McIntosh Bang Hội đây!

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by ngtatliem, 3/12/07.

1. trung_son

trung_son Advanced Member

Em nhìn mà thấy ứa nước miếng :mrgreen: quá phê anh nhỉ :)

2. qbho

qbho Advanced Member

Với hình này thì có lẽ bộ dàn đó dùng xem phim nhiều hơn, chứ nghe stereo thì làm gì có nhiều "điểm ngọt" thế :roll:

3. dnnv

dnnv Advanced Member

Có xem phim đỉnh nhất cũng không thể dùng hết được 12 con công suất "MC501(2) MC1.2KW(10)". Ước gì một lần được ngồi trong gian phòng này để tận mắt chứng kiến điều vô lý này nhỉ!

4. dnnv

dnnv Advanced Member

Mà này em ơi, tình hình cái cục đen đen thế nào rồi? Về nhà em nó có khác so với lúc ở chỗ anh không?

Attached Files:

5. dungbeo

dungbeo Advanced Member

E đang chơi 1 e Mac 1900 rất đẹp, bây giờ muốn đổi sang nghe chất đèn, có bác nào có M 275 mà muốn giao lưu thì ới e tiếng nhé. E ở HN. Cám ơn các bác.

6. TomCaboto

TomCaboto Approved Member

Bác trung_son mắt tỏ!, con C2300 của em đang đưa đi sửa, nên gắng con này qua xài đỡ!

7. hahumg

hahumg Advanced Member

Bác ơi hình như bác đang dùng em C28 cho MC 601 ạ :eek: :eek: ??? em có nhìn nhầm không ạ, có lẽ bác phải nâng cấp Pre và dàn loa cho xứng với 601 hihi

8. trung_son

Ko hiểu sao ở nhà em nghe thấy khá lắm anh ạ :) hay tại gu nghe của em nó nhẹ nhàng thì phải. :(

Attached Files:

9. LQMH

LQMH Advanced Member

Hoà Phúc - Đông Thành có bảo hành tốt sản phẩm do mình phân phối?

Hôm nay em qua Hoà Phúc - Đông Thành để làm nói chuyện về việc bảo hành Amp Mcintosh.
    Ý kiến của Phòng Kỹ Thuật - Bảo Hành của HP-ĐT rất bất hợp lý:
    -Mci là hàng thủ công, lấy linh kiện nhiều nơi nên các đợt có thông số, chất lượng khác nhau (cùng model).
    -Nếu muốn thì thay linh kiện này kia sẽ có cảm giá CS mạnh lên nhưng không chắc giữ được chất âm.
    -Em cũng không biết sao nữa. . . không biết lúc đầu amp có bị như thế này. . . (hàng còn bảo hành, nguyên seal).
    Em hỏi lại:
    -Sao NPP không test sản phẩm trước khi nhận phân phối mà để sản phẩm lổi bán cho khách hàng?
    -Người chơi VN là "chơi hết mình" nên mỗi món hàng là hết khả năng của họ. Vậy làm sao khách an tâm khi mua phải sản phẩm lổi?
    -
    -
    Theo em, lổi kỹ thuật là trách nhiệm của NSX
    -Bộ phận sản xuất, lắp ráp.
    -Bộ phận kiểm tra chất lượng
    -Bộ phận bán hàng
    -Lãnh đạo.
    Tiếp theo là trách nhiệm của NPP (Bảo hành, bán hàng, mua hàng và Lãnh Đạo).

Vậy, khi gặp sản phẩm lổi, BP Bảo hành cần phản ảnh lên cấp trên để chỉ đạo cho BP mua hàng làm việc với NSX. Nếu lổi ấy thuộc % sản phẩm lổi trong các lô hàng thì cần xữ lý ngay cho người tiêu dùng - có thể thay từng phần linh kiện hoặc cả cụm theo tiêu chuẩn của NSX.
    Nhưng, hiện tại HP-ĐT nói chuyện như không có trách nhiệm vậy.

[Cái amp hiện tại HP-ĐT đang giữ để bảo hành gặp nhiều lổi nghiêm trọng thế nào thì HP-ĐT đã biết. Nếu riêng 1 cái này lổi thì đây là phế phẩm, nếu muốn chứng mình cái nào cũng lổi thì HP-ĐT chịu trách nhiệm với NTD thế nào khi nhập hàng kém chất lượng về bán ở thị trường VN ???]

Các bác trong Bang hội nghĩ thế nào ạ?

Thanks!

10. Quyềnh phở

Quyềnh phở Advanced Member

Thị trường VN mình là vậy, làm ăn chộp giựt, sao NPP họ không nghĩ đến quyền lợi dân Việt mình nói chung và riêng họ cũng vậy, việc BH do hãng chịu , họ chỉ tiếp nhận và giải quyết thôi, chắc NPP cố tình lấy gói giá thấp nhất không bao gồm BH nên mới tìm mọi cách thoái thác roài, chugn quy lại....đồ cũ ....bao nhiêu năm vẫn chạy tốt....lại được khẳng định như "CHÂN NÝ"

Thông thường cộng đồng như 1 số 4rum khác thì diễn đàn và tiếng nói của Min/mod cũng đóng vai trò quan trọng đấy, khg biết VNAV đã có trg hợp nào đc cùng nhau bảo vệ chưa :?:

11. KHANHHUNG AUDIO

KHANHHUNG AUDIO Shop

Thực sự sau khi đọc phản ánh của bác , em không biết bác muốn nói điều gi ? (ĐT/HP không chịu bảo hành hay không công nhận sp này không còn nguyên zin ? ) .
    Trước giờ , chuyện bảo hành ở cty là lâu hay châm thôi (linh kiện có sẵn hay phải chờ đưa về do ít xảy ra , các trạm b/h khác cũng thường vậy bác ạ ) . Nếu hiện giờ cty đang giữ máy của bác , có nghĩa rằng họ đã có phương án khắc phục đó bác ! Chắc bác chờ hơi lâu (sắp đén Tết rồi ...) nên bức xúc chăng ! :lol:
    Bác cứ an tâm , em tin amp của bác không bị từ chối đâu , nhưng "có thể phải từ từ "bác ạ ! Hà Nội không vội được đâu , Sài Gòn phải còn chờ đợi ! :D

12. LQMH

LQMH Advanced Member

:) -------------------------------------

13. KHANHHUNG AUDIO

KHANHHUNG AUDIO Shop

He he ... thì ra là sự việc như vậy !
    Em hỏi để có ý giúp bác , nhưng bác quá bức xúc nóng vội cả với người hỏi chuyện nên em không dám có ý kiến nữa . Chúc bác sớm sửa được máy . :D

14. huyvuacobac

huyvuacobac Advanced Member

Chuyện này bình thường mà bác. Bác có cạch mặt được nhà phân phối o? Trừ khi bỏ audio và vắng mợ chợ vẫn đông. Mr. Phát thì cũng là làm thuê thôi, đa phần người làm thuê thì o ngon lành cành đào bằng ông chủ. Lính thì cà chớn hơn sếp :D

15. LQMH

LQMH Advanced Member

:) ----------------------------------

16. huyvuacobac

Hehe bác lại nóng rồi. Thể hiện với bác được cái gì? E chỉ thấy bác than cái điều ai lớn ra XH đều biết thôi. Đây e nói điều hay đây chúc bác sớm được bảo hành nhé. Chắc bác gặp Mr. Phát cũng nóng thế hèn chi anh ấy trả lời như thế. E cũng đang mún giúp bác (bật mý cho bác là e mún thể hiện là e giúp bác được) mà bác thế thì e cũng như bác Khánh Hùng thôi.
    Chúc bác vui! :lol:

17. LQMH

LQMH Advanced Member

:) --------------------------------

18. huyvuacobac

Một lần nữa chúc bác vui nhé! XH có thần đồng đầy rẫy đóa bác, nhỏ mà giỏi hơn khối đứa lớn :lol: (Đừng nóng nhé bác e o tranh luận với bác nữa đâu)

19. LQMH

LQMH Advanced Member

:) ---------------------------------------

20. huyvuacobac

Chào người to đầu bé nhá :lol:

21. LQMH

LQMH Advanced Member

:) -----------------------------------

22. nghiacdmc

nghiacdmc Advanced Member

Nhờ anh em trên mcintosh bang hội tư vấn giúp em: âm ly tích hợp nào hoặc pre-pow nào của mcintosh ghép với jbl 4343b hợp nhất. Mức kinh phí em bỏ ra khoảng 70 triệu, em thích pre pow bán dẫn hơn nhưng ko biết số hiệu nào là tối ưu cho jbl 4343b. Em xin cảm ơn nhiều.

23. trung_son

Bác nên bình tĩnh lại và đợi NPP giải quyết bác ạ.còn cách nữa là bác mail cho nhà sản xuất tả rõ cho họ tình trạng của amp và cách NPP thiếu trách nhiệm trong việc BHSP.em nghĩ một hãng lớn như Mc ko vì 1 vài SP bị lỗi mà mất thị trường đâu bác ạ.

24. huyvuacobac

Đúng là đầu bé, hồi chiều để mặt cười nghỉ mãi 4 tiếng đồng hồ mới ra để post. Dăm ba câu đã biết đầu bé :lol:. Thôi đi coi cha đầu to con đầu bé cartoon đây. Chào bác
    Mod đi ngang xóa dùm e nhé

25. dongcanqn

dongcanqn Advanced Member

Em đã xài qua em này rồi. Tiếng trung và dải cao rất hay, nhưng để bass ok là cả một vấn đề. Hiệu quả nhất theo kinh phí của Bác là Pow Mcintosh 7300, Pre Mcintosh C34v . Nếu Bác tìm được pre Mc Mx 110z thì quá ok nhưng hơi khó kiếm :D
    @ Hai Bác LQMH và huyvuacobac nên bình tĩnh và sử dùng ngôn từ thích hợp nhé, vì dù sao hai Bác cũng là thành viên gạo cội trên diễn đàn. Em nghĩ là có sự lầm rồi. Chúc 2 Bác vui. :D

Share This Page

Loading...