McIntosh Bang Hội đây!

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by ngtatliem, 3/12/07.

1. trangiap

trangiap Advanced Member

Re:

2. sea201

sea201 Advanced Member

Jbl s4800 vào ma 6900 tôi thấy vẫn non bác à

3. trucmai

trucmai Advanced Member

Bác nào chán hoặc muốn lên đời ,không muốn sử dụng MA7000 nữa thì nhượng lại cho em nhé . Tân -0918439042 .

4. ThằngKhờĐamMê

ThằngKhờĐamMê New Member

chào các bác , đợt này bang hội ta toàn bộ dàn khủng quá ta ! làm em nuốt nước miếng . Cách đây 10 năm đc bác sanh trang mời ghé thăm phòng nhạc của bác , đến giờ cảm giác thật khó quên ! quá hoành tráng . Đã bao năm qua em ko quên đc nhìn bộ dàn của các bác với em mãi mãi chỉ là ước mơ ! buồn như ly rượu đầy ....
    thân chào các bác !

5. caobeo68

caobeo68 Advanced Member

Các bác ơi,có bác nào lên đời muốn thay đổi mà dư con power mc 7270 thì ới e nhé Số đt của e:0989765357 E sẽ chờ đt của các bác 24/24h ạ :D

6. asasas

asasas Advanced Member

cụ lại loay cu quay roài.mc 7270 ko đáng chơi e độ mua xong mấy hôm trên mục rao lại có món đồ mói cần thanh lý :lol:mc2205 sò nhôm motorola cụ thích pow cổ thì lại ok. xem lại phân tần e l đi.sang đông khoảng học hấp tinh đại pháp tẩu hỏa nhập ma roài huynh ui :mrgreen:

7. online11

online11 Advanced Member

Re:

Nếu mua như vầy thì rất khó cho người mua không chủ động được trong việc ghép thiết bị theo ý mình.

8. caobeo68

caobeo68 Advanced Member

Cảm ơn e đã nhắc nhở ,thế còn Mc 2255 thì sao hả e ,mình vẫn trung thành với môn phái :pre đèn & power bán dẫn = nghĩa là :ngọt ngào ,lung linh nhưng Bass vẫn phải hoành tráng...Oàng một phát thật khủng để cho thằng hàng xóm nó chuyển nhà cơ...( Hôm nọ nó chê vợ mình ...già e ạ :evil: )
    Thân.

9. superfarmer

superfarmer Advanced Member

Cái pre đèn và power bán dẫn kg phải lúc nào cũng là ý tưởng hay đâu bác ạ!

Thân chào!

10. online11

online11 Advanced Member

Vậy bác có thể nêu ra 1 vài ý tưởng không hay mà Bác nói để anh em học hỏi đi

11. superfarmer

Theo em nghe qua và em đã ghép thì pre đèn với power bán dẫn có thể ghép với nhau ở tầm thấp hoặc hơn chút thì có thể đem lại cảm nhận hay và thú vị, nhưng khi lên đồ lớn rồi thì việc kết hợp trên vô tình làm cho bộ dàn đi ngược hướng của nó!

Thân chào!

12. sea201

sea201 Advanced Member

Hay ,tôi thích quan điểm của bác

13. phongph

phongph Advanced Member

Hi "superfarmer"!
    Mình vẫn thích và thường hay đọc những ý kiến của bác. Tuy nhiên mình có vài ý kiến về phối ghép "pre đèn với power bán dẫn":
    * Anh bạn có nick "Nông-dân" ở Saigon đã phối ghép Pre đèn (2 cái nhất và nhì bảng) vói pow Krell (đời cao) cũng vài năm rồi. Mình rất hâm mộ bác này vì chơi toàn dây IC, SP và PC đầu bảng (Zensati, Stage III, Nordost). Dàn của bác này có đăng trên VNAV ở "Focus Audio FC" và khó mà kiếm được điểm trừ nào trên dàn này :D !
    * Trên TG cũng có vài phối ghép kiểu này. Dàn của bác "Lloydelee21" cũng được bàn luận trên AudioGon, bác ấy ghép Pre CJ GAP (đầu bảng) và pow Gryphon Colosseum. Bác này có thâm niên nhiều năm chơi Audio, vài bình luận về vấn đề này trên AudioGon:

"10-25-11: Lloydelee21
    Hi,
    I run with GAT/Colosseum combination and i would not trade it for anything at the moment. i have not heard lots of stuff...never heard Lamm, FM Acoustics. I have heard the reference gear of Krell, ARC, Dartzeel (108 not the new $100K monos), Tidal, Zanden (not amp), Shindo (not amp), MBL, Boulder (not pre), ML.
    Here is how i look at it. the CJ GAT delivers the CJ purity of tonality without any golden glow this time. Having lived with ACT 2 for years (and PV14L before that)...i know the golden hue and the slightly overly tight treble of CJ...and the GAT delivers the tonality, with the golden hue carved away to leave pure tone.
    ...
    I really enjoy that. it makes music soar. Because this ability to drive microdynamics to an extreme level...creates the inner beauty of a note...while its extraordinary power allows it to keep all the complexity of an orchestra properly organized. so you can listen to the microdynamic single-note tone of any intstrument you want to...or just sit back and listen to the ensemble"

Vài dòng chia sẻ!
    Thanks

14. superfarmer

Cám ơn bác đã chia sẻ, hy vọng một ngày em sẽ có dịp bổ sung kinh nghiệm còn non kém của em!

Thân chào!

15. sea201

sea201 Advanced Member

Bác superfamer cho tôi hỏi thêm tý sợ hiểu nhầm quan điểm của bác là ý bác có phải là phối pre đèn và pow bán dẫn của mac hết phải không?

16. ho sam

ho sam Advanced Member

Bác kiếm pow mc2255 ghép với pre đèn mx110z hay c22 chắc chắn ko hối hận. Toàn Mcintosh

17. AudioABC

AudioABC Advanced Member

Thân chào bạn HuyIT,

Tôi vừa tậu một em MCINTOSH MA8000 và nghe suốt mấy ngày nay. Phần "ngoại hình" thì không có chi phải bàn! :D

Trước đây, khi nghe cùng một bản nhạc dưới dạng FLAC và bằng CD (qua bộ Marant PM 8005 và CDP SA8005 và loa ELac 243.2), thấy không có khác biệt gì nhiều. Nhưng nay cũng các bản nhạc đó, tôi thử nghe lại qua MA8000 + CD SA8005, thì thấy chất âm qua CD hay hơn hẳn, khi so với nghe bằng computer (kể cả test bằng DAC của MA8000 và của CDP SA8005). Đặc biệt là tiếng guitar và piano rõ đến từng chi tiết trên các note luyến láy, nhất là những lúc cao trào trong các bản độc tấu hoặc concertos. Phải nói là tuyệt vời. Nhưng cũng vì đó mà khi nghe vocal, ta lại thấy mất đi phần nào chất mềm mại, du dương của giọng hát. Đây cũng là điều tất nhiên, vì không thể có một amply nào thỏa mãn được mọi yêu cầu về âm nhạc. (Vì tôi đang xài tạm bộ loa xoàng Dali Zensor 3 nên chưa đánh giá được chi tiết. Tôi tin nếu nâng cấp CDP và đổi loa chắc chất âm còn tuyệt hơn nữa).

Phần DAC của MA8000 khá hay, nhưng không có gì quá đặc sắc như tôi mong đợi. Cũng chỉ ngang với con built-in DAC của CDP SA 8005. Nếu dùng DAC rời để nghe computer audiophile chắc chắn còn hay hơn.

Tôi đang tìm loa để ghép đây. Tai tôi không hợp lắm với các loại Tannoy, JBL, kể cả B&W (dù các loa này thường được cho là "đối tác" số 1 của Mcintosh). Tôi dự định ghép với Audio Physics Scorpio 25 Plus hoặc Dynaudio mà còn đang tìm hiểu thêm một chút.

Audio Physics Scorpio 25 Plus thì tôi đã nghe tại show room của Nguyễn audio, chất âm rất ấn tượng nhưng không biết có hợp với Mcintosh không. Nhân tiện đây, xin các bác cao thủ ti rì viu!

http://nghenhinvietnam.vn/thu-may/audio ... -4529.html

Còn về phần phối ghép MA8000 với dòng loa Dynaudio, tôi cũng có đọc một số review trên mạng, đặc biệt là bài say đây trên blog của Steve Huff và thấy bị lôi cuốn ngay.

http://www.stevehuffphoto.com/all-revie ... mp-review/

Tôi khá tin vào đánh giá trên các blog hay website cá nhân của phương Tây vì không bị phối bởi yếu tố thương mãi hay quảng cáo, và họ thường nhận định nghiêm túc chứ không "phán" ẩu hay "chém gió".

Đôi lời trao đổi cho vui. Thân chào bạn.

Đức Sơn Tây likes this.
  18. online11

online11 Advanced Member

Mình không hoàn toàn đồng ý với đánh giá
    Nếu ai đánh giá sản phẩm mà mình nghe thấy có phần hợp lý và độ tin cậy cao thì mình tin thôi, đâu nhất thiết phải là phương Tây, trong forum này mình thấy cũng có nhiều thành viên tâm huyết đóng góp những đánh giá rất chính xác và hữu ích mà.

Những blogger hay cá nhân(chuyên gia trong lĩnh vực âm thanh) nổi tiếng của phương Tây thì ít hay nhiều họ củng có thể bị chi phối ngầm nhưng họ không có làm quá khi nói về sản phẫm nào đó thôi. Họ "chém gió" nhưng có nghệ thuật đấy không phải dạng vừa đâu, vì họ hiểu mình đang nói gì và khán giả của mình bao gồm những tầng lớp nào trong xã hội.

Có thể bạn gặp nhiều trường hợp "phán" ẩu và "chém gió" nên hơi có định kiến 1 chút. Đôi khi người ta "phán" ẩu hay "chém gió" là vì người ta chưa hiểu rõ vấn đề nên cứ đinh ninh là nói đúng. Trường hợp này mình nghĩ là bạn nên thông cảm cho người ta hơn là trách móc vì chính bản thân người ta cũng không biết mình đang nói gì đâu, cứ nghĩ là người ta hơi nhiệt tình :wink: đóng góp ý kiến 1 tí ấy mà.

Và cũng có đôi khi người ta "phán ẩu" hay "chém gió" là có chủ ý để phục vụ cho mục đích riêng đem lại lợi ích cho bản thân họ. Nếu bạn nhìn thấy được thì tránh thôi, còn nếu lỡ là nạn nhân thì xem như bạn vừa học được 1 bài học mới trong cuộc sống. Còn nhiều cái trong cuộc sống mà mình chưa học được mà phải không? :)

19. AudioABC

AudioABC Advanced Member

Thân gới bác online11

Cám ơn bác trao đổi. Một chút nhận dịnh và cảm nhận cá nhân thôi bác à. Cái tui nói là cái chung chung chứ kg phải nói diễn đàn ( vì tui cũng học hỏi được nhiều tại nơi đây qua sự trao đổi của AE).

Thân mến

20. hahumg

hahumg Advanced Member

S4800 là loa dở nhất mà em đã từng nghe, so với tầm tiền ko xứng 1 chút nào, hình như nó thiết kế không phải để nghe nhạc mà là xem phim sẽ ok hơn, :D :D :D . rất khó oánh, so với s4600 thì em nó thua xa, đó là cảm nhận cái tai trâu của em, và gu nhạc cu em

21. trangiap

trangiap Advanced Member

Theo em nghĩ có lẽ bác chưa ghép đúng với ampli thôi. Chứ S4800 nghe cũng hay mà

22. sea201

sea201 Advanced Member

tôi nghe s4800 với mc452 không thấy như vây.ban đàu ghép vơí ma 6900 tháy không hay sau mua mc452 + c50 két quả mỹ mãn tôi nghe 1h lên đỉnh 2 làn hehe. :D

23. QS ĐO

QS ĐO Approved Member

Các bác có biết ai, ở đâu bán cái chiết áp Volume của Mcintosh MA 6100 ko ạ?
    Em cảm ơn các bác!
    0915.939.568 bác nào có hoặc biết thì điện cho em theo số trên ạ.

24. bobby_bobby555

bobby_bobby555 Approved Member

Thân chào các Bác trong Bang Hội MC!

Nhờ các Bác tư vấn giúp mình công dụng của hai nút nhấn Output 1 và Output 2 của pre-amplifier MC C2300. Cảm ơn!

25. sea201

sea201 Advanced Member

output 1 dành cho balance out và output 2 cho rca out

Share This Page

Loading...