McIntosh Bang Hội đây!

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by ngtatliem, 3/12/07.

1. QS ĐO

QS ĐO Approved Member

Có bác nào giúp em với ạ??!!

2. bobby_bobby555

bobby_bobby555 Approved Member

Cảm ơn thông tin của Bác.

3. QS ĐO

QS ĐO Approved Member

Các bác cho em hỏi giờ dùng mỗi con pow Mc 250 đánh thẳng ra loa nghe có ra gì ko ạ và kết nối nó thế nào cho hợp?

4. AudioABC

AudioABC Advanced Member

Chào các bác
    Tôi đang xài con MA8000. Dùng laptop để nghe computer audio bằng DAC của Amply thì rất hay nhưng cứ hay bị treo máy. Nhưng nếu dùng DAC của CDP để kết nối thì ampli hoạt động bình thường

Có bác nào hiểu căn bệnh này không thì xin chỉ gíao cho đôi câu nhé

Đa tạ!

5. nvdu

nvdu Approved Member

Bác nói rõ là cái gì treo máy, ma8000 hay laptop bị treo và bác kết nối laptop với DAC bằng dây gì (usb, optical...) ?

6. AudioABC

AudioABC Advanced Member

Laptop treo bác à. Phải restart máy lại. Tôi nối laptop với ma8000 bằng cáp USB Audioquest. Tôi đã thay vài loại cáp USB nhưng vẫn vậy. Tks bác quan tâm

7. thongnga

thongnga Advanced Member

Chào các bác. Ơ hà nội có bác nào dùng tube mcintosh mc 240 không ạ.
    Nếu có e xin phép nghe thử xem chất âm thế nào.
    Cám ơn nhiều.

8. Antifan

Antifan Approved Member

Chào các bác! Em xin phép gia nhập bang hội và lót dép ngồi học hỏi.
    Em có pow McIntosh 2270.
    À! Em đi dạo ở mục "Thiết bị khuếch đại", trong topic "chia sẻ trải nghiệm phối ghép sản phẩm Thi Văn", có 1 bác kết luận như vầy:
    Dạ em nghe sao hổng lọt lỗ tai tị nào.

9. TUANLOM

TUANLOM Advanced Members

Chào các bác, e có nhu cầu mua pow 2255, yêu cầu mới đẹp, zin bác nào có muốn lên đời 2500,2600 để lại cho e được ko ạ, e ở HN. bác nào bán pm e 0979046586. e xin cảm ơn

10. November_Rain

November_Rain Advanced Member

E có 2500, bác muốn thì qua e :mrgreen:

11. shvthn

shvthn New Member

Có cụ nào có ma 6200 cần thanh lý không hú em nhé.

12. Lovemcintosh

Lovemcintosh Approved Member

Bác nào có mcd 500 bán ới tôi 1 câu nhé: 0915194436. Còn hộp thì càng tốt.

13. QS ĐO

QS ĐO Approved Member

Có bác nào bán Mc MA 6100 ngon bổ rẻ ới em với ạ

14. Hungct

Hungct Advanced Member

Em đăng ký mc452, bác nào tiễn thì gả cho em nhá : 0913102002

15. tuongphong86

tuongphong86 Advanced Member

Ai da con MC 452 này hơi bị khó kiếm à nha, mua mới luôn đi bác hungct

16. Hungct

Hungct Advanced Member

Em bị ảnh hưởng với sự kiên trì của bác đấy, số đông phản bác cuộc hôn phối mc vs b&w, và điều này cũng khá đúng, ma7000 em kết với 804 diamond nghe chả sướng được, âm thanh có vẽ mơ hồ, mõng lét xa xăm sao ấy. Cho đến khi em vác về cái dac wadia321, rút cầu nối sau ampli, chọt thẳng dây tín hiệu từ wadia vào pow, bỏ qua pre tích hợp và đến đây mọi chuyện đổi khác. Chất âm đầy hơn hẳn, tiếng bass sâu và lan toả kiểu mcintosh hé lộ,rất dễ nghe hợp với nhạc Việt, trử tình, quê hương, xưa...Em nghĩ máy đã là hiệu thì đều hay cả, việc gãi đúng chổ ngứa mí là khó = hên sui :lol: chốt lại em vẫn thích chất âm mc+b&w.( chỉ là b&w đòi 200 thì em đi kiếm thằng mc 4/500 cho nó lành :lol: )

17. online11

online11 Advanced Member

Bác sử dụng Pre của DAC wadia lại hợp hơn pre của MA7000 nằm sẳn trong máy luôn sao?

18. tuongphong86

Chắc bác hungct bỏ qua phần pre của MA7000, chỉ sử dụng phần pow đó bác online11.
    Bác hungct ơi, hiện tại bác đang nghe CDP gì, dây tín hiệu và dây loa gì vậy

19. Sontungbs2288

Sontungbs2288 Advanced Member

- Về chất âm MC 452 hơn hẳn mc 501, và ngang hàng với MC 601 các bác ah !

20. Hungct

Hungct Advanced Member

Em là lính mới nên ko trãi được mấy, nhưng thấy chất âm của mc chú trọng khai thác dãy trên, và trên đời luôn phải chọn 1 trong 2. Trên hay thì dưới xoàng(mc) nên xu hướng là đi tìm sự bù đắp( dây trans ultra mm2 chẳng hạn) nhưng lại rơi vào mâu thuẩn khi mất đi chất long lanh của Nordost( em có thử rùi )Thiết nghĩ dây chỉ giúp đẹp thêm một chút thôi, chứ ép phê chính vẫn là nguồn phát, ampli or rề pow. Và cái bù của dây có vẽ chưa đủ làm thay đổi cục diện ( cảm sao nói dị nghe mấy bác). Mà phần pow của mc là thể loại bass mềm, lan...còn bass của mark levi dày và gọn (em đang nghe 532h đây). Nếu nghĩ đến nghe máy chơi máy ( nhạc tây)thì có vẽ mark show hơn, kẹt nỗi em chuyên nghe nhạc Việt nên lại hợp tai với mc. Khó quá cái nào cũng hay..
    Trở lại vấn đề của mc, luôn cảm thấy bass chưa đạt with b&w( pow thì hay nhưng chất pre mõng quá) và em thấy là nguồn phát wadia có thể bù lượng phù hợp. Vậy là cần tìm pre làm việc tương tự như đầu wadia thì sē hoàn thiện cả 3 dãy.
    Em hát mac mini, dac w321 (có pre build in) ,rca ultra mm2, sc heimdall 2( nord 2 em thấy vừa long lanh vừa bass đẹp chê dưới ultra mm2 là hơi oan và tuỳ dàn và tuỳ gu nữa...)

Đức Sơn Tây likes this.
  21. Hungct

Hungct Advanced Member

Hỏi bác xem đi săn có phải thú hơn là vô chuồng mua ngay không? Lại khỏi burning nữa. Em ko cho là hiếm vì chả ai chịu ở hoài một chổ, kể cả em :mrgreen:

22. online11

online11 Advanced Member

Xin hỏi Bác là dựa vào điểm nào mà bác có kết luận khá chắc chắn thế?

23. tuongphong86

Bác hungct ơi, bác đang nghe lossless hả? Em củng thử lấy nguồn phát là máy tính kết nối với pre C2500 qua cổng usb nghe tiếng mỏng tanh à, nó sao sao đó không hợp tai em, cùng bài nhạc và ở mức volume đó nhưng khi nghe qua CDP cùi củng đã thấy hay hơn nhiều.
    Bác muốn nghe hay hơn thì nên tìm một con CDP nào đó hơi gấu tí thì sẽ khắc phục được tình trạng như bác miêu tả ở trên. Về phần dây tín hiệu và dây loa em thấy rất là ok rồi, em nói có gì sai mong bác thông cảm và bỏ qua cho em nhé

24. newwave

newwave Advanced Member

Tưởng bác chê bộ đồ lòng của 532H mà cuối cũng cũng rước về hả? E vẫn loay hoay đi tìm amp cho 804di.

25. Hungct

Hungct Advanced Member

Đúng chóc, em cũng gặp cảnh i chang bác, qua pre mc nghe mỏng và mơ hồ quá nghe ko được chỉ còn 8/10 ? Nhưng dùng dac W đánh thẳng thì hay nhiều 9/10? ( khác xa, ý em 1 điểm hi-end bằng 1 năm dưới trần gian). Điều này làm em chưng hửng, chả hiểu ra làm sao ? :đồ bèo (tích hợp) hay hơn đồ xịn? => Hoàn toàn là "hên xui" :D
    Và về lossless em khẳng định triển vọng good hơn cd, chỉ là hiện tại ta chưa có đủ thông tin, máy móc và nhạc chuẩn để " gải đúng chổ ngứa" thui à.( xây dựng option chưa đạt thì nghe kém lém)
    Nhân tiện nhờ bác dò la dùm em giá good của 452 thùng là bi nhiu vào in box nhé. Thanks!

Share This Page

Loading...