McIntosh Bang Hội đây!

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by ngtatliem, 3/12/07.

1. speaker

speaker Advanced Member

Bác ơi nếu PHILIP thì model bác chỉ em với

2. poamye

poamye Advanced Member

Theo em bác nên sắm cho mình em CD Pioneer PD-9010X tiếng rất sáng, rất tách bạch, mà linh kiện máy vô cùng cao cấp. Có thể nói rất chất lượng mà giá lại hợp lý.

3. quangcmbhn

quangcmbhn Advanced Member

Để tiếng sáng sủa hơn thì bác làm cái Naim CD 3 hoặc kiếm em CD Philips[/quote]
    Bác ơi nếu PHILIP thì model bác chỉ em với[/quote]

Nó phụ thuộc vào tầm xiền của bác, nếu bác gặp thì kiếm em PL 880 là một em đáng chơi, tuy nhiên hơi hiếm, cá nhân em đang chơi PL 304 cũng hài lòng. Trước em đã chơi qua PL 300, 700, 850, 960 nhưng cũng đã lần lượt cho lên đường bác ah.

4. speaker

speaker Advanced Member

Bác ơi nếu PHILIP thì model bác chỉ em với[/quote]

Nó phụ thuộc vào tầm xiền của bác, nếu bác gặp thì kiếm em PL 880 là một em đáng chơi, tuy nhiên hơi hiếm, cá nhân em đang chơi PL 304 cũng hài lòng. Trước em đã chơi qua PL 300, 700, 850, 960 nhưng cũng đã lần lượt cho lên đường bác ah.[/quote]
    Cảm ơn bác nhiều em đầu tư khoảng 12tr đổ lại

5. nguyenkhanh

nguyenkhanh Advanced Member

bác biết ai bán 501 cũ không

6. tuancoicz

tuancoicz Approved Member

cac bac oi cho em hoi gap ty,mcintosh C40 co khien khong nhi?
    em cam on

7. quangcmbhn

Không có khiển bác ah.

8. quangcmbhn

Nó phụ thuộc vào tầm xiền của bác, nếu bác gặp thì kiếm em PL 880 là một em đáng chơi, tuy nhiên hơi hiếm, cá nhân em đang chơi PL 304 cũng hài lòng. Trước em đã chơi qua PL 300, 700, 850, 960 nhưng cũng đã lần lượt cho lên đường bác ah.[/quote]
    Cảm ơn bác nhiều em đầu tư khoảng 12tr đổ lại[/quote]

Bác kiếm con PL 300R hoặc 304 em nghĩ là được.

9. LQMH

LQMH Advanced Member

Hôm nay em đã rước cặp Transparent musicwave Ultra MM2 về. Lúc chiều shop không có Nordost Heimdall 2 nên em mượn cặp Red Dawn cũ về nghe thử (cũ của em là Blue heaven).
    Cảm nhận: hiện tượng bass lùng nhùng, lục cục không còn nữa; dãi trên có vẻ còn hay hơn nordost cũ. Em nghe nói Trans được dãi trầm những dãi trên bị mờ cũng băn khoăn nhưng giờ thì yên tâm. Cũng ngộ! chỉ thay có sợi dây mà tự nhiên bộ dàn mình "Lớn" lên thấy khá rỏ.
    Chỉ cặp dây loa Trans em cũng đã thấy hài lòng về dải trầm, sắp tới em vẩn giữ lập trường về cặp tín hiệu NORDOST, có thể là Heimdall 2 hoặc Frey... và bổ sung 2 cặp jumper (cầu loa) của ND.

10. phongph

phongph Advanced Member

Chúc mừng bác Hoàng đã tìm đây dây Loa phù hợp. Transparent musicwave Ultra MM2 với B&W 803s thì tuyệt rồi. Chúc Hoàng sớm kiếm được IC phù hợp. Cho mình đoán nhé theo gu của Hoàng: XRL Nordost Heimdal 2 hay Frey 2 :) . Thanks

11. ngoclam B&W

ngoclam B&W Approved Member

Các tư vấn em với hiện tại em đang dùng cấu hình như này : pow mc452,pre C2300 gond,loa b&w 803d,cd teac 50,dây loa kimber 12 tc
    - hiện tại em nghe tiếng bass thấy ù,nhiều lúc khó chịu nhờ các bác tư vấn xem cần giải quyết phần nào trước. thanks

12. LQMH

LQMH Advanced Member

13. phongph

phongph Advanced Member

Chào bác Hoàng!
    Bác đã yên tâm về dây Loa rồi nhé. Dây tín hiệu hơi bị trừu tượng và cần sự phù hợp với bộ dàn theo gu của bác theo loại dây (ND, NBS, Purist, Trans ...), đời dây (cũ và mới) và cấp độ dây (cao thấp). Tốt nhất bác mượn nghe thử vài loại dây rồi quyết định mua sau. Sau khi đã chọn loại dây phù hợp và có sẵn $$$ thì chờ cơ hội để xuống tay thôi :wink: Thanks!

14. LQMH

LQMH Advanced Member

Em mạo muội đề xuất dây loa Transparent musicwave Ultra MM2 hoặc < => phù hợp B&W - Mcintosh. Hôm qua, em mới lấy ở Ngọc Ánh ~ $1,600, hàng Đông Thành, mới 100%.
    Dây IC thì em cũng đang thử nghiệm.
    Em cũng xài B&W - Mc, nhưng nhỏ hơn dàn của bác.

15. PProsnan

PProsnan Advanced Member

Lại nói đến dây loa, Hôm qua về mở bộ dàn ra nghe thì mới bật các thiết bị lên thôi mà thấy loa cứ có tiếng xì xì. Không biết tại phần nào. Về phần nguồn thì em dùng khá ổn, các nguồn phát (CD, Trans/Dac, Turn table) em chạy từ Ổn áp --> Slidac (0~260V) --> Lọc điện TDK (6A) --> BACL (Loại 2 cục rời). Rề, Pow thì em lấy điện trực tiếp sau ổn áp --> Lọc nguồn Furutech Pro 168F (Điện 120V). Dây nguồn dùng Shunyata và PS, dây tín hiệu Monitor cable (Dây phòng thu), dây loa Purist Maximus Reb B. Các bác giúp em với nhé.

16. LQMH

LQMH Advanced Member

Ồ, các bác đầu tư kỹ quá!
    Nhà em thì cắm amp trực tiếp vố ổ cắm tường, CDP thì qua cục lọc (?) mua ở AD chỉ có $35, dây nguồn thì của Furutech loại <$200/ sợi. Nhưng không nghe ù, xì gì cả :D :eek:
    Chỉ khi off CDP, vặn volumn lên, kê tai sát vô loa thì nghe xì nho nhỏ. . .

17. Quyềnh phở

Quyềnh phở Advanced Member

Bác này bỏ lọc điện hoạc cắm thẳng POW vào wall plate có khi hết ù

18. ngoclam B&W

ngoclam B&W Approved Member

Cảm ơn bạn mình thử Transparent musicwave Ultra MM2 .xem sao

19. PProsnan

PProsnan Advanced Member

Em sẽ về kiểm tra lại. Thực ra đầu tư cục lọc của Furutech cũng gần 10T, nghĩ là nó phải hay hơn. Nếu bỏ ra mà hết ù thì em cho Furutech lên đường ngay. Có mấy bác cứ gạ lấy cục furutech nhưng em chưa bán

20. tan711

tan711 Approved Member

các bác cho em hoi mc275 ghép với ATC SCM được không ạ?
    nếu ghép được thì hợp với loại nhạc nào ?
    em đã nghe loa này ghép với arcam 7 cũng tạm ổn
    không biết mc 275 ghép được không

21. LQMH

LQMH Advanced Member

Hôm thứ 7 đi cafe, em nghe bác kia nói:
    MA 7000 đời mới dùng sò than (250W/ch) nên tiếng êm hơn nhưng không lực bằng MA6900 dùng sò sắt (200W/ch). Vậy nên dù CS lớn hơn nhưng MA7000 "đánh" B&W không đã bằng MA 6900.
    Nhưng em có đọc đâu đó nưuời ta nói MA 7000 là con MC 252 + Pre.
    MC dòng mới tiếng êm hơn, nhẹ nhàng hơn dòng cũ: MA 7000 - MA 6900; MC 601 - MC 501. . .?
    Mình cùng tìm hiểu xem!

22. dongcanqn

dongcanqn Advanced Member

Chính xác, các dòng đời sau dùng biến thế xuất âm. Tiếng rất nhẹ nhàng và trong trẻo . Các dòng đời cũ tiếng hơi đục, chất âm mạnh, rất lực :D

23. PProsnan

PProsnan Advanced Member

Chào các bác, cuối tuần em đã vật tung cái đống dây nhợ ra để đấu nối lại. Vì sợ lọc nguồn sẽ gây ảnh hưởng đến tiếng xì nên em đã thử bỏ lọc nguồn cho Pow và Pre và cắm trực tiếp vào nguồn điện sau ổn áp. --> Kết quả tiếng vẫn xì xì, nhưng nhỏ hơn chút xíu. Tiếp tục thử nghiệm bỏ tiếp lọc nguồn trước BACL cho CD, T/T, Trans/Dac. --> Kết quả "Nguyễn Y Vân". Tình hình là khó bắt bệnh em nó quá, không biết trong nội thất của pre hay Pow của Mc. có con tụ tị gì gây lên không nữa.

24. dongcanqn

dongcanqn Advanced Member

Em dự là do con pre C38 của bác. Bác thử bỏ pre đánh trực tiếp như hồi xưa xem sao.

25. PProsnan

PProsnan Advanced Member

Vâng cám ơn bác Đông. Em quên mất không thử đến phương án này. Cuối tuần lại tiếp tục với em nó vậy.

Share This Page

Loading...