McIntosh Bang Hội đây!

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by ngtatliem, 3/12/07.

1. hoangnamlap

hoangnamlap Advanced Member

Nhưng ma 8000 n tiền quá bác à . Vậy dùng ma 6900 có hay k bác ?

2. tranluonggangthep

tranluonggangthep Advanced Member

Bác mà dùng ma 6900 thì không nên ghép với B&W vì dùng dây nào cũng không trị nổi B&W dòng đầu 8, em đã dùng ma 6900, ma7000 đánh 804 diamond mà cứ loay hoay mãi chưa đạt, mấy bác trước có chia sẻ nên ghép với JBL hợp hơn ạ.

3. nghe_mãi_không_chán

nghe_mãi_không_chán Advanced Member

Đã đầu tư được 4344 thì nên dùng MA8000 bác ơi, đỡ lăn tăn đổi chác sau này, còn 6900 hơi yếu, e sợ không tải nổi 4344 đâu :roll:

4. protechvn

protechvn Advanced Member

Các bác mà ghép 804 diamond với Ma7000 thì trước sau một trong 2 em phải ra đi vì nghe quá không ổn, nếu bác ghép ma7000 với 803 diamond thì lại OK , lúc đó hãy tính đến dây dợ để khắc phục giải trầm....

5. protechvn

Nhưng thực sự giải trung và cao của mcintosh khá tốt + phần nhìn của mcintosh quá hấp dẫn nên em cũng dành hy sinh giải bass....

6. hoangnamlap

Bác nào đã từng ghép jbl 4344 với ma 6900 chưa ? Tư vấn giúp e với .

7. HUNG-cafe88

HUNG-cafe88 Advanced Member

Mình cũng rất thích Mcintosh nên vẫn giữ hai năm nay, đã phối ghép với 804s, Ar3, jbl l seri, loa mcintosh, loa Memory mỗi loa hay một kiểu khác nhau cái được Bass, cái được trung âm, cái được giải cao. Giờ đang tìm loa nào mà được cả ba giải quá khó....

8. HUNG-cafe88

HUNG-cafe88 Advanced Member

Cách đây hai năm mình cũng có ý tìm 4344 để phối với 6900, nhưng khi nghe thử với Acc406 quá kém, nghe một cấu hình khác thì hay lắm(lâu rồi không nhớ) hỏi ra chỗ bán nói hơn 14k USD từ bỏ ý định 6900 với 4344. Vài dòng chia sẻ với Bạn.

9. Hungct

Hungct Advanced Member

Xin hỏi bác protechvn xem tại sao ma7000 có khả năng ghép được với 803 diamont? 804di là cấp độ thấp hơn lại ghép ko ổn, em vẫn tưởng ít loa bas hơn sẽ dể khiển hơn? Vẽ đẹp của cặp đôi mcinhtosh vs b&w khiến em bị mê hoặc không muốn chuyển qua jbl, dù có thể đạt phối tổt hơn... Nhân tiện bác gợi ý xem theo bác thi mc7000+b&w 803di nên dùng dây ic và sc gì cho ngon lành?? Thank you bác!

10. tuongphong86

tuongphong86 Advanced Member

Em củng thắc mắc như bác hungct là ghép 804diamond không hay mà lại ghép hay với 803diamond,

11. asasas

asasas Advanced Member

các bác cho e hỏi c2300 bản gold hàng đông thành xốp sách thì bao nhiêu mua dc?chất âm e nó sao,nghe tây nó đồn phono e nó hay lém,mong tư vấn của các bác tks

12. protechvn

Sự thật là thế bác a. 804 di max 200w về lý thuyết ma7000 với công suất 250w thì quá ngon.... Thực tế ko như vậy đâu, chỉ có nghe mới thấy được.... Các bác có thể đến bất cứ showroom nào để nghe thử, hiện tại em đang dùng ma7000 với 803diamond nghe khá ổn, dây loa em đã sử dung qua nodost purple, Mit MA AVT, transparent musicwave ultra mm2. Dây tín hiệu em đã sử dụng qua nordost purple rca, nordost TYR XLR, transparent plus mm2 XLR, Mit magum XLR. Toàn bộ dây dợ em vẫn giữ lại hết lâu lâu em lại mang ra cắm rút. Ưng ý nhất em thường sử dụng dây loa transparant musicwave ultra mm2 với dây tín hiệu MIt magum XLR là em thấy ưng ý nhât...

13. Hungct

Hungct Advanced Member

Bác chưa kể dây nguồn, riêng em đang xài sunyata ztron python cho kết quả tốt thấy rõ, tai nào nghe cũng nhận ra ngay.

14. protechvn

thành thật mà nói dây nguồn em chưa để ý tới lắm sử dụng toàn bộ của furutech, lọc TP80, dây cho wadia 381i và MA7000 dung FP 314AG nhưng em thấy so với dây theo máy không cho thấy sự khác biệt nhiều lắm (chỉ có cắm chăc chắn thôi đỡ cái khoản mo ve thôi....hihi).

15. Hungct

Hungct Advanced Member

Bác chờ dịp shop nào có dây suny. đời mới ztron mượn về nghe thử, bảo đảm bác sẽ ngạc nhiên với em ma7000 tự nhiên hót hay hơn hẵn, chứ fp 314 làm sao có ép phê gì được. Em đánh giá dây nguồn có tác động ko nhỏ hơn ic và sc đâu nhé ( với dòng ztron thì anacoda là đầu bảng > python> king cobra>.....)

16. Hungct

Hungct Advanced Member

À quên,nguồn điện nếu không đi nối đất bài bản thì dây nguồn sẽ mất tác dụng nhiều đấy!

17. ho sam

ho sam Advanced Member

Chào các bác!
    Em đang kiếm pre C33, bác nào có hay biết thông tin pm e nhé. Em chỉ mua đồ đẹp và zin thôi. Thank các bác!

18. tranluonggangthep

Chỉ nghe nói thì chưa tin, trở về chủ đề này mấy trang trước bác Phongp& mấy bác có chia sẻ nhiều rồi, em cũng đang dùng ma7000&804di,transparant musicwave ultra mm2 nhưng cũng chỉ cải thiện một phần thôi, hiện vẫn loay hoay đi tìm tiếng bát. Em chưa có điều kiện trải nghiệm nhiều nên chỉ biết chia sẻ vậy, bác hỏi mấy bác đã trải nghiệm nhiều như bác LQMH & phongp thì rõ hơn.

19. tuongphong86

tuongphong86 Advanced Member

Thay cầu loa zin của B&W bằng cầu loa VDH Magnum sẻ cải thiện được dãi trầm và mid

20. hoangnamlap

Bác nào ghép pre mc c34 và pow 7300 với jbl 4344 rồi , tư vấn giúp e với .e xin cảm ơn

21. Hungct

Hungct Advanced Member

Chỉ nghe nói thì chưa tin, trở về chủ đề này mấy trang trước bác Phongp& mấy bác có chia sẻ nhiều rồi, em cũng đang dùng ma7000&804di,transparant musicwave ultra mm2 nhưng cũng chỉ cải thiện một phần thôi, hiện vẫn loay hoay đi tìm tiếng bát. Em chưa có điều kiện trải nghiệm nhiều nên chỉ biết chia sẻ vậy, bác hỏi mấy bác đã trải nghiệm nhiều như bác LQMH & phongp thì rõ hơn.[/quote]
    Thật tiếc cho B&W, chỉ có phân khúc từ 802 trở lên mới gọi là ổn, còn lại thì tiếng bass xem như vô vọng dù bạn đã cố binh đủ loại thuốc đắt tiền. Em thấy rằng cả khoai tây lẫn khoai ta đều lẩn quẩn suốt với điều này và chưa hề có ai thực sự hài lòng. Có chăng chỉ là tự sướng khi đã làm được cho bass khá lên một chút, thậm chí có bác khoai tây lão làng còn phán thẳng thừng về sự khiếm khuyết này khiến b&w không đạt Hi-end. Trong khi 802 lên trên luôn ở ngoài vùng phủ sóng của đại đa số anh em yêu b&w...
    Riêng em chưa đủ lâu để am hiểu Mc nên vẫn duy trì ma 7000, và đang " dò sóng" xem em loa nào sẽ là cặp đôi ăn ý với hắn (ngoại trừ JBL vì địa hình của em cần mấy em ốm, cao, chân dài...)
    Bác nào tìm ra thuốc giải tốt cho ma 7000 xin vui lòng chia sẽ nhé. Trân trọng!

22. protechvn

Bác Hungct có thể trực tiếp ra showroom nào đó nghe thử MA7000 với 803di nhé, thực sự nghe hay hơn rất nhiều so với MA7000 với 804di bác cứ thử đi nhé....

23. tranluonggangthep

Bác quay lại trang 146 thì rõ hơn ạ.

24. vvt2009

vvt2009 Advanced Member

Các bác làm ơn cho e hỏi,e thấy công suất tiêu thụ điện của MC 7270 là 1,400w.với công suất tối đa 540w.chẳng lẽ tiêu hao lớn vậy sao?trong khi MC 2205 khoảng hơn 500w xuát ra được tối đa 400w?có gì mờ ám ở đây mong các bác có kinh nghiệm giải thích giúp.

25. Đức Sơn Tây

Đức Sơn Tây Advanced Member

Như e biết thì mc2205 tiêu thụ điện max hơn 900 w thì phải... Bác kt lại xem tn...

Share This Page

Loading...