McIntosh Bang Hội đây!

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by ngtatliem, 3/12/07.

1. trung_son

trung_son Advanced Member

Em có xui bác đầu tư bộ này đâu :) ,em chỉ muốn xem có hợp ko thôi mà,nhỡ nó hạp thì đặt mục tiêu phấn đấu bác nhỉ :)

2. quangcmbhn

quangcmbhn Advanced Member

Bác lại làm nhiều người mệt mỏi rồi, trong đó có em :lol:

3. qbho

qbho Advanced Member

Bác PR khéo quá :D

4. trung_son

Úi bác nói thế em ngại chết đi đc :wink: cặp Mc của em còi nhất bang bác à,nhìn các bác chơi toàn khủng long bạo chúa em thấy hãi quá,đồ các bác show thì thôi rồi lượm ơi,em thèm quá đi mất. :mrgreen:

5. Quyềnh phở

Quyềnh phở Advanced Member

em thì lại xui bác mạnh dạn đầu tư bộ C36+mc7270 ...em đang thừa ;)

6. tycao39

tycao39 Advanced Member

Xin các bác McIntosh Bang Hội cho em bít giá pre mcin..C 22 xài rồi tầm cở bao nhiêu vậy? vì em mới biết chút ít về audio và khả năng kinh tế hạn hẹp nên cần tham khảo về em này 1 chút thông tin .xin chỉ dẩn ạh. thanks

7. LQMH

LQMH Advanced Member

Hôm nay em gặp một bác ở Đà Lạt dùng Mcintosh MA7000. Hỏng nghiêm trọng - khi kề tai gần cục biến thế nguồn thì nghe ù ù như ballast đèn Neon bị hỏng, volumn quá 12h mà âm lượng chưa băng MA7000 bình thường ở mức 8h.
    Bác này mua đồ lần đầu nên tưởng như vậy là bình thường đối với Mcintosh và để vậy nghe gần cả năm => coi như hết bảo hành!!
    Lật Phiếu bảo hành em thấy Trương Lê bán hàng.
    Trời đất! :!: amp lổi như vậy là cũng bán cho người ta đem về Tỉnh xa! :oops: :cry:
    Bác này nói từ khi đem về là nó đã như vậy. 0979 778182

8. nguyenquang389

nguyenquang389 Advanced Member

xong rồi

9. TomCaboto

TomCaboto Approved Member

Em cũng thuộc loại mê Mcintosh mới tham gia vào diễn đàn, mời mấy bác xem dàn Audio của em ... mono blocks MC601, loa Klipsch Klipschorn và Klipsch Cornwall

Attached Files:

10. trung_son

Ma 7000 hơn trăm triệu mà để vậy bán cho khách thì ác quá :mrgreen:

11. Quyềnh phở

cái này liệu có đc gọi là rủi ro khg?

cái khổ của NTD VN là sẵn sàng bỏ nhiều ra mà vẫn khg đc an tâm, an toàn - chia buồn, nhưng phải có cách nào chứ, các bác phía trong đó cùng giúp bác ấy xem sao

12. LQMH

LQMH Advanced Member

Sáng nay xem lại, em thấy tem bảo hành dán ở Amp ghi [ngày sản xuất: tháng 09 năm 2011]; Phiếu bảo hành kèm theo ghi [Bảo hành 24 tháng]. Bác ấy mua sát Tết năm đó.
    Vậy, máy còn bảo hành, và bác ấy sẽ chuyển về Hoà Phúc - Đông Thành xữ lý.

13. speaker

speaker Advanced Member

Em đã dùng qua cả 1700, 1900, 6200 và nhiều đời MC nữa thì em thấy con 6200 cũng không đáng chơi so với tầm giá, âm thanh nó cũng không ấn tượng mà đặc biệt là chưa dùng biến thế xuất âm, với tầm tiền đó bác kiếm con Pow 2200 hoặc 2120... hoàng tráng hơn nhiều. Còn với tai trâu của em thì con L100 ghép với con MC 1900 là vừa phải và hay, còn con 1700 ghép cũng tốt nhưng nghe nhạc tây thì hợp hơn.[/quote]
    Thanks bác nhiều nhưng nếu Pow 2200 hoặc 2120 thì khó mua mà phải dung thêm PRE hả bác
    Thanks bác nhiều
    Còn con 1900 thì nghe nhạc việt có hay không bác[/quote]

Tai trâu của em thì ghép 1900 với L100 hay hơn 1700, nghe nó trầm ấm, dịu dàng hơn. Còn con Pow 2200 hoặc 2120 thì phải thêm pre nữa thì nó với đồng bộ, tuy nhiên trên pow nó cũng có volume nên bác có thể dùng tạm mà chưa cần pre.[/quote]
    Thanks bác em đã mua được MCINTOSH 1900 thay cho 1700.
    Theo như bác thì 2 con Pow 2200 và 2120 thì con nao hay để em đi tìm. Thanks bác nhiều

14. Quyềnh phở

Vậy là còn bảo hành là may quá rồi, thế mới thấy mc cũ chạy ròng rã chả sao. Vậy bác chủ vẫn còn may mắn đấy

15. to khoe

to khoe Advanced Member

trời sao bác vác 601 tẩn các e klipsch thì sao chịu nổi khác j h dâm :lol: tội lỗi,tội lỗi

16. TomCaboto

TomCaboto Approved Member

ha ha ha ... không sao đâu! Dĩ nhiên là mình sẽ không bao giờ vặn hết volume, nhưng muốn hay thì bạn cần có "headroom", tránh "distortion" ... bạn sẽ rất ngạc nhiên về nội công của thằng Klipschorn này, ampli càng lớn nó phát ra càng hay, trung thực và rất là chi tiếc, nếu bạn chưa nghe qua, bạn hãy cho nó một cơ hội, nhắm mắt lại để cho tai bạn làm việc ... mình nghĩ bạn sẽ không hối hận! Thằng Mcintosh MC601 này cho mình được nghe âm thanh trong sạch và nhiều loại âm thanh mà mình có thể nói là chưa bao giờ đuợc nghe qua, rất ngọt!
    Chúc các bạn nghe nhạc vui vẽ!
    Thân mến, TC

17. PTM

PTM Approved Member

Cảm ơn các bác ,đặc biệc là bác LQMH .đã quan tâm, tư vấn, chia sẻ , những rủi ro , lo lắng cũa em. Em đã chuyển Ma 7000 đến Hoà phúc bảo hành.kết quả như thế nào? Em báo lại cho các bác sau. Thân

18. LQMH

LQMH Advanced Member

Hình như BT nguồn nào cũng có kêu, nhưng của bác PTM kêu to đặc biệt -> cấp thiếu nguồn => amp rất "ăn volumn". :idea: MA7000 nhà em chưa bao giờ vặn volumn đến 11h để nghe nhạc -> điếc tai.

19. Quyềnh phở

E thấy mấy cái đồ điện nội VN mình thì biến thế nó có kêu, chứ MC em dùng và để ý từ đầu cũng khg kêu tẹo nào, tuy rằng lâu đời.

Có bác nào khác có ghi nhận thêm gì khg thì cho ae biết nhé

20. nguyenquang389

nguyenquang389 Advanced Member

đồ MC e đã dùng qua 1700, 1900, 4100, 2200, 2205, c32, c33 chả thấy cái nào nguồn kêu cả, sờ vào thì chỉ có mùa đông mới thấy hơi ấm ấm thôi, mùa hè sờ ko thấy j

21. LQMH

LQMH Advanced Member

Vậy Mci của bác PTM bị vấn đề BT nguồn thật rồi! Các bác góp thông tin cho chắc ăn, nhỡ em và bác ấy chưa chính xác!

22. trung_son

Bộ này mà bác nâng cấp pre lên thì hay phải biết :) C 26 em thấy hơi còi.

23. DINAHWASHINGTON

DINAHWASHINGTON Advanced Member

Chúng ta xem phòng nghe nhạc 2 kênh và phòng xem phim của một tín đồ Mcintosh bên Mỹ có những gì nhé:

Và đây là list hàng:

MX150, MC501(2) MC1.2KW(10) MC2301(2) MR88, MS750(3) MVP881, MEN220, MCD1100, MDA1000, C1000C, C1000P/T, MPC1500, HT3F(2) XRT2K, XCS2K, XR27(2) BENCHMARK DAC-1 HDR, OPPO-BDP95, OLIVE 02M, PS AUDIO PPP(6) PUREPOWER 1050(4) RGPC 1200(15) JL GOTHAM SUBS(2) JL FATHOM F113(2) SOUND ANCHOR SUB STANDS(2) LUMAGEN RADIANCE SCALER, SONY VPH-G90U PROJECTOR, STEWART STUDIOTEK 120" SCREEN, SONUS FABER STRADIVARI, URC MX-6000 REMOTE, SONOS ZP90-W4S MOD, OLIVE 02M, ASC ACOUSTIC PANELS & BASS TRAPS, FORTRESS SEATING, HRS DAMPING PLATES & NIMBUS COUPLERS, GOLD LIONS, WIREWORLD GOLD & PLATINUM ECLIPSE CABLES & PLATINUM ELECTRA PC'S

24. dnnv

dnnv Advanced Member

Em cứ nghĩ mãi mà không thể hiểu lúc nào thì chủ nhà bật hết các thiết bị ở trên nhỉ? Nghe nhạc thì chắc quá thừa, xem phim thì cũng không thể mở 1 lúc tất cả. Sao lại có người thừa thãi thế này nhỉ! :oops:

25. LQMH

LQMH Advanced Member

Tìn hìn là MA7000 đã chuyển đến Hoà Phúc (Đông Thành) để bảo hành. Kết quả thế nào. . . hồi sau sẽ rỏ :roll:
    Em nghe bác PTM kể về "quá trình" rước Amp này như có cái "điềm": đậu xe trước shop Hiển và bị CSGT quất hết 8 xị, sau đó bác PTM lấy amp này của shop Hiển, nhưng tem shop bán lại Trương Lê. Cuối năm ngoái bác xui xẻo thế, hy vọng năm này hết xui!
    Đúng ra bác phải chuyển cho shop Hiển đi bảo hành giúp. Nhưng cả 02 shop mà không phát hiện ra lổi nghiêm trọng này & trả hàng lại cho NPP chính thì . . . mà là. . .
    Hy vọng các shop sẽ tập chăm sóc khách hàng của mình. Bây giờ đã qua thời bao cấp, thời NTD phải chịu hên xui khi ra Nhật Tảo, Huỳnh Thúc Kháng :?: :roll: đã nổi tiếng!

Share This Page

Loading...