McIntosh Bang Hội đây!

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by ngtatliem, 3/12/07.

1. nqphuoc56

nqphuoc56 Advanced Member

Tôi xin tham gia bang hội với cặp monoblock cổ MC-75 và MC-240. Đang nhờ bác Sanh Trang và bác Đại kiếm dùm ở nước ngoài pre C22 cổ để phối ghép cho đúng cặp nhưng chưa tìm được. Có 1 shop trên VNAV có nhưng giá ngoài khả năng cho phép. Tạm thời đang đánh với pre WE-106 copy ( TQ ráp, dùng nhiều linh kiện cổ của Western như điện trở và đèn WE-310A )
    Tối nay tôi sẽ post hình MC-75 và MC-240

2. nqphuoc56

Hình MC-240 và MC-75

Attached Files:

3. nqphuoc56

Hình MC-75

Attached Files:

4. Quyềnh phở

Quyềnh phở Advanced Member

2 cục đèn của bác nqphuoc56 nhìn đẹp thế, nhg nghe bác nói ghép mono block thì mất công chỉnh do 2 thằng nó không cho chất tiếng và mức ngang nhau bác nhỉ

chúc mừng bác, biết thế trc em cũng nghía chơi thẳng đèn MC luôn, hồi đấy e là đôi B&W 802s2 nó kkhg chơi đc với đèn

5. Dao Vinh

Dao Vinh Advanced Member

Bác xô hàng đẹp quá, sẵn tiện e góp luôn cái pow còi của e cho đủ bộ MC colection vintage. Quá xôm tụ.

Attached Files:

6. thanhphamthai

thanhphamthai Advanced Member

Hôm nào rỗi bác qua nhà em. Nghe phono của 110z thì thôi rồi lượm ơi. Em ở Văn Quán.

7. thanhphamthai

Toàn thấy pre và pow của Mc nhỉ. Không thấy các bác thảo luận về CD và DVD của Mc . Ngoài ra còn dong Music Server nữa. So với Wadia thì cd của Mc thế nào các bác ơi.

8. Sanh Trang

Sanh Trang Advanced Member

-CD của McIntosh có mặt tại VN cũng đã có những model MCD7000, MCD7005,MCD7007,MCD7009,MCD201,MCD301,MCD500 thường là hàng nhập từ Mỹ và Đông Thành.Riêng MCD7007,MCD7009 và MCD500 cũng có bàn qua tại topic này trước đây.So về giá thì CD McIntosh giá khá hợp lý nếu không muốn nói là rẻ so với các loại CD hàng top tương ứng của các thương hiệu Nhật,Đức và Châu Âu.Độ bền tốt.Vận hành rất ổn định.Chất âm do người dùng nhận xét.
    -DVD McIntosh chưa thấy có tại VN có lẻ do giá cũng cao và dân chơi audio đánh giá không cao DVD khi nghe nhạc kể cả nghe nhạc bằng surround sound.Các loại DVD các thương hiệu Nhật tại VN có nhiều và giá rẻ.Hơn nửa DVD rất mau bị lổi thời do option(chức năng nghe nhìn) càng lúc càng mới.
    -Dòng music sever McIntosh có mỗi 1 model giá cũng rất đắt.Có lẻ nghe nhạc bằng hệ thống multimedia không hấp dẫn người dùng nên họ không SX tiếp.
    -Không nên so sánh với Wadia hoặc các thương hiệu khác vì sẽ khập khiểng.Nếu bạn test thử thấy chất âm hợp với sở thích của mình thì chơi.
    Riêng tôi chọn dùng hệ thống McIntosh vì sau nhiều năm trãi nghiệm thấy thích chất âm của nó.Tiếng bass đầy đặn nên âm thanh có chiều sâu và nhất là độ bền và tính ổn định của McIntosh.Về thương hiệu thì cũng là thương hiệu toàn cầu.Về giá cả thì rất tiết kiệm.Nên đã 15 năm rồi dàn McIntosh vẫn là chủ lực để nghe.Thỉnh thoảng tiếp khách nước ngoài còn có chuyện để nói.Nếu thấy tò mò và muốn biết về các loại khác thì sưu tập thêm vậy thôi.

9. thanhphamthai

Cám ơn các thông tin của bác rất nhiều ạ.

10. Dauroi

Dauroi Advanced Member

Cuối cùng sau nhiều thay đổi lựa chọn cuối cùng em quyết định lấy pre aesthetix calypso.
    Thực ra nó cũng rất tình cờ vì em mù tịt về kỹ thuật và theo như những gì được biết về độ động, sự mạnh mẽ của những cái liên quan đến vấn đề đèn là em chối tỷ tránh xa. Khi đấu cái pre aesthetix calypso em cũng chỉ để xem nó khác thế nào so với bán dẫn mà thôi. Nhưng thật bất ngờ đến sững sờ bởi chất âm và sự mạnh mẽ của pre aesthetix calypso khi đánh qua mc402, cuối cùng em quyết định sẽ sử dụng nó luôn.

11. Quyềnh phở

Cho mượn cái đê,.....cái tội ......sẵn xiền...đới - chúc mừng với happy mới ;)

12. November_Rain

November_Rain Advanced Member

các bác cho e hỏi, chất âm của đồ Mc đời mới có khác nhiều so với mc đời cũ không ạ?

13. Dauroi

Dauroi Advanced Member

Chủ nhật qua nhà tôi mà bê về mà thử. Thực ra tôi không nghĩ đèn có thể chi tiết và mạnh mẽ được đâu, nhưng khi ghép và thực tai mình nghe mới tin được là không phải cứ công nghệ mới bán dẫn thì sẽ chi tiết, mạnh mẽ và lung linh được. Nhưng cái thích nhất là thay đổi chất âm khi thay đổi bóng, hiệu quả hơn rất nhiều so với thay dây trên bán dẫn. Đang ship về 1 cặp ecc88 của hà lan, 1 cặp của mỹ và 1 cặp của nga để thưởng thức sự thay đổi của am thanh ngâm cứu dần xem sao. Nhưng kết luận của bản thân là rất hay và đặc biệt

14. Quyềnh phở

Hố vôi đèn là chuẩn đấy lão ơi, mỗi tội dạo này nóng

nhà tôi cũng dùng pre 6C33C đánh với Plinius nuôi cặp B&W 802, vậy mà phải đấu thêm đường Balance thẳng từ CDP sang pow (k qua 6C33C) để chạy khi khg tiện dùng đèn, giảm tải và giảm nhiệt :)

chiều T7 tôi alô nhá (à mà cặp dây loa kia còn k ?)

15. Dauroi

Dauroi Advanced Member

Dây loa tôi có 2 cặp cardast 1 thường, 1gold, 1 cặp yabroo loại dẹt chuyên đánh giải cao, 1 cặp nordost vahalla, cặp kia cu em lên lấy mất roài, nhưng ong thích cặp nào cầm về mà thử, cái Pre Calyso nó không nóng lắm đâu, tôi thấy cũng bt mà, chỉ có phải nghe cỡ 1h thì nó mới bắt đầu thực sự ổn.
    Chủ nhật này tôi ở nhà ông lên lục nào cũng được mà

16. tuan1979

tuan1979 Advanced Member

Em chào các bác ạ. Các bác tư vấn giúp e với
    E đang dung c36 va mc 7150. e đang ghép với loa Proace 2.5
    Tình hình là e muốn nâng cấp lên c40 va mc 7300, theo các bác thì có nên không ạ. Nhân tiện các bác cho e hỏi giá cả của bộ nay là khoảng bao nhiêu thì hợp lí ạ, e cám ơn các bác nhiều

17. ar3a

ar3a Advanced Member

Proac sao bác không dùng amp Anh mà lại dùng Mc? Em sợ rằng Mc không hợp với giọng của ProAc

18. thanhlam

thanhlam Advanced Member

Em đã từng được nghe qua Proac 3.5 thuộc dòng loa khó phối ghép ,dưng mà ghép với MC Pow 7270 & pre C34v nghe quá tốt! Bass xuống rất sâu ! nếu mà Bác ghép với 7300 & C40 thì không còn gi phải bàn nữa , theo Em thì Bác cứ thử ghép 1 lần xem sao? giá của cặp đôi này bây giờ khoảng 2500 USD !Thân!!!

19. ar3a

ar3a Advanced Member

Với NỬA số tiền của cặp Mc đó bác kiếm 1 em amp tích hợp của Anh như MF A5, Cyrus 8, v.v... sẽ hợp hơn và RẺ hơn nhiều.

Em là tín đồ của Mc thật nhưng không phải trong trường hợp nào cũng mang amp Mc ra ghép.

20. Không Tâm Thái

Không Tâm Thái Advanced Member

Tôi chưa bao giờ cảm thấy Mc Intosh đánh loa England hay, có lẽ kO đồng hoa đồng chất đồng mầu

21. startburn

startburn Advanced Member

Cái này tùy theo gu nữa bác à, chứ riêng em thấy MC đánh với loa B&W 804s rất hợp với lỗ tai của em.

22. ar3a

ar3a Advanced Member

Ơ, thế em tưởng B&W là loa Mỹ, hóa ra là loa Anh à :D :D :D

Thực sự về chất âm thì B&W thiên về chất của loa Mỹ hơn là Anh: mạnh mẽ, thực dụng chứ không khoan thai, lịch thiệp.

23. tuan1979

tuan1979 Advanced Member

Hôm trước e có vác Plinius hiato ve ghép thử, đánh ra hết tiếng bác ạ ( con này CS 300w/Ch ) :lol:
    Nhưng phải công nhận là càng chơi MC càng khoái, no cứ như là cổ vật trong nhà các bác nhỉ :wink:

24. Sanh Trang

Sanh Trang Advanced Member

Để đánh được các loa B&W 800D, B&W 801D,B&W 802D.Sau nhiều lần lựa chọn và trãi nghiệm; theo tôi biết,hầu hết các bác ấy đều dừng lại với pre McIntosh và pow McIntosh 501.

25. tuan1979

tuan1979 Advanced Member

E xin cám ơn các bác đã ạ

Share This Page

Loading...