McIntosh Bang Hội đây!

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by ngtatliem, 3/12/07.

1. louisvn

louisvn Advanced Member

Mình chưa nghe thử MC2301 nhưng nghĩ nếu bác không chơi hometheater thì MC2301 là hết ý rồi. Giá của nó gấp đôi MC501.
    Bác pdovinh có nghe qua MC2301 rồi và bác ấy rất thích. Bác thử pm bác ấy xem.[/quote]

many thx to Bác . bác nói làm em thêm hưng phấn , nhưng em đã nghe thử tại dealer chưa thấy xuất sắc lắm nên vẫn lăn tăn ( có lẽ tại đồ phối ghép mỗi nơi mỗi khác ) em sẽ mượn tạm căp MC2301 về nhà ít hôm rồi deal là ok . Mc là môt thứ gây nghiện kinh khủng tiếc rằng Speaker của MC làm form thô kệch quá nếu không ... thì quá đã :D

2. Sanh Trang

Sanh Trang Advanced Member

Tôi nghĩ có lẻ nên bàn nhiều về các dòng McIntosh của thập niên 1970=> 1990 ,các loại ampli tích hợp, các loại pre,pow, giá cả cũng hợp với số đông để những người đam mê (hay tò mò) có dịp dùng McIntosh cho biết.Và vì các dòng này cũng xuất xưởng lâu rồi nên bàn thêm các đặc điểm kỹ thuật cần lưu ý khi lựa chọn giúp các fan có chút ít hiểu biết khi mua sắm.Như thế có lẽ hữu ích hơn cho đa số. :wink:

Ông bà mình có câu: "Tốt gỗ hơn tốt nước sơn" suy cho cùng cũng đúng trong trường hợp chơi đồ audio.Cái anh không giải quyết được chất lượng mới dùng hình thức bù vào.Như loa AR cổ không thể gọi là đẹp,thậm chí là xấu nếu nhìn vào mấy cái driver nhưng cùng thời có mấy loa nào còn làm cho người ta yêu mến đến tận ngày nay mặc dầu hầu hết ít nhiều cũng bị suy thoái theo thời gian.
    Các dòng loa McIntosh như dòng ML không thể nói là xấu mà là quý phái sang trọng,dòng LS thì có vẻ đẹp công nghiệp chân phương của Mỹ,dòng XR và XRT đầy nét hiện đại.McIntosh không lạm dụng các dạng hình học để thiết kế thùng loa đánh vào thị hiếu đẹp và lạ mắt.Chỉ cần đàng hoàng,minh bạch,chắc chắn và nhất là chất lượng.

3. louisvn

louisvn Advanced Member

Em đồng ý với quan điểm " đẹp rạng ngời mà không chói lóa " của bác :D . đồ đẹp ko nhất thiết là phải hay , mà đồ hay thì chưa chắc đã đẹp , mỗi người một quan điểm một cách enjoy riêng còn riêng em thì em rất thích designs của Mcintosh và chất em trong vắt ngọt lịm của Mc . Kinh'

4. CÒ GỖ

CÒ GỖ Advanced Member

Thấy mấy bác show Mcintosh top of the line, đẹp quá, sang trọng quá, Tôi thích lắm. Nhưng biết chắc là khó với tới.
    Thôi cũng xin gia nhập làm cái bang hàng đệ tử với 2 món be bé, xinh xinh: MX-110 tuner/preamp. và MC-225 power amp. uýnh với Stephens Trusonic 80FR thùng recycled.
    Kính. CG

5. huyaudio

huyaudio Advanced Member

6. finder

finder Advanced Member

Em mua hết rồi, không còn hàng đâu :lol: :lol: :lol:

7. huongduong

huongduong Advanced Member

8. Dao Vinh

Dao Vinh Advanced Member

Xin được chào các bậc cao niên va cao thủ Mcintosh. Mình cũng rất mê MC mà mãi tới gần đây mới được kết duyên với em nó, nay cũng xin được 1 chân thôi gia nhập bang hội cho có bạn bè. Các bác đừng chê e nó xấu và già nhé, mới U50 thôi đấy nhưng đã được phục hồi và "hồi xuân" gần như nguyên bản rồi. Mcintosh C11 :

Attached Files:

File size:
      85,7 KB
      Views:
      1.468
  9. Nesta13

Nesta13 Advanced Member

Úi ampli của bác mới thế. Chúc mừng bác. Nếu tiện, bác chia sẻ địa chỉ phục hồi em nó được ko ah?

Cheers!

10. Thich Tum Lum

Thich Tum Lum Advanced Member

Mặc dù em còn đang "mơ và gom góp" để 1 ngày nào đó sẽ sở hữu anh McIntosh :D nên các bác đang sử dụng McIntosh cho em hỏi tí: hầu hết các Ampli tích hợp, Power, đầu CD của McIntosh đều có có thể dể dàng chuyển đổi điện thế (bên trong board mạch) qua lại như 100V,110V,220V,230V để cắm nguồn sử dụng phải không ạ ?

Cảm ơn các bác nhiều

11. KHANHHUNG AUDIO

KHANHHUNG AUDIO Shop

Hầu hết hàng Nhật điện 100v không đổi được cụ ạ ! Hàng Mỹ 120v có cái được , có cái không nên chẳng biết đâu mà tư vấn cho cụ :p . Tốt nhất cứ nhịn transfomer rồi tùy nghi "xử" thôi !
    Chúc cụ "xử" được nó (khi có ) :lol:

12. Sanh Trang

Sanh Trang Advanced Member

McIntosh hàng lưu hành tại Mỹ nếu mặt sau máy có logo ký hiệu UL (dành riêng thị trường Mỹ) thì không đổi điện được.Nếu McIntosh không có ký hiệu nêu trên thì chuyễn đổi điện được.
    Tất cả McIntosh mang về từ Mỹ mà tôi có,tuy mở ra thấy có đổi điện nhưng tôi không dám đổi vì có sẵn nguồn điện 117V cứ để vậy chơi cho chắc.Hơn nửa tất cả McIntosh đều thích nghi với AC 50/60Hz.

13. Odyssey

Odyssey Advanced Member

Em co con Mac 1900 k0 biết có đổi được k0 bác, vì em lười vẫn chưa mở ra xem. Thank

14. minh2702

minh2702 Advanced Member

con này cửa hàng nó trưng lên cho có thôi chứ lấy đâu ra, e hì hục chạy qua thì toàn thấy mc501 cả 1,2kw .. :( :( đành chung thành hàng đang có .. :D

15. Thich Tum Lum

Thich Tum Lum Advanced Member

Thông tin của bác Sanh Trang thật bổ ích, 1 lần nữa em cảm ơn bác Sanh Trang rất nhiều. Vậy là hàng Mc đều hỗ trợ đồng thời 2 tần số 50/60Hz, còn điện thế thì phải để ý lại 1 chút vì em thích xài 220V hơn

16. Loa ze

Loa ze Advanced Member

Em xin lỗi các bác trong Bang Hội chứ em chẳng thấy có gì bổ ích ở mấy bài post của bác có nick Sanh Trang này mà chỉ thấy bị ức chế :evil: Em đoán bác Sanh Trang này chắc nhiều tuổi hơn em nhưng với kiến thức về audio cũng như VH của bác thì em nghĩ bác Sanh Trang nên ngồi nghe lớp trẻ bọn em thảo luận sẽ hợp lý hơn là bác tham gia.

Chơi audio và hiểu về audio cũng là một nét văn hóa đó bác..

Vài góp ý thật lòng có gì sai sót mong các bác bỏ quá cho em !

17. bala

bala Advanced Member

Theo tôi bác mới là người không có VH đó, đầu bài bác phát biểu lung tung, không suy nghĩ, không tôn trọng ý kiến người khác sau đúc kết lại tui nói thật lòng mong bỏ qua, hãy suy nghĩ kỹ rồi hãy nói bác ạ.
    Tôi không muốn nhắc nhưng tôi cũng nhắc lại cho bác nhớ: Đây là diễn đàn để anh em yêu audio thảo luận, mỗi người có một quan điểm về audio khác nhau.
    Một sản phẩm có mặt trên thị trường xuất hiện theo từng thời kỳ khác nhau và người ta đã sống ở thời điểm đó cảm nhận.
    Ở đây tùy quan điểm của mọi người mà họ có những ý kiến cảm nhận khác nhau về dòng sản phẩm nào đó, nếu bác không hiểu được thì lặng thinh mà đọc. Chẳng lẽ bác không hiểu câu “Biết thì nói không biết thì dựa cột mà nghe” à.
    Thân
    Bala

18. dinhvannam

dinhvannam Advanced Member

Chuyện gì nữa đây, sao kỳ dậy ta ? Hàm răng thì cong mà bàn chải lại thẳng :roll:

19. louisvn

louisvn Advanced Member

Ối em xin , Zĩ hòa vi quý các bác ơi :( .

20. taolao

taolao Advanced Member

Đọc kỹ cũng thấy sao sao đó,đúng là có bực mình thế nào đi nữa thì cũng không nên nặng lời như Bác Sanh Trang được.
    Em thì đọc câu này lâu rồi cũng định viết vài câu nhưng thôi,trong bụng cứ nghĩ những câu này không phải do Bác ấy viết thì hay biết mấy.

21. baohun00

baohun00 Advanced Member

Gửi tặng các bác Fan McIntosh...
    Chúc các bác cuối tuần thật vui vẻ !

Attached Files:

22. Elegant

Elegant Advanced Member

Trời các bác còn mang cả mấy cái của nợ ấy public trên này thì hơi quá đó. Sao không PM nhỉ? Em chả hiểu gì sất. :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:

23. dinhvannam

dinhvannam Advanced Member

Trong audio trước giờ em chỉ biết mỗi Âm Hình mà bây giờ mới vỡ lẽ là có cả các Âm.... gì gì nữa.... Oạch . Đúng là âm binh :lol: :lol:

24. phuctx

phuctx Advanced Member

Ông Sanh Trang này theo em được biết là có tuổi rồi, nhưng ăn nói như vậy là không hay, có cái gì đó có vẻ ông kễnh, khệnh khạng lắm, các bác lần đọc một số post trước mà coi...

25. Diatone81

Diatone81 Advanced Member

Chuyện này cũng bình thường thôi mà bác. Trước có một audiophile đã từng lên tạp chí, truyền hình ngồi giảng giải rằng : " Nhiều thứ khi đã đạt đến độ đỉnh cao, tuyệt đỉnh ... đại loại là cao nhất không chịu xếp sau thì thường có thêm chữ "đạo" đi kèm, ví như "Trà đạo" ; "Võ đạo" .... vậy nên đỉnh cao của âm thanh là "Âm thanh đạo" và gọi tắt là ...."

Share This Page

Loading...