintosh em thấy MX 110Z vẫn là sự lựa chọn rất tốt, nếu các bác chỉ chơi CD, đường vào AUX thì chỉ cần quan tâm vài bóng thôi, theo em là các bóng 3 bóng 6U8 (loại phiến đen càng tốt), 1 bóng 12au7, 1bóng 12ax7 (bóng telefuken càng tốt), 1 bóng 6D10 nữa thế là đủ. Nếu chỉ chơi LP thì 1b 6U8, 1b 12au7, 3b 12aX7 (tele), 1b 6D10. Còn ko chơi FM thì các bóng khác không cần quan tâm. Vài lời nhận xét không phải các bác chỉ bảo thêm cho em.

21. Only Time

Only Time Advanced Member

Em mua same same giá ở VN thôi, nhưng bê về lại bị vỡ mặt kính thế là lại tốn thêm tí hóa ra đắt hơn :( rút kn từ giờ k mua đồ trng tháng cô hồn nữa :(

22. shinichipn

shinichipn Advanced Member

Bác time mà muốn thử em bẩu bác thử tìm con Pre đèn mà ghép tiếng cũng khác nhiều lắm. Hay hơn nhiều tối nghe Phương Dung thì thôi rồi

23. thienthanh

thienthanh Advanced Member

Em có cục Pow MC300 rồi trước ghép với Pre bán dẫn MC với đôi loa L300B và Thiel 2.4. Hiện em hay nghe đôi L300B là chính giờ muốn chuyển sang đèn đóm các bác tư vấn giùm em sử dụng Pre đèn gì thì hợp với cấu hình hiện tại. Ưu tiên pà đồ hãng. Cám ơn các bác

24. Quyềnh phở

Quyềnh phở Advanced Member

Theo thiển ý cá nhân em thì:

- cách nghe thiên hướng đèn đóm và thường nghe L300B hơn thì bác thích nghe Vocal hơn ở thời điểm hiện tại
    - bác có L300B và Thiel 2.4 là 2 trường phái mà mỗi cái có thế mạnh riêng của từng cặp: L300 thích hợp Vocal; Thiel 2.4 thích hợp classíc, tuy nhiên 2.4 vẫn đáp ứng đồng quê nước ngoài cũng rất tốt

Một bộ đò thì khó chơi đủ các thể loại, nên nếu bác cứ để nguyên cấu hình và 2 đôi loa như vậy, thể loại nào dùng loa thích hợp loại đó, khg cần phải đổi hay đèn đóm làm gì, khi bác chơi classic với các thể loại trứoc mắt thiên về piano, tam tấu ....v... và hiểu đc CD đó, dần bác sẽ thích nghe nhạc hơn nghe hát./.....liệu bác có và sẽ giống em và nhiều ng khác có xu hướng như vầy không ?

:p

Attached Files:

25. phannhatai

phannhatai Advanced Member

Em đang để ý kiếm cái pre đèn để đánh cái Pow MC2105 ( hiện đang dùng preC34V). Cám ơn bác DNA đã cho những lời tư vấn hay !
    Các bác cho em hỏi pre đèn nào đánh hợp với Pow này ạ?
    ( em chủ yếu nghe vocal jazz, ít nhạc vàng)
    Cám ơn các bác!

Share This Page

Loading...