McIntosh Bang Hội đây!

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by ngtatliem, 3/12/07.

1. duclm

duclm Approved Member

Thanks bác, em cũng đã đấu lại vào cổng Aux trên pre rồi, hơi lích kích tý nhưng an toàn. Với lại cứ hơi tý lại chạy ra chuyển Balanced - Unbalanced thì mất công lắm chưa kể nhỡ bị "xông" điện phát thì chít!

2. thanhphamthai

thanhphamthai Advanced Member

Em bổ xung cái hình, như này bác ạ:

3. bunhin

bunhin Approved Member

To Bác ThanhPhamThai:
    Đa tạ Bác về mấy tấm hình thuyết minh, Em còn thấy có khác biệt khi các Bác nhìn vào cái Vu metter của MC (Không nhận biết được vị trí đèn chiếu backline )và của Lu xman hay Accuphase( Nhìn thấy có nhiều bóng đèn chiếu ở nhiều phía) ...
    À, sao Mc không thiết kế thêm một công tắc ngắt khi cần để có thể cắt điện 2 đèn Vu này (ban đêm chẳng hạn...)
    Cảm ơn Bác. Chúc Bác Giáng Sinh vui vẻ.

4. ngocdj

ngocdj Advanced Member

Mcintosh đời mới ko dùng bóng đèn nữa mà dùng LED bác ạ. MC402 của e có nút tắt đèn nằm bên trái. MC252 &501 cũng vậy.

5. hutieumytho

hutieumytho Advanced Member

Không biết các bác biết không. Các bác xài B&W 800 series với Mac amp thì nên thử nối vào 4 Ohms, nối vào 8 Ohms nghe không hay. Tất cả loa 800 series đều có trở kháng xuống dưới 4 Ohms.

6. metalworks

metalworks Advanced Member

Hay hơn ở điểm nào? bác review cái được không để em thử

7. hutieumytho

Từ bấy lâu nay mình nối vào 4 ohms, nhưng tối hôm qua muốn thử 8 Ohms xem sao nên bỏ ra 1/2 giờ để so sánh. Nối 8 Ohms cho bass yếu hơn, còn tầng trung trở lên thì hơi rần, nghe không ấm có vẻ hơi sáng.

8. Loa ze

Loa ze Advanced Member

Từ bấy lâu nay mình nối vào 4 ohms, nhưng tối hôm qua muốn thử 8 Ohms xem sao nên bỏ ra 1/2 giờ để so sánh. Nối 8 Ohms cho bass yếu hơn, còn tầng trung trở lên thì hơi rần, nghe không ấm có vẻ hơi sáng.[/quote]

Em cũng đã thử vụ này và thấy rằng nối vào 4 Ohms độ động của giàn máy kém hắn so với 8 Ohms. Tiếng bì và tối lắm và lại phải cắm vội lại 8 Ohms :( . Em nghĩ nếu 4 Ohms hay hơn thì chắc chắn B&W đã ghi trở kháng 4 Ohms rồi.

Các bác dùng B&W và McIntosh cùng đấu thử và cảm nhận cho xôm nhé ! :D

9. hutieumytho

Bác Loa Ze xài 8 Ohms à? Mình thấy đa số mọi người dùng 4 Ohms. Bác Ron Cornelli nhân viên của McIntosh bên Audiokarma khuyên nên dùng 4 Ohms. Stereophile có review Mac MC303 và cũng nói 4 Ohms nghe hay hơn 8 Ohms.
    Đây là trở kháng của 802D do Stereophile đo

Attached Files:

10. duclm

duclm Approved Member

Em thấy đấu vào 4Ohms thì bị tiếng nhỏ đi, còn sân khấu có vẻ rộng ra.

11. hutieumytho

Bác nói đúng rồi. Tiếng nhỏ đi có thể là do khác gain. Bác chỉ cần tăng volume lên thôi. Bác có thấy âm thanh sạch sẽ hơn không?

Oh. Hôm nay có bác HuyHoang đến nhà chơi, chưa kịp để bác HuyHoang so sánh 8 Ohms và 4 Ohms thì bác ấy ra về.

12. atlantic

atlantic Advanced Members

McIntosh + Usher + Esoteric ở Quận 2, TpHCM

13. format

format Advanced Member

Vụ này thường mà, hàng trong nước đều có cả.

14. huyhoang

huyhoang Advanced Member

-Hôm qua Em và Bác Hiếu (Hủ tiếu Mỹ Tho ) có dịp gặp nhau ,rất cám ơn Bác và gia đình đón tiếp Em thật chu đáo,xin lỗi Hiếu vì Anh không thể nán lại lâu hơn ( vì hẹn với con gái chiều đi lễ 17g ) hẹn Hiếu hôm khác đến quậy phá nhiều hơn.
    -Gửi các fan cua Mcintosh vài tấm hình : Nhận xét đây là bộ dàn phối ghép rất chuẩn , Bác chủ rất cầu kỳ trong việc setup phòng ( tiêu âm vách , trần ) đều rất kỹ lưỡng , mặc dù chưa nghe thử so sánh 8 ohm và 4 ohm , nhưng cảm nhận của Em ngày hôm qua là rất tốt , 3 dãi đều tách bạch ,bass tròn căng gọn gàng ,dãi trên chi tiết cực kỳ .
    -CD đầu tiên thử là 1 CD của Diana Krall quen thuộc mà các Bác ai cũng biết : The Girl in the other room . Bài số 2 và 3 là 2 bài thu rất chuẩn , Em cố găng tìm lỗi của hệ thống Bác Hiếu :D , nhưng không tìm ra
    -CD thứ 2 Em chon CD mới của Norah Jones : The Fall ( CD này cực kỳ khó nghe bài 1 và 2 ) nhưng thấy bộ dàn thể hiện rất tốt , không rối 1 chút nào , nhất là dãi trầm.Ai lần đầu khi nghe CD này sẽ có cảm giác CD này không có chi tiết và hơi tối
    - Sau cùng Em thử 1CD của Ca sĩ Ngọc Anh :69'59" NGỌC Anh -Tình khúc Phú Quang (thâu trong nước ), Em thì ác cảm với các CD thâu trong nước lắm( Em xin lỗi) , nhưng hôm qua Em thật bất ngờ :Sao mà Ngọc Anh thể hiện các sáng tác của nhạc sĩ Phú Quang hay quá :giọng ca dầy dặn và quá cảm xúc , có bài chỉ có 2 cây ghita thùng(Kỷ niệm của Tôi , Khúc mùa Thu ) mà nhạc công nhấn nhá rất điêu luyện, hầu hết các bài điều hay , Em hứa khi về Việt Nam sẽ lùng ra CD này .
    -Tóm lại việc set up thì tùy thuộc vào gu nghe của từng người và phòng nghe + các thiết bị đi kèm ( dây dẫn ...), riêng Em thì Em hài lòng với hệ thống này .

15. huyhoang

huyhoang Advanced Member

-Gia chủ lấy cặp 804s làm surround và tiêu âm trần luôn cả sau bếp

16. huyhoang

huyhoang Advanced Member

-Xử lý phòng nghe : tiêu âm trần ngay vị trí trung tâm , tiêu âm 2 vách bên và cả tiêu âm góc chết ( giữa trần và vách đứng ) ,Bác chủ nhường cho Em vào vị trí ngọt nhất của phòng , Em ngồi vào thấy chổ ngồi bị lún sâu hơn 2 ghế kia , chứng tỏ gia chủ giành khá nhiều thời gian rảnh để nghe và hoàn tất bộ dàn

Attached Files:

17. huyhoang

huyhoang Advanced Member

-Em và Bác chủ :Hiếu cao hơn Em 2dm vậy mà ngồi vào vị trí giữa ( điểm ngọt ) thì lại thấp hơn Em :lol:

Attached Files:

18. Cau Yem

Cau Yem Advanced Member

Huy Hoàng trông có vẽ già ho+n năm ngoái một tuổi! :D

19. dinhvannam

dinhvannam Advanced Member

Bác HH chịu lạnh kém hơn bác Hiếu rồi :D chuyến đi này nhớ kiếm món gì độc xách về anh nhé.

@hutieumytho : Bác Hiếu nhìn phong độ nhỉ, mấy cái miếng tiêu âm đó bên VN này giá cao lắm, em thèm :cry:

20. musique

musique Advanced Member

Bác HH qua Mỹ nhìn phong độ hơn ở VN :lol: , tuần trước còn ngồi nhà em tuần này bác đã ở Mỹ rùi đúng lá quả đất phẳng, bác Hiểu phải cẩn thận tai bác HH là thính lắm đấy :D

Have a good trip, A Hoàng!

21. huyhoang

huyhoang Advanced Member

-Bác Cau Yem : Dạ chính xác Anh Liêm à :lol: , Em thèm qua SJ để ra mắt các trưởng Bối vùng "Thung Lũng Hoa Vàng " quá , chắc phải xắp xếp đi chứ sợ bị các Bác rầy quá .
    -Bác Nam : mua đồ Audio ở bên này cũng như ngồi bên VN mua thôi , đâu có khác gì đâu , mua đồ Audio xách về nhiều quá bị Bà Xã cúp không cho qua nữa thì khổ
    -Bác Musique : Khôi à đi cũng khổ chứ có sướng gì đâu , bên này lạnh chịu không nổi check vé về sớm mà không còn chổ , "hẹn gặp nhé giữa Sài Gòn "

22. hutieumytho

Bác Huy Hoàng vừa thính tai lại viết review y như dân pro. Em phải đề nghị bác Huy Hoàng cộng tác với tạp chí nghe nhìn mới được. :D

@dinhvannam: mấy cái tiêu âm thật ra mình không muốn mua nhiều như vậy, nhưng tụi ASC không chịu xé thùng ra bán từng miếng mà chỉ bán nguyên thùng.

23. CUCAI_HN

CUCAI_HN Advanced Member

24. ngocdj

ngocdj Advanced Member

Ái chà ! Phòng nghe của bác Hiếu trang bị đầy đủ quá, nhìn phát thèm. Hôm nào con CDP của e về e phải thử cái vụ 4ohm, 8ohm xem nó thế nào mới được.

25. lienthao

lienthao Advanced Member

Nếu cùng đánh với B&W 802D thì Mc402 với Mc501 x 2 có chênh lệch nhau nhiều lắm không các bác ? Bác nào có kinh nghiệm cho em vài lời với ạ ! Em rất cảm ơn !

Share This Page

Loading...