McIntosh Bang Hội đây!

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by ngtatliem, 3/12/07.

1. hutieumytho

hutieumytho Advanced Member

Xin giới thiệu với các bác đây là bộ dàn của thành viên pdovinh (Phước), một cư dân của thành phố mưa dầm dề, Seattle. Bác Phước chưa biết cách post hình lên nên mình tình nguyện làm giúp.
    Bộ dàn gồm có MCD500 đánh thẳng vào 2 em MC275 không qua preamp, loa là Harbeth 7.
    Đây là hình của bộ dàn của bác ấy. Đơn giản và quá đẹp.

2. hutieumytho

Tiếp

Attached Files:

3. Loa ze

Loa ze Advanced Member

Đơn giản nhưng đẹp quá bác ui :)

Bác ấy ko chơi lọc nguồn và biến áp cách ly hả bác ? Ah mà có khi điện bên Mỹ nó chuẩn nên ko cần bác nhể, cứ chơi thẳng vào điện tường đỡ được bao nhiêu thứ ấy chứ !

4. haiauden

haiauden Advanced Member

Em thấy hình như phòng chưa được xử lý âm học?
    Nếu vậy thì cũng tiếc nhỉ.

Attached Files:

5. daidq

daidq Advanced Member

Đẹp và long lanh quá các bác ạ. Em nghĩ ngày nào đó em cũng sắm 2 em 275 về đánh với pre tube c2300 cho âm thuần tube. Nhưng trước hết em se sắm em MCD500 để đánh hybrid với em c2300 + cặp MC501, nếu thích chới thuần transistor thì em đánh thẳng MCD vào 501, sau này nếu sắm được cặp 275 thì em đánh thuần đèn, như vậy là có 3 kểu chơi, hà hà. Các bác thấy vậy có được không?

6. habas

habas Advanced Member

____
    Bác ạ ! Vùng Tây bắc Mỹ, vách tường chủ yếu được lắp ghép bằng vật liệu nhẹ, như bột giấy + nhà có nhiều bàn, tủ, tranh ảnh.. vả lại nếu nghe ở âm độ thấp, thì xử lý âm học cũng không cải thiện thêm bao nhiêu, mà ngược lại làm xấu thêm cách bài trí của căn phòng.
    Thân.

7. habas

habas Advanced Member

.
    ---
    Mình dùng qua Mcintosh pre MX-110, C11, C20 và C22 vintage, thì thấy tất cả đều dùng bóng Telefunken mà.
    Còn đời mới thì đa số dùng bóng China. Bác nghe qua rồi, thì cũng nên mua thêm 1 số bóng Telefunken, hoặc Mullard, để thỉnh thoảng thay đổi chất âm.
    Thân.

8. pdovinh

pdovinh New Member

Ba'c Habas noi' -du'ng -do'. Co' nhie^`u ca'ch xử lý âm học chu' kho^ng phai lu'c nao` cu~ng câ`n' ga('ng the^m -do^` le^n va'ch tu'o'ng`. ;-)

Setup nâ`y cho'i lên 85% volume cua MCD500 ma` khong bi. distortion đa^y'.

Pho`ng nghe nha.c na^`y co' tra^`n nha` cao 5m va`co' bô'n go'c vuông o'` trên. ("Square dome"--ga^`n nhu' la` anechoic chamber va^.y, âm thanh không co`n dô.i lai. nhieu.) Duoi' nê`n gô~ la` nê.m Pakistani Rug 3mx4m. Hai phi'a co`n lai. co' ma`n trên cua sô~....va cô.ng thêm ba cai' ghê' salon nu'a~.

Âm thanh nghe phê nhu' la` Cafe' Pha'p...;-)

Nêu' co' thi` gio'` mi`nh se~ chu.p hi`nh chia se~ thêm sau. Chu'c quy' Ba'c vui hoai` nhe'.

Ca'm on anh HuTieuMyTho râ't nhiê`u.

dVp

9. hutieumytho

Chào bác Habas,
    Cái C500T của em xài bóng China. Nếu thay chỉ line stage thôi thì cần tới 4 bóng 12AX7, cũng hơi tốn tiền một tí :) . Vả lại thay đổi bóng là thay đổi specifications của máy, nên em còn lưởng lự.

10. huyhoang

huyhoang Advanced Member

-tháng 6 này Mình qua Seattle , nếu có dịp ghé Bác
    -Bác Hủ Tiếu Mỹ tho : vài hôm nữa Bác có CDs nhe ( Việt Nam > Seattle> CaLi ) chờ hơi lâu nha :)

11. CÒ GỖ

CÒ GỖ Advanced Member

Mcintosh trông màu mè, lộng lẫy quá. VU. màu xanh chắc mãi mãi là Mcintosh's signature ?

12. Diatone81

Diatone81 Advanced Member

Đặt gạch của bác cặp MC501 nhé :mrgreen:

13. huyhoang

huyhoang Advanced Member

-Bác thay 4 bóng 12AX7 của Mullar đi , thấy hay hơn nhiều lắm Bác à , thay bóng đâu có thay đổi specifications của máy và cũng không nhiều tiền lắm

14. Sanh Trang

Sanh Trang Advanced Member

Bác Hà ơi! anh bạn đó spam lấy số lượng post để đăng mua bán rao vặt đó.Hơi sức đâu trả lời.Còn không thì cũng là thành viên của "Âm đạo" có sự bảo trợ của các nhà phân phối tiêu âm,tán âm (hay gọi là "Âm hộ").Phái này hay ra sức tán dương cho cái gọi là "Âm học". :( giống như chuyện dây nhợ vậy.
    Hồi mới tham gia VNAV, tôi cũng như bác nên hay tham gia ý kiến.Sau nhờ anh em chỉ giáo mới khỏi mất công với mấy ông "Âm binh" này. :D

Giải thích từ ngữ:
    -Đạo: đường lối, môn phái...
    -Hộ : giám hộ, bảo trợ

15. hutieumytho

@huyhoang: Anh Huy Hoàng sướng thiệt, được đi Mỹ chơi hoài. Thay bóng thì Signal/Noise, THD, sẽ thay đổi chứ anh. 4 bóng Telefunken cũng hơn 300 bạc :) .

@Loaze: Điện đóm ở Mỹ tốt xấu thì hình như cũng tùy khu vực bác ạ.

@pdovinh: Bác Phước có thể dùng cái link nầy đánh tiếng Việt vào, xong rồi click Add accents. Nếu chữ nào bỏ dấu không đúng thì click vào chữ đấy rồi chọn đúng chữ. Xong rồi click copy, va paste vào đây.
    http://www.easyvn.com/vnedit.php

16. habas

habas Advanced Member

Chào bác Habas,
    Cái C500T của em xài bóng China. Nếu thay chỉ line stage thôi thì cần tới 4 bóng 12AX7, cũng hơi tốn tiền một tí :) . Vả lại thay đổi bóng là thay đổi specifications của máy, nên em còn lưởng lự.[/quote].
    ___
    Mấy bác chơi Mcintosh mà than tốn tiền vì 4 bóng Telefunken 12AX7, làm em thấy thương cảm muốn khóc luôn nè :wink: .
    Khi thay bóng khác, chắc chắn specification có thay đổi 1 tí. Nhưng Audio enthusiastic enjoy cái nghe thôi, chứ đâu có nhìn specs sheet hoài :D .
    Thân.

17. daidq

daidq Advanced Member

Bác hiểu lầm rồi, em ko định đổi cặp 501 lấy cặp 275 đâu. Sau nay có đk sắm thêm 275 đánh với c2300 cho thuần chất tube, còn thích thuần chất transistor thì em đánh thẳng mcd500 vào 501 bác ạ.

18. haiauden

haiauden Advanced Member

Nếu bác Sanh Trang chịu khó nhìn số lượng bài post của em sẽ thấy em không nói linh tinh đế mua bán rao vặt gì đâu nhé. Em nghĩ trên này cũng chẳng có shop phân phối nào thừa tiền bảo trợ việc post bài trao đổi anh em này. Hay bác còn nghi hoặc thì cứ xem toàn bộ bài post của em từ đó đến giờ có bài nào tán dương chuyện tiêu tán âm chăng?
    Nể bác người lớn và có uy tín trên diễn đàn nên em không muốn nói nặng lời, nhưng cái kiểu nói chuyện "âm hộ", "âm đạo" của bác làm em thấy cũng hơi thất vọng và ái ngại cho bác. Không nên nghĩ nhiều về chuyện đấy đâu, bác à.
    Kính bác!
    Sorry anh em trong hội Mc Intosh vì spam bài.

19. daidq

daidq Advanced Member

Chào các bác,
    Bác habas nói làm em hơi thấy hoang mang. Ý bác habas là đồ đời mới của Mc dùng bóng China phải ko? Vậy đồ nào họ dùng bóng China, đồ nào họ dùng chính hãng, làm sao phân biệt được hả các bác? Cảm ơn các bác nhiều!

20. habas

habas Advanced Member

Chào các bác,
    Bác habas nói làm em hơi thấy hoang mang. Ý bác habas là đồ đời mới của Mc dùng bóng China phải ko? Vậy đồ nào họ dùng bóng China, đồ nào họ dùng chính hãng, làm sao phân biệt được hả các bác? Cảm ơn các bác nhiều![/quote]
    ____

Bác Daidq không nên hoang mang. Dù hiện nay Mcintosh dùng bóng made in China và 1 số hãng khác gia công cho Mcintosh, đều phải qua khâu quality control (Q/C) của Mcintosh, rất nghiêm ngặt. Bác cứ yên tâm.
    Từ xưa đến nay Mcintosh không sản xuất bóng. Tôi cũng dùng qua MC60, MC75, MC275 vintage dùng bóng công xuất GE và option là Genalex gold lion KT-88. MC275 Commemorative, dùng bóng China nghe cũng OK. Nhưng nhiều bác vẫn yêu chuộng đặc tính của những dòng bóng cũ, trong đó có tui, Bởi vậy cũng khổ :)
    Hình như chủ nhân mới của Mcintosh cũng là 1 bác gốc Taiwanese. Là 1 người hâm mộ Audiophile, nên bác này giữ lại hầu hết technical staff cho nên thương hiệu Mcintosh vẫn đứng vững và được giới Audiophile hâm mộ cho đến bây giờ.
    Bác nào rành, làm ơn bổ sung !
    Thân.

21. owen

owen Advanced Member

Các bác cho hỏi. mc 275 mkV mới tinh về tới VN giá 3.3k có được không ạ?
    Cám ơn.

22. metalworks

metalworks Advanced Member

CK AUDIO bán 3,5k mới tinh... không biết giá của bác có thuế không và điện đóm như thế nào, bác cân nhắc

23. owen

owen Advanced Member

Em sẽ chạy qua CK coi xem sao. Hàng của em là chưa bóc tem bác ạ. Cám ơn bác nhiều.

24. louisvn

louisvn Advanced Member

Mấy bác lên đồ nhanh qua' , làm em thèm :( . em đang tính chạy thử MC2301 cho Odeon No.38 các bác nhà minh đã ai dùng qua MC2301 cho em chút review để em quyết định ( vì em thấy nó cũng chưa qua đc MC501 chỉ khác về chất ) thân

25. hutieumytho

Mình chưa nghe thử MC2301 nhưng nghĩ nếu bác không chơi hometheater thì MC2301 là hết ý rồi. Giá của nó gấp đôi MC501.
    Bác pdovinh có nghe qua MC2301 rồi và bác ấy rất thích. Bác thử pm bác ấy xem.

Share This Page

Loading...