McIntosh Bang Hội đây!

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by ngtatliem, 3/12/07.

1. fatman

fatman Advanced Member

Bác cho em hỏi giá MX110Z dưới 18tr thì mua ở đâu ạ , VN hay nước ngoài ạ ? Nó có còn hoạt động tốt không ? Bác mách em với .

2. habas

habas Advanced Member

_______
    Bác chịu khó mở tài khoản Ebay, sau đó tha hồ truy cập thông tin "sold item" để nắm thêm thông tin về giá cả.
    giá máy móc thuộc hàng Vintage dao động tùy vào thực trạng phong cách của em nó. Riêng Mcintosh MX 110 giá từ 700USD đến trên 1000USD. Như vậy 18tr là hợp lí phải không ạ .

3. fatman

fatman Advanced Member

Bác chịu khó mở tài khoản Ebay, sau đó tha hồ truy cập thông tin "sold item" để nắm thêm thông tin về giá cả.
    giá máy móc thuộc hàng Vintage dao động tùy vào thực trạng phong cách của em nó. Riêng Mcintosh MX 110 giá từ 700USD đến trên 1000USD. Như vậy 18tr là hợp lí phải không ạ .[/quote]

Vậy là giá bên trời tây rồi , em lại không có khả năng mua được hàng ở bên đó :D

4. bunhin

bunhin Approved Member

To: Bác Duclm:
    Bộ loa của Bác loại dữ, Hai loại đồ để kéo nó mà Bác đang định chọn cũng là thứ dữ luôn.
    MC402 công suất 400W/chanel. Đoạt The Absolute Sound Editor Choice A ward 2005.
    Bác đặt C 45 lên trên thì chẳng còn nói gì thêm ....
    Bác ngại rườm rà thì MA 7000 cũng ngon cơm với BW803, à cậu em này có 5 dãy equalizer cũng khá tiện nghe Bác và là loại mới sản xuất sau Mc402
    Còn lại thì cả hai đều nặng (Cả trong lượng lẫn túi tiền).
    Bác, Bác thử cái cho biết đi Bác

5. duclm

duclm Approved Member

Hôm qua em đi nghe thử ở Hoàng Hải rồi, với thể loại nhạc nhẹ như em thích thì 803S không còn gì phải bàn, tuy nhiên nó phát trên MCD 201, em phải thử nó trên MR 11S1 xem ntn để cho giống đồ mình đang có!

MA 7000 em cũng thử, tuy nhiên đối với thể loạii nhạc jazz hay loại rock thì bass hơi đục, em đoán do nó có 200w/ch
    với lại là integrated nên không thể bằng pre-pow được.

Buồn cười nhất là em thử đĩa Cánh Cung - Đỗ Bảo trên bộ dàn khủng: CDP: Wadia 581 - Pow: Mono Audio Note Conquest Silver - Pre: Audio Note M5 Line - Speaker: Avantgarde Duo. Nhưng nghe không yêu được, tiếng của bài Bức Thư tình thứ 2 của HQH không thể thoát ra được, cứ như ai bóp cổ. Âm hình tối, bass nông.

kính

6. lienthao

lienthao Advanced Member

Em cũng đang muốn sắm M402 và C46 để đánh 803D như bác đây ! :D

7. bunhin

bunhin Approved Member

Em đọc trên mạng và thấy có viết:
    Mc402 có chi tiết mặt kính như sau:
    "The new three dimensional glass faceplate ...."
    Có Bác nào xài qua và giải thích hộ, Nó có khác mặt kính của các sản phẩm MC khác không ạ.
    Kính các Bác.

8. duclm

duclm Approved Member

Em tưởng bác tậu lâu rồi chứ!

Em không hiểu C45 khác C46 ntn chỉ biết là C45 là 6 kênh còn C46 là 8 kênh!
    Có bác nào rành thì giải thích em với!

9. ngocdj

ngocdj Advanced Member

Phần mặt kính ở giữa 2 meter ( chỗ có chữ McIntosh) được làm nổi lên chứ ko phẳng như những đời cũ. Có vậy thôi chứ chẳng có gì đặc biệt.

10. duclm

duclm Approved Member

Cho em gia nhập bang hội với nhé:

X03SE + C45 + MC402 + 803D!

11. Loa ze

Loa ze Advanced Member

Bộ giàn ngon quá . Chúc mừng bác ! :D

Bác chơi Pre McIntosh thì làm em C2300 sẽ ngon hơn nhiều đấy. Sao bác ko lắp chân đinh cho em 803d, sẽ hay hơn nhiều nhiều nữa đấy :D

Loa center đặt giữa nó che hết cục Pow gấu rồi bác :(

12. ngocdj

ngocdj Advanced Member

Nice set up! Chúc mừng bác

13. duclm

duclm Approved Member

@ngocdj: Thanks bác!
    @loa ze
    Cái C2300 là tube mà nhà em có con nhỏ nó nghịch nên 1 lần nó bị bỏng tay vì nghịch cái Audio Note M5 rồi, cũng tube!
    Cái 803D em đã lắp chân nhựa rồi, chân đinh có khác không ạ để em thử.
    Cái Center em tính để lên giá và mod cái kệ để treo LCD lên ạ!

14. lienthao

lienthao Advanced Member

Bộ pre - pow này bác lấy hết bao nhiu thế ? Bộ này kéo 802D còn Ok nữa đấy !

15. lienthao

lienthao Advanced Member

Cái tivi nhỏ quá bác ? Hay là bác có màn chiếu ?

16. duclm

duclm Approved Member

Dạ em đang tính tiếp từ 40" lên 46"

Em cũng dùng EA3000E nữa ạ.

17. lienthao

lienthao Advanced Member

Bộ dàn của bác khi xem phim thì 803D là front đúng ko ? Khi đó bác dùng receiver là pre và C402 làm Pow hả ?

18. hutieumytho

hutieumytho Advanced Member

Chúc mừng bác tham gia Mac bang hội. Có ánh đèn xanh là thấy phê rồi. Mình nghĩ bác cần tiêu âm cho tường 2 bên loa.

19. duclm

duclm Approved Member

@lienthao: phương án đó em chưa có thử, không biết có cải thiện được gì không! hiện giờ em cắm cổng pre-out của AVR vào cổng VCR của Pre rồi xuống Pow = dây balance! Như thế thì chỉ cần chuyển sang VCR mỗi khi xem phim và khi nghe nhạc thì chuyển sang CD trên Pre, nhưng có hạn chế là nếu để volume trên Pre nhỏ thì tiếng các hiệu ứng trên phim cũng nhỏ, em toàn phải để lên 100 rồi chỉnh tiếng trên AVR. Còn để em thử PA cắm thẳng pre-out trên AVR vào Pow xem ntn!

@hutieumytho: thanks bác, em còn phải làm nhiều thứ lắm, phòng này không phải design cho nhe nhạc nên phải sửa nhiều, em làm tiết đất cho nguồn điện rồi từ từ tính tiếp bác ạ!

20. lienthao

lienthao Advanced Member

Nếu bác làm theo cách of em thì bác chỉ cần chỉnh volume trên receiver. Còn làm theo cách of bác hình như là không tốt cho amly...hư hỏng zì zì đó em không rõ. Trên diễn đàn có nói vụ này.

21. duclm

duclm Approved Member

Em đã cắm thẳng từ cổng Pre-out trên AVR vào cổng unbalanced trên Pow, cảm giác nghe thấy cũng OK và không bị mất tiếng hiệu ứng như trước (nếu cắm qua pre và bật volume trên pre nhỏ). Chỉ băn khoăn thêm là nếu quên không tắt pre và CDP vẫn bật trong khi đang xem phim thì Pow có bị làm sao không???

22. lienthao

lienthao Advanced Member

Hình như Pow có nút chuyển chế độ từ Balance sang Unbalance mà bác ? Vì mặc định nó ưu tiên cho Balance thì phải ? Còn thì dễ gì quên tắt hở bác ? Em nghĩ chắc ko sao. Nghe good hơn rồi phải ko !

23. duclm

duclm Approved Member

Ý em muốn hỏi là nếu trong trường hợp quên không tắt pre & cdp, tín hiệu vẫn xuống pow qua cổng Balanced mà tín hiệu từ AVR vẫn vào pow qua cổng unbalanced thì có làm sao không, có an toàn không? Em thấy có khi là cắm qua pre là an toàn nhất mà đỡ phải bật tắt cái nút chuyển Balanced input - Unbalanced input.

24. lienthao

lienthao Advanced Member

Không sao đâu bác, vì nếu bác ko chuyển Balance sang Unbalance thì Pow ko lấy tín hiệu từ RC. Chả có vấn đề zì cả. Không tin bác cứ thử đi ! Em nghĩ là nếu bác không chuyển thì nó không ra tiếng khi xem phim đâu !

25. hutieumytho

hutieumytho Advanced Member

Không nên cắm vào cả hai balance và RCA. Trong MC402 và MC501, pin số 2 của balance connector được nối vào RCA connector bên trong máy.

Share This Page

Loading...