McIntosh Bang Hội đây!

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by ngtatliem, 3/12/07.

1. Ariya

Ariya Advanced Member

Các bác cho hỏi, dòng Mcintosh bán cho thị trường mình (điện 220) thì so với dòng bán sang Nhật (cùng loại máy) chất lượng có tương đương không? Thông thường thì các dòng thiết bị xuất sang Nhật và Châu ÂU có vẻ được kiểm định kỹ càng hơn.
    Thanks!

2. Sontungbs2288

Sontungbs2288 Advanced Member

Bác ah mcintosh chất lượng toàn cầu cơ chế bảo hành cũng toàn cầu còn máy đa dòng điện ( ai thích dùng dòng điện nào vd 110-220 thì cứ mở main ra rút giắc cắm có ghi rõ nguồn điện áp vào nằm cạnh và trước biến áp nguồn có ghi thông số điện áp 110-220v mà cắm lại, nếu chưa rõ lắm thì đt hỏi dv cskh mcintosh Hoà Phúc ... NV sẽ hướng dẫn cách đổi điện ) !

3. nguyentientrang

nguyentientrang Advanced Member

Em đã đổi sang pow mc 2100 rồi bác ơi. Mấy bác tư vấn nói rằng đánh trực tiếp ko cần pre vì nếu có thêm pre chưa chắc đánh hay hơn trực tiếp. Em cũng chả biết sao nữa

4. protechvn

protechvn Advanced Member

Em vừa thay cdp rotel 1570s băng wadia 381i mới thấy MA7000 kéo 803di bị hụt hơi.....khi thay wadia âm thanh rộng mở hơn nhưng volum giảm rõ rệt MA7000 hụt hơi.....hic

5. hungbt2010

hungbt2010 Advanced Member

Làm sao mà chất lượng giống nhau được hả bác, em nghĩ chất lượng thị trường nội địa Mỹ, Nhật, châu Âu chắc chắn sẽ tốt hơn, cũng giống như ô tô ấy bác ạ. Do yêu cầu và tiêu chuẩn mỗi thị trường là khác nhau, hàng xuất sang mấy nước tiên tiến nó phát hiện cái gì đó không đạt, nó kiện chết thôi. Các bác đặt mình vào làm kinh doanh cũng phải thế thôi.

6. KHANHHUNG AUDIO

KHANHHUNG AUDIO Shop

Hang MCintosh ở VN do cty nhập về là hang xuất thị trường Châu âu (EC) , các bác có thể check mã vạch và những thông số tem dán ở thùng . Thị trương audio VN nhỏ như cọng cỏ sao có tên trong danh sách lưu chú của các hãng lớn được các bác (ngoai trừ bên a Ba :lol: ) . Đã vậy còn khoái xài hàng 2nd cho đỡ tốn tiền nữa chứ ! :mrgreen:

7. kodomo2009

kodomo2009 Advanced Member

Chào các bác, kính nhờ các bác tư vấn giúp em nhé.
    Em cũng đã đọc nhiều về Mc nhưng càng đọc càng rối, hiện e đang có cặp loa Pháp Davis Ascoutics model Axel 3 cũng đang mon men đến với Mc, em tăm tia pow 2105 hoặc 2125 và pre MX 113, kinh phí chỉ cho phép như vậy. Không biết bộ pre-pow này có hợp loa Davis khi nghe vocal, hải ngoại và nhạc chậm không các bác nhỉ? Mong các bác giúp đỡ. Em xin cảm ơn.

8. kodomo2009

kodomo2009 Advanced Member

Vẫn ngóng bác nào vào giúp em.

9. Nghe mãi không chán

Nghe mãi không chán Advanced Member

Bác nên dành tiền mua 1 em McIntosh tích hợp (Integrated) ghép thì chuẩn hơn, có thể là MA6800 hoặc MA6900, hoặc hơn nữa là MA7000 thì tuyệt vời. Chơi Pre_Pow rất khó, dây kết nối cũng là cả vấn đề lớn. Nhiều bác chơi Pre_Pow do phối ghép không đến nơi đến chốn hoặc đầu tư ít vào dây nhợ đã ngậm ngùi chia tay chuyển sang tích hợp, vài lời chia sẻ cùng bác!

10. Dang Quang Hai

Dang Quang Hai Advanced Member

Các bác lướt qua tư vấn em với, gấp lắm rồi không Shop bán mất C220 thì chít ...

11. panguyen

panguyen Advanced Member

-----------------------------------------
    Quan trọng là bác định ngắm bộ pow nào để anh em còn tư vấn chứ cái pre không thì hơi khó...! :D

12. chuongbv

chuongbv Advanced Member

Mình đang ghép 4430 với mc 2155, đánh khá ổn. Tiếc là mình ở SG...

13. kodomo

kodomo Approved Member

Cảm ơn bác đã tư vấn, MA6800 thì giá cả hiện tại vượt quá tầm với của em. Em đang ngắm cái Pow 7150 hoặc 2125, chơi với rề C26, em vẫn dùng loa Pháp Davis Ascoutics, các bác cho em xin ý kiến với ạ.

14. bachkhoaftp

bachkhoaftp Approved Member

15. trucmai

trucmai Advanced Member

MC275 đã là một chiếc power ,Bác "tính ghép với pow bán dẫn" là ghép thế nào ? :mrgreen:

16. bachkhoaftp

Em tưởng nó là Pre thôi chứ, vậy nó là tích hợp à bác

17. Tuan TLSQ

Tuan TLSQ Advanced Member

Cứ đặt các câu hỏi ngây ngô như nhà bác này, thì các cao thủ dạo này ko thấy xuất hiện là phải :lol:

18. bachkhoaftp

Cứ đặt các câu hỏi ngây ngô như nhà bác này, thì các cao thủ dạo này ko thấy xuất hiện là phải :lol:[/quote]

Bác cười em cũng không sao, nhưng cao thủ như bác thay vì cười thì nên giải thích cho em hiểu có khi hay hơn. Em chơi đồ thì cũng nhiều đấy nhưng McIntosh thì chưa nên tìm hiểu thôi. Dù sao cũng cảm ơn cái sự cười khẩy của bác, biết đâu nhờ nó mà mấy năm nữa em lại là cao thủ.

19. Ariya

Ariya Advanced Member

Bác Tuấn góp ý đúng đấy bác ạ. Mình nên tự tìm hiểu những cái sơ đẳng trước đã, rồi thắc mắc hay cần tư vấn gì thì vào đây trao đổi. Chưa tự tìm hiểu đã hỏi thì ko fair lắm, làm loãng topic. Mcintosh ký hiệu MA cho amply tích hợp, MC cho power, và C cho pre-am (rề). Con MC275 là power đèn đẳng cấp đó, chơi đến con đó là phải có đam mê và tìm hiểu sâu sắc rồi mới nên chơi.

Bác cười em cũng không sao, nhưng cao thủ như bác thay vì cười thì nên giải thích cho em hiểu có khi hay hơn. Em chơi đồ thì cũng nhiều đấy nhưng McIntosh thì chưa nên tìm hiểu thôi. Dù sao cũng cảm ơn cái sự cười khẩy của bác, biết đâu nhờ nó mà mấy năm nữa em lại là cao thủ.[/quote]

20. Cam&Rut

Cam&Rut Advanced Member

" Ca" này quả là... khó đỡ thật.. :)

21. Ariya

Ariya Advanced Member

Bác ghép với pre gì hả bác? Nghe nhiều bác nói 4430 hút công suất lắm, Mc2155 có 150w, tiếng bass có đuối không ạ?

22. vinasons

vinasons Advanced Member

Bác cứ mạnh dạn chơi 7150 + C26 đi, giá vừa vừa tầm với sau này nâng cấp dễ dàng.

23. bachkhoaftp

24. chuongbv

chuongbv Advanced Member

mình chưa có pre. đang kiếm em c33 or cao hơn. hiện đang dùng power đánh trực tiếp ra loa nhưng cũng phê roài... theo mình thì vừa, bass xuống lực và êm. còn ghép công suất lớn hơn thì mình chưa thử. cấu hình: wadia 23 - mc 2155 - jbl 4430.
    lúc trước ghép luxman l-570 thì bass đuối thiệt.

25. vina88

vina88 Approved Member

Xin chào cả nhả MCintosh. Em xin mạng phép vào để hỏi các bác một số ý kiến, xin các bác giúp em để hiểu hơn về gia đình MCintosh, và bên cạnh đó cũng muốn hỏi để giúp cho ông chú.
    Số là ông chú mấy bữa nay search trên mạng kiếm được cặp mono MC 501. Em muốn hỏi thăm cả nhà là.
    +: Khi mua hàng xài lại như thế này, nên test, kiểm tra như thế nào cho cụ thể và tốt nhất ?
    +: Khi mua cặp mc 501 này về rồi thì nên dùng chú Pre ( C ) nào cũa MC cho xứng đôi ?
    +: Cái nữa là cặp này có thể chơi bi-amp được hay không ?
    +: Và nếu chơi được bi-amp thì nên đấu dây như thế nào cho hợp lý nhất ?
    Ông chú em dùng cặp loa B&W 804s. Về dây loa thì ông chú em đã chuẩn bị đầy đủ từ bi-wire, bi-amp,.... dây tín hiểu đều là Nordost cả.
    Rất mong nhận được sự giúp đở nhiệt tình từ cả nhà MCintosh. Chúc cả nhà một tuần làm việc vui vẽ.

Share This Page

Loading...