McIntosh Bang Hội đây!

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by ngtatliem, 3/12/07.

1. hoangcuulong

hoangcuulong Advanced Member

Xin thỉnh giao các vị tiền bối ạ....

2. hieubui212

hieubui212 Advanced Member

Bác ơi,
    POW MC2300 của bác là mầu trắng hay đen ạ?
    Và bác có ý định đổi không ạ?
    Em thì có MC2205 và C32 bác ạ.

3. hoangcuulong

hoangcuulong Advanced Member

Dạ hiện thời mình chưa có ý định thay đổi Anh ạ, Có muốn nâng cấp thì cũng ko có xèng...Hihihi
    @ Bộ mặt thật của em nó đây Ạ.

@ Anh có thể tìm McIntosh MC2300 ở các shop thử xem, Chúc Anh vui khỏe. Thân

Attached Files:

4. namharman

namharman Advanced Member

Chào các bác!
    Có bác nào biết mấy cái bóng đèn để làm sáng mặt kính con MAC 1700 có điện thế là bao nhiêu vol không xin mách dùm em với. Con Mac cổ của em bị cháy mấy cái bóng đó em muốn mua để thay mà không biết nó là bóng mấy vol, vậy mong Bá nàobieest xin giúp em. Em xin cảm ơn trước ạ!

5. hieubui212

hieubui212 Advanced Member

Hàng của bác nhìn đẹp quá!

6. Đức Sơn Tây

Đức Sơn Tây Advanced Member

Triển lãm năm nay chả có McIntosh cả nhà ah...thành công chỉ một nửa...

7. Hungct

Hungct Advanced Member

Triển lãm thường đề xuất các món mới,(để dụ khị :lol: ) Mcintosh đã quá phổ biến rùi, triển làm chi nữa, đâu có ai lạ?

8. Hungct

Hungct Advanced Member

Em đăng ký Mc 452, bác nào có muốn gả đi thì ới em với nhé. Thanks!

9. doug77

doug77 Advanced Member

Mcintosh khẳng định được chỗ đứng nên k cần quảng cáo ai cũng biết

10. tony76

tony76 Advanced Member

Em đã từng sở hữu Pre C32, Pow 2105 để đánh với BW805, nói chung khá ổn, âm thanh mạnh mẽ, chi tiết, tuy nhiên sau khi qua nhà anh bạn được thưởng thức bộ dàn Proac + ampli đèn, em mê quá nên đã cho vợ em lên đường. Nói chung chất âm đèn đã làm em mê muội, dịu ngọt, có hồn, rất nghệ sĩ. Chắc sau này em quyết định nâng cấp thêm 01 lần cuối rồi OTC (ôm tới chết) không đổi chác, nâng cấp, đi nghe ké làm lung lay ý chí nữa. Vì sự nghiệp âm thanh đã biến em thành con nghiện nặng....

11. minhhoang1192004

minhhoang1192004 Advanced Member

Nếu Mcintosh mà phối với Proac là Fail hay sao bác? Em đang có con Pow mc352 và cũng có dự định đánh với Proac D2, mong bác cho em chút ý kiến.

12. online11

online11 Advanced Member

Bác ấy đề cập tới chuyển qua nghe chất âm đèn thôi mà

13. duckt2003

duckt2003 Advanced Member

E gia nhập hội với nhé.
    Vừa có một chú Pre C22, e đang tính ghép với MC2255 hiện có đánh với JBL L65 Jubal. các bác cho ý kiến với nhé.

14. duckt2003

Fan Mcintosh dạo này yên ắng quá các bác ạ

15. duckt2003

Có bác nào biết chỗ nào bán C33 ới em một tiếng nhé. E tìm mòn mỏi mà chưa ra.

16. Hoàng Lâm Nho

Hoàng Lâm Nho Advanced Member

Chào các bác trong bang hội Mcintosh! Em rất thích chất âm của dòng amply này, nhưng vì chưa chơi bao giờ nên chưa có kinh nghiệm. Hiện nay em đang có loa JBL L166 horizon + nguồn nhạc lossless, các bác tư vấn giúp em mua một amply tích hợp của Mcintosh (khoảng 30 tr VND trở lại). Thanks các bác!
    Chúc sức khỏe các bác!

17. duckt2003

theo mình thì dòng Mcintosh thì cái nào cũng đáng quất cả. Bạn vào Binhdanaudio mà chọn

18. ar3a

ar3a Advanced Member

Nếu bác không chơi phono thì em khuyên bác không nên chơi amp tích hợp của Mc, đặc biệt với mức ngân sách dưới 30tr. Ở mức này thì amp tích hợp sẽ không có biến áp xuất âm và công suất nhỏ.

Bác nên kiếm 1 em pow 2200 có volume chơi thẳng sẽ hiệu quả và dễ nâng cấp sau này.

19. Đức Sơn Tây

Đức Sơn Tây Advanced Member

Chào bác Ar3a. Bác cho em hỏi chút: em đang dùng c28 vs mc2205. Nay e muốn đấu không qua pre xem có hay hơn không thì công tắc gạt phía sau pow nên để ở mức vol nào ah? Thánk bác!

20. November_Rain

November_Rain Advanced Member

Công tắc mà bác đề cập tới là Input Sensitive, có 2 mức đối với power cuar McIntosh (vintage) là 0.75v & 2.5v. Input Sensitive thực chất được gọi là voltage gain, đại đa số người dùng phối ghép giữa pre và pow, sẽ để ý tới mức đó. Ví dụ, với pre McIntosh C32 có mức output sensitive là 2.5v (http://www.roger-russell.com/preamps.htm#c32) thì power McIntosh sẽ được gạt mức công tắc ở 2.5v.

Tuy nhiên, rất nhiều người lầm tưởng đó đơn thuần chỉ là việc match-pair giữa pre-amplifier & power-amplifier, Input sensitive là phần tác động tới gain, ảnh hưởng tại mức dbU - decibel Unit, mỗi 6dbU tăng gain tương đương với double voltage gain (Input sensitive). Giải thích clear thì loằng ngoằng, bác muốn xem chi tiết, thì bác coi tại đây: http://www.audioholics.com/audio-amplif ... ltage-gain

Đối với trường hợp của bác, muốn chơi thẳng từ CD xuống power, khuyếch đại trực tiếp qua loa, thì bác để ở mức 0.75v, chỉnh gain trên power R/L về 0, sau đó tăng dần lên, cho tới khi thấy vừa tai thì thôi.

Nhưng cá nhân e thấy, power McIntosh chơi trực tiếp qua CD, nghe như ... đấm vào tai :mrgreen:

21. ar3a

ar3a Advanced Member

Đa số CDP có output khoảng 2v, nên bác gạt pow ở mức 2.5v là ổn. Lưu ý bác là tùy điều kiện phòng nghe (bụi, ẩm, nồm miền bắc, v.v..) nên có lúc tiếp điểm của cái switch đó không sạch dễ gây hiện tượng mất tiếng, lệch tiếng. Nếu lỡ bị vậy thì đừng giật mình mà gạt đi gạt lại vài lần cũng có thể khắc phục dc. Bác nghe trực tiếp thử xem ntn rồi chia sẻ cảm nhận nhé. Lưu ý để volume của pow phía trước về 0 rồi chỉnh dần lên khi chơi trực tiếp.

22. duckt2003

Bác cho hỏi xxx một chút: Chỉnh "gain" bản chất là gì vậy bác.

23. November_Rain

November_Rain Advanced Member

24. Hoàng Lâm Nho

Hoàng Lâm Nho Advanced Member

Cám ơn bác A3a va DucMcIntosh đã cho em lời tư vấn! Em đi tìm Pow 2200 đây, trong bang hội có bác nào bán pow này không ạ? hoặc bác nào biết địa chỉ bán thì mách em với. Thanhks các bác nhiều.

25. ar3a

ar3a Advanced Member

Em có lời khuyên là bác không nên vội trong vụ này. 2200 khá hiếm, đặc biệt là những em còn đẹp cả trong lẫn ngoài. Nhiều khi sốt ruột tìm mãi không thấy đâu nhưng có lúc không tìm thì lại thấy.

Share This Page

Loading...