McIntosh Bang Hội đây!

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by ngtatliem, 3/12/07.

1. Quyềnh phở

Quyềnh phở Advanced Member

quan trọng j? kê đẹp cũng không nhìn mà gật gù đc, phải nghe cơ

2. tuanj

tuanj Advanced Member

To a. Quyềnh

Lúc đầu chụp o thấy xử lý âm cái chi hóa ra anh giấu vũ khí góc khuất . Còn cái loa gì che che sau cái rèm chắc là mới có thêm tình yêu mới sợ gấu phát hiện nên giấu đây . :lol:

Xử lý trần tốt hiệu quả cũng cao lắm anh . Nhưng anh chú ý những tấm tiêu tám âm đấy phải đặt đúng vị trí thì hiệu quả mới cao được. Cái này với mình cũng khó bơi chỉ người sản xuất mới hiệu rõ sản phẩm của họ mà kinh nghiệm của họ cũng đầy mình . Nên cái này anh mua của bác dũng cứ nhờ bác ấy đến đo dạt setup chắc là chuẩn .

Mà cái đèn bé bé có vật được em loa to đen hôi thế kia không anh . Xài bóng gì thế , được nhiu w . Đèn đóm em mù dở nhìn chả biết bóng dư lào cả
    :lol:

3. tai_lech

tai_lech Advanced Member

Bác Quyềnh cho em hỏi chất âm của Mcintosh các đời có đồng nhất không hay khác nhau nhiều? Em đang định lấy bộ MC-1201. Thank Bác!

4. Quyềnh phở

Úi...bác Lệch túm đc em bên này rồi à ;)

về Pow thì em khg biết nhiều, chắc cái anh dùng BTXA thì khác ít nhau thôi , ăn thua là phần CS, chứ riêng về Pre thì thấy có vẻ khác nhau nhiều hơn, pre đèn của Mc em k biết, nhg giữa pre dòng trơn và có V thấy khác nhau cũng rõ phết

hôm trc có anh bạn lấy C46 mà đang kêu chán, k biết liệu có phải do lỗi gì hay k , chưa qua nhà chơi nên cũng k rõ chán ntn

em dùng C36 trơn thấy tốt, trong , nhưng đến khi dùng pre đèn thì mới thấy trong của bán dẫn khác với trong của đèn

PM sđt gửi bác rồi đấy

5. Quyềnh phở

@Tuanj: kê lại Thiel cách tường hơn 1.5m nhg khg thấy khác mấy, kể cả chọn vị trí ngồi (theo kiểu triangle) tuy có cải thiện chút xíu

đang kiếm gỗ dán bắn nốt mấy chỗ trần ( những chỗ đo và đặt panel rồi thì mình khg can thiệp - để nguyên)

6. hieucook

hieucook Advanced Member

Em thấy thế này đã phê lắm rồi đấy ah

7. Dauroi

Dauroi Advanced Member

Em kinh chào tất cả các cụ bô lão, các bác, các anh, các chị cùng toàn thể các bạn và các em.
    Sau một thời gian chắt bóp tằn tiện nay em đã mua được một sản phẩm của McIntosh là mc402, dưới sự dìu dắt của một người bạn nay em xin được tự nguyện tham gia câu lạc bộ mc và rất mong dược sự chấp thuận của mọi người ạ.
    Em có một số câu hỏi muốn thỉnh giáo các bô lão cùng những người đi trước cho em hỏi mc 402 nên sử dụng pre gì mà cho âm thanh tách bạch, mộc mạc và uy dũng.
    Nếu sử dụng pre đèn có ổn không ạ.
    Kính

8. Sanh Trang

Sanh Trang Advanced Member

-Quan trọng là bác ghép với loa gì?
    -Bình thường MC402 đi chung với pre cùng đời là C45 và C46 (chỉ khác với C45 5 nút equalizer) C2200(tube) và C2300(tube).Về nội dung khỏi phải bàn,về hình thức rất cân xứng vì cùng đời.
    -Nếu tiết kiệm vẫn có thể ghép với các pre McIntosh đời cũ như :C24,C26,C28....đời khá hơn là C31=>C36(trong đó có C35 và C712 có balance ghép rất hợp với MC402)
    -Pre đèn các thương hiệu khác ghép không được hợp lắm nhất là đánh với Tanoy 15 Monitor,JBL 4344 (đã có bác ghép không thành công).Pow MC402 tuy là bán dẫn nhưng có transfo xuất âm không nhất thiết phải ghép với đèn mới dầy tiếng.

9. tai_lech

tai_lech Advanced Member

Chào bác trước em có mượn MC 402 như của Bác đánh vào 802D khá hay và hợp lý vì em không đủ USD lấy 501 mono, còn pre có mượn Accuphase C290V của bạn em, Mcintosh C46, c 2000. Pre Mcintosh cho trung âm chi tiết nhẹ nhàng, bass không quá nặng có thể MC 402 chưa đủ độ , Accuphase trung âm áp hơn, bass tốt hơn, trường âm tốt hơn khi nghe cổ điển.( Lúc Bạn em bán Accu C 290v em Ko đủ usd tiếc quá vì rất mới, sau này em có tìm một số cửa hàng bán nhưng Ko được mới nên em ko mua.

10. Dauroi

Dauroi Advanced Member

Em chào tiền bối ạ, rất mừng nhận được sự chỉ giáo của bác.
    Em đang dùng loa jbl s3500. Nhưng không hiểu tai em làm sao mà cứ lắp pre của mc vào là em thấy nó có vẻ làm cho mc kém hẳn uy lực đi. Nếu chỉnh các giải tần theo eq của pre thì mất đi độ mộc mạc mà tắt đi thì tiếng cho cảm nhận tối, đục và không uy lực. Từ trước đến nay em toàn dùng pre không có điểu chỉnh các giải nên cá nhân cũng không thích điều chỉnh. Em đã ghép thử với c36, c40, c41, c46 rồi ạ, hiện em đang định lấy c2300 về thử xem sao.
    Hiện tại em đang ghép với pre classe Audio DCR6 nguồn rời, nói chung cũng rất ổn về phần nghe nhưng phần nhìn thì không thích lắm vì thiếu sự đồng bộ

Các bác cho em ý kiến là có nên cứ sử dụng pre của Mc và điểu trình âm thanh bằng dây không ạ.

11. Quyềnh phở

Đầu Rơi thì.....máu chảy chứ.......vẫn nghe đc à ?

khà khà vừa nhắc đến C46 vẫn lởm mà hiện liền .

Đồ nhà Lão nhiều xiền nhưng nom vẫn cứ lộ cộ sao ấy, để hôm nào ghé nhà nghe cái , đôi 3.7 thì biết là ok nhưng đôi ...tủ lạnh kia nhìn nó cứ dư lào ấy

đồ khủng nhưng khâu phối ghép hợp nhau mới là quan trọng, phòng nghe quan trọng có khi ngang với đồ ấy.

* Cục 402 chắc chưa ăn ý với rề thôi, mà C46 + mc 402 mà chưa hợp thì Loa lởm hoặc phòng lởm rồi, k tin phối ghép đấy k đạt
    * còn Thiel 3.7 được nuôi tăng trọng bằng MF 550K nhưng nếu thiếu 1 em "amp với vai trò sơ cấp" thì khg đúng phối ghép đâu, nó cần 1 amp loại thường khoảng 50w rồi câu tiếp đường spk làm đầu In cho Supercharge thì SPC nó mới vừa tiêu hoá đc, vừa chóng nhớn như Phù đổng cơ

12. Dauroi

Dauroi Advanced Member

Có thể do gu nghe của tôi nó khác người nên không thích pre của MC, nhưng ngược lại pow thì lại đặc biệt thích.
    Hiện nay nếu ghép với pre classe thì rất ổn theo tai trâu của tôi nhưng hình thực thì không thích lắm.
    còn cặp 550K nó cho đánh hai đường line và speker. tôi đã ghép thử bằng cái am yamaha az1 roài thấy còn tệ hơn so với c46 khi đánh qua đường speker

13. tai_lech

tai_lech Advanced Member

Bác quyềnh mô tả kỹ quá làm em cứ liên tưởng tơi Range rover sport Supercharge. mỗi tội không có tiền nhưng hay mơ.

14. Quyềnh phở

Liệu phải chăng là ngược ở đây

* Nếu dùng Ya làm pow sơ cấp thì dây loa đường out sẽ đấu vào In Spker trên 550K
    * Nếu dùng C46 làm pre thì trên 550K phải đưa về Line In chứ

15. Quyềnh phở

khà khà...vậy ra bác cũng chơi bên Ô phở à?

16. Dauroi

Dauroi Advanced Member

Chuẩn luôn bác. Tôi đã đấu đúng như bác nói. 550k đánh cl D. Công suất ở 4ohm là 750w. Nên với thiel 3.7 là thừa thãi. Vấn đề nếu dùng pre của mc tôi nghe nó cứ lạ lạ ý, cảm giác không thật và bass cũng kém uy lực hẳn đi. Vì mọi người đều nói hợp nên có khi do tai tôi và phòng rồi. Thực ra là tôi rất muốn dùng pre của mc vì đẹp, đồng bộ nên mới tính thay toàn bộ dây xem sao.

17. Quyềnh phở

ơ...thế lão có ...gạt không?

18. tai_lech

tai_lech Advanced Member

Em có đọc trên môt tạp chí audiophile các chyên gia đánh gia Mcintosh Danh bất hư truyền, công lức thậm hậu, bas trầm hùng, trung âm chi tiết.Bác thử ghép MC 501 vào Thiel của Bác xem em nghĩ là hay đấy.

19. Dauroi

Dauroi Advanced Member

Không bác ạ, cặp 550k ghép thiel đánh cực hay luôn. Em chỉ đang muốn đổi cái pre classe thành pre của mc để giải quyết phần nhìn nữa a. Nhưng sao của em ghép vào khó nghe quá.

20. Quyềnh phở

Đúng đấy, 3.7 chưa đc nghe nhưng Hoàng Hà quảng cáo đánh bằng Supercharge hay nhất từ trc đến giờ em thấy cũng an tâm, k hiểu ở nhà lão Đầu rơi ntn,.

Còn 3.6 cũng danh như cồn đc gánh bởi 501 monoblock đc đánh giá còn hơn cả ghép với B&W 801D

Hay Cn này đón lão Đầu rơi đi nghe CS 3.6 + 2x mc 501 nhá

21. Dauroi

Dauroi Advanced Member

:D :D :D không gạt nó ứ lên tiếng luôn. 550k đánh với thiel rất hay mà tôi cũng không muốn thay đổi tất cả mọi thứ ngoài cái pre để giải quyết phần nhìn.
    Đang làm cái tổ chim khu mỹ đình 2 nên không muốn làm gì ở nhà ngày nữa vì vậy tôi mới không nói đến vấn đề phòng nghe.
    Hôm nào bác qua tôi bê cặp 550k về thử xem.

22. Quyềnh phở

Thực ra trc cũng ngâm cứ rất kỹ đôi 550K này đấy, vẫn nghi ngờ về độ hay, nhưng khi Hoàng Hà ghép đc và khen hết lời thì mình lại khg máu nữa, vì bản chất đôi 550K hồi đó biết đi từ Toka ĐN ra

thôi, vậy hay là đc rồi, CS 3.7 thì khủng quá, đỉnh luôn về các thể loại Classic, giao hưởng, song/tam/ tứ tấu đ.ụ cạ , trc khi em có đôi 2.2 cũng có biết nghe mấy thể loại ấy đâu
    .
    ..
    vậy nên thấy lão ghép SPCharge nên lạm bàn tý

23. Quyềnh phở

@ĐÂU RỒI: hóa ra cũng ủ mưu nhà mới phòng mới nên bày cả ra thế ;)

tháng trc e dọn nhà để dựng phòng Hometheatre cũng bị bày cả 2 bộ vào nhau thế đấy

phải công nhận lão chơi lên nhanh thật ...cái tội...cái tội lắm xiền đấy :)

24. tranthanhtv

tranthanhtv Advanced Member

THân chào anh em ban hội MA,tôi mới qua chơi em ma 2 tuần nay cảm nhận của mình chất âm khác xa thương hiệu khác,chỉ mới thử thôi với đồ cỏ ma 6100 mà đã nghiện,nhân đây xin anh em đi trước chỉ giáo dùm nếu có vỏ gổ ma 6100 ới mình cho toàn vẹn nghe lẫn nhìn , thank anh em trước!

25. HDhunter

HDhunter Advanced Member

Bác đặt cái gương bên loa phải chả hợp lý tý nào,theo e để như thế tiếng MID rất dễ bị nhòe.

Share This Page

Loading...