McIntosh Bang Hội đây!

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by ngtatliem, 3/12/07.

1. tu quang vinh

tu quang vinh Advanced Member

Thấy các bác khoe hàng nghe chóang thật, Em đang kiếm con mc 2500 mà không biết ở đâu mà tìm, vậy em nhờ các bác tìm giúp xem mấy kho hàng khủng còn 2500 thì PM cho em nhá, cám ơn các bác trước nha.

2. ntthao21121979

ntthao21121979 Advanced Member

Dạ, e có coi mấy bài của bác CauYem, cũng lâu lắm rồi, từ hồi e còn kính nhi viễn chi, trong tâm tưởng Mc là đồ đẳng cấp quá, mình chắc không bao giờ mua nổi 1 amply của hãng. Lâu quá e không nhớ, cụ nhắc e mới sực nhớ ra :D

Đầu tháng tới được không bác? Tháng này e bận rộn quá, ngày nghỉ cũng không được nghỉ :mrgreen:

Attached Files:

3. Minh thoi

Minh thoi Advanced Member

Tiền ít em chơi MC cổ thôi.

Khoai lang và khoai sọ bàn về MC2500 đây (một chú là dealer của MC, chú kia là Ron C bác nào hay vào AK đều biết):

" It's actually one of the last industrial-style amplifiers made before mcintosh was sold to Clarion in the 80's, the MC-2600 was being sold during the transition.

The 2500 was a powerhouse, built in the day before huge instant current throughput was one of the wishes of the time. The 2500 drove difficult loads through transformer taps, not through transformer taps and huge current capability (as the 2600 had). This amplifier was current with the 7270, C-34v/C-33 preamps, and MR-80/7082 tuners. As always, I've left a few out, and there was some overlap. I'm not going to Berners to look anything up.

The 2500 was a logical step forward from the MC-2300, with a great deal more power, and power guard circuitry.

As with all Mcintosh amplifiers, the 2500 was rated very conservatively; typical models output well over 700 watts per channel on the loadbench when power guard kicked in.

We sold a few of them, only one blew up. The guys who blew it up were using it for some airport security research, and habitually misconnected it. It saw the factory several times, due to the applications, not the design of the amplifier.

In short, it's a great amplifier of the time, and if it can be had for a good price, it'll provide good service for many years to come.

Mike"

Bập bõm em thấy ý nói giới hạn công suất khi đèn báo nháy đỏ lên hơn 700W/kênh. Bán ra một số em nhưng chỉ có một em hỏng do đấu nhầm, em này sử dụng ở sân bay.

"MC2500 is a great amp. It is a scaled up version of 2255 and designed to run at full rated power on a continuous basis. This is why the amp is large and also uses temperature activated fans which run quietly when needed.
    Popular speakers to use with it back in the day were XR20 McIntosh, Kef 107, B&W 801, etc. These amps were used in clubs or for industrial use such as shaker tables or motor control. MC2500 will power any speaker system.
    If the amp is in good shape you will not lose anything on it.

Thanks,
    Ron-C"

Chú này thì bơm vá bảo cục này là đàn anh của MC2255, thiết kế để chạy liên tục toàn tải, sử dụng cho vũ trường, mục đích công nghiệp như trong môi trường chấn động, di chuyển (???)

Con màu đen trông nó thế này:

4. ntthao21121979

Dear a Minh, không hiểu sao, riêng 2500 e lại không khoái màu đen bằng màu trắng cho lắm, trong khi tông màu truyền thống của Mc lại là màu đen :mrgreen:

Thêm nữa, hơi có chút trái ngược, vì e thấy ở 1 số hãng, 1 product nào đó được tung ra ngoài thị trường với số lượng giới hạn và màu khác hẳn với màu truyền thống, thì product đó vừa hiếm, vừa đắt hơn so với product cùng chủng loại. Riêng 2500, thì màu đen lại đắt hơn hẳn màu trắng, e cũng không rõ tại sao nữa?

5. caithang

caithang Advanced Member

Sao bác gọi cu Minh nhà bác Đức = anh thế? :wink:
    Mc bác k khoái đồng hồ là có màu trắng ngay

6. Minh thoi

Minh là tên thằng nhóc nhà em bác ơi :lol:

Đời mặt trắng giá thấp hơn do sản xuất trước mặt đen vài năm và có một số khác biệt thứ yếu bên ngoài không quan trọng, em thấy ai thích vẻ đẹp cổ điển, khỏe khoắn thì khoái mặt trắng :)

7. Elegant

Elegant Advanced Member

Thiết kế volumne của thằng này rất thông minh, để tránh bị shock khi vặn volume lớn trong trường hợp dùng trực tiếp không qua rề, các bác có thể tự tin vặn lên đến 12h mà không vấn đề gì, điều này khá tiện dụng bởi lẽ cho phép người chơi có thể tinh chỉnh âm lượng rất nhỏ vừa với tai mình thoải mái trong khoảng từ 0-12h, nhưng quá 12h các bác phải cẩn thận đó.

8. Elegant

Elegant Advanced Member

Nhìn bên ngoài, Mặt đen nhìn đẹp hơn mặt trắng, trông khỏe khoắn hơn nhiều. Nhìn gái thì mặt trắng đáng yêu hơn mặt đen các bác nhỉ? :lol:

9. ntthao21121979

Seller này đang bán:
    http://www.audiogon.com/cgi-bin/cls.pl? ... osh-MC2500

"Awesome condition" nghĩa là thế nào ạ? E thấy giá đó ở VN thì hợp lý hơn, chứ vận chuyển được cái xe tăng này về chắc tiền vận chuyển bằng 1/2 tiền mua mất :cry:

Seller này lại không thấy feedback nào, hình chụp thì lấy trên net, thảo nào đăng 21 ngày, 888 lượt coi mà chẳng bán được :lol:

10. Minh thoi

Nghĩa là "Hàng chuẩn" đấy bác, em này mà feedback ngon thì lên tàu lâu rồi, năm trước em thấy trên Gon giá này mặt đen mà local pickup cũng tiễn chỉ trong 1 ngày.

Cụ này cũng không có feedback còn đang quát 4k đây:
    http://www.audiogon.com/cgi-bin/cls.pl? ... w-x2-power

11. ntthao21121979

Hix, nói tóm lại, là vượt xa khả năng của e, thôi, kính nhi viễn chi :lol:

E mới mua được con MCD 7007 ở gon xong, đang đợi về, chắc cuối tháng này là có, he he, ít nhiều gì cũng có 1 bộ Mc, gọi là cho có :lol:

12. tu quang vinh

Chắc con mc 2500 này nó làm bằng vàng ròng hay sao mà đòi tới 4k bó tay tụi nó luôn, để nó bán cho binaden dùng làm bom cảm tử.

13. ntthao21121979

Hi hi, kệ thôi bác ơi, họ nói, đăng giá thế nào là quyền của họ mà :mrgreen: mí lị, seller đó đề thêm là "obo = or best offer" mà bác, hay liều 1 cái, best thử cái giá của mình là 1500$ coi tên đó có hộc máu mũi không :lol:

14. tu quang vinh

Cái này cũng giống mấy chiêu của mấy anh sel nhà mình, xô hàng nhá anh em 1 tý rồi lại giấu hàng mất luôn dăm ba bữa nữa tháng lại xô ra gọi là tạo khan hiếm trên thị trường ấy mà, cũng giống TT chứng khoán Việt Nam tung hỏa mù Tạo cung cầu ảo để dụ khị nhau thôi.

15. Elegant

Elegant Advanced Member

Bác nói thế này ai dám để lại cho bác, em định PM để bán cho bác nhưng lại thôi sợ bác hiểu lầm :lol: .

16. gaultier_guy

gaultier_guy Advanced Member

Ấy bác bán amp đi, rồi để lại cho em đôi Hale chứ nhà em đang thừa quả Pow 45SE mà chưa có loa để đánh... :mrgreen: :mrgreen:

17. Thành JBL

Thành JBL Advanced Member

Bác Minhthoi lại sướng rồi ..... :D

18. Minh thoi

Có khi bác tu quang vinh đang cho rằng chính em là cái thằng seller quăng quả lựu đạn 4k kia đây, thật là hân hạnh quá :lol:

19. tu quang vinh

Mấy bác nói thế tội cho em, Cái chiêu này em biết được là có anh bạn làm chung Cty lúc trước có kinh doanh hàng điện tử bảo rằng phải dùng chiêu để bán hàng được nhanh nhưng phải cam kết đúng chất lượng... Em lên đây để chia sẽ kinh nghiệm và học hỏi các bác đi trước. Trong kinh doanh mấy anh sel làm vậy là đúng vì đó là nghệ thuật KD, còn anh em mình lên để trao đổi thông tin, chia sẽ kinh nghiệm cũng như có hàng nào mình k cần dùng thì chia sẽ cho anh em nào cần vì mình đã dùng qua rồi khắc biết nó chất lượng như thế nào, giá cả ra sao để tư vấn cho người mới chơi tránh những thiệt hại không đáng có âu cũng là một điều bổ ích cho những ai muốn tham gia, em nói thế có phải k các bác.

20. Minh thoi

Thôi thì đằng nào em cũng mang tiếng rồi, MC2500 cổ lỗ sĩ giá 4k mà so sánh với cặp cùng công suất trên thì còn rẻ chán :)

21. bion66

bion66 Approved Member

Nhiều khi cũng khó nói . C22 vintage giờ cũng đắt như C2200 ...

22. ntthao21121979

Nhân tiện, e hỏi luôn a Đức, MC2500 nếu ghép, thì người ta thường ghép với pre serial# mấy vậy a?

23. XQHT

XQHT Advanced Member

Em cũng đang tìm rề đèn có khiển, chắc là một trong hai máy C2200 hoặc C2300, có bác nào biết ai nâng cấp hoặc ở đâu bán chỉ cho em nhé. Em nghiêng ngó ebay và audiogon rồi, nhưng ship về lằng nhằng quá, mà lại không yên tâm. Mua ở VN cho an toàn. Nếu không mua được đồ dùng rồi thì chắc em phải bán pow đi ném vào trứng mất, được thì mua lại rề pow đập hộp, thua thì về nghe FM !

24. tu quang vinh

Bác nói đúng lúc này nên đổ tiền vào chứng khoán, tạm nghỉ những thứ xa sỉ đó một thời gian tập trung nguồn lực gần hết năm rồi.

25. Only Time

Only Time Advanced Member

Chào các bác, McIntosh cổ nào thì hợp với AR4 ah? :D

Share This Page

Loading...