McIntosh Bang Hội đây!

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by ngtatliem, 3/12/07.

1. tranthuy

tranthuy Advanced Member

khiển thế nào bác, bấm hướng thẳng rm vào computer?

2. dungkts

dungkts Advanced Member

Anh em VN mình dùng Mcintosh rất nhiều, có group trên FB để giao lưu gần gũi hơn không các bác nhỉ?

Đức Sơn Tây likes this.
  3. tct

tct Advanced Member

Em cũng băn khoăn giống bác này

4. vnguyen1234

vnguyen1234 Advanced Member

Tôi cũng đang xài MA7900, đọc bài của Bác rita06, tôi thử thì thấy đúng như vậy. Vì computer của tôi để gần amp, nhưng tôi vẫn hướng remote về phía amp.

5. tranthuy

tranthuy Advanced Member

Không được rồi bác ơi, em vừa thử. Amp của em cũng là MA7000 ;)

6. trucmai

trucmai Advanced Member

Vậy là phải MA7900 ! :p

7. AudioABC

AudioABC Advanced Member

Mình lâu nay xài remote cho MA800, bọc trong giấy nilon. Hôm nay tháo bọc nioln ra thay pin mới phát hiện remote bị dính một lớp mỏng chất dính tự như màng cao su. Dùng xăng và xà phòng chùi thử thì không sạch được. Nó không ảnh hưởng gì đến remote nhưng cầm thấy kg thoải mái bàn tay. Có bạn nào xài remote bị trường hợp tương tự, xin chỉ giúp các xử lý.

Xin đa tạ.

8. lenamvl

lenamvl Advanced Member

Huynh dùng Axeton hoặc Benzen tẩy là sạch ngay . Lâu không gặp , huynh khỏe không ??

9. AudioABC

AudioABC Advanced Member

@lenamvl

Cám ơn anh, tôi vẫn vậy. :D
    Để tôi dùng acetone chùi thử xem sao.
    Tks

10. Minhquang_JG

Minhquang_JG Advanced Member

các bác tiền bối cho em vài lời về con ma 6400 và 6500 với. em thấy ruột gan nó lèo phèo quá mà có một cục biến áp. giá tầm 47-50tr có đáng ko ạ. thank các bác .em dung voi jbl 4312x.l100,100c

Last edited: 24/10/17
  11. hpmen79

hpmen79 Approved Member

Các bác cho em hỏi chút. em đang có cặp JBL4343 rồi đang ngắm pow MC2300 nhưng mặt của pow này ghi Gold Limited, em tìm thông tin mà ko thấy có phiên bản này. Bác nào rành cho em hỏi MC2300 có phiên bản giới hạn này ko và ghép với 4343 nghe ổn ko ạ. Cảm ơn các bác.

12. dungkts

dungkts Advanced Member

Cẩn thận do pin dùng lâu bị chảy nước ra nguy hiểm lắm bác ơi. chảy vô mạch có thể gây chập mạch hoặc ăn mòn lớp vẽ trên mạch đó. Em cũng hay bóc nilon để bảo vệ và có lần dính nặng, phải tháo hết mạch ra vệ sinh và sấy khô mãi mới được hix hix

13. AudioABC

AudioABC Advanced Member

@dungkts

Cám ơn bạn nhiều.
    Thân

14. Lockheed Martin

Lockheed Martin Advanced Member

Remote McIntosh mình thấy hầu như cái nào cũng bị vậy hết. Có mấy cái sau này nó đổi kiểu khác nên không biết sao.
    Cám ơn.

15. duclele

duclele Approved Member

Các bác cho em hỏi. Em thấy loa Mcintosh cũng hay mà sao không thấy các bác review cho anh em.

16. Shinyata

Shinyata New Member

Em đang định mua con pre mcintosh c11 của người bạn,các bác cho em hỏi con pre đèn mcintosh c11 có hay không? Có so sánh ngang hàng với c22 được không vậy? Hỏi thêm là mcintosh mc275 so với cặp mono block mcintosh C75 thì cái nào dữ dội và giá trị hơn các bác

17. Lockheed Martin

Chào bạn, bạn có thể nói rõ hơn là C22, MC275 và MC75 đời nào. Vì C22 có 3 đời, MC75 có hai đời và MC275 có đến 6 đời.
    C11 và C22 đời cổ đều hay, nhưng C22 đẹp hơn, nổi tiếng hơn. Cặp đôi C22 và MC275 có thể được xem là một trong những huyền thoại.
    MC75 nếu chạy mono block thì hay hơn MC275 bạn ạ.

Thân.

18. Shinyata

Shinyata New Member

Chắc là mình đang nói đến c11,c22,mc275,mc75 đời cổ,đời mà ờ trong là bo mạch thủ công hàng dây điện qua lại,chứ mình không có thích cái đời mới bo mạch in,nhìn ở trong rất rổng ruột.
    Bác có thể nói rõ giữa phần mc275 và mc75,ý nghĩ mono block là gì? và tại sao bạn nói đánh theo kiểu mono block hay hơn là sao,đánh theo kiểu mono block hay kiểu bình thường thì 2 kênh left và right phát ra cũng 2 loa như tất cả thôi mà

19. Lockheed Martin

Hàn dây trực tiếp là McIntosh cổ rồi, mấy dòng bạn kể ở trên thì phiên bản cổ hay đó, nhưng hơi khó tìm.
    Mono block là hai amplifier, mỗi cái có bộ nguồn riêng, mạch riêng, để xa nhau. Kết quả là không bị nhiễu âm giữa hai kênh, bộ nguồn sẽ cấp điện độc lập cho từng kênh nữa, căn bản là như vậy.
    Nếu có điều kiện thì nên chọn C22 và MC275 hoặc MC75 thì thật là tuyệt vời đó bạn.

Thân

20. Shinyata

Shinyata New Member

Cám ơn bạn tư vấn rất rõ ràng,mình thì đang xài 1 cặp mcintosh mc75 và mcintosh mx110,mình đang có đài mua mcintosh c11,mình lên google search quá trời về c11 và c22 thấy 2 cái cũng hao hao giống nhau,chỉ khác mỗi cái mặt tiền,còn ruột thì và mặt sau gần như nhau,cũng là 6 tubes 12ax7 như nhau,mình nghĩ tại c22 nó là hàng hotttttt được cả thế giới tôn thờ huyền thoại quá nên giá nó quá căng.Hồi trước mình đi tìm cái pow mc275 quá trời không có mua được,bất chợt xuất hiện mc75 nên mình chơi luôn,đến tận bây giờ mình cũng không hiểu mc275 và mc75 ai hơn ai chổ nào nên mình lăng tăng muốn tìm hiểu cho rõ ràng

Đức Sơn Tây likes this.
  21. bao duc

bao duc Advanced Member

Mình muốn nâng cấp dây nguồn cho Amply MA 7000, dây loa và dây tín hiệu mình đang dùng Transperents Ultra MM2. Các bác tư vấn giúp dây nguồn nào hợp với MA7000 ah

22. Lockheed Martin

Như vậy thì bộ dàn của bạn ổn rồi, không cần thiết phải lăn tăn nữa, bạn có thể cho biết hiện đang sử dụng loa nào không, và đang ở đâu, vì nếu có dịp thì mình cũng muốn nghe thử.

Thân.

23. Shinyata

Shinyata New Member

Mình đánh với loa 801 matrix anniversary,mình từ xưa giờ chỉ chơi mỗi loại loa BW seri 8,mình ở quận 7 sài gòn

24. Lockheed Martin

Amplifier cố chơi với loa xưa, bạn có bộ dàn tốt rồi, để tiền mua bóng là được, khỏi lăn tăn, nếu có dịp xuống Mỹ Tho, mời bạn ghé mình giao lưu.

Thân.

25. Lockheed Martin

Mình và một vài người bạn xài dây nguồn Shunyata với McIntosh thấy rất ổn ạ.

Trước kia mình cũng dùng dây loa và dây tín hiệu Transparent MM2 cho bộ dàn, nhưng khi chuyển sang dây loa và dây tín hiệu Zitron của Shunyata thì thấy hay hơn nhiều.

Hiện tại mình đang dùng toàn bộ dây Zitron của Shunyata và chưa có ý định đổi qua hãng khác.

Thân.

Share This Page

Loading...