McIntosh Bang Hội đây!

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by ngtatliem, 3/12/07.

1. tranluonggangthep

tranluonggangthep Advanced Member

Nghe được nhưng tiếng không hay bằng phono box bác ạ, Tôi cũng dùng thử rồi và thích phono rời hơn, bác lên tham khảo trước khi mua phono vì mỗi loại cho chất lượng âm thanh khác nhau. .

2. doug77

doug77 Advanced Member

Thanks bác,vậy xin hỏi các bác phono box nào tầm giá 10tr nghe hay hơn phono của ma7000 k ạ.

3. Hungct

Hungct Advanced Member

Em ghép 804 diamond vs mcintosh 7000 ko hợp nên muốn chia tay ma 7000 ( giá 105tr, mới 99%) hoặc đổi amli : Marantz 11s2 or Gryphon or Mark levinson..Vậy bác nào wan tâm xin ới em tiếng nhé (0913 102002) thanks!

4. HDStudio

HDStudio Advanced Member

Em đọc thấy các cụ bảo B&W rất hợp với Mcintosh. Em cũng đang quan tâm cấu hình tương tự. Cụ thấy nó không ổn ở chỗ nào ạ ?

5. Hungct

Hungct Advanced Member

Chổ tiếng bass, nghe mõng như thiếu sức, trong khi 2 dãy còn lại tuyệt vời đáng điểm 8,9. Mà bas thực sự của b&w rất độc lại ko chịu ló ra mới tức, nó ko phải đòi môn đăng hộ đối mà là gấp 2 hoặc 3 lần mới ác. Bực cái lũ chảnh!

6. totii

totii Advanced Member

Làm gì có hàng đâu mà có giá.bác ơi.

7. wombat

wombat Approved Member

Trước khi đổi bác thử thay dây tín hiệu và loa loại tốt đi, trước em cũng như bác, chán định bán nhưng cối cùng sau khi đầu tư dây thì em thấy rất ổn.

8. Hungct

Hungct Advanced Member

Vâng động viên của bạn khiến mình thêm hăng hái, có bác lớn tuổi bảo: mầy muốn học đạo âm thanh, trước tiên cần học tính điềm tĩnh và kiên nhẩn đã, bộp chộp như con nhái còn lâu mới nghe hay... He he. Nhất là đồ còn mới có khi nghe cả năm sau mới biết hay dở đó lị à!

9. tuongphong86

tuongphong86 Advanced Member

A thay dây loa qua transparent chưa

10. danghunglshb

danghunglshb Advanced Member

jbl l112 đi bác.

11. Hungct

Hungct Advanced Member

Có mượn nghe thử đời cũ (lọc vuông) thì em lại thích nordost heimdal2 hơn,( tuỳ chủ quan cá nhân) được cái này lại mất cái kia. Cái khoảng long lanh của dây loa Nỏdost cũng rất ấn tượng khó mà hy sinh được. Còn ultra mm2 chưa nghe qua nên chẳng biết thí nào.

12. doug77

doug77 Advanced Member

Quan trọng nhất là chữ mm2 đấy bác ,chắc chắn nghe sẽ hay hơn :D :D

13. Hungct

Hungct Advanced Member

Dzậy em sẽ sở hữu cả hai, để lâu lâu tham gia xã "cắm rút" đổi màu âm cho thêm phần thú vị :D

14. ho sam

ho sam Advanced Member

Chào các bác!
    Em đang định tậu em pre Mx110z, xin hỏi các bác đã dùng cho e ý kiến về e nó và giá e nó bây giờ bao nhiêu thì mua đuọc. Thank!

15. AudioABC

AudioABC Advanced Member

Tôi thường nghe nhạc lossless nên đang phân vân giữa hai phương án mua ampli :

1/MCINTOSH MA8000 khoảng 9000$
    2/MCINTOSH MA7000 khoảng 6000$ + DAC WADIA/CHORD rời khoảng 1,500$

Xin các bác cao thủ đang sử dụng dòng amply này cho một lời tư vấn nên theo phương án nào để có chất âm tốt hơn. Đa tạ

16. AudioABC

AudioABC Advanced Member

Em chuyên nghe nhạc lossless , chủ yếu là nhạc cổ điển, phòng rộng 5mx5m, em đang cân nhắc giữa hai phương án này

1/ MA8000 giá thị trường tấm 175 triệu
    2/ MA7000 giá thị trường tầm 130 triệu+ DAC WADIA 121 tầm 22 triệu

nhờ các bác đã từng sử dụng qua MA8000 hoặc MA7000 cho lời tư vấn xem phương án nào cho chất âm hay hơn?

Đa tạ

17. phamngocnam

phamngocnam Advanced Member

Mc Intosh mới đầu nghe thấy nhạt nhạt nhưng càng về sau nghe càng thấy hay. Nhẹ nhàng và sâu lắng, độ chi tiết nó lên được cả những tiếng keng keng bé tẹo.
    Các bro tư vấn hộ em với là em đang định đổi mc 501 & c2300 sang mc 601 & mc 2500 được không ạ? Có cải thiện gì thêm tiếng bass và trung có ngọt hơn không ạ? Em dùng loa 802 Diamond nhé

18. tuongphong86

tuongphong86 Advanced Member

Bác phamngocnam hết chơi Accuphase rồi à, bg đổi sang Mcintosh thế

19. online11

online11 Advanced Member

802D đánh với MC 601 là xứng đôi vừa lứa luôn Bác. Sẽ cãi thiện được tiếng bass thêm từ 20%. Ngoài ra ghép với Classe mono amp CA-M600 cũng là 1 phối ghép cho chất âm trung thực và ấm áp.

20. phongph

phongph Advanced Member

Hi "phamngocnam"!
    Bác nên đến shop (chẳng hạn như HH) để nghe phối ghép giữa 802 Diamond với Mc 2500 & 601 rồi quyết định xem có hợp với gu của mình không nhé.
    Mình đã nghe vài lần ở nhà AE và shop, đối với tai của mình thì Mc 501 hay 601 vẫn chưa đủ lực kéo để làm cho bass của B&W 802 Di được kiểm soát tốt, uy lực, mềm, sâu, chi tiết và rộng mở được (control, deep, smooth, detail & open); còn dải cao và trung thì OK.
    P/s: Trước đây mình đã ghép B&W 802 Diamond, Wadia S7i, Marklevinson 326S & 532 vv

Thanks!

21. phamngocnam

Khà khà cảm ơn bác nhiều, em đã chót dại rồi . Mc 601 - c2500 - mcd550 -B&W 802 Diamond Em nghe thấy mọi thứ đều ổn, Bass vẫn chấp nhận được, nó nhè nhẹ thế này nghe đỡ đau đầu vẫn ok bác ạ.

Sorry 1 bác nhắn tin về bộ này, nhưng em làm việc song rồi mới đọc được tin nhắn...

Giờ thì thế này, nghe khá hay và mọi thứ đều rõ ràng. Hay hơn c2300 mc501 rất nhiều, đặc biệt là trung âm nghe tiếng hát lòi hẳn ra ngoài màng loa như có ông ngồi cạnh hát cho nghe vậy. C2500 & Mc 601 là 1 trải nghiệm cực kỳ thú vị và đẳng cấp hơn hẳn mc501 & c2300

Video đây nhưng đang sử lý , hôm nay bị lỗi gì mà sử lý lâu quá

Cũng có ngay 1 em Accuphase ở đây để các bác tiện so sánh...

Có cả nhạc nước ngoài nữa

Các bác xem tạm video ở Facebook vậy : https://www.facebook.com/pn1987/videos/ ... =2&theater

Cũng phải công nhận là khi mở bé và vừa tiếng bass của các em Mcintosh này không ổn lắm. Nhưng nếu bật hơi to 1 chút ở 1 phòng rộng thì phải gọi là cực phê. Nó tròn và dứt khoát ghê lắm.

Với cả em cũng không lo về việc mở bé vì đêm đêm em có thằng nhật này làm bạn rồi. Công xuất loa 500w mà thằng này lên tới 1000w nó kéo ra hết tất cả. Mỗi cái là hơi nặng tai và không chi tiết và nhẹ nhàng như Mcintosh... Chính vì tiếng bass êm êm của Mc em mới thích và mua chứ mạnh thì em đã không mua rồi. Hè hè

22. chuongbv

chuongbv Advanced Member

bác tư vấn e dynavector dv-8250 thì tìm đâu ra...

23. Cam&Rut

Cam&Rut Advanced Member

Khà khà cảm ơn bác nhiều, em đã chót dại rồi . Mc 601 - c2500 - mcd550 -B&W 802 Diamond Em nghe thấy mọi thứ đều ổn, Bass vẫn chấp nhận được, nó nhè nhẹ thế này nghe đỡ đau đầu vẫn ok bác ạ.

Sorry 1 bác nhắn tin về bộ này, nhưng em làm việc song rồi mới đọc được tin nhắn...

Giờ thì thế này, nghe khá hay và mọi thứ đều rõ ràng. Hay hơn c2300 mc501 rất nhiều, đặc biệt là trung âm nghe tiếng hát lòi hẳn ra ngoài màng loa như có ông ngồi cạnh hát cho nghe vậy. C2500 & Mc 601 là 1 trải nghiệm cực kỳ thú vị và đẳng cấp hơn hẳn mc501 & c2300

Video đây nhưng đang sử lý , hôm nay bị lỗi gì mà sử lý lâu quá

Các bác xem tạm video ở Facebook vậy : https://www.facebook.com/pn1987/videos/ ... =2&theater

CD hà nội phố hay quá. Là Tựa j vậy bác?

24. phamngocnam

CD hà nội phố hay quá. Là Tựa j vậy bác?[/quote]

Em tìm trên mạng mãi không thấy, để tối về em chụp ảnh cho bác xem

25. Cam&Rut

Cam&Rut Advanced Member

Em tìm trên mạng mãi không thấy, để tối về em chụp ảnh cho bác xem[/quote]

Tks bác. Bộ giàn đã hay nghe bài này càng hay thêm

Share This Page

Loading...