McIntosh Bang Hội đây!

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by ngtatliem, 3/12/07.

1. lenamvl

lenamvl Advanced Member

Nói thêm là mấy năm trước khi tìm loa nâng cấp thì tìm mãi chẳng được con loa ưng ý .Con ưng ý thì tiền cao quá , con vừa tiền thì tiếng lại kém .
    Mất cả năm mới thấy con Chario Pegasus. Con này 3500 us nhưng do để triển lãm nên giá còn 3000 .Mua về nghe ưng ý nhưng cảm thấy nghe Rock Metal chưa đã vì bass chưa thật sâu .
    Tính mua thêm sub Rel nhưng do nhà không rộng nên đắn đo .Sau khi tìm tạp chí đọc thì thấy có 2 tác giả khen Ursa Major quá trời nên quyết định gom tiền mua em này .Chờ tới đầu năm 17 thì shop nhập về 5 con .Mới có hơn 1 tháng mà 4 em lên đường rồi . Còn em cuối cùng thì nhân viên bảo nếu không lấy ngay thì sẽ có người tới lấy .Gom mãi vẫn không đủ thóc nên tâm sự với chủ shop .Bác chủ nói ngay nếu còn thiếu cỡ 1 ngàn thì trả sau cũng được vì shop chưa có kế hoạch nhập ngay .Thế là mua luôn , có kịp nghe thử đâu , toàn nghe qua tạp chí .Không ngờ về nghe hay như sách viết .
    Đúng là trong năm 2018 không thấy shop nhập về . Sang năm 19 có nhập về không thì chưa biết

2. Trinhrelax

Trinhrelax Advanced Member

JBL oánh với dòng này hợp k vậy các Anh? JBL4341 ạ giống như 4343 nhưng thùng sâu hơn tý.

3. Autoban

Autoban Advanced Member

Thấy bác tán dương con Ursa major này quá làm ae bắt đầu thấy bij thu hút. Con này o nhà mình có chỗ nào nghe thử dc ko bác? Coi hình em thấy nó có tới 6 cọc loa vậy nó là biwire hay triwire vậy bác?

4. Long Tran

Long Tran Advanced Member

Cảm ơn Bác rất nhiều; Chúc Bác luôn Mạnh khỏe.

5. lenamvl

lenamvl Advanced Member

Nó xứng đáng được tán dương mà .Con này có 2 cách đánh . Một là Biwire và hai là Onewire .Bạn cứ gõ Chario Ursa Major sẽ có đầy đủ thông tin cho bạn .
    Ở HN thì có chỗ nghe thử - Thiên Hà Audio - , còn ở SG thì không vì Audio Choice nhập về con nào hết con đó nên có dư mà thử đâu .
    Tên con loa này dịch ra tiếng Việt là Đại hùng Tinh . Nó xứng đáng với tên gọi đó

Autoban and Long Tran like this.
  6. Schumacher

Schumacher Advanced Member

Hi các bác,

Em đang muốn trải nghiệm McIntosh nên đang tìm Pre C2500 hoặc C2600
    Bác nào muốn để lại cho em xin thông tin với ạ.

THANKS

7. travidu

travidu Approved Member

Các bác cho em hỏi em có bộ pre pow c28 và 2105 MC, em đang định mua con JBL 65, bass 40. Các bác cho em hỏi bộ pre pow này có tẩn đc quả loa này ko?

8. khann1

khann1 Advanced Member

Trên Mcintosh bang hội có cụ nào đang trải nghiệm MA9000 ko cho em xin ít review. Có khác nhiều với phiên bản tiền nhiệm MA8000 ko?

Đức Sơn Tây likes this.
  9. cnfan

cnfan Advanced Member

Pre C2600 của Mcintosh mình thấy có ngõ vào usb để chơi định dạng DSD, flac lên đến 32/385hz vậy có cần DAC rời không các bác hay chỉ cần music server là cắm thẳng vào Pre luôn vậy?

10. tranhuyhong

tranhuyhong Advanced Member

Em cần tìm mcintosh ma7000,hoặc 6900 cụ nào dư báo em nhé dt 0982378517

11. nk31

nk31 Advanced Member

Em có đôi watt puppy 6 xin hỏi các bác mc có hợp với loa winson ko ạ . Tks .

12. lenamvl

lenamvl Advanced Member

Hợp hay không do tai của bạn quyết định .
    Năm ngoái mình tính mua Wilson nhưng khi xem kỹ thì đó là Watt Puppy 6 chứ không phải là Sasha I nên không mua

fleethl likes this.
  13. cnfan

cnfan Advanced Member

cho mình hỏi từ pre C2600 kết nối sang power 1.25kw mono block dùng dây power control để nối chung remote thì sẽ nối từ đâu đến đâu vậy nhờ bác chỉ giúp.Theo sơ đồ thì mình sẽ nối từ pre 2600 cổng power control TRIG 1 sang power amplifier jack cắm power control In 1. Tuy nhiên còn cái power 2 thì nối như thế nào mình không thấy hướng dẫn nên chưa biết cắm.

Cám ơn

14. nk31

nk31 Advanced Member

Em đang ghép với nagra mpa 250 nhưng vẫn thấy thiếu thiếu gì đó . :)

15. duyloi

duyloi Advanced Member

Mid , trường âm 4343 hơn 4341 một chút .

16. dungkts

dungkts Advanced Member

Ko cần DAC rời nữa cụ nhé.

17. dungkts

dungkts Advanced Member

Cụ trả lời lạc đề thế. Ai nhờ so với 4343 đâu hihi. 4341 giá cao hơn 4343 nếu cùng nguyên bản và độ cũ ngang nhau thì ko có chuyện nó kém 4343 một chút :)

18. batuocbongdem

batuocbongdem Advanced Member

Cụ có 2 cách cắm. 1 căm pre c2600 nó có đên 4-6 cái uot. 2 là căm vào pow luôn có uot ây

19. fleethl

fleethl Advanced Member

Bác làm ơn cho em hỏi:
    Hiện em đang ghép 2 cái này với nhau (pow MC-7150 với pre MX-118), về điều kiện và khả năng nghe thì với em là tạm ổn (vì ko ổn cũng phải ổn hiii)
    - Nhưng cái pre MX118 của em thì thấy có mấy thắc mắc:
    1. Giá xuất xưởng $3000 đắt hơn cả C34, C38....tuy nhiên tại Vn thì giá bán của nó lại thấp hơn nhiều.....?
    Vậy có phải vì con MX-118 này là Tunner nên nghe nhạc không hay bằng mấy dòng Cxx kia nên giá nó thấp hơn phải không?
    2. Mà con MX-118 này thì lại điện 220v; vậy có phải là nó bị làm lại điện không ạ? hay nó làm sẵn điện 220v?
    3. Con pow MC-7150 của em điện 110v hay 117v gì đó; thì có nút (lẫy) chuyển về điện 220v không?
    (vì em muốn cắm 2 cái vào nhau đc không? để khi dùng remote tắt pre thì pow nó cũng tắt luôn)
    4. Điện nhà em luôn ở 230 - 231v thì thiết bị 220v có ảnh hường nhiều không?
    ....
    Bác có thể cho em một vài kinh nghiệm không ạ? 7150.png MX118.png

20. lenamvl

lenamvl Advanced Member

Mình cố trả lời ngắn gọn :
    Con MX 118 là A/V tuner và có 6 kênh nên giá gốc cao hơn nhưng không hay bằng con pre C 38 nên con C 38 cũ giá cao hơn là đúng .
    Điện nhà sx ghi 220 nhưng xài 230 không sao vì nhà sx cho phép điện +,- khoảng 5 % .
    Không rõ bạn mua đồ giá bao nhiêu nhưng thấy toàn đồ cũ sx năm 1992 - cách đây 25 năm . Nếu bạn ở SG bạn mang con pre của bạn so với con Metis sx cách đây 4 năm , giá cũ có 1000 đô đọ thử xem sao ? Theo mình con pre đời mới sẽ hay hơn thấy rõ .
    Hoa Hậu đẹp thật nhưng sau 20 năm sẽ xấu hơn em người mẫu chân dài mới 20 tuổi

fleethl and Autoban like this.
  21. Autoban

Autoban Advanced Member

Rất trực quan sinh động!

fleethl likes this.
  22. fleethl

fleethl Advanced Member

Em cảm ơn bác rất nhiều.
    Em xa bác hơn nghìn cây số rồi ạ
    em mới chơi nên cũng lơ ngơ, tìm hiểu thông tin trên mạng rồi mau thôi ạ
    Đồ như bác giới thiệu thì toàn hàng mới, nhưng cũng ít người bán, ít người chơi vì giá nó chắc cao.

Cơ bản thấy nhiều người còn mua những con Amply khủng của sansui g9000, G20000 tầm 40 tuổi...cũng giá hàng trăm triệu, nên em thấy có loại này em nó mới 25t thì cũng hơn mấy cái kia nửa tuổi rồi...hiii.
    giá mau thì em không biết là hợp lí hay chưa:
    - Pow MC-7150 = 34
    - Pre MX- 118 = 23
    ....

em cũng thích hàng mới lắm nhưng giá nó không đủ tầm với ạ;
    p/s: Con pow của em điện 110v thì có chuyển về 220v đc không ạ?

23. lenamvl

lenamvl Advanced Member

Tiếc là bạn ở xa quá nên mình chỉ giúp đỡ bằng lời .
    Power Mc Intosh nếu chỉ làm cho điện 110 thì chịu khó mua ổn áp Lioa chuyển sang 110-220 V là tiện nhất .
    Anh bạn mình mới mua con ampli đèn sx năm 2017 giá 57 tr mới tinh nguyên thùng . Hiện rất hài lòng nên trả ơn mình bằng 1 chầu cf .
    Ở xa HN và tp HCM phải nói thiệt thòi thật

fleethl likes this.
  24. fleethl

fleethl Advanced Member

Cảm ơn bác rất nhiệt tình chỉ bảo
    - NÓi chung là tỉnh lẻ nên nhiều cái thiệt.....hơn mỗi cái là không khí nó nhiều hơn thành phố bác ạ...hiii
    Em cũng thích hàng mới, vì cũng một số người khuyên dùng đồ mới...nhưng ở VN nó nhiều tiền lắm bác hic hic
    Mỗi người có 1 gu riêng....nhưng nếu em mà có tiền em cứ đời cao (mua dùng rồi thôi ạ) mà chơi cho an tâm. Vì em nghĩ, đồ mới thì công nghệ mới....chắc nó phải hơn cái này hoặc cái kia.
    p/s: em thấy triển lãm AV vừa rồi có cái loa của Ý giá từ 210, xuống 126....rồi vừa shop Sài Gòn Audio xuống còn 63 triệu. Không biết (nếu có tiền) có nên mua không bác nhỉ???

https://thienhaaudio.vn/san-pham/loa-rossofiorentino-volterra-demo/
    http://nghenhinvietnam.vn/tin-tuc/a...nhieu-san-pham-giam-gia-len-den-50-47358.html loa.png l2.png

25. lenamvl

lenamvl Advanced Member

Theo mình nên mạnh dạn mua .Nó đại hạ giá vì hãng này chưa nổi tiếng , người Việt chưa biết . Nếu có tiền đến nghe thử , hay thì mua , không hay thì thôi .Tuy nhiên loa 6 ohms với độ nhạy 87 dB hơi khó đánh .
    Buôn bán đồ Audio rất khó nên nhiều khi các Shop phải xả hàng để cắt lỗ

fleethl likes this.

Share This Page

Loading...