McIntosh Bang Hội đây!

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by ngtatliem, 3/12/07.

1. thongnga

thongnga Advanced Member

Sau một thời gian đi nghe thử CD

Em quyết định chọn CD Mcintosh MCD 301 về dùng cho đủ bộ đẹp cả nghe lẫn nhìn

Cá nhân em thấy nghe combine cả bộ MC tiếng rất ấm áp và ngọt ngào. CD 301 tiếng ấm áp và analog

Attached Files:

2. panguyen

panguyen Advanced Member

-------------
    Con gái bác nhanh lớn thế, hôm nào bác show hình bác gái lên nữa nhé! Chúc mừng bác có CDP mới, nhìn đẹp quá bác ạ!

3. TiNgocuatoi

TiNgocuatoi Advanced Member

Đôi JBL vĩ đại quá :mrgreen:

4. Tri_Hi_End

Tri_Hi_End Advanced Members

Con MCD 201 có bác nào nghe thử chưa ạ? Em nghe nói con này có bị lỗi về dàn cơ đúng không ạ?

5. Thắng Việt

Thắng Việt Advanced Member

Sao LCD lại bé hơn 4344 thế Thông ơi? :)

6. ngockcntb

ngockcntb Advanced Member

Em vừa mua được MC 252, xin các bác cho em hỏi MC252 có thể nối trực tiếp với teac 25xs được không? Xin cám ơn các bác.

7. vietnguyen

vietnguyen Advanced Member

Được bác !Teac 25xs có chỉnh volume out trên remote đó bác. :D

8. Quyềnh phở

Quyềnh phở Advanced Member

Re: Xin hỏi về MA 6100

các bác ấy bận nên em đoán cái phần này nhé; đèn của bác đã bị thay, không phải đèn zin nên nóng. có bác cháy đèn zin còn đặt từ mẽo về, chứ lắp bóng khác nó đốt cho nóng là phải

9. nnb74

nnb74 Advanced Member

Re: Xin hỏi về MA 6100

=======================
    Có lẽ vậy đó. Anh bạn tôi cũng có MA 6100 mà chạy có thấy nóng gì đâu.

10. Tri_Hi_End

Tri_Hi_End Advanced Members

Nóng là nóng cỡ nào nữa bác, hơi nóng, nóng muốn phỏng tay hay ấm ấm, rờ thấy nóng nóng..... còn nhiều khía cạnh lắm bác àh

11. ngockcntb

Cám ơn bác, tiện thể em hỏi các bác nếu em sử dụng thêm pre Mc intosh thì chọn pre nào phù hợp MC 252 vừa rẽ và hay, có thể sử dụng pre đèn được không ? Xin cám ơn các bác.

12. minh2702

minh2702 Advanced Member

đc quá đi bác, cứ c22 hoặc C2200 là lại hay hơn ngay :mrgreen:

13. Sanh Trang

Sanh Trang Advanced Member

Nếu bác có nhiều tiền thì xử dụng pre đèn như C22(kỹ niệm 60 năm),C220,C2200 và C2300 hoặc pre bán dẫn cùng đời như C45,C46 (ghép vào rất hợp cả hình thức lẫn nội dung vì cùng dòng sản xuất).
    Không cần hình thức,chỉ cần nội dung và đầu tư ít hơn thì dùng pre tuner tube MR110,pre bán dẫn C24, C26, C28, C31V, C34V, C35, C36, C712, C15....
    Đối với đồ hãng:xử dụng pow thì phải có pre mới ổn.Không có pre thì chỉ là dùng tạm chờ kiếm thêm pre.

14. ngockcntb

Cám ơn các bác rất nhiều, đặc biệt là bác sanh trang đã tạo cho em nhiều cơ hội để lựa chọn. Xin cám ơn các bác.

15. thanhyk

thanhyk Advanced Member

Chào các bác, cho em hỏi có bác nào sở hữu hoặc nghe qua loa này chưa ạ: McIntosh XRT28 floorstanding speaker. Xin cho biết loa này có hay không, hàng 2nd giá khoảng bao nhiêu ạ. Cảm ơn các bác.

16. anhpham79

anhpham79 Advanced Member

Mong các bác chỉ bảo giùm em, cơ cấu nghe đĩa than như thế này có ổn không ạ.

Cơ Than + MC 7300 + C40 + XRT20 FL Speaker

Hiện nay đôi loa XRT20 có người đang giao bán khoảng 90 triệu đồng , nhân tiện các bác tư vấn giá đó có mua được không ạ .

Em xin chân thành cảm ơn.

Anh Pham

17. Trang1958

Trang1958 Approved Member

Xin chào các Bác trong Bang hội,e đang có chuyện nên nhờ các Bác dành chút thơi gian để giúp cho e.E nghe nhiều Bác trên diễn đàn đánh giá rất cao về chất âm của mcintosh nên E cũng muốn gia nhập vào Bang.Có shop kêu mc7270 và c35 với giá gần 80m,tình trang 2e là rất hoàn hảo,e từ trước đến nay chưa sử dụng MC nên o biết giá cả như thế nào là hợp lí.E mong các Bác giúp cho e ý kiến về chất âm và giá cả để có quyết định,thật sự số tiền trên là rất lớn đối với e để dùng audio nhưng đang mê nên e cũng liều.Xin cảm ơn các Bác.

18. thanhyk

thanhyk Advanced Member

Em không biết post vào đâu nên đành nhờ các bác tư vấn giúp: có người quen bên Mỹ giới thiệu có shop đang thanh lý trọn gói mấy sản phẩm sau:
    1. Loa McIntosh XRT28 floorstanding speaker: 3.900usd
    2. AUDIO RESEARCH SP 11 - SP 11PS REFERENCE TUBE PRE AMP: 1.700usd
    3. Pair of Fantastic Neve 2254/A Compressor: 1.600usd
    4. ORBAN OPTIMOD 8100A FM.BROADCAST AUDIO PROCESSOR: 1.600usd (cái này hình như dùng cho phòng ghi âm)
    5. Đầu đĩa than Pink Triangle LP Turntable, Naim ARO,GENE RUBIN AUDIO MINT: 3.200usd

(Very Rare, Yet One Of The Very Best Turntables Ever! Pink Triangle Anniversary Turntable With Naim ARO Tonearm Made in Great Britain, the Pink Triangle company is known for having made some of the very most neutral sounding turntables ever. This turntable is a second owner unit. I had sold it to the original owner as well as the second owner. The Pink Triangle Anniversary uses a hanging sub-chassis made of Aerolam with a superb quality DC motor. The bearing is an inverted tool steel with a sapphire thrust. The platter is a translucent material with the very same resonant properties as an LP record. The Pink's power supply is unique in the audio world in that it is basically a very high quality, quiet, battery charger that keeps a large DC battery charged, which, in turn drives the motor. This way the current to the motor is completely isolated from the AC variations. The really cool power supply switch glows red for 33, green for 45. In fact, if your power goes out, this table will still run for over four hours! The cosmetic condition is very good. There is some dust and a few cat hairs but there is no damage to the wood or mirrored top plate. The dust cover has only a few minor marks. My client used the dust cover as a lift off cover, he has misplaced the hinges. Turntable comes with manual, packing, belt, little pink string, oil, everything except the hinges for the cover. Original Price Was $5500.00)
    Tất cả là hàng đã qua sử dụng, các món số (3) và (4) em chả biết là gì hết, giá trên là ước chừng đã tính chi phí khi nhờ dịch vụ trên Vnav ship về. Em thấy giá loa thì khá tốt còn không biết các mặt hàng còn lại như thế nào mà họ muốn thanh lý hết chứ có thể không chọn món được. Điều em quan tâm là các món đồ trên trị giá tầm 10.500usd thì có 2-3 món mình không có nhu cầu cần thanh lý có bị thiệt nhiều không ạ (hay nói cách khác hơn mua mão như trên có lợi không). Bác nào biết về các món trên giúp em với.
    Cảm ơn các bác nhiều.

19. Trang1958

Trang1958 Approved Member

To bác Anhpham79:xin lỗi bác e nhầm nên sữa bài viết
    Kính gởi Bác Sanh Trang(vậy e và Bác cùng tên rồi)E đang cần cái manual sevice của power Mc7270 nhưng chạy loanh quoanh trên net vẫn o sao tìm được,e muốn chỉnh Bias cho e nó để an tâm sử dụng ,rất mong được bác giúp,e cám ơn Bác.Các bác trong bang hội có Bác nào có thì giúp cho e với,trân trọng chào các Bác.

20. caibang244

caibang244 Advanced Member

Chào các bác. em đang định đầu tư một bộ dùng để nghe nhạc thôi, mấy ông bạn cứ bảo mua đồ cũ nhưng em không khoái lắm bởi vì chả biết thế nào mà lần, có khi mình là gà lại bị chăn bạn bè nó lại cười thì chết. mình mới chơi lần đầu chưa có kinh nghiệm nên phải mua bộ tử tế một chút để sau này đỡ phải nâng cấp vừa tốn kém và lại mất thời gian nữa. Có dịp còn khoe nữa chứ : :D
    PoW MC252 + Pre-amplifier C45 +McIntosh SACD/CD Player MCD301= Giá chỗ nào bán nét nhất các bác nhỉ?
    Với bộ âm thanh trên em định mua đôi loa khoảng 5.000USD nữa theo các bác thì chọn loại nào nghe phù hợp nhất nhỉ?

21. black cat

black cat Advanced Member

Chào các bác,e mới khênh đôi Jbl s 3500,e đang đánh nó bằng Denon 2000ae thấy nó chuối quá,các bác cho e hỏi với tầm kinh phí 35 tr thì có thể dùng pow nào của MC để trị e nó?E hay nghe nhạc trẻ như Mỹ Tâm,Quang dũng..,Cd philip 850

22. thichdoichac

thichdoichac Advanced Member

dạo này lướt qua khu vực shop thấy đồ mc đang nhiều. một số món giá khá hợp lý. bác nào đang có ý định đầu tư thì nên xúc luôn kẻo vài tháng nữa qua mùa hè thì lại có đợt bão giá mới.

23. Sanh Trang

Sanh Trang Advanced Member

Bác có thể mail trực tiếp cho hãng http://www.mcintoshlabs.com/us/Pages/Home.aspx# cho model máy (MC7270) và serienumber.Hãng sẽ cung cấp cho bác.Tôi chỉ có manual sevice của MC2205 (tương tự 7270).Bác có thể copy để dùng tạm.

24. TonyTeo

TonyTeo Approved Member

McIntosh cho chất âm rất hay. Ấm áp, mộc mạc, chi tiết vô cùng

25. revoxaudio

revoxaudio Advanced Member

Theo em bác Thông Nga thay cái Pow MC 275 này đi , nhìn hệ thống của bác rất chuẩn nhưng cái Pow đèn thì theo em không thấy hợp với những thứ đang phối ghép . Hoặc ít ra bác cũng phải kiếm một em tương tự đánh mono thì mới chuẩn đc

Share This Page

Loading...