McIntosh Bang Hội đây!

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by ngtatliem, 3/12/07.

1. daidq

daidq Advanced Member

Mình vừa đặt của Đông Thành qua Huy Bác cổ là 6200 USD hàng mới chính hãng. Chả hiểu sao hỏi trực tiếp Đông Thành hay Sơn Hà nó hét gần 7000 USD. Hôm trước định đặt mua ở Audiogon hàng mới nếu về VN khoảng 5600 USD nhưng thủ lục lằng nhằng và rủi ro cao nên lại thôi và quyết định mua trong nước cho nó chắc. Nghe nói chất âm hơi sáng để bù vào chất ấm của amply của Mc

2. dinhvannam

dinhvannam Advanced Member

Sơn Hà bác mà đàm phán xáp lá cà cũng có giá tốt đó bác.

3. louisvn

louisvn Advanced Member

thx các bác . hồi chiều em mới contact với Sơnha giá cũng ok nhưng phải chờ 10/05 mới có hàng . nhưng có chuyện hơi fun là em alo qua HHaud giá của MCD500 là 9900k list nếu thiện chí lấy 8k5 nghe xog em hoảng hồn 15s :mrgreen: còn alo cho HUY BC thì đông chí Thành chào giá 7k4 đúng la em hết chịu nổi mấy ông này . Bác Đại order dùm em đc ko . Đúng là tội em nặng đồ ko chịu ủng hộ mấy anh bán hàng nhiều nên bị như vậy ( em hay đi ctac nên tự mua ship về ) :(

4. daidq

daidq Advanced Member

Bọn lái máy này thật đáng quá, Có thể hôm trước em mua cả pre, pow và dây nhợ nên nó nể để giá rẻ chăng hay là hàng lươt? Bác nào có biết ai có thể kéo được hàng từ Mẽo về hoặc lách được hải quan VN thì em chỉ cho một tay Mcintosh dealer nó bán giá rất hợp lý, giá nó chào là 5000 USD hàng mới. Lần trước em mail qua lại gần 20 mail với nó, ko mua được cũng tiếc vì thủ tục lằng nhằng mà mình lại không có thời gian. Điểm của nó trên Audiogon khá cao.

5. louisvn

louisvn Advanced Member

Dear các Bác , hôm nay em đã đc thử MCD500 đánh thẳng pow Mc1.2 , nói thật e hơi bất ngờ về khả năng trình diễn của Mcd 500 với 6.6k em nghĩ ko phải là cao so với các CDP khác nhưng điều mang lại thi quá tốt ( tiêt kiệm chi phí đầu tủ rât nhiều ) vì ko cần phải mua thêm pre nữa . MCD500 quá hay , em đã test khoảng 2 tiếng cung với MC1.2kw lúc đánh thẳng lúc qua pre C2200 , C46 , C2300. MCD 500 đều mang lại cảm giác hơn hẳn về khả năng trình diễn có chăng thì c2300 có đc ngang bằng . chất âm khi đánh thg POW rất analog âm vực vững vàng ra đều 3 dải , rất thỏng thả chi tiết . đây la review của riêng em vì 2 chất âm khi đánh thg và qua pre rất khác nhau . tiếc rằng em chưa ôm đc em nó về vì chưa có nhiều hàng của em tân ngày 15MAY mới nhận đc . có khi MCD 500 hôm nay là của bác daidq cũng nên :D

6. daidq

daidq Advanced Member

Nếu bác louisvn test ở Hanoi hiend club ở Huy Bác cổ thì đúng là của em rồi, em đã ôm nó về hôm qua, lúc em đến nó vẫn đang đánh trực tiếp vào cặp mc1.2kw. Tuy nhiên vẫn chưa hết hay đâu, em vào diễn đàn của bọn tây nhiều thằng chơi mcd500 bọn chúng nói là phải cần khoảng 400h để breakin thì mới thực sự hay.
    Hôm qua em nghe cả đêm so sánh đánh thẳng và qua pre c2300 thì thấy khác biệt nhưng không nhiều, đó là đánh thẳng chất mộc mạc trung thưc, nhưng rất trong trẻo và như bác louivn nhận xét là vững vàng cả 3 dải.
    Theo xuẩn ý của em là đánh thẳng có ưu điểm là chỉ dùng 1 cặp dây tín hiệu và như vậy tiết kiệm được 1 cặp tức là giảm được 1 lần tổn thất và nhiễu tín hiệu.

7. minh2702

minh2702 Advanced Member

bác Đại giải thể C2300 cho e đi :wink:

Attached Files:

8. daidq

daidq Advanced Member

Bác Minh ơi, em chọn c2300 vì nó có đường phono với 2 bóng chạy riêng cho cơ than, em đang tính chơi thêm cơ than nên không thể giải nó được hihi.......

9. louisvn

louisvn Advanced Member

bán đi bác daidq , chờ C500 hợp lý trên Audiogon mà mua , làm bước nhảy vi đại chứ em thấy C2300 so với MCD500 đánh tg Pow ko có khác biệt là mấy có chăng chỉ khi đánh qua c2300 âm thanh đc chỉnh sửa hơn thôi nhưng nếu bác thích chât âm môc mạc analog thì C2300 là vô nghĩa rồi . Bác mà để cả C2300 thì thỉnh thoang cắm vào rút ra :D là hỏng hết adapter đấy . Hôm qua em định mượn MCD của bác về cắm vô MC2301 đánh thử nhung ko đc vì Bác hối chúng nó quá :)

10. daidq

daidq Advanced Member

Mua trên audiogon mệt lắm, kiếm được cty nào ở VN để làm dịch vụ cho mình từ a đến z khó quá

11. daidq

daidq Advanced Member

Dear các bác,

Nhân có topic khác lại nói về bộ cách ly, cục lọc điện v.v... em đã mail cho bộ phận trợ giúp kỹ thuật của Mc để hỏi và nhận được câu trả lời là đối với pow và amply (tích hợp) thì phải cắm thẳng vào ổ cắm ở tường không qua cục nào hểt, còn đối với các thiết bị khác thì có thể dùng qua lọc nguồn mà không bị ảnh hưởng xấu (ill effect). Cả dây nguồn cũng không cần phải thay. Sau đây là câu hỏi và trả lời qua mail:

Just the MC501's directly to the wall.
    The power cord we provide will deliver all the juice the unit will ever need and does not degrade sound quality in any way.

Chuck Hinton of McIntosh & Snell Tech Support
    888-979-3737 X311
    OK, OK, we are on FACEBOOK: http://www.facebook.com/mcintoshlabs

-----Original Message-----
    From: Dai HO. Doan Quang [mailto:daidq@techcombank.com.vn]
    Sent: Friday, May 07, 2010 11:01 AM
    To: Hinton, Charles
    Subject: RE: Website feedback

Thank you very much. You recommend plugging the amps directly into the wall, but amps here mean the pow 501s or the pre c2300 or both ? Another issue I'd like to know: is it necessary to replace Mc power cores/wires by more expensive ones?

Thank you!

Sent: Friday, May 07, 2010 9:46 PM
    To: Dai HO. Doan Quang
    Cc: feedback
    Subject: RE: Website feedback

Doan,
    I would recommend plugging the amps directly into the wall, the rest of the gear can benefit from power conditioning with no ill effects.

Chuck Hinton of McIntosh & Snell Tech Support
    888-979-3737 X311
    OK, OK, we are on FACEBOOK: http://www.facebook.com/mcintoshlabs

-----Original Message-----
    From: daidq@techcombank.com.vn [mailto:daidq@techcombank.com.vn]
    Sent: Friday, May 07, 2010 4:47 AM
    To: Hinton, Charles
    Subject: Website feedback

Name: Doan Quang Dai
    Phone Day: 0983214669
    Phone PM: 0983214669
    Best Time to Call: any time by mail
    Email: daidq@techcombank.com.vn
    Fax:

Comments: Dear Sirs,

I own a Mc system (2
    Mc501s ; a c2300 and a MCD500) and need your assistance relating to power source using.

Some people say that I sould use a power isolation device or power stablization device between the wall socket and the system. But some others say that Mcintosh strongly advises not to do so.

So please advise me

Thank you!

Dai

12. louisvn

louisvn Advanced Member

Dear Bác Daidp , sao bác ko hỏi bên tư vấn của MC : nếu vậy tại sao Hãng lại sản xuất loc điện làm gì và để bán cho ai ? http://www.mcintoshlabs.com/products/1174.asp . thiết bị này là như thế nào
    vấn đề này bang hội cũng như thành viên xã đoàn VNAV bản luận rất nhiều nhưng ko có câu trả lời cụ thể vì mỗi người một cảm thụ riêng thôi . Riêng em đã từng tham khỏa rất nhiều và cũng đã hỏi tư vấn của hãng cũng nhận đc trả lời như Bác nhưng với POW thì em có vấn đề là vẫn cắm trực tiếp ổ tường nhưng thay bằng Dây nguồn tốt hơn . còn Pre và CDP thì có transformer , condition , power cord và chống rung tốt thì excellent
    Sau khi ở nhà bác về , em thấy với mức đầu tư như của bác thi phải setup lại rất nhiều thứ vì chất âm chưa thực sự thỏa mãn với Mc 501 + c2300 + Mcd 500 .
    có những phụ kiện mà bác chỉ cần cảm thụ của riêng mình ( vi mỗi người kiểu nghe ) tốt nhất bác nên mượn ai đó những cable speaker , interconnect ( RAC or XLR ) , power cord ... để tự đánh giá là tốt nhất . Kính

13. daidq

daidq Advanced Member

Nghe louisvn nói mà mình đâm doa động. Em mua c2300 hồi tết là 5300 $ đấy, bác Minh trả em bao nhiêu?

14. AlteaEs

AlteaEs Advanced Member

Kính chào các bác bang Mac.

Em có vấn đề này muốn tham khảo các Mcer : Mc MA7000 nếu phối với Kensington thì sẽ ra sao ạ? Em dang chơi Ken va rất muốn thử với Mc nhưng chưa nghe Mc bao giờ, vậy em thỉnh giáo các cao nhân vui lòng chỉ dẫn.

Chúc Mc bang càng ngày càng lớn mạnh.

15. luckymen0001

luckymen0001 Advanced Member

Các bác cho em hỏi âm ly tích hợp nào của McIntosh hợp lý nhất để đánh JBL 4425

16. BND

BND Advanced Member

Từ MA6900 đi bác.

17. luckymen0001

luckymen0001 Advanced Member

Bác ơi, giết gà đâu cần dùng dao mổ trâu bác. MA6900 năng đô quá em chưa chịu nổi.
    Có model nào tầm giá 2K trở xuống ko bác.

18. BND

BND Advanced Member

Vấn đề là gà to hay bé thôi bác ơi,
    Theo em biết dòng tích ơợp của Mc như 6200, 6100 toàn xung quanh 1k trở xuống, còn các dòng 6300, 6600, 6800...vv thì toàn cỡ 3k trở lên. Hổng cái nào 2k hoặc tầm âầm đó.
    Sao bây giờ bác chủ, ráng tầm trên đi bác để còn vừa kéo đủ, lại vừa cho ra hết cái tinh tế của 4425 chứ.

19. Sanh Trang

Sanh Trang Advanced Member

Mất hơn 2 năm mới tạm ổn định được bộ giàn để nghe:(McIntosh toàn là đồ cũ rẻ tiền)

Attached Files:

20. daidq

daidq Advanced Member

Chúc mừng bác. Hoành tráng quá bác ạ. Còn em thì vẫn chưa quyết được sài loa nào cho cặp 501.

21. finder

finder Advanced Member

delete

22. minh2702

minh2702 Advanced Member

e ko nhầm thì đang kéo cặp Apogee SCINTILLA ? toàn hàng hiếm đây...

23. Thành JBL

Thành JBL Advanced Member

Chúc mừng Chú Sanh đã tạm ổn định bộ giàn (niềm mơ ước của rất nhiều người đó )..Nhìn phòng chú gọn gàng bao nhiêu,thì đồ Audio của cháu lại bừa bộn bấy nhiêu :x

Attached Files:

24. Sanh Trang

Sanh Trang Advanced Member

Đấy là cặp Apogee Duetta Signature II.Cặp loa mành này không có subwoofer nên rất ngốn công suất ampli.Tôi phải dùng pow tube Jadis DA7 (100W RMS/channel).Cặp này tiếng bass không mạnh.Và cũng như các loại loa mành khác rất dể hư hỏng.Phải bảo quản nơi khô ráo.Chơi nhạc hơi kén loại nhạc tương thích với loa.Nếu tương thích thì nghe hay(vocal,guitar,piano,saxo,violon,.hòa tấu dạng nhạc nhẹ).Nói tóm lại là cặp loa khó chơi và rủi ro cao.

25. caithang

caithang Advanced Member

Em đếm thấy ít nhất 5 con pow Mc và 1 con pre Mc. Chụp hình nốt trong kho đi bác :wink:

Share This Page

Loading...