McIntosh Bang Hội đây!

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by ngtatliem, 3/12/07.

1. caithang

caithang Advanced Member

Chui đầu vào chơi audio thì đã là u mê rồi mà các bác :D
    Có rề hay k có rề đã bàn luận quá nhiều rồi chả đáng phải tranh luận nữa, tùy hỉ :D

@ : cho em hỏi với các dòng MC 22xx, mức độ nóng của sò đến thế nào ạ, hơi ấm ấm hay nóng hẳn ? Cám ơn các bác

2. Thành JBL

Thành JBL Advanced Member

@Caithang :Hơi âm ấm bác ơi , em đang dùng Mc2205 mà

3. thongnga

thongnga Advanced Member

Trước em có chơi trực tiếp từ cd tới pow thấy nguy hiểm làm sao ấy
    phải có cả pre thì mới hay được

4. caithang

caithang Advanced Member

Nguy hiểm thế nào bác ? Hay bị hỏng thiết bị ?

5. cong_nong_dau_ngang

cong_nong_dau_ngang Advanced Member

quân sư cũng mc intosh rồi à

6. musique

musique Advanced Member

Em đồng ý với bác Nam, nhìn chung đã power là phải đi với pre, em thấy nghe thẳng từ CD mà không qua Pre thấy tiếng ra thiếu control lắm, mộc nhưng dại dại thế nào, có pre vào thấy tiếng có kiểm soát và êm hơn hẵn, em không nói riêng cho Mc mà nói chung. Xét về kinh tế và kỹ thuật thì người ta đã chia ra rõ ràng từ xưa đến nay
    - CD + Integrate Ampli
    - CD + Pre + Power

Em vẫn mong các bác bỏ qua pre, giúp pre giảm giá cho em nhờ :lol:

7. lienthao

lienthao Advanced Member

Các bác ơi cho em hỏi MC 6900 có công tắc để tách re pow riêng ra ko ? hay phải rút cầu nối ạ ?? Em cảm ơn ! :D

8. Sanh Trang

Sanh Trang Advanced Member

Phải rút cầu nối bác à.Không có một hãng nào dám làm công tắc đâu? Trước khi rút cầu nối bác nhớ phải rút dây điện nguồn ra nhé.

9. lienthao

lienthao Advanced Member

Ồ ! thế thì dở nhỉ , Bác nói sao chứ Accuphase nó có công tắc đấy chứ ! Em thấy 407, 408,530,550.... đều có cả, rất tiện khi dùng làm pow đánh loa front khi xem phim. Nghe nhạc thì ta trở lại như cũ chứ cắm cắm, rút rút nó hư hết cả.

10. Sanh Trang

Nếu bác thấy không có công tắc,không phù hợp cách chơi của bác thì không nên dùng.Thiết kế công tắc để tiện dung cho người dùng nhưng lại có cái dỡ là khi bật công tắc nguồn điện vẫn còn trong máy.Công tắc là cơ. Nó thay đổi vị trí của dây mạch bên trong nên khi bật,chỗ nối nguồn có khi bị nẹt điện rất nguy hiễm cho transitor và linh kiện nhạy cãm bên trong.
    Nếu bác chơi ampli tích hợp có công tắc để dùng riêng phần pre.Bác đừng quên rút điện nguồn vài phút(vì tụ điện bên trong vẫn còn tích điện)trước khi bật.
    Hãng thiết kế ampli tích hợp họ cũng nghĩ là người dùng thỉnh thoảng mới xử dụng riêng phần pre.Việc cắm rút cũng có tác dụng là để người dùng cẩn thận khi thay đổi chế độ xử dụng.Như cái quay đĩa tự động đưa cần vào đĩa hát tiện thật còn cái quay đĩa người chơi cứ phải nhấc cần hạ cần khi nghe(có khi hạ cần không chính xác,đi ngay đầu kim dắt tiền)sao lại nhiều người thích và nó mới được coi là đồ chuyên dùng.

11. lienthao

lienthao Advanced Member

Chuyện là thế này các bác ạ ! Em rất thích con MC 6900 hoặc 7000 nhưng em cũng xem phim nữa, thế nên nếu tách rời phần nghe, nhìn thì phải dùng tới 2 cặp loa đặt phía trước, như thế thì cồng kềnh mà phí quá. Hiện em đang dùng Acc 407, lúc xem phim thì em cho nó thành pow. Các bác có cao kiến gì nếu em dùng qua Mc mà vẫn gọn như thế không ? Mà làm sao đừng rút rút cắm cắm em nó ko ? Vừa mắc công mà xót ruột lắm lắm !

12. Sanh Trang

MA6900 và MA7000 là ampli tích hợp chuyên dùng cho audio nếu dùng 2 chức năng vừa xem phim vừa nghe nhạc không có giải pháp tiện lợi và gọn.Bác chỉ có thể lựa chọn 1 trong 2 tùy thời điểm bác thích xem hoặc nghe.
    Cái pow MC7205 (5channel/200W/channel) thì may ra tiện dụng cho bác hơn (cái này hàng xài rồi có giá khá rẻ) nhiều tiền hơn,mới hơn thì chọn MC205.

13. Lduyvn

Lduyvn Advanced Member

pow pre.vấn đề gay nhiều tranh cải.nhưng em đã ngộ ra dc rồi.phải có pre thôi.ko có nghe ko thấy âm hình đâu cả.tiếng thì ko nét lắm.tóm lại nghe có pre tiếng vẩn rõ hơn.đó là theo cá nhân em thôi.còn các bác cứ tự khám phá thô e ko giúp gì được cả,

14. lienthao

lienthao Advanced Member

Là sao bác ? Ý bác có phải là trường hợp bỏ pre ra đánh direct thì ko hay bằng có pre hả ?

15. lienthao

lienthao Advanced Member

Mà Mcintosh ít người chơi lắm hay sao mà cái hội này lèo tèo thế ko biết !

16. Lduyvn

Lduyvn Advanced Member

uh.nhưng đó là của riêng em thôi.còn các bác kô thấy vậy thì e cũng bó tay.e cũng sài pow mcintosh sò.nhưng phối với pre đèn nhưng kô phải của mcintosh.

17. Lduyvn

Lduyvn Advanced Member

anh hội mình đâu hết rồi!!!! :?:

18. Thành JBL

Bác nói thế nào chứ? theo em rất nhiều anh em chơi Mcintosh nhưng do nhiều lý do khác nhau nên có thể anh em không post lên thôi , bản thân em cũng vậy...Trong SÀI GÒN có chú Sanh Trang sưu tập rất nhiều Mcintosh đó ...

19. Thành JBL

Em show vài hình ảnh để tăng thêm phần khí thế của Bang hội và hiện bộ này đang ghép Mono Block với JBL 4344

Attached Files:

20. huyvuacobac

huyvuacobac Advanced Member

Bác thàng JBL đổi níck thêm cái tanoy vô nữa đê.hehe

21. Sanh Trang

Xem hình ảnh bộ giàn audio của Bác Thành JBL, tôi nhớ đến một kỹ niệm khó quên.
    Số là vào năm 1996,tôi có chuyến công tác ngắn ngày tại NewYork.Sau khi xong việc,được bên chủ nhà tổ chức một chuyến tham quan thành phố.Tôi có đề nghị họ giúp đưa tôi đến chổ bán ampli McIntosh để mua 1 bộ về xử dụng vì quan hệ giữa 2 nước chưa bình thường nên loại hàng này của Mỹ chưa có tại VN.Nhìn cặp mắt tròn xoe lộ rỏ việc ngạc nhiên thích thú của họ tôi chỉ biết cười một nụ cười rất"ngoại giao" hàm chứa ngụ ý:Cái anh VC này không nhà quê đâu nhé.
    Đến cửa hàng đại lý McIntosh, khi tôi đặt vấn đề tìm hiểu các sản phẩm của McIntosh để lựa chọn cho mình 1 bộ để dùng và vì đi bằng máy bay tôi chỉ có thể mua đồ nhỏ thôi cho tiện việc mang theo hành lý.Một lần nửa tôi nhận được những cặp mắt tròn xoe và những nụ cười ngạc nhiên thích thú của các anh bán hàng.Tôi hỏi họ:Tại sao?Họ cho biết đối với người Mỹ cũng phải là người ham mê âm nhạc mới chơi McIntosh,số đông chơi hàng Nhật vì rẻ hơn và chỉ cần nghe tiếng xập xình xả stress là ok rồi.Thế là chương trình tham quan TP NewYork phải hủy bỏ một số nơi (trong đó có tòa tháp đôi) vì thời gian tôi được giới thiệu về sản phẩm McIntosh khá dài.
    Cuối cùng theo sự góp ý của họ tôi chọn mua cái pre C712,cái pow MA7100 và cặp loa LS310 mà theo họ là thích hợp nhất cho một phòng nghe trong gia đình(khoảng 20m2) Bộ này hiện nay tôi vẫn dùng và đặt trang trọng tại phòng nghe 60m2 của tôi.
    Tôi nghĩ nếu họ biết rất nhiều người ở vùng đồng bằng sông Hồng (như bác Thành JBL,bác thongnga...chẳng hạn) và các bác vùng đồng bằng sông Đồng Nai,đồng bằng sông Cửu Long vẫn có những bộ giàn đặc sệt McIntosh không biết họ còn ngạc nhiên thích thú đến thế nào?Và hầu hết các bác chơi McIntosh đều rất dể thương khiêm tốn không có tính khoe khoang như tôi.Đây là điều thú vị. :D

22. lienthao

lienthao Advanced Member

Kính các bác! Em có dự định mua MA7000 để ghép với BW804S hoặc 803S. Trong tầm tiền này nếu vẫn dùng Mc thì có phương án nào hay hơn không ạ ! Mong các bác giúp cho ít ý kiến !

23. musique

musique Advanced Member

Em chỉ có em MC 2100 cũ cũng không dám khoe ai, chỉ âm thầm thưởng thức âm thanh của em này, bác SanhTrang cũng gọi điện động viên ủng hộ, thấy thật vui :D

24. ly hung

ly hung Advanced Member

Bác Sanh Trang khiêm tốn quá thôi, :) em xin gia nhập hội với chiếc amp cỏ MA6800 :oops: hiện em đang ghép với JBL 4343B, nhận xét tổng thể âm thanh rất ấm áp và có chiều sâu, em đang rất hài lòng, có thể thời gian tới em sẽ nâng cấp lên MA6900, vì tiếng bass em thấy còn hơi thiếu thiếu một chút.

25. thanhphamthai

thanhphamthai Advanced Member

Re:

3 năm sáu quay lại (10/2009), 2 em này Mc 7150 và C36 vẫn còn y nguyên. Bác ấy vẫn không bán lẻ. Cả bộ 3000k. Chat kinh.
    Giờ những em pre C28,32,33,.. cũng khó tìm.
    Em vẫn ghép với Pre của bác Thi Văn. Nghe ổn kinh so với tai của em.
    Thanhpt

Share This Page

Loading...