McIntosh Bang Hội đây!

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by ngtatliem, 3/12/07.

1. LQMH

LQMH Advanced Member

@ MA 6900, MC 501. . . đã dùng BTXA bác ơi.

2. to khoe

to khoe Advanced Member

Btxa mc là thứ làm lên tiếng tăm củA hãng mà.từ những e cổ 2205 đã có 2 btxa to tổ bố rùi.sò sắt nghe có lực mộc mạc,sò than trong,tách bạch tùy vào gu của từng cụ mà phối ghép.chưa chắc pow đời mới đã hay hơn đời cũ hihi

3. DNA Shop

DNA Shop Advanced Members

Chào các bác, cuối tuần em đã vật tung cái đống dây nhợ ra để đấu nối lại. Vì sợ lọc nguồn sẽ gây ảnh hưởng đến tiếng xì nên em đã thử bỏ lọc nguồn cho Pow và Pre và cắm trực tiếp vào nguồn điện sau ổn áp. --> Kết quả tiếng vẫn xì xì, nhưng nhỏ hơn chút xíu. Tiếp tục thử nghiệm bỏ tiếp lọc nguồn trước BACL cho CD, T/T, Trans/Dac. --> Kết quả "Nguyễn Y Vân". Tình hình là khó bắt bệnh em nó quá, không biết trong nội thất của pre hay Pow của Mc. có con tụ tị gì gây lên không nữa.[/quote]

Pre Mcintosh hàng vintage có khuyết điểm quan trọng mấy bạn cần lưu ý, Tất cả jack RCA(bằng thau, không mạ vàng) phải được lau chùi cẩn thận bằng WD-40 để tăng độ tiếp xúc, tránh tiếng ù xì.

4. phannhatai

phannhatai Advanced Member

Có lúc nào tiếng ù xì là do các tiếp điểm của các volume không nhỉ, đặc biệt là pre :roll:, chắc nó cần vệ sinh lại.

5. ngoclam B&W

ngoclam B&W Approved Member

- hom vua roi bac hoang co noi ve ; Transparent musicwave Ultra MM2 mình tính định mua nhưng lại muốn mua Transparent nhưng lại thích loại này http://img602.imageshack.us/img602/3264 ... ncescm.jpg giá 3.150usd có mua được không. hoặc mua dây này;http://audiohoanghai.com/media/product/4456_6337.jpg .giá bao nhiêu thì mua được anh em nào biết giá mách mình với.

6. LQMH

LQMH Advanced Member

7. PProsnan

PProsnan Advanced Member

Pre Mcintosh hàng vintage có khuyết điểm quan trọng mấy bạn cần lưu ý, Tất cả jack RCA(bằng thau, không mạ vàng) phải được lau chùi cẩn thận bằng WD-40 để tăng độ tiếp xúc, tránh tiếng ù xì.[/quote]

Cám ơn bác cho em thêm một phương án kiểm tra nữa, vì dây RCR của em dùng toàn loại khóa ren rất chặt khi đấu nên cũng chủ quan không tính đến tình huống này.

8. LQMH

LQMH Advanced Member

Dear các bác,
    Hồi hôm mở con MA 7000 của mình lên --> bụp -> mất nguồn. Mình tưởng sao mới gần 2 năm mà tèo sớm vậy (người ta bảo Mc rất bền), sáng nay chở ra shop nhờ check -> hoá ra đứt cầu chì.
    Hôm nay mình mới có thông tin là Mc cũng thường bị tèo cầu chì. . . vì cầu chì theo máy của Mc vào thị trường VN thuộc loại dể tèo :?: Lý do thế nào chắc phải hỏi Đông Thành thôi.
    Nhờ vụ tèo cầu chì mà mình cũng biết thêm thông tin là mỗi loại cầu chì sẽ cho chất âm khác nhau. . . như Furutech sẽ sáng hơn :?:
    Hiện mình đang thay cái cầu chì cỏ vào tạm (5A), trong khi thông số nsx chỉ 3A mà dể tèo do điện áp kiểu VN.

Mình đưa tin lên đây để AE nào xài Mc rút kinh nghiệm (nếu chưa gặp), nếu bị mất nguồn thì check cầu chì, vì nó rất dể mở ra xem. . . thay vì tốn công đóng gói, chuyển đi bảo trì. . mất công, nặng nề. . .
    Mình biết có bác Kiệt cũng đã thay bằng cầu chì Furutech 5A - > tiếng sáng hơn, hay hơn theo gu của bác ấy. Nhưng mình sẽ thay bằng cầu chì Quantum, như giới thiệu là cân bằng các dải hơn.

9. tuanaulac

tuanaulac Advanced Member

Chào các bác!
    - Các bác cho em hỏi: chuyển từ "WATTS" sang "HOLD" ở Pow 7270 có tác dụng gì ạ
    - Kim đèn VU của 7270 nhà em khi tắt nó không chuyển về "0" mà cao lên ở mức khoảng -50 decibels (hai bên không đều nhau). Vậy có ảnh hưởng gì không và phải chỉnh lại như thế nào ạ
    - Em đang dùng Pre C32: đã thay Rơle nguồn (ko gin). Cầu chì cũng bị cháy 1 chiếc và bác thợ thay cho bằng 1 sợi dây thiếc (hay kẽm gì đó) bằng cách đấu trực tiếp ở đầu nguồn thì phải. Các bác cho em hỏi như vậy có ảnh hưởng nhiều đến chất âm của em nó ko ạ. Và nếu phải chỉnh lại thì chỉnh như thế nào? phải mua Rơle và Cầu chì chuẩn thì em phải tìm mua ở đâu ạ.
    Em xin cảm ơn (em ở Hà Nội).

10. DNA Shop

DNA Shop Advanced Members

WATTS vs HOLD
    Watts= theo dõi công suất thay đổi liên tục trên đồng hồ V.U
    Hold= kim đồng hồ V.U sẽ giữ nguyên tại điểm công suất cao nhất (hold @ peak power level).
    Kim V.U không trả về điểm -50db (0%) khi tắt. có thể chỉnh được bằng khe chỉnh trên mặt đồng hồ V.U Nhưng phải tháo mặt (front panel).
    Pre C32.
    Ông thợ của bác thuộc loại bố láo thích mì ăn liền :lol: Đúng là không ảnh hưởng đến chất âm. Nhưng tuyệt đối không nên thay thế cầu chì bằng sợi dây thiếc, làm mất chức năng bảo vệ máy. Bác nên cầm theo cầu chì cũ của máy, ra ngoài chợ điện tử mua chiếc khác, có kích thước và ampere tương đương (chắc khoảng 1.5 ampere trở lại) giá chỉ khoảng vài ngìn thôi. VNAV mình cũng có mấy cửa hàng linh kiện ở ngoài HN đấy, bác chịu khó lướt vài trang trong mục "VNAV show room" nha.

11. LQMH

LQMH Advanced Member

Cầu chì "hàng hiệu" Isoclean cũng chỉ vài trăm nghìn 1 cái, bác chơi vào cho yên tâm :idea:

12. tuanaulac

tuanaulac Advanced Member

Vâng, em cảm ơn bác nhiều.......! cuối tuần rảnh em lại lọ mọ đi chợ kiếm đồ vậy

Attached Files:

13. Cua Huynh De

Cua Huynh De New Member

Bác cho em hỏi địa chỉ cầu chì Isoclean và đầu MCD 500 xài loại cầu chì nào ạ. Tks

14. no1knows

no1knows Advanced Member

Bác nào dùng pre C34V cho em hỏi một chút. Em test thử trực tiếp qua loa nhưng không thấy ra tiếng, bác nào dùng biết cách nghe loa từ con pre này thì xin giúp đỡ em với ạ. Em rất tò mò muốn biết tiếng của em này không qua pow như thế nào. Cảm ơn các bác.

15. LQMH

LQMH Advanced Member

MA 7000

[​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

Xài dây RCA to to tí là bất tiện đấy! 2 lổ sát nhau quá.

16. qbho

qbho Advanced Member

Bác LQMH biểu dương lực lượng quá nghen... làm em thèm! :D

17. LQMH

LQMH Advanced Member

Hình ảnh sưu tầm thôi mà bác qbho :)

18. Quyềnh phở

Quyềnh phở Advanced Member

Thấy bảo có vài watt thì chỉ dùng loa bé bác mới test được thôi, vả lại dây loa gài trực tiếp đường out sau đ.ít 34V đấy

19. hoangthuy

hoangthuy Approved Member

Các bác cho hỏi có ngườ quen tính để lại cho mình 1 con MA 6300 xài lướt ~ 1 năm.
    Giá 2.600 lấy được không ạ.
    Con này 100w/ch có vẻ hơi yếu không vậy ?

Cám ơn

20. bion66

bion66 Approved Member

Chức năng này của Pre rất ít khi dùng đến với việc sử dụng thông thường , nên có thể người chủ trước đã gỡ tách ra vừa đỡ nóng máy vừa đỡ tốn điện vô ích . Bác mở nắp máy tìm cái bảng có mấy con sò xinh xinh xem từ đó có đường dây có giắc cắm chỗ nào bị rút ra thì cắm lại . Chắc lại kêu thôi . Volume chỉnh ở trên nóc máy.

21. Thành JBL

Thành JBL Advanced Member

Rất dễ và đơn giản Bác cắm dây Loa và cực Âm và Dương của Pre C34V và vặn Volume lên là được , tất nhiên tùy Loa tiếng rất bé...

22. huyvuacobac

huyvuacobac Advanced Member

Đồ tiền quá trời mà nó làm 4 cái chân cao su nhìn thấy ghét quá :D

23. Thành JBL

Thành JBL Advanced Member

Em nghe qua thông tin hình như người Ý đã mua thương hiệu MCINTOSH ( tạp chí nghe nhìn 12.2012 )..Các bác có thêm thông tin gì ko ?

24. ngoclam B&W

ngoclam B&W Approved Member

góp vui với anh em mcintosh bộ dàn còi của mính!

Attached Files:

25. LQMH

LQMH Advanced Member

Kim loại màu. . . cao su :p

Share This Page

Loading...