McIntosh Bang Hội đây!

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by ngtatliem, 3/12/07.

1. huyvuacobac

huyvuacobac Advanced Member

Bác là xóm gì? Cùng Xóm với Củ Chi nó mới thế. Xin lỗi bác e nhờ mod xóa vì o muốn làm ảnh hưởng topic thôi
    @Các bác khác: E xin lỗi các bác khác vì lòng tốt mà e bị thế ảnh hưởng các bác

2. Củ Mì

Củ Mì Advanced Member

@ Hai Bác LQMH và huyvuacobac nên bình tĩnh và sử dùng ngôn từ thích hợp nhé, vì dù sao hai Bác cũng là thành viên gạo cội trên diễn đàn. Em nghĩ là có sự lầm rồi. Chúc 2 Bác vui. :D[/quote]

Bác xem trình tự vấn đề thì sẽ thấy người thể hiện văn hoá xóm chợ & em cũng biết họ ở xóm nào vì không phải đây là lần đầu.
    Lần trước thì bảo "méc bu" BQT, bây giờ thì nhờ mod đi ngang qua xoá. Bó tay!
    Ngày mai HP có quà cho họ đấy! :)[/quote]
    Bác là xóm gì? Cùng Xóm với Củ Chi nó mới thế. Xin lỗi bác e nhờ mod xóa vì o muốn làm ảnh hưởng topic thôi
    @Các bác khác: E xin lỗi các bác khác vì lòng tốt mà e bị thế ảnh hưởng các bác[/quote]

Sự việc đến đây cần chấm dứt thôi. Đề nghị 02 bác tự xóa các bài phạm quy trên diễn đàn trước khi các MOd phải làm việc này.
    Theo cá nhân của Củ Mì thì đầu tiên đây là việc rất tốt của diễn đàn nhưng cuối cùng lại dẫn đến sự việc như thế này. :(
    Lần sau mong các bác hãy tự kiềm chế.
    Trân trọng.

3. baohun00

baohun00 Advanced Member

......

Attached Files:

4. Quyềnh phở

Quyềnh phở Advanced Member

Bác này mà ở HN thì em có duyên cậu mợ liền.

cũng khg rõ bác bác chưa ghép với amp nào mà mua loa trc hay ghép rồi mà chưa ưng cái bụng, liệu còn nguyên nhân phòng ốc đấy, nếu do phòng thì bán lại loa cho em dùng đê, em có thuốc mà chưa dùng ;)

@bác LQMH & bác Huyvuacobac: 2 bác bớt nóng, em nghĩ bác HuyVCB hay bác Kh.Hùng cũng đang định hỏi thăm và có ý tìm hiểu, và cũng là ý tốt thôi.

cũng biết bác giúp bác PTM ở Đà Lạt, nhưng vì là người tiếp xúc trc tiếp với cậu NV của NPP nên khó chịu, em nói thật là phần Dịch vụ Việt nam mình lởm lắm, nhưng SG còn tốt hơn HN đấy, dịch vụ KH HN còn kém SG 1 bậc xa, vậy mà còn phải cắn răng mà chịu đấy......bà hàng xóm em bảo thế.....vì bà ấy có còn răng đâu mà cắn

5. LQMH

LQMH Advanced Member

Những hạng người sinh hoạt không phải vì cộng đồng mà sinh hoạt theo tư tưởng bầy đàn em không nói chuyện với họ Bác ơi. & đã kết thúc!
    Em đưa vấn đề lên diển đàn là vì lợi ích cộng đồng chứ đâu phải cần giúp mà "hiểu nhầm" rồi muốn làm kẻ cả. :)

6. nghiacdmc

nghiacdmc Advanced Member

Cảm ơn bác đã tư vấn. Bác cho em hỏi bộ mc 7300-c 34v bass có hết chất 4343b không. Hay là 4343b bass ko tốt. Thực sự là em đã ghép nó với krell kav 250a, 250p cd wadia 830 nhưng em thấy tiếng bass chưa đạt. Chắc em phải đổi loa này chuyển sang bw 804s-803s cho hợp với krell thôi. Hay đổi trác các bù lấy 4344?

7. nghiacdmc

nghiacdmc Advanced Member

Bác này mà ở HN thì em có duyên cậu mợ liền.

cũng khg rõ bác bác chưa ghép với amp nào mà mua loa trc hay ghép rồi mà chưa ưng cái bụng, liệu còn nguyên nhân phòng ốc đấy, nếu do phòng thì bán lại loa cho em dùng đê, em có thuốc mà chưa dùng ;)

Bác quyền phở thân mến. Bác bật mí cho em "thuốc của bác với" phòng ốc của em rộng đủ cho 4343b thở mỗi tội chưa có cách âm thôi vấn đề này tương lai sẽ ổn. Thực sự là gu nghe của em rất hợp jbl . Em mới chuyển jbl 4343b lại đau đầu về thế mạnh của jbl mới chết chứ.

8. LQMH

LQMH Advanced Member

Bác xem trình tự vấn đề thì sẽ thấy người thể hiện văn hoá xóm chợ & em cũng biết họ ở xóm nào vì không phải đây là lần đầu.
    Lần trước thì bảo "méc bu" BQT, bây giờ thì nhờ mod đi ngang qua xoá. Bó tay!
    Ngày mai HP có quà cho họ đấy! :)[/quote]

@Các bác khác: E xin lỗi các bác khác vì lòng tốt mà e bị thế ảnh hưởng các bác[/quote]

Sự việc đến đây cần chấm dứt thôi. Đề nghị 02 bác tự xóa các bài phạm quy trên diễn đàn trước khi các MOd phải làm việc này.
    Theo cá nhân của Củ Mì thì đầu tiên đây là việc rất tốt của diễn đàn nhưng cuối cùng lại dẫn đến sự việc như thế này. :(
    Lần sau mong các bác hãy tự kiềm chế.
    Trân trọng.[/quote]

#
    Bác "quen biết" cái xóm bầy đàn rác rưởi ấy cũng hay đấy! Audio chỉ là một môn giải trí mà người ta tự sướng, nâng tầm lên thành lẻ sống và tự thể hiện mình như những thằng điên.
    Một trong những xóm đầu tiên và có mối quan hệ đặc biệt với BQT (?!). . . nên khi thì doạ méc bu, khi thì thể hiện mqh. . . - tư tưởng sao mà mạt hạng quá. :p
    Em mới sign up vào chơi có mấy tháng mà đã cảm nhận độ rác ở chốn này như thế nào rồi, những kẻ rác thì lại "quen lớn" nên thôi CHÀO NHÉ VNAV :)
    Ít nhiều cũng cám ơn vnav vì mình cũng biết được một số rất ít dân chơi đàng hoàng.

9. thongnga

thongnga Advanced Member

Chào các bác
    E đang muốn DiY cái vỏ gỗ cho cd mcintosh mcd 7000 cho nó cùng mầu và cùng size với pow mcintosh
    Có bác nào biết bản vẽ thiết kế cái bản vẽ đó không a.
    Hoặc bác nào thi công luôn cho e thì tốt
    Cám ơn nhiều

10. habas

habas Advanced Member

Bang hội Mcintosh lại sắp mất đi một chyên gia tư vấn "thay cầu chì" :)

11. nguyenquang389

nguyenquang389 Advanced Member

chắc bác ý nóng giận quá mới nói thế thôi bác ạ, tổ trưởng của 1 tổ trong bang hội thì bỏ làm sao đc các bác nhỉ

12. khongaicahcm

khongaicahcm Advanced Member

Hi các bác!
    Ông anh em sắp lấy cặp Klipsch RF-82 khoảng trên dưới 15tr gì đó, trước Tết này. Bữa nay đi dạo thị trường ko biết nghe ngóng ntn mà ông ấy thích con McIntosh 4275 Receiver điện 100v, công suất 8 con sò than, giá rao khoảng >22tr gì đó. Các bác tư vấn giúp, có nên đầu tư con amply đó không ạ? Loa thì chắc chắn là sẽ lấy cặp RF-82 rồi.
    Mong các các cho ít dòng tư vấn .
    Cám ơn cả nhà.

13. ngoclam B&W

ngoclam B&W Approved Member

Có bác nào cần Pow MC 452,Pre 2300 gold pm cho em.

14. trucmai

trucmai Advanced Member

Chào các Bác .Em dự định mua pream C220 về ghép với Pow MC275 .Có Bác nào đã từng có kinh nghiệm về em C220 này cho em xin vài lời tư vấn .C220 âm thanh thế nào ,ghép với 275 có ổn không ?Khác biệt giữa C22, C220, C2200 ?Mong nhận được tư vấn từ các Bác .Chân thành cám ơn .

15. PTM

PTM Approved Member

Kính chào các bác
    Em rất tiếc vì những thiệt thòi của em ( Bh Amp) đã làm cho các bác tranh luận , bất đồng chính kiến .và có thể do hiểu lầm nhau mà bác LQMH - một bác mà theo em là có nhiều kiến thức hay về audio và có những suy nghĩ ,hành động vì lợi ích chung của bang hội ,của cộng đồng - có ý định rời bỏ diển đàn. Rất mong bác LQMH bớt giận ,tham gia diễn đàn, để Ae được giao lưu ,học hỏi
    Hiện tại Amp đã Bh xong . mặc dù không muốn , Nhưng em cũng đã chia tay với em nó ,vì lý do : em không tin tưởng vào cách làm việc ,cũng như cách giải thích của Bộ phận Bh. Theo em nếu không phải là do yếu nghiệp vụ ,thì họ vô trách nhiệm, chỉ làm cho có làm . Đây là một thiệt thòi của riêng em, hiếm giặp .mọi việc đã xong nhưng em cũng mong muốn nhà pp - Bộ phận Bh ,hãy thay đỗi suy nghĩ , cách làm việc , để chăm sóc khách hàng tốt hơn
    Tuy vậy tình yêu của em với Mcintosh vẫn còn rất lớn , nên sắp tới em xin tham gia với C48 & Mc302 ( xin các bác cho em vài dòng về 2 em này)
    Nhân tiện sắp hết Năm.. Em xin chúc các bác ,cùng gia đình năm mới An khang thịnh vượng gặp nhiều may mắn.thân

16. hungbt2010

hungbt2010 Advanced Member

Bác ơi vui lòng cho cho em hỏi sau khi bảo hành xong biến áp nguồn nó còn tiếng kêu nữa không? (tiếng kêu nhỏ), áp sát tai vào có nghe thấy ko?

Attached Files:

17. Quyềnh phở

Quyềnh phở Advanced Member

chơi hàng cũ cho lành hả bác ;)

đúng là đáng tiếc thật, một số ae chơi cũng dám hết mình về audio, nhg lại khg đc như momng đợi, thôi thì mình bỏ ra chả tội gì mà ôm cái cục bực vào thêm, em như bác cũng ...trả lại tên cho em

đồ cổ của em cũng khg thấy kêu , bác ấy có chơi lại đồ mang đi BH đâu nên chắc không có đc câu trả lời của bác rồi

18. dongcanqn

dongcanqn Advanced Member

Chào Bác, em đồng ý quan điểm của bác. Cụ LQMH là một trong số ít member hiểu biết và nhiệt tình trên diễn đàn mà em tôn trọng, dù Bác ấy còn trẻ :D hy vọng đến một ngày nào đó bác ấy sẽ trở lại.
    Mc 302 thì em đang xài, Trước đây em có ghép với với Pre C 46 nhưng khi nâng cấp Pre C2300 thì hay hơn rất nhiều. Nếu có ý định C48 thì thêm một chút bác nên chọn C2300. Thân

19. trucmai

trucmai Advanced Member

Không có cao thủ nào giúp em sao?

20. hungbt2010

hungbt2010 Advanced Member

Bác để đêm yên tĩnh áp sát tai vào biến thế nguồn xem có kêu ko nhé, tiếng kêu ù nhỏ thôi, em nghĩ không kêu thì mới là lạ bác ạ. Bác cứ thử mà xem nhé. Còn em đã thử với mấy loại thì đều có tiếng kêu nhỏ, tuy ko lớn như bác PTM đã phản ánh. Nếu có thử bác phải kiểm tra xem máy có bị dò điện ko nhé, nếu ko tai bác bốc khói đấy.

21. PTM

PTM Approved Member

Chào bác
    Sau khi Bh ,em không nghe lại nên em không biếc có còn kêu to vậy không . Em có hỏi mấy bác có Ma7000 > có tiếng ro ro nhỏ khi Áp tai vào biến thế nguồn > bình thường.các dòng khác thì em không biếc.thân

22. Sanh Trang

Sanh Trang Advanced Member

-Tình trạng chung của hàng điện máy tại VN.Việc bảo hành không đúng cam kết và không đúng yêu cầu của nhà sản xuất.Tìm hiểu thì rất nhiều nguyên nhân.Nhưng nguyên nhân chính vẫn là bán cho được hàng rôi thôi.Nếu hàng đúng nguồn gốc,chính hãng,bảo hành đúng cam kết thì giá thành sẽ cao hơn cái gọi là hàng xách tay.Người tiêu dùng của mình vẫn thích mua hàng xách tay(dầu chỉ rẻ hơn chút đỉnh) để chấp nhận rủi ro lớn nếu hàng đã bị sửa chửa hoặc bị hỏng hóc trong thời gian xử dụng.
    - Nếu Đông Thành,hay Hòa Phúc (đại lý chính & cơ sở bảo hành của McIntosh tại VN) không giải quyết thỏa đáng.Bác vào đây : http://www.mcintoshlabs.com/us/Pages/ContactUs.aspx
    Gửi phản ảnh về tình trạng hư hỏng của MA7000 của bạn.Bạn nhớ ghỉ rỏ số serie number của máy(ngày tháng và nơi mua máy nếu có) và đề nghị họ giúp sửa chửa,khắc phục(nhớ viết bằng tiếng Anh).Họ sẽ trả lời bạn qua email của bạn và đồng thời họ sẽ gửi email cho đại lý gần bạn nhất(ở đây là Đông Thành) để bạn sửa chửa bảo hành.(Trường hợp này Đông Thành không thể vô trách nhiệm được).Nếu Đông Thành không giải quyết tốt.Bạn lại phản ảnh cho họ lần nữa và đề nghị họ có giải pháp hữu hiệu hơn giúp bạn.Chúc bạn thành công.

23. DNA Shop

DNA Shop Advanced Members

Ý bác SanhTrang khá đúng, tuy nhiên tui xin bổ sung chi tiết nho nhỏ nhưng khá quan trọng. Đối với hàng mới, còn trong thời gian bảo hành. Không nên tự tháo mở dù chỉ để dzòm (chuyện này thì khó tránh :) ) Không nên thay đổi linh kiện mod, miếc hoặc thay cầu chì không đúng power rating. Ở VN mình các authorized service center họ có thể du di chấp nhận service mặc dù không được vui, ở nước ngoài họ có quyền thẳng từ chối sửa chữa và void warranty. Và điều khá tế nhị là khi đem máy đến cửa hàng để được bảo hành, không nên tỏ vẻ tài khôn làm mất hòa khí :)

24. PTM

PTM Approved Member

Chào bác dongcanqn
    Em cũng có nghĩ đến C2300 ,nhưng cuối năm hơi kẹt, với lại em cũng thích vê vê vặn vặn mấy cái nút ấy mà hehe , ngoài ra cũng muốn trảii nghiệm nghe nhạc loosless qua cổng Usb của C48 . Em có nghe nói Pre bán dẫn những đời sau của Mcintosh chất âm cũng gần đèn lắm .không biếc phải vậy không? Mong bác tư vấn thêm . Chào bác .thân

25. qbho

qbho Advanced Member

Ở nước ngoài, các qui định về bảo hành rất chặt chẽ. Vì vậy, dứt khoát máy đã mở hoặc có chọc ngoái trong đó là vi phạm điều khoản BH rồi đó ạ.
    Còn lưu ý này của bác DNA Shop cũng rất hay :D

Share This Page

Loading...