McIntosh Bang Hội đây!

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by ngtatliem, 3/12/07.

1. Ariya

Ariya Advanced Member

Các bác cho em hỏi chút ạ. Bộ biến thế nguồn trong các amp Mcintosh, ví dụ Mc7300, dùng biến thế loại gì? Có phải nguồn xuyến không ạ?
    Thanks!

2. Ariya

Ariya Advanced Member

Các bác cho em hỏi chút ạ. Bộ biến thế nguồn trong các amp Mcintosh, ví dụ Mc7300, dùng biến thế loại gì? Có phải nguồn xuyến không ạ?
    Thanks!

3. Ariya

Ariya Advanced Member

Thanks!

4. Ariya

Ariya Advanced Member

Em xin lỗi, vào bằng mobile bấm trượt nó ra quá nhiều post. Không có cách nào xóa post hả các bác?

5. hungbt2010

hungbt2010 Advanced Member

Chào các bác ạ.
    Trong bang hội có bác nào đã trải nghiệm qua đầu đọc Marantz 11S2 và Accuphase Dp 55V chưa cho em xin chút rì viu với, em đang xem xét 1 trong hai em này. Em dùng amply Mcintosh, loa B&W. Cảm ơn các bác giúp đỡ.

6. doug77

doug77 Advanced Member

Em thích 11s2 hơn nhưng tuỳ theo bác thích thể loại nhạc nào nữa.

7. hungbt2010

Nếu so sánh 3 dải của 2 em này thì sao hả bác? Em thích nhạc trữ tình.

8. asasas

asasas Advanced Member

nếu để nghe chữ tình thì acc ăn đứt và nếu thích acc rồi thì tìm e dp75 mà chơi khỏi lăn tăn trong nhiều năm đó

9. hungbt2010

Em xem giá bán tại Nhật thấy 11S2 tương đương giá DP75, DP77 còn DP55V thua xa mà sao ở VN mình 11S2 chỉ tương đương giá DP55V nên có chút băn khoăn.

10. online11

online11 Advanced Member

Xin chào mọi người,

Em đang tìm hiểu về loa của Mcintosh nhưng đọc topic thấy ít người chơi và đề cập đến loa. Bạn nào đã hoặc đang sở hữu hay từng nghe và sờ nắn loa rồi, xin vui lòng cho em biết cãm nhận về chất lượng âm thanh của loa Mcintosh ở những tiêu chí chung ở bên dưới ạ:

• Treble
      Mid-range(trung âm)
      Bass
      Soundstage
      Dynamics(độ động)
      Tonal balances

Hy vọng đóng góp của các bạn dựa trên những yếu tố kể trên sẽ giúp người mới chơi như em có 1 cái nhìn cơ bản vế chất lượng âm thanh của loa Mcintosh.

Chân thành cãm ơn,

11. tuongphong86

tuongphong86 Advanced Member

Cho em gia nhập với, mới đón em Mcintosh MA7000.

12. doug77

doug77 Advanced Member

Chúc mừng bác,Mc đánh 804s so với Krel hay hơn nhiều k ?Em cũng đang phấn đấu lên con cd như của bác mà chưa được :D :D
    Em giới thiệu bộ dàn em tí:Mcintosh MA7000,Esoteric x-30,JBL 4429,Transparent music wave ultra mm2 (sc),Transparent reference mm2 (rca),shunyata black mamba hc (pc)

13. LQMH

LQMH Advanced Member

Với SA 11S2, nếu dùng tín hiệu xlr, bác chú ý chọn inv phase phù hợp giữa amp và cdp (nút nhấn mặt trước); bác thay cầu chì nguồn âm thanh cũng được cải thiện phần nào.
    Tiếng mid cdp này "ưu thế" hơn các dải còn lại, nên nghe vocal hay, phần nhạc cụ hơi mờ. Tất nhiên với tầm giá này thì tiếng mỏng hơn Accu đời cao hơn, nhưng trong tầm giá cũng ổn.
    Nếu bác chơi B&W loại nhỏ, thử luôn amp marantz, đôi khi lại hợp nghe và đẹp nhìn.

14. Đức Sơn Tây

Đức Sơn Tây Advanced Member

Xin kính chào toàn thể anh em trong Bang hội. Tham gia VNAV đã lâu, vọc qua toppic của Bang cũng nhiều và cũng đã trang bị cho niềm đam mê của mình cặp pre pow McIntosh. Sau khi phối ghép thành công, McIntosh thật sự đã ngấm vào tôi rồi.
    Hôm nay, ngày đầu xuân mới, tôi mạnh dạn tham gia Bang hội. Kính chúc Bang hội ngày càng Vững Mạnh, chúc toàn thể anh em Mạnh Khoẻ, Hạnh Phúc và Thành Công với niềm đam mê McIntosh!

15. Tuấn VTHY

Tuấn VTHY Advanced Member

Chúc Hội Mc nhà mình phát triển lớn mạnh như tên tuổi của hãng Mc :D

16. Tuấn VTHY

Em mới đọc được vài chục trang thấy hay quá mà càng đọc càng thấy xxx tệ! :(

17. tuongphong86

tuongphong86 Advanced Member

MC 7000 ghép 804S nghe hay lắm, hay hơn amply Krell, còn hay hơn pre pow của Krell thì em chưa biết vì chưa nghe

18. nghe_mãi_không_chán

nghe_mãi_không_chán Advanced Member

Mamba dành cho CD, bác thay bằng Stealth hoặc Shunyata dành cho Amp thì tiếng hay hơn nhiều!

19. Tuấn VTHY

Hãi quá ! Bác chơi toàn hàng khủng thôi :) :) :)

20. Tuấn VTHY

Con Macintosh 1900 đã là mơ ước của em rồi :(

21. lehuuduc

lehuuduc Advanced Member

lên jbl 4429 và cd exoteric x30 rồi hả bạn.còn dây nguồn sao chơi black mamba,chắc nghe hợp với bộ dàn hơn....

22. doug77

doug77 Advanced Member

Em chơi tạm mamba đang gom lúa bắt rắn to hơn ,còn anh chắc vẫn đang hài lòng với 4600 chứ?Khi nào nâng cấp cd hú em nha.

23. tuanlesg

tuanlesg New Member

McIntosh monoblock MC1000

Xin mọi ngưởi cho hỏi một chút:
    Power McIntosh monoblock MC 1000 có 03 ngõ đấu ra loa: 8Ω, 4Ω và 2Ω. Các thánh cho hỏi, có thể đấu một lúc một loa 8Ω vào cổng 8Ω, và một loa 4Ω vào cổng 4Ω không? Chất lượng âm thanh có bị ảnh hưởng gì không :roll: :roll: :roll: ? Cảm ơn comment của các thánh.

24. phantanloc123

phantanloc123 Approved Member

Chào các bác
    Em nâng cấp loa và chuyển qua sử dụng đèn đóm nên còn dư amly McIntosh MAC 1900 rất đẹp, bác nào có nhu cầu thì alo cho em hoặc đổi đồ audio cũng được.
    Lộc: 0948.770779

Chúc các bác vui

25. Athrun Zala

Athrun Zala Approved Member

chào các bác, em mới gia nhập hội McIntosh vì niềm đam mê vô bờ bến của mình, tình hình là em đã tậu 1 cặp pre C34V + power mc7270. Có thể nói em rất hài lòng với em pre C34V, em nó phối ghép cùng power đèn mc225 + altec 604-8G ra đc chất tiếng đầy trung thực và lung linh. Nhưng mà có 1 vấn đề xảy ra là khi đẩy em 225 ra 1 bên và thay em 7270 vào đó thì thất vọng tràn trề, chất âm hết nỗi tầm thường và khô khan, thiếu đi phần hồn như lúc ghép cùng mc225. Nhà còn cặp pioneer 901a ngốn công suất bass cũng lấy ra kéo thử mà cũng chung số phận là không hợp loa nên vặn kiểu gì tiếng cũng không thể lên. Mong các bác giúp em keo này giờ nên làm sao, cặp c34V + 7270 vốn là nó hợp đánh loa nào ạ.

Share This Page

Loading...