McIntosh Bang Hội đây!

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by ngtatliem, 3/12/07.

1. superfarmer

superfarmer Advanced Member

Agree bác!

Thân chào!

2. superfarmer

superfarmer Advanced Member

Lúc sinh viên em may mắn có thử món gan ngỗng ở Việt Tửu, chẳng qua là ăn theo đoàn mà em được xin đi thực tế! Cũng có biết sơ lược cũng như cách ăn!

Mà bác lo xa rồi, đâu chỉ mỗi bác biết về acoustic treatment :)

Khi ghép 302 với Mc1000 nghe treble mid và dynamic hay nhưng có gì đó kg ổn!

Thân chào!

3. Wildbird

Wildbird Advanced Member

Ấy, ấy, em viết thế thôi chứ phòng nghe nhà em cũng cỡ 40m2 mà ...... may mắn sao em lại chưa phải dùng đến món tiêu tán âm.

Loa nhà em thì to và nặng hơn 9800, giải thứ 5 nếu cộng lại thì cũng cỡ gần 7tấc, mà cũng may mắn sao chúng chả bắt em phải dùng thêm bỉm. Thật là mừng quá vì ........ đỡ tốn tiền.

4. asasas

asasas Advanced Member

bác chim thì bậc cao thủ rồi kho nhà bác hàng ra vào tấp lập,lên kinh nghiệm thì quá thừa.nhưng mỗi ng 1 gu bác ơi.tai mỗi ng mỗi khác,bác nghe dc giải trầm thì thấy bộ đó thiếu cao,và bác nghe đc giải cao thì lại thấy thiếu trầm,bình loại thì ko hết đc.nhưng 9800 nhất là 9800se ko rở ẹc đâu bác,còn 55000 thì là dòng ko đáng chơi,đừng đổ cho c2500 thì tội lém.2500 ko hơn c2300 chứ ko ra j thì...thôi như ..pre mc giá new thì ảo thì ok.như hàng cũ cũng rất đáng chơi ở 1so mode,nhất là phần phono,thay bóng tử tế khó ăn đc đấy,1 vài ý kiến nhỏ bác nào ok thì ok ko đứng chém.vì tui đi tu lâu rồi :lol: chơi mà các bác thấy ok thì tiếp thu cho mình.ko đúng thì next sao phải phùng mang cho nó nhọc,còn tiêu tán âm tui thấy đúng ko lên bừa,vì âm nhạc phải tự nhiên mói ok,có thế dư trầm 1chut ở nhưng bài test nhưng có phải lúc nào ta cũng nghe các nhạc đó đâu.triệt hết thì thành karaoke phòng càng tự nhiên càng tốt.chỉ đặt khi quá ồn,vang

VuTransg likes this.
  5. Wildbird

Wildbird Advanced Member

Vâng, em nhất trí với bác rằng 9800 nghe không dở ẹc. Em có viết rõ ở post trước rồi mờ. Bác không tin thì cứ đọc kỹ lại xem :wink: :D

Thui, em bay nhé :D

6. hoa audio

hoa audio Advanced Member

Cái loa hay con Amply nào đều cũng có cái hay hết các Bác ạ ! Dỡ là do người sở hữu chưa thuần phục đươc nó thôi ! :D .Và còn tuỳ gu người nghe nữa (dỡ với người này nhưng hay với người khác cũng bình thường).Quan điểm cá nhân E bộ dàn HAY là bộ dàn tái tạo ÂM THANH giống với BẢN GỐC nhất . Điều này không phải giản đơn , mà phải trả giá : tiền bạc thời gian và công sức nữa !?. Thân !

7. hahumg

hahumg Advanced Member

3 trang gần đây toàn đại cao thủ mà chém mỗi người 1 một ý :D :D :D , lúc thì em đang nghĩ ở hội JBL, lúc thì đang mơ ACu. các bác nhận của em 1 lạy

8. LQMH

LQMH Advanced Member

Vào đây không được chê Mci. . . hay nhắc đến người đẹp khác nhé, "dân chủ đến thế là cùng" :lol: :lol: :lol:

9. hoa audio

hoa audio Advanced Member

Tự ái dân tộc chứ ! Ka ka ka ! Thân !

10. Đức Sơn Tây

Đức Sơn Tây Advanced Member

Em là em cứ like cho bác tadyellow đấy...!

11. Đức Sơn Tây

Bác tadyellow à, e đang dùng c28 vs mc2205, nay muốn nâng cấp pre lên một chút và đang lưỡng lự giữa c29, c32. Xin bác chia sẻ chút nên chọn pre nào ạ...? Thanks bác!

12. November_Rain

November_Rain Advanced Member

Theo e, nếu bác thích đồng bộ thì nâng cấp lên con pre C32.

13. Tuan TLSQ

Tuan TLSQ Advanced Member

Haiz....khổ thân nhà Mc quá, e thì ngược lại rất hài lòng với Mc275- C220 (e đã thay hết bóng Tele với Mullard) -JBL 4343, e chỉ đang vật vã với phần mềm LP thôi các bác ơi :lol:

14. Đức Sơn Tây

Vâng, thanks bác ah...e cân nhắc...

15. LQMH

LQMH Advanced Member

C48 vs C2500 như thế nào bác? cho em tí nhận xét. Thanks.
    Có lần nghe ghép tạm ở 1 shop, với cặp Power đèn của VTL.
    - Khi ghép với C2300: dải trên long lanh, tiếng sạch, chi tiết rất tốt.
    - Khi chuyển qua Pre Krell KAV-280p: (tầm giá thấp hơn C2300) dải trên "giảm" nhiều, nhưng bass tròn, chắc nịch..., có vẻ hợp để nghe pop, rock...
    Đánh giá nhãn hiệu thiết bị nào đó hay or dỡ là hơi chủ quan; nếu nói hợp (or không) với gu nghe hay dòng nhạc thì nghe hợp lý hơn, vì bass không là tất cả?

16. Hungct

Hungct Advanced Member

Re: McIntosh Bang Hội đây

Thực ra em... thiếu cái pre, và nghe ngóng từ các bộ người ta chơi re pow Mcintosh, thấy về tổng thể Mc hơi mõng tí (vì kiểu thiết lập của hãng là vậy ) và em đang tính cách học của ai đó vô tình lụm được bí kíp khi kết với pre lai nào để bồi bổ cho tiếng trầm hay thêm nữa ấy ... Còn ko thì em sẽ múc C48 vì thích nghe bốc tí thay cho êm dịu đèn C2500...

17. LQMH

LQMH Advanced Member

Em cũng đang thiếu cái Pre, đang dùng Vol của Accu DP-600 cho cặp MC-501 - tiếng có vẻ hơi nặng, kém long lanh... nên em cũng nghía một cái Pre để xử lý.
    Em cũng dự định C-48.
    Mci thì ra chất âm Mcintosh, tầm giá Mci thì ra chất lượng Mcintosh thôi.
    Trước đây em có nhờ một bác thử dùng Vol của DP-700 đánh trực tiếp Power Leben CS-1000. Bác ấy cũng nói là tiếng nặng hơn khi qua Pre của Leben.

18. ngockcntb

ngockcntb Advanced Member

Cơ cấu lại dàn máy, em cho ra đi power MC252, Mời các Bác có nhu cầu, em sẽ fix giá hợp lý cho các Bác có thiện chí và niềm đam mê Mcintosh.
    buysell/single_ad.php?ad_id=34713

19. Hungct

Hungct Advanced Member

Em đoán chắc là bác đang dùng dây của Transparent, hơi nặng và ít long lanh.
    Tuy là thiếu pre nhưng em lại đầu tư ... dây: ic valhala, sc venustas luminist cho kết quả khá hài lòng, vừa long lanh vừa sâu lắng, bass rất ok => tạm quên cái pre chờ nghiên cứu pre độc dược ...

20. tuongphong86

tuongphong86 Advanced Member

Bác hungct tính chơi pre độc dược nào vậy

21. Hungct

Hungct Advanced Member

Thì vẫn đang nhảy qua nhảy lại các topic để mò mẩm tin tức thui à, đang ước một con dac có pre đúng nghĩa để có thể hạ bệ được em Wadia 321 cho cuộc chơi nhạc số ngày càng nâng tầm, chứ hiện nay cả cd có dac hay pre có dac vẫn chưa đạt chính quy như cdplayer và preampli. Nhân tiện hỏi thăm bác hiện đã bước qua S7i hay K01 chưa vậy? Bóng bàn của 2500 có thay đổi jì ko?

22. tuongphong86

Em nâng cấp K01 rồi, pre vẫn xài bóng theo máy

23. Hungct

Hungct Advanced Member

Congratulation! Đồ đỉnh để có cd lẫn nhạc số

24. tuongphong86

Có ai biết cách cài driver k01 cho máy tình k vậy, em lên trang wep của hãng tải driver về rồi setup vô máy tính mà vẫn k nhận con k01

25. dcdk

dcdk Advanced Member

Bạn coi đang xài windows gì và download đúng driver cho windows đó cài là ok (coi chừng nhầm windows 32bit và 64bit). Sau khi cài xong gắn dây kết nối với máy tính là sẽ nhận thiết bị (K01) thôi.

Share This Page

Loading...