McIntosh Bang Hội đây!

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by ngtatliem, 3/12/07.

1. ar3a

ar3a Advanced Member

Vụ pre này có nhiều nguyên nhân lắm: tụ, trở, mạch bẩn v.v..., bác phải mang ra thợ mới biết được. Bước đầu bác có thể mở vỏ thùng ra, vệ sinh sạch sẽ các mạch điện, điểm nối, giắc RCA xem có cải thiện gì ko. Nếu ko thì phải mang ra thợ thôi.

7200 có thể chuyển sang chế độ dùng điện 220. Bác nên chuyển để có thể lấy điện trực tiếp từ điện lưới, dùng qua Lioa e sợ không đủ dòng. Với pre thì ko đòi hỏi dòng lớn nên dùng qua Lioa cũng ok.

2. nnb74

nnb74 Advanced Member

Bây giờ em mới để ý là MC 7270 và C34V của em thì em toàn cắm vào Lioa đường 100V như trong mấy cái website của Nhật nó bảo thì có sao ko ạ? Liệu côgn suất có yếu ko ạ? Trong khi sách của Mc lại đề là 120V.

3. Sanh Trang

Sanh Trang Advanced Member

Chắc chắn dùng điện nguồn như thế không tốt cho bộ pre+pow của bác rồi.Đơn giản là điện nguồn kém đi gần 20% thì transformer sẽ không cung ứng đúng nguồn điện cho các bo mạch của máy.Nó sẻ vận hành không chính xác.Thường thì sai số điện áp cho phép khoảng + - 5%.Nếu bác không có nguồn 120V bác có thể xử dụng 110V (tốt nhất là chuyễn điện nguồn trong pre+pow qua 220V.
    Tôi thấy nhiều người để ý đến dây nguồn nhưng chưa chú ý đúng mức với điện nguồn khi dùng thiết bị audio.Đây cũng là 1 nguyên nhân khiến chất lượng âm thanh và độ bền của máy không tốt.
    Đối với sản phẩm của McIntosh,do toàn thế giới tin dùng nên hầu hết đều chuyễn đổi điện nguồn trong máy dể dàng và đều thích nghi với 50/60Hz.

4. nnb74

nnb74 Advanced Member

Em cảm ơn bác Sanh Trang.

5. ntthao21121979

ntthao21121979 Advanced Member

Các bác vui lòng giúp e dịch đoạn này 1 xíu ạ, e không rõ lắm

E cảm ơn!

6. tuansalon112

tuansalon112 Advanced Member

bác sanh trang cho mình hỏi pow mc 7300 có đổi qua điện 220 được không bác?tks

7. tu quang vinh

tu quang vinh Advanced Member

Mình đang dùng mc 7300 sài điện 220V thoải mái, Nhưng lại không biết đổi ở vị trí nào.

8. MY AUDIO

MY AUDIO Advanced Members

Đổi trong máy đó :lol:

9. lienthao

lienthao Advanced Member

Em đang dùng bộ pre-pow C2300-C402 để đánh loa B&W 803D. Kính hỏi các bác tư vấn cho em nên chơi đầu CD nào ạ ? Em hay nghe nhạc pop, hòa tấu , giao hưởng ..cả sến nữa :?

10. tu quang vinh

Bác quất đại con cd mcintosh nữa là đủ bộ ngon lành khỏi phải suy nghĩ nhiều.

11. ngocdj

ngocdj Advanced Member

Mình đang dùng Mc402 đánh với Wadia581 rất hay. Đảm bảo bác sẽ thích. Cái pre của bác là niềm mơ ước của e

12. tu quang vinh

Em đang dùng con mc 7300 đọc mấy trang trước thấy có bác minh thoi chơi con mc 2500 nhìn pro quá thấy ngứa tay quá, trên đây có bác nào muốn thanh lý em nó cho em biết để em thuê cửu vạn bê về chứ tướng em nặng có 50 kg mà em nó tới 60 kg nhìn nó mà cứ ngỡ vợ mình hihi.
    Nói vui vậy thôi chứ có bác nào có không dùng để lại cho em nhé (số phone của em 0918 643 989).

13. tuansalon112

mà cái pow 7300 của bác phía ngoài chỗ dây nguồn nó ghi 120v hay là 220v vậy?

14. tu quang vinh

Nó ghi 120v chuyển điện ở trong máy, mình không rành nó nằm ở đâu, thường nó nằm ở bên trong gần dây nguồn vào đó là loại acuphase còn mc không biết nó nằm ở gần dây nguồn hay dưới bến thế nguồn nữa.

15. ar3a

ar3a Advanced Member

Đổi trên biến thế các bác ạ (cần đến mỏ hàn)

16. MCbener

MCbener Approved Member

Em dùng Pre C32 thì lúc mới bật lên thì tín hiệu bên trái yếu hơn bên phải rất nhiều, sau khi chạy 2 tiếng thì 2 bên mới cân bằng. Như vậy là hỏng bộ phận gì ạ?
    Em cảm ơn các bác.
    Các bác giúp em với
    [/quote]
    Vụ pre này có nhiều nguyên nhân lắm: tụ, trở, mạch bẩn v.v..., bác phải mang ra thợ mới biết được. Bước đầu bác có thể mở vỏ thùng ra, vệ sinh sạch sẽ các mạch điện, điểm nối, giắc RCA xem có cải thiện gì ko. Nếu ko thì phải mang ra thợ thôi.[/quote]
    ======================================
    Cái pre của em thì nghe vẫn bt, nhưng hơi khó chịu, cứ phải bật máy lên 1 lúc mới bật Power thì nghe bt cả 2 kênh. Ngoài ra khi tắt máy mà tắt pre trước thì nghe cái bụp rõ to, và ngược lại khi bật mà bật power trứoc rồi đến pre thì cũng bị bụp một cái.
    Em muốn hỏi các bác là ở Hà nội thì nơi nào? thợ nào chuyên sửa và bảo dưỡng Pre Mcintosh để em mang đi bảo dưỡng ạ?
    Cảm ơn các bác.

17. MCbener

MCbener Approved Member

Ko có bác nào giúp em à? Chắc là đồ Mcintosh bền quá chưa có bác nào bị hỏng nên ko cần sửa chữa bảo dưỡng rồi. hu hu

18. dnnv

dnnv Advanced Member

Bác xem trường hợp này có giống của bác không nhé!

viewtopic.php?f=49&t=47324

19. phongktvt

phongktvt Advanced Member

Vụ pre này có nhiều nguyên nhân lắm: tụ, trở, mạch bẩn v.v..., bác phải mang ra thợ mới biết được. Bước đầu bác có thể mở vỏ thùng ra, vệ sinh sạch sẽ các mạch điện, điểm nối, giắc RCA xem có cải thiện gì ko. Nếu ko thì phải mang ra thợ thôi.[/quote]
    Cái pre của em thì nghe vẫn bt, nhưng hơi khó chịu, cứ phải bật máy lên 1 lúc mới bật Power thì nghe bt cả 2 kênh. Ngoài ra khi tắt máy mà tắt pre trước thì nghe cái bụp rõ to, và ngược lại khi bật mà bật power trứoc rồi đến pre thì cũng bị bụp một cái.
    Em muốn hỏi các bác là ở Hà nội thì nơi nào? thợ nào chuyên sửa và bảo dưỡng Pre Mcintosh để em mang đi bảo dưỡng ạ?
    Cảm ơn các bác.[/quote]

-Vậy Bác thử :

1-Tắt : pow trước ; pre sau

2-Mở : pre trước ; pow sau

Nếu không có gì là máy Bác bình thường .

20. tuansalon112

vậy trên biến thế nó có đường 220v riêng hả bác?

21. MCbener

MCbener Approved Member

Cảm ơn các bác.[/quote]

-Vậy Bác thử :

1-Tắt : pow trước ; pre sau

2-Mở : pre trước ; pow sau

Nếu không có gì là máy Bác bình thường .[/quote]
    ============
    Vâng, hiện tại em đang làm theo cách của bác thì sẽ ko có tiếng bụp nữa.
    Nhưng em muốn hỏi các bác ở Hn biết chỗ chuyên sửa Mcintosh để em sửa cái bệnh của pre là cứ bật khỏang 15 - 20ph thì tín hiệu ra 2 loa mới đều nhau. Chắc chắn là pre vì em nối trực tiếp vào pow thì ko bị.

22. Sanh Trang

Sanh Trang Advanced Member

Khi nghe tiếng bụp như bác nói,nguyên nhân là do capa xử lý tại núm power bị yếu,hoặc lưỡi gà bị dơ.Nếu do tụ thì thay con mới là xong(tụ này rất dể tìm và rất rẻ).Nếu là dơ lưỡi gà thì vệ sinh là xong.Thường thì bị dơ chỉ cần vệ sinh là xong và không nên dùng RB7.Việc này mình nên tự làm.Đem cho thợ nó sẽ bày ra nhiều chuyện thì chết.
    Nhưng bác cần lưu ý khi mở bộ giàn:-Luôn luôn mở các thiết bị nguồn như: CD,băng cối,LP,pre trước sau cùng mới mở pow hoặc pre để tránh tiếng bụp có thể làm hỏng loa treble và mid hight.Khi tắt cả bộ giàn thì theo chiếu ngược lại=>Tắt pow (hoặc ampli trước) rồi mới tắt các thiết bị khác.

23. nguyenphuong

nguyenphuong Approved Member

Các bác cho em hỏi giá 11500$ cho MC501 là giá 1 chiếc hay 1 cặp vậy ạ.

24. tantan

tantan Advanced Member

MC 2kw rất đáng để quan tâm,Bác lên new world hotel nghe em này trình diễn ,theo mình thật là tuyệt tác McIntosh.thân

25. gold_finger

gold_finger Advanced Member

Tôi có anh bạn có ampli McIntosh MA6200 bị vỡ mặt kính, Các bro cho hỏi mua ở đâu, giá cả thế nào?

Share This Page

Loading...