McIntosh Bang Hội đây!

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by ngtatliem, 3/12/07.

1. Thành JBL

Thành JBL Advanced Member

Em đã chơi qua Mcintosh các Model C30+Mc2205,C34V+MC7270 và C40+MC7300..Công bằng mà nói thì mỗi Amply các nhà sx ra đều để phối ghép với các thiết bị khác nhau sao cho hiệu quả thu được cao nhất phù hợp với "Gu" của từng người nghe..Quay lại vấn đề như Bác AR3A nói thì Pow Mc2205 ghép với AR thì phát huy hiệu quả hơn so với Mc7270 và Mc 7300 , em cũng đã phối ghép Mcintosh C30+ Mc 2205 với JBL112, 4312..L150 ,L65 và AR2a , kết quả thu được rất tốt phát huy tối đa chất âm của mỗi dòng loa nêu trên ...Nhưng khi ghép với JBL 4344 , JBL S4800 thì Mc2205+C30 lại không bằng C34V+MC7270 và C40+MC7300 về độ chi tiết và cân bằng các dải...Nói chung các sản phẩm của MCINTOSH đều rất đáng nghe và sưu tầm, hay trong tầm giá nếu so với các sảm phẩm khác có cùng tầm giá trị..Riêng bản thân em I LOVE MCINTOSH ..

2. ar3a

ar3a Advanced Member

Bác muốn so sánh pow với nhau nhưng lại ghép với các pre đời khác nhau thì khó cho kết quả được.

Nếu bác dùng C32 hoặc tốt nhất là C33 thì bác sẽ không thấy thiếu chi tiết đâu.

3. nnb74

nnb74 Advanced Member

Em chào các bác. Em muuốn thay đổi bộ audi o Marant của em. Sau khi đọc xong 49 trang club MC intosh em quyết định sẽ đầu tư bộ audio MC với cơ bản ban đầu sẽ là C32 va MC 2205. Các bác cho em hỏi ở Ha nội có bác nào nâng cấp mua bộ mới thì bán lại cho em. Hoặc co chỗ nào bán chỉ giùm em, Thanks các bác nhiều.

4. Thành JBL

Bác muốn mua đơn giản thôi ,theo ý em bác :
    +Vào mục cần mua đăng tin
    +Xem các Shop trên VNAV có bán hoặc đặt hàng
    +Mua trên Audiogon ,Ebay...
    Chúc bác thành công

5. dicklau

dicklau Advanced Member

Chú đi Biên Hòa không gọi cháu?Cháu chở chú đi cho khỏi mệt.Cả tuần nay không ra cafe đước nhớ quá.

6. Sanh Trang

Sanh Trang Advanced Member

Gặp cháu chú đã mời đi cùng rồi.Thôi khi khác vậy.Khi nào đi thì hẹn nhau.Anh em Biên Hòa và Trảng Bom mộc mạc nhiệt tình như cách chơi audio của họ(tuy mỗi người mỗi vẻ có khi rất khác biệt nhau).Sắp đến mấy chú định đi Cần Thơ gạo trắng nước trong một chuyến.

7. dicklau

dicklau Advanced Member

Tuần sau cháu cũng đi Cần Thơ đây.Anh Q cũng nói đi cùng.Nếu thu xếp cùng mấy chú cháu mình gặp nhau dưới đó.

8. daidq

daidq Advanced Member

Lâu lắm mới lại thấy bác Sanh Trang lên đàn, bác hay sưu tầm được những bộ đồ hoành tráng quá. Nhân đây các bác cho em hỏi, giả sử cặp pow của em công suất có vẻ nhỏ hơn loa thì em dùng thêm một pow để nện thêm có được không nhỉ? Em thấy MBL 111E công suất nó đòi cao quá peak lên đến 2000w, cặp pow hiện tại của em là mc501, em định dùng thêm 1 chiếc 402 hoặc 275 và thêm bộ phân tần trước pow, không biết có được không? Mong các bác chỉ bảo. Cảm ơn các bác.

9. Khi Gia

Khi Gia Advanced Member

Các Bác cho em hỏi các đời CDP cổ của Mc như 7005, 7007 hay 7009 thì xài mắt và giải mã gì ah? E tra internet mà kg thấy.

Thanks các Bác.

10. Sanh Trang

Sanh Trang Advanced Member

Chào bác.
    Bác chơi đồ đỉnh của McIntosh rồi.Tôi chưa chơi qua và chưa biết MBL 111E thì làm sao góp ý với bác được?
    Nhưng có mấy điều có thể góp ý kiến cá nhân tôi:
    -Cặp loa nếu thông số KT ghi là 1000W tức có nghĩa là chịu được công suất đến loa tối đa là 1000W (không có nghĩa là cần ampli 1000W hoặc cần tín hiệu ra loa đến 1000W) .Thông thường dù loa lớn đến đâu? Âm thanh nghe được trong phòng nghe kể cả rạp hát mini chỉ dao động từ 0=>20W thôi (muốn lớn hơn vì không gian quá rộng thì người ta thiết kế nhiều cặp loa).Sức chịu của loa đến 1000W có nghĩa là sự cố về tín hiệu đột biến phóng đến loa 1000W vẫn an toàn cho loa (vì thiết kế crossover của nó sẽ xử lý được).Bởi các lẻ trên,để đánh được các cặp loa có thông số công suất cao (1000W chẳng hạn) người chơi phải dùng ampli có công suất cao vì cái crossover của loa đã ngốn hết một phần rồi và cũng vì vậy mới phát sinh khái niệm loa kén ampli.Thế là khởi đầu cuộc chạy đua vũ trang mới. :D
    -Nếu Mc501 không làm bác hài lòng thì nâng lên Mc1.2K.Chứ 501 lại thêm một cái 402 hoặc 275 thì nối vào 1 loa không ổn lắm đâu dù bác đấu Bi-wire.

11. daidq

daidq Advanced Member

Cảm ơn bác Trang! Em định thêm pow vì gần nhà em có tay chơi loa 4 way (loa DIY), mỗi way của 1 cặp loa là một pow stereo hoặc cặp pow mono block phụ trách. Cặp mono block công suất lớn đánh vào cặp bass còn các pow stereo thì đánh vào cặp trung trầm, trung cao và treb. Trước các pow là 2 cái phân tần chủ động lấy từ pre ra, như vậy các pow chi khuyếch đại một giải tần nhất định. Em nghe thấy quá hay nên định bắt trước tuy nhiên em chi dám nghĩ dùng 1 cặp pow mono block và 1 pow ste, mỗi cặp pow mono hoặc 1 pow ste phụ trách 2 giải tần mà thôi. Ý em là vậy, mong các bác tư vấn thêm. Cảm ơn các bác.

12. nnb74

nnb74 Advanced Member

Các bác cho em hỏi là mặt kính MC MA6200 có làm lại được ko ạ và làm ở đâu? Bị vỡ vun ạ. Thanks các bác.

13. Thành JBL

Mua trên mạng ở Mỹ vẫn có bán , bác chịu khó xem lại các trang đầu có Link đó thì phải

14. tu quang vinh

tu quang vinh Advanced Member

Xin chào tất cả thành viên bang hội, em là lính mới xin phép các bác cho em được tham gia. Em mới tậu được mc 7300 như chưa có pre, xin các bác tư vấn cho em nên dùng pre nào là phù hợp với khoản tiền từ 1000-1200$ rất mong các các giúp đỡ, nếu ở đâu có bán xin các bác chỉ giùm thành thật cám ơn.
    địa chỉ mail của em: tsctuquangvinh@yahoo.com.vn

15. kimkim112

kimkim112 Advanced Member

Nhờ bác giúp em với jbl l222 thì ghep với MC gì thì hợp mà chi phí vừa phải nhất? Em sài accu 305 với l222 thấy độ động kém quá.

16. Thành JBL

Chúc mừng bác đã là Fan của Mcintosh ...Với tầm tiền như vậy bác chỉ mua Mcintosh C34V là ổn..Chúc bác vui

Attached Files:

17. Thành JBL

Quan điểm cá nhân em thì bộ Pre Pow này sẽ làm bác hài lòng MC7270 + c34v

Attached Files:

18. tu quang vinh

Các bác biết chỗ nào bán c34v hoặc c36 thì hú em với, trong trường hợp em không kiếm được pre mc thì có thể dùng pre Luxman CL35II có hợp với power mc 7300 không? xin các bác chỉ giáo giùm.

19. anhpham79

anhpham79 Advanced Member

Cho em xin gia nhập bang hội Mcintosh với . Với cầu hình như sau em xin chỉ dẫn của các bác.

Cd : Marantz cd16d
    Pow : MC 7300
    Pre : C40
    spk : Tannoy Guy R.Fountain Memory
    Dây tín hiệu : McIntosh
    RCA : Lton

Em đang tìm kiếm 1 cặp loa McIntosh nhờ các bác chỉ giúp với cấu hình như trên thì nên đầu tư cặp loa McI nao cho phù hợp với giá trị đầu tư khoang 5k usd.

Cám ơn các bác

20. tu quang vinh

Em xin các bác tư vấn giúp em vì ngân sách eo hẹp nên không với được c40 nhưng em có thể với được c38, vậy bác nào rành cho em tý ý kiến xem liệu c38 ghép với mc 7300 có hợp lắm không?

21. tu quang vinh

Cho em hỏi thêm dòng pre c34,36,38 điện thế 120v có chuyển qua 220v được không các bác, xin các bác chỉ giáo giùm em.

22. BND

BND Advanced Member

Bác nhờ JB shop, hôm trước em cũng vừa mua xong.

23. tuanteo

tuanteo Approved Member

Kính chào các Bác Mc Fan,
    Em mới tập nghe, hiện đã mua được pre c20 (hàng cổ - em đoán thế), nhờ Các Bác giúp em có thể mua Mc pow nào cũ phù hợp, tầm 1k trở lại để đánh cặp AR3a.
    Cám ơn Các Bác.

24. dnnv

dnnv Advanced Member

Mình nghĩ là khó có thể mua được Mc Pow nào dưới 1k ở VN, từ 1,5k trở lên thì được bác à.

25. fatman

fatman Advanced Member

Với giá 1k trở lại cho cục pow Mcintosh ở VN thì không có nhiều lựa chọn , bác tìm cái này là phù hợp
    http://audio-database.com/MCINTOSH/amp/mc2120-e.html

Share This Page

Loading...