McIntosh Bang Hội đây!

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by ngtatliem, 3/12/07.

1. hiencao713

hiencao713 Advanced Member

coi lộn cứ tưỡng 7270 :D

2. KHANHHUNG AUDIO

KHANHHUNG AUDIO Shop

:D Bác này vui tính thật ! Vậy khoảng cách lớn (tới 600 ) là máy bị cháy sò so với máy zin hả bác :mrgreen: ?

Attached Files:

3. dinhvannam

dinhvannam Advanced Member

Anh cứ chơi và nghe thêm 1 thời gian nữa sẽ có câu trả lời đấy anh ơi :wink:

Không riêng gì anh mà tất cả các bác trong đó có em cũng từng tự đặt câu hỏi là có cần phải tốn tiền cho dây rợ không ? rất cần đó anh. :arrow:

4. thongnga

thongnga Advanced Member

Vửa rồi em mua tạm pre audio note M1 line ghép với MC 275 và 4428
    Nghe không hợp lắm, em cứ thấy thiếu cái gì đấy
    Hic :?

5. dinhvannam

dinhvannam Advanced Member

Tai bác Thông bi jo thính hơn trước nhiều lắm rồi, em mách bác cái này nhé, nếu không phải coi như em chưa nói :D

ĐỔI CẶP LOA KHÁC ĐI.

6. thongnga

thongnga Advanced Member

Loa thì em nhắm được rồi nhưng chưa có tiền

Khi nào mua được pre mcintosh C220 hoặc C2200 em mới tính đến loa bác ạ

7. thinhgia

thinhgia Advanced Member

Em nhớ là đã từng được nghe cái C2200 rồi,nhìn thì hoành tráng,nghe thì thôi rồi :(

8. format

format Advanced Member

Tai còn trẻ thì chơi cặp power bán dẫn, đánh cho nó có lực, thỉnh thoảng còn chơi pop, rock thể dục tai chứ :lol: Thấy bác cứ loanh quoanh mãi. Mà bác cứ thích chơi đồ mới là lâu được sắm đồ đó nha. :D

9. KHANHHUNG AUDIO

KHANHHUNG AUDIO Shop

:D Bác Nam nói hơi thiếu ý chút (em sorry trước :p ) , những giàn máy đời tương đối lớn , giá trị cao thì mới nên tốn tiền về dây nhợ (như giàn bác Nam chẳng hạn) bởi khi đã gắn vào rồi thì chỉ có móc túi trả tiền vì chẳng thể nào rút ra được ! Trái lại , những bộ máy quá cổ , hoặc đời nhỏ thì sự cải thiện không đáng kể dù gắn thêm dây khủng .
    Tuy nhiên , với những bác chưa thử qua hoặc không tin vào sự "huyền ảo " của dây nhợ thì sự phán xét có vẻ chủ quan củng là thường tình thôi ạ . Như bác Nam nói ở trên : Anh chơi thêm một thời gian nữa sẽ có câu trả lời đấy anh ơi ! !! :idea:

10. quynhnguyendinh

quynhnguyendinh Advanced Member

Xin chào tất cả các bác trong bang hội. Hiện nay em đang dùng cặp loa JBL4344 đánh với Mc 7270 va pre C34V nhưng nghe không ổn lắm,em định sắm thêm 1 em Mc 7270 về để đánh mono block không biết có được không ạ?rất mong nhận được sự chỉ giáo của các bậc tiền bối.
    Em xin cảm ơn.

11. halong_audio

halong_audio Advanced Member

Chào các bạn, hãy lì xì đầu năm cho mình một chút đánh giá, so sánh về Pre Cary SLP98P với McIntosh C46, xin cảm ơn!

12. halong_audio

halong_audio Advanced Member

Sao lại không ổn hả bạn, McIntosh 501 ghép với Kingdom 15 là hợp quá đi chứ theo mình còn hợp hơn là ghép với Thiel đấy, các Audiophile xứ sở mặt trời thường ghép McIntosh ghép với Kingdom đó mà, tuy nhiên theo thiển ý của mình thì để ghép Kingdom 15 với McIntosh MC 402 là phù hợp nhất đó (Công suất tương hợp, tiết kiệm kinh phí) còn mọi thứ khác là như nhau vì cùng họ McIntosh mà.

13. daidq

daidq Advanced Member

Đúng vậy bác ạ, hôm trước Thắng phố Huế cũng cho em xem tạp chí audio của Nhật nó ghép kd15 với mc1000, nhưng khi em hỏi mua kd15 của Thắng về ghép với mc501 thì hắn bảo là phải dùng mc1000 mới đủ công suất, còn 501 hơi yếu nên hơi phân vân. Nhưng bây giờ mc501 của em đánh với thiel 3.6 em thấy mỹ mãn lắm rồi, tai trâu nên dễ hài lòng.

14. daidq

daidq Advanced Member

15. Thành JBL

Thành JBL Advanced Member

Đẹp quá ...Bác cho vài kiểu cận cảnh đi ..Cám ơn bác nhiều

16. hutieumytho

hutieumytho Advanced Member

Quá đẹp bác Đại ơi. Cái kệ được thiết kế quá đúng cho cặp MC501. :)

17. Nesta13

Nesta13 Advanced Member

Trước hết, em xin gửi lời chúc mừng năm mới tới anh em bang hội và VNVN.

Mới đầu năm mà Preamp C22 của em bỗng dưng lệch kênh, bên kêu to bên bé. Bên bé em thấy mất nét, nghe nhạt nhòa lắm. Em mít đặc về kỹ thuật, nhất là khoản đèn đóm. Mong các bác giúp bắt bệnh và chỉ em hướng xử lý với.

Cảm ơn các bác nhiều nhiều.

18. daidq

daidq Advanced Member

Cái kệ cũ đấy bác ạ.

19. daidq

daidq Advanced Member

Ảnh chụp ĐTDĐ nên hình hơi xấu các bác thông cảm

20. Tẩu

Tẩu Advanced Member

Nếu bác thích chất của dòng loa Thiel thì MC không phải là đối tác đâu bác.

21. daidq

daidq Advanced Member

Vậy bác có cao kiến gì mong chỉ giáo cho. Thực ra là em thích mc còn thiel là có sẵn từ trước. Trước em đánh với accu 500P nhưng chất accu không hợp lắm nên em chuyển sang mc, nghe hay hơn nhiều.

22. Tẩu

Tẩu Advanced Member

Em thấy thông thường người ta phải xác định đôi loa trước, mình thích loại nhạc gì thì dùng đôi loa thể hiện thể loại nhạc đó tốt nhất, đồ đánh thì tìm tòi phối ghép sau, bài toán của bác hơi khó giải, hay bác nghe JBL hoặc Tannoy cho hạp với MC. :D
    Thiel là dòng loa tinh tế, với tiếng Bass rất ấn tượng, loa Thiel cho thứ âm thanh trung thực, không nịnh tai và thể hiện rất tốt thể loại Rock, jazz và Classic. Nhưng bù lại Thiel rất tốn tiền đồ đánh, càng đầu tư càng thấy thiếu :mrgreen:

23. louisvn

louisvn Advanced Member

Bác ghép với odeon gì vậy, em đã nghe 501+2300 ghép với odeon electra và theo cảm nhận của em thì odeon âm mỏng hơn so với thiel 3.6 và theo cảm nhận riêng thì không hơn thiel 3.6 mặc dù đầu đọc ghép với odeon cao hơn nhiều.

Nhân tiện cho hỏi bác đang dùng CDP, dây tín hiệu và dây loa gì? khi nào có dịp giao lưu được ko ạ?
    [/quote]

Dear bác Đại , em ghép 501+2300+cách đây 1 ngày em vẫn ghép 36+37 ML hom nay cũng vẫn là ML CDT + DAC nhưng là 30.5 + 31L dây dợ em dùng Transparent Reference XL + Odeon No 38 . Âm nghe tương đối tốt rộng rãi khoáng đạt đặc biệt ÂM HÌNH rất ok

24. daidq

daidq Advanced Member

Dear bac louisvn,
    Bác dùng odeon 38 và dây transparent reference xl thì em nể rồi. Nếu em không lầm thì Odeon 38 là đỉnh của odeon rồi, còn transparent reference xl cũng thuộc loại đỉnh nốt. Bác dùng toàn hàng đỉnh thế thì âm thanh quá tuyệt. Em đã được nghe mc1.2+c2300+jadis+transparent musicwave ultra biwire+ odeon 38 rồi. Nghe mê mẩn ca người nhưng chưa dám mơ vì nhiều tiền quá.
    Em hỏi khí không phải nếu bác dùng bộ dây như vậy cũng khoảng 20k $ có hơi quá so với bộ dàn của bác không vì em nghĩ theo công thưc dây dợ khoảng 10% thì bộ của bác phải cỡ 200k $ mới tương xứng với dây? Odeon có cầu biwire sao bác không dùng dây loa biwire (nếu em không lầm thì tran ref xl không phải biwre) vì dây biwre cặp vào loa bass một chất liệu cho giải trầm còn cặp cho mid và trep là chất liệu khác cho giải cao và theo thiển ý của em thì âm thanh sẽ hay hơn?. Mấy lời quê kệch như vậy mong các bác đừng cười.

25. louisvn

louisvn Advanced Member

Đúng là dây hơi phí nhưng em mua thì ko tới 10k cho cả cặp speaker and balanced . Vì theo em qtrong nhất là cặp loa hợp tai mình rồi đến ... thx vả lại em lại mua dây trc mới mua loa nên nó mới vậy

Share This Page

Loading...