McIntosh Bang Hội đây!

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by ngtatliem, 3/12/07.

1. nguyencanh

nguyencanh Advanced Member

Em thì vẫn thich MX 110Z bác ah

2. hungbt2010

hungbt2010 Advanced Member

Kính chào các bác fan của McIntosh
    Em xin gia nhập hội với em ma 6900, em mới rước em nó về ở cùng ghép với b&w 804s.

3. Quyềnh phở

Quyềnh phở Advanced Member

em đoán là bác là FAN của B&W hơn là fans của MC, bác ưu ái 804s thật! :roll:

4. duongquangminh

duongquangminh Approved Member

có bác nào muốn chuyển qua đèn mà cho đi mcintosh thì pm cho em nhé , ưu tiên ma 6900.ma 6600, ma 7000 , và mcd 301 nửa

5. Quyềnh phở

Bác thích C36+Mc 7270 không thì ngâm cứu, tớ đang để trưng bày 1 bộ ở nhà vì chuyển chơi ASR Emitter II, định chờ khi nào xong cái nhà cho thuê thì cho e nó sang đấy, nhưng tình hình này chắc bày cũng ....lâu. (trc kia giải tán loa B&W 802 định bán luôn rồi)

6900 thì về dòng và lực có lẽ khg bằng 7270 đâu, có dịp bác cứ trải nghiệm rồi quyết định

6. duongquangminh

duongquangminh Approved Member

cám on bác đã cho thong tin nếu đời củ thì mc 275 +c22 thì em chơi nhưng chủ yếu là giá có hợp lí không thôi .còn lại em chỉ kết dòng đời mới nếu pow thì mc 501. mc 500,mc 252.

7. hungbt2010

hungbt2010 Advanced Member

Ý bác nói thế là sao, bác thấy 804S không xứng với Ma6900?

8. nguyenanhaihn

nguyenanhaihn Advanced Member

Em định lâng câp, có bác nào thích c31v thì qua e giao lưu nhé

9. TruongHardrock

TruongHardrock Approved Member

Neu bac o tphcm thi ghe minh xem va nghe Mc7000 ,minh dag chuyen sang choi dong khac nen chia tay e nay.

10. TruongHardrock

TruongHardrock Approved Member

Neu bac o tphcm thi sag minh xem va nghe thu Ma7000 nhe!tai minh dang chuyen sang nghe dong khac nen cho e nay ra di.

11. hoangnam2010

hoangnam2010 Advanced Member

Bác định chuyển sang dòng nào zậy? Bác PM cho Mình rổ rá nhé Mình đang quan tâm Em nó đó nhe Thanks

12. to khoe

to khoe Advanced Member

Vua diy mà lại ưu tiên đồ hãng hả bác?thế pre 71 bỏ rùi bác?

13. phongph

phongph Advanced Member

Tư vấn MC402!
    Mình thấy có shop đang bán Mc402 nên cũng muốn nghiên cứu em này. Mình đọc một số mạng nước ngoài thì thấy đa số đánh giá cao về dải cao và mid nhưng dải trầm của mc402 có xuống sâu nhưng không mạnh/ uy lực (bass slam), đặt biệt khi ghép với Loa đòi hỏi CS cao như B&W 803d hay 802d (max 500 wpc, 8 ohm).
    Mong các Bác đã trải nghiệm mc402 cho ý kiến liệu em này có khiển tốt B&W 802 Diamond hay không. Mình thích cả 3 dải: Treble leng keng và phong phú; Mid dày, chi tiết và TÁCH BẠCH; Bass sâu và uy lực. Mình cũng thích âm hình rộng 3D, tiếng nhạc cụ chi tiết và đầy đủ (sorry vì mình đòi hỏi hơi tham lam). Thanks các bác trước nhé!
    P/s: Mình đang sử dụng Wadia 302 và đã có KH đổi sang 381 tháng này. Còn Loa đang sử dụng là B&W 803s và sẽ đổi sang 802 Diamond hay tương đương. IC: XRL Purist Venustas (đã đặt hàng), Speaker Cable: Transparent Ultra MM2.

14. SunONE

SunONE Advanced Member

Em rất đồng ý với bác, phần âm thì Mc chưa phải là xuất sắc, nhưng phần nhìn thì đúng là 10 điểm.

15. Sanh Trang

Sanh Trang Advanced Member

Loa B&W 800D,801D,802D rất nhiều người chơi.Nếu bác chọn ampli hoặc pre+pow bác nên tham khảo trãi nghiệm của các bác ấy là tương đối chính xác.
    Theo tôi biết hầu hết các bác ấy sau khi mua sắm,đổi chác các bù cuối cùng phải dùng pre McIntosh C46 + bộ pow McIntosh monblock MC501 để ghép.
    McIntosh MC402(400W/channel) tôi cũng đã dùng qua nhưng không ghép với loa B&W nên không có nhận xét giúp bác được.Cái review nước ngoài bác nói bên trên có lẽ có lầm lẩn gì hay không? Chứ McIntosh nổi tiếng về dãy trầm và uy lực thật sự.Còn độ bền và an toàn thì miễn bàn.
    Lưu ý Nếu bác chọn pow McIntosh thì bác phải sắm thêm cái pre McIntosh bác nhé.Đánh trực tiếp không đạt yêu cấu đâu.

16. phongph

phongph Advanced Member

Rất cám ơn tư vấn của bác "Sanh Trang".

17. cuocsongchicobeban

cuocsongchicobeban Advanced Member

tui thấy fan mc bây h theo chủ nghĩa trà chanh rồi đó.những bác hiểu biết và tâm huyết o còn post bài lên nữa,vì sao thì chúng ta có lên đặt câu hỏi o?chỉ khổ những newbaby cứ đọc,đọc hoài mà o biết cái nào đúng ,cần cho bộ của mình huhu.tôi cũng là 1fan mc và chỉ ước mơ sao cái ngày xưa ấy sẽ sớm trở lại.những bác như sanhtrang sẽ lại đăng bài trả lời thật hữu ích cho chúng ta những fan mc...để chúng ta có những kinh nghiệm quý báu và o mất thời gian và $ vô nghĩa.thân<đây là ý kiến của giêng tui thui các cao thủ đừng phóng scut :( nhé.>[/quote]

Bác cứ khéo nói , :D em thấy bác cũng đang tâm huyết với MC fan group đó thôi
    Mà bác cho em hỏi thật tí , đừng cười ạ : chủ nghĩa trà chanh là gì vậy bác ?

18. Quyềnh phở

Bác cứ khéo nói , :D em thấy bác cũng đang tâm huyết với MC fan group đó thôi
    Mà bác cho em hỏi thật tí , đừng cười ạ : chủ nghĩa trà chanh là gì vậy bác ?[/quote]

Em đoán là do nhiều người nghe qua, nghe ké hoặc qua bản thân phối ghép (có thể chưa ok) đã nhận định phán , quy kết chung thế lọ thế chai, nên nhiều người tâm huyết lại tránh tranh cãi thôi.

chuyện cảm nhận, cảm thụ thì nó mang tính cảm tính, tính cá nhân + hiểu biết cũng 1 phần nên khg cần thiết thì tránh ... tốt nhất là Fans thì ....giữ hòa khí thôi :|

19. cuocsongchicobeban

Chừng nào bác để ý được cái Pre đèn , rồi cho em xin cái Pre C34V nhé , :)

20. cuocsongchicobeban

Em đoán là do nhiều người nghe qua, nghe ké hoặc qua bản thân phối ghép (có thể chưa ok) đã nhận định phán , quy kết chung thế lọ thế chai, nên nhiều người tâm huyết lại tránh tranh cãi thôi.

chuyện cảm nhận, cảm thụ thì nó mang tính cảm tính, tính cá nhân + hiểu biết cũng 1 phần nên khg cần thiết thì tránh ... tốt nhất là Fans thì ....giữ hòa khí thôi :|[/quote][/co

Em nhất trí với bác về vấn đề này , em có nghe câu này " Hạnh phúc đến từ sự cho đi "
    Em chúc tất cả các bác tiếp tục hạnh phúc .

21. Thich Tum Lum

Thich Tum Lum Advanced Member

Chủ nghĩa trà chanh là chủ nghĩa gì vậy bác ? nghe lạ quá ! :lol:

22. tuancoicz

tuancoicz Approved Member

Xin chao bac Sanh Trang
    em co mc 275 va c2200 em nghe nhac thap cam vay co nen thay den khong va nen mua den gi thi hay hon
    con den 12AX7A khac 12AT7A the nao mong bac chi giup em cam on

23. Quyềnh phở

Chắc là ....lanh chanh, là chanh chua....hề..em chua tý

24. nguyenanhaihn

nguyenanhaihn Advanced Member

các bác cho em hỏi đồ mcintosh có chơi được với loa Pro Ac 3.0 hoặc 3.5 không ạ, em đang định đoi loa
    Xin các bác giúp đỡ

25. Sanh Trang

Sanh Trang Advanced Member

Chào bác!
    Cái C2200 tôi chưa dùng qua nên chưa biết thay thế tube theo máy bằng loại tube gì? Hiệu quả thế nào?
    Tube 12AX7 khác với 12AT7 xin nhờ các bác sành về tube và DIY hướng dẫn hộ.
    Theo tôi:
    -Khi mình chưa biết rỏ thì cứ dùng như hãng đã thết kế sẵn để an toàn,xử dụng lâu dài và bảo vệ tình trạng nguyên bản của máy móc(cũng là bảo vệ đồng tiền đã bỏ ra mua).
    - Khi thay thế tube của các hảng SX khác nhau (nhất là tube pre) chắc chắn sẽ có âm thanh khác nhau.Phù hợp với tai mình nghe hay thể loại nhạc gì cần phải có thực tế.Khi thay thế tube(nhất là tube cổ).Ta cũng cần lưu ý 1 chút về vấn đề kỹ thuật: Tube cùng hãng nhưng vẫn có chênh lệch về tình trạng và hiệu quả của tube.Nêú thay thế mà cọc cạch về chất lượng thì chắc là hiệu quả sẽ không như mong muốn mà lại tốn thêm tiền.Nhất là dòng tube cổ (hấu hết là từ nguồn tháo máy).Do đó dầu gì dùng tube theo máy vẫn phù hợp nhất vì hãng đã chọn lọc ,test qua trước khi xuất xưởng nếu mình không có đủ số tube cổ thay thế đồng bộ.
    - Khi mình có từ 2 bộ tube khác nhau trở lên thì coi như mình có 2 cái pre khác nhau trở lên.Thích chất âm nào thì thay bộ tube ấy.Cái thú vị của chơi tube là chỗ đó.Nhưng muốn đạt được phải sưu tầm và trãi nghiệm nhiều.Chúc bác thành công.

Share This Page

Loading...