McIntosh Bang Hội đây!

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by ngtatliem, 3/12/07.

1. caithang

caithang Advanced Member

Chết thật, có gì mà bác tức giận với em :cry: Em nhầm hàng à :?:

2. ntthao21121979

ntthao21121979 Advanced Member

E có gì đâu, là dọa bác nhả ra cho e thôi, chứ bác giữ rịt để nghe vậy thì khó e quá :lol:

3. panguyen

panguyen Advanced Member

Chào các bác, em cũng vừa bước rước được em MC 275 ghép cùng Memory, đánh khá ổn các bác ạ! Nhưng em có thắc mắc một chút là khi em thay bóng 12AX7 Telefunken vào để đánh thì thấy âm thanh mờ đi, các dải kém hơn hẳn bóng đi theo máy ( Made in China). Thông thường, khi dùng Telefunken thay vào các Amply khác thì sẽ cho âm thanh khỏe hơn, sáng hơn. Nhưng sao vậy nhỉ?!

4. habas

habas Advanced Member

.

Bác kiểm tra lại bóng Telefunken, có dấu <> bên dưới đáy không?
    Bóng thật, chữ & logo dễ bị bay nếu chùi nhẹ.
    Tôi cũng dùng qua MC 275 vintage + reissue, âm thanh khá hay khi dùng với bóng Telefunken. Nhưng chưa so sánh với bóng China.

5. lienthao

lienthao Advanced Member

Có bác nào đã từng nghe cho em nhận xét so sánh giữa 2 con pre C2200 và C2300 với ạ ?! Em cảm ơn lắm lắm !

6. panguyen

panguyen Advanced Member

Bóng của em có logo kim cương dưới đáy mà bác! Không hiểu tại sao nghe không hay bằng bóng theo máy!

7. Sơn Halida

Sơn Halida Advanced Member

số 1 Vân Đồn, p. Trần Phú, tp Móng Cái, Quảng Ninh
    Em nghĩ là do chất lượng bóng Bác ạ, Mc 275 của em thay 4 quả 12AT7 sylvania chân vàng vào tiếng cải thiện nhiều Bác ạ.
    Con Pre kit của em trước đây bóng theo máy toàn siemen nhưng nghe tiếng rất chán nhưng sau em thay bóng mới vào mặc dù bóng mới loại thường thôi nhưng tiếng hay hơn hẳn :) . KL: mặc dù bóng gấu nhưng đã quá cũ nên chất lượng không còn được như cái tên của nó :)

8. panguyen

panguyen Advanced Member

Chắc vậy bác ạ! Thank bác nhiều!

9. cuonglxt

cuonglxt Advanced Member

Chào bác, em đang chơi MC 2275 cũng ghép cùng Memory như bác. Em đã thay 4 bóng 12AX7 và 2 bóng 12AT7 của Telefunken vào thì em lại thấy âm thanh nghe chi tiết hơn, hay hơn so với để bóng theo máy.

10. lienthao

lienthao Advanced Member

Số là em đang nhắm Pre cho con pow MC402, kính xin các bác so sánh giúp em giữa 2 con Pre C2200 và C2300 với ạ ! Em cảm ơn !

11. dinhvannam

dinhvannam Advanced Member

Nhận được lời mời của 1 bác đại gia mà chỉ mới U33 ( đại bản doanh nằm cuối bản đồ VN ) em vượt 400km ghé nhà bác ấy giao lưu có chụp vài tấm gửi các bác với ý đồ các bác góp ý thêm cho bác chủ tẩu luôn nhe :D

Đi xa em tác chiến bằng đt nên chất lượng ảnh :(

12. metalworks

metalworks Advanced Member

Hoành tráng nhể...đại gia nào thế? :lol: :lol:

13. dinhvannam

Tiếp

14. cuki

cuki Advanced Member

Chất lượng ảnh DT vậy là rõ ràng lắm rồi. 2 loa đặt sát nhau quá thì không phát huy được cái hay của loa này Nam nhỉ. Hai cục MC amp phải nằm trên 2 cái amp stands thì tốt hơn. Tiếc là phòng nghe nhỏ và không hợp bộ dàn lắm.

15. dinhvannam

Bác chủ khoảng vài ngày nữa là có MBL khoe với các bác đó ( cùng fan MBL với anh metalworks rồi nhé, khi nào bác ấy lên mà sắp xếp được xin phép ghé nhà anh metalworks giao lưu nhe :D )

p/s : Bác chủ U33 này nhận thi công cầu đường và san lấp tá lả ( đại khái giống PMU )

16. dinhvannam

Chính xác đấy bác cuki, em có góp ý roài, bác chủ để trong phòng ngủ ( chắc ý đồ là nhậu xỉn về nghe rồi ngủ luôn quá ) bác chủ có sinh hoạt trên đây nên thế nào cũng vào xem, các bác góp ý mạnh lên để bác ấy kiếm cái phòng audio ngon lành mới phát huy hết tiềm lực của thiết bị.

p/s : bác chủ đang tính đổi lên C-2300 gold

17. cuki

cuki Advanced Member

Chung chung thì C2200 nghe ấm và mang chất âm truyền thống của "Mcintosh" hơn là C2300. Không thể nói cái nào hay hơn cái nào. Nhưng phần phono của 2300 thì rõ ràng và hay hơn 2200 nhiều.

18. metalworks

metalworks Advanced Member

Queo căm... :lol:

19. me_to

me_to Advanced Member

Em cũng đang muốn tìm một Pow MC 275 để có thể tham gia bang hội. Song trong quá trình kiếm tìm có một thắc mắc nho nhỏ mong các bậc đi trước chỉ giáo, đó là tại sao Mc 275 bán ở VN mình giá khoảng 3100 tới 3500 trong khi giá đồ cũ trên Audiogon em thấy còn đắt hơn nhiều vậy MC tại Việt và tại Mẽo nó có gì khác nhau không ạ.

20. taolao

taolao Advanced Member

Cà Mau phải không Bác Nam ơi?
    Nếu đúng vậy thì em thấy mấy "đại gia" ở đây chơi giống nhau lắm. :) :)
    Ngoài bộ này chắc phải thêm vài bộ có cấu hình tương tự, tiếc là phòng nghe nhỏ quá không phát huy được khả năng của bộ dàn.

21. dinhvannam

Bác taolao cũng biết he, em được diện kiến 4 bác audio ở đây bác à, cũng 1 bác nữa có cấu hình mcIntosh MC-501 + Pre C2300 Gold + 4344 MKII

22. cuki

cuki Advanced Member

Giá sách (MSRP) thì lúc nào cũng hét cho cao nhưng giá bán thực tế cũng khoảng $3500.00 thì đúng rồi. Tuy nhiên điểm khác biệt là mua hàng mới ở US thì quyền lợi về bảo hành chắc sẽ tốt và bảo đảm hơn là mua hàng mới ở VN.

23. taolao

taolao Advanced Member

Bác ấy hình như cũng sắp đổi sang B&W luôn đó Bác.Không chừng là người quen của em. :) :)
    Tiếc là em chưa có dịp về Cà Mau ăn hải sản và nghe nhạc.

24. dinhvannam

Bác này U-35 ( sắt thép-inox + thích đờn ca tài tử ) đó bác, audio gói gọn vài bác chắc là người quen rồi, các bác ở đây vui và nhiệt tình với em lắm, công việc ai cũng lubu mà nghe nói liên quan đến audio là rảnh liền hà :D ra ngồi 8888 quên cả thời gian.

25. fanMC

fanMC Approved Member

em chao cac bac Mc...em muon nang cap mua 1 con cd ma ko biet nen chon em nao trong 4 em nay : mcd Mcintosh 201-301.Esoteric x50w.wadia 16 ...em thich nghe nhac viet.Mong cac Bac tu van cho em chon 1 cd thich hop trong tam tien 3000usd...em dang choi cd 7007 amli Ma 6900 loa Mcintosh 2c mong cac Bac cho em xin it thong

Share This Page

Loading...