McIntosh Bang Hội đây!

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by ngtatliem, 3/12/07.

1. Muzich

Muzich Advanced Member

McIntosh đánh Tannoy cũng rất hay. Nếu vừa vừa tiền thì có 1700, 1900, 6100, 6200 bi giờ giá chắc khoảng trên 20tr. Có điều mấy cụ này cũng cao niên rồi (Đều trên 30 tuổi) nên kiếm được em nguyên bản hơi khó và dùng cũng hơi có phần mạo hiểm. Mình thấy bác Thanh cũng có lập Topic về amp đèn nên mình nghĩ bác nên đi theo con đường đèn đóm vừa lành lại vừa hợp với Tannoy hơn :D

2. mc240

mc240 Advanced Member

Bác nào có c22 chán thì hú em nhé

3. nguyenquang389

nguyenquang389 Advanced Member

:shock:

4. vugia

vugia Advanced Member

ĐÂY CÁC BÁC MUA ĐI THÔI : :D
    Bộ kỉ niệm 60 năm thành lập của hãng Mcintosh
    Pre C-22&power MC-75 Anniversary
    Máy đẹp từ đỉnh đầu đến gót chân,thùng hộp,remote,220v
    Giá:2...t
    http://www.tin247.com/mcintosh_ky_niem_ ... 09621.html
    http://www.hemagazine.com/McIntosh_C22_MC75_Review

0938.160061 Mr. Tùng

5. mc240

mc240 Advanced Member

Chào bác , lâu quá k gặp, bộ này của bác My mới quá, em chỉ chơi đồ vintage thôi ạ.

6. TranVanThanh

TranVanThanh Advanced Member

Dự định bây giờ định mua 1 ampli đèn hàng ngon bổ rẻ, nghe quen từ từ sẽ nâng cấp sau và 1 ampli Mcintosh để lâu lâu thay đổi chất âm giữa đèn và bán dẫn bác Muzich à (nghèo mà tham) nhưng cũng sợ với túi tiền của mình thì cũng chỉ mua được những ampli tuổi đời quá cao niên không biết có còn nguyên bản hay không hay mua về sử dụng không biết có bị nay nhức đầu, mai sổ mũi thì cũng mệt, trước đây có dùng qua dòng Accuphase tuổi đời cũng cao nhưng thấy cũng không bị gì, nghe nói dòng Mcintosh rất tốt, bền nên cũng mạo muội dùng thử vì mê chất âm của em nó, khi mua sẽ cố gắng chọn ampli còn tốt bác à. Có gì nhờ bác Muzich và các bác trong bang hội Mcintosh tư vấn giúp dùm các em đời cao tuổi thường bị bệnh gì để biết dự phòng. Trước tiên xin gởi lời cảm ơn đến bác minhchau, Muzich và các bác trong bang hội. Thân!

7. nqphuoc56

nqphuoc56 Advanced Member

Tôi củng muốn có C22 để ghép với cặp MC-75 và MC-240 cổ nhưng chưa có điều kiện. Nhờ có Bác Sanh Trang nhượng lại cặp pre mono tube cổ C-8 ( mổi bên xài 3 bóng 12AX7 ) nên bộ pre-pow Mcintosh đèn xem như tạm ổn. Đợt rồi đi Hongkong dự HK AV SHOW 2011 có gặp 1 cặp pre mono cổ hơn nửa, model C-4. Đang cân đối tài chánh để đem em nó về vì mấy dòng cổ này rất quý hiếm đ/v ng thích sưu tầm McIntosh đèn cổ.

8. minhchau

minhchau Advanced Member

McIntosh dầu cao tuổi nhưng do linh kiện chất lượng tốt,thiết kế cũng an toàn nên đến giờ vẫn xử dụng tốt (tiền nào của nấy).Tuy nhiên quá trình xử dụng thường do người dùng sơ ý hoặc thiếu cẩn thận có thể làm hỏng máy phải sửa chửa thay thế (thí dụ như làm chập dây loa khi máy còn chế độ chờ hoặc power on,hậu quả sẽ cháy transistor mạch lái và cháy sò 1 bên bị chập.Cắm nhầm điện thế mà cầu chì đã bị thay không đúng trị số ...).Nếu đúng linh kiện chính hãng phù hợp vẫn tốt như gin.Riêng các loại công suất lớn có mạch relay và cầu chì an toàn nhưng thiếu thận trọng khi xử dung vẫn nguy hiểm.
    Bác có sẳn ampli tube hoặc Accuphase thì quá đơn giản.Bác đề nghị người bán cho bác thử với bộ loa Tanoy bác có nghe xem có tốt hơn hay không? rồi quyết định.

9. TranVanThanh

Cảm ơn bác minhchau đã tư vấn dùm, nói chung theo tôi nghĩ của bền tại người, vả lại trước khi ngắm nghé qua Mcintosh tôi cũng đã tìm hiểu sơ qua về chất lượng linh kiện sản xuất của hãng nầy nói riêng và của các hãng sản xuất khác tuy tuổi đời cũng cao nhưng đến nay vẫn sử dụng tốt, quan trọng là đồ senconhand trước khi đi mua nên xem kĩ có còn nguyên bản hay không, còn khi mua về trong quá trình sử dụng bị trục trặc thì đúng là trời kêu ai nấy dạ có phải không bác, cũng đúng như bác Muzich nói mua đồ cũ tuổi đời cao niên quá thì tính rủi ro cũng cao theo, nhưng khỗ nỗi tiền ít chắc cũng đành chấp nhận vì đã lỡ yêu em nó, biết rằng với số tiền đó có thể mua được 1 em hiệu khác tuổi đời tốt hơn lại không hợp với ý mình thì cũng khó phải không các bác. Riêng tôi giờ cũng đang lăn tăn không biết chất âm của ampli giá thấp thì thế nào, không biết âm thanh có hay không, vì trước đây chỉ nghe qua loại cao giá vài ngàn, còn riêng 1700, 1900, 6100 và 6200 vừa túi tiền thì chất âm có tệ lắm không với các dãi treble, mid, bass như thế nào xin các bác đánh giá tư vấn giúp dùm.

10. Trankimson

Trankimson Advanced Member

Con 6100 em có bạn đang sd thấy khá hay đó bác vừa túi tiền mà hay,còn e cũng như bác tập chơi MC giờ thấy khổ quá vì gom chút đỉnh mua được cái pow 7270, còn cái pre nửa chưa mua nổi(cái pre đắc hơn cái pow) ngán gạo quá nhưng mê MC quá bác ơi :p

11. thanhlam

thanhlam Advanced Member

Em thấy Bác KING 247 đang bán con PRE C40 Bác kìa ! Em nghĩ chắc khoảng 20tr thôi ! thân.

12. Trankimson

Em hỏi rồi 44tr bác à.

13. thanhlam

thanhlam Advanced Member

Em tưởng là con Pre C40 chỉ 20tr thôi chứ Bác ! Chẹp chẹp Max quá ! Em thì Em chả chơi,nếu 20tr thì Em chơi vậy! chán.

14. MY AUDIO

MY AUDIO Advanced Members

Em thấy Bác KING 247 đang bán con PRE C40 Bác kìa ! Em nghĩ chắc khoảng 20tr thôi ! thân.[/quote]
    Em hỏi rồi 44tr bác à.[/quote]
    Em tưởng là con Pre C40 chỉ 20tr thôi chứ Bác ! Chẹp chẹp Max quá ! Em thì Em chả chơi,nếu 20tr thì Em chơi vậy! chán.[/quote]
    20t thì bác chỉ mua được cỡ C-28,chứ còn C-40 thì được 1/2 :D

15. thanhlam

thanhlam Advanced Member

Em hỏi rồi 44tr bác à.[/quote]
    Em tưởng là con Pre C40 chỉ 20tr thôi chứ Bác ! Chẹp chẹp Max quá ! Em thì Em chả chơi,nếu 20tr thì Em chơi vậy! chán.[/quote]
    20t thì bác chỉ mua được cỡ C-28,chứ còn C-40 thì được 1/2 :D[/quote]
    Chính vì đắt như vậy ! Em thấy có mấy Bác đăng cả nửa năm trời giá 44tr mà có ai mua đâu ! nếu là 20tr thì chỉ 1 nốt nhạc là Em mua liền à ! thanks.

16. fatman

fatman Advanced Member

Chính vì đắt như vậy ! Em thấy có mấy Bác đăng cả nửa năm trời giá 44tr mà có ai mua đâu ! nếu là 20tr thì chỉ 1 nốt nhạc là Em mua liền à ! thanks.[/quote]

Đăng mãi không ai mua có khi 20tr cũng phải bán ấy chứ ! Thôi em cứ ngồi đợi khi nào có giá dưới 20tr thì chơi vậy :D

17. MY AUDIO

MY AUDIO Advanced Members

Chính vì đắt như vậy ! Em thấy có mấy Bác đăng cả nửa năm trời giá 44tr mà có ai mua đâu ! nếu là 20tr thì chỉ 1 nốt nhạc là Em mua liền à ! thanks.[/quote]

Đăng mãi không ai mua có khi 20tr cũng phải bán ấy chứ ! Thôi em cứ ngồi đợi khi nào có giá dưới 20tr thì chơi vậy :D[/quote]
    Nửa năm hay 1 năm...vv còn tùy vào sở thích của mỗi người nữa ạ,chứ còn C-40 giá 20t thì em e là.........tóc bạc răng rơi :lol:

18. fatman

fatman Advanced Member

[
    Đăng mãi không ai mua có khi 20tr cũng phải bán ấy chứ ! Thôi em cứ ngồi đợi khi nào có giá dưới 20tr thì chơi vậy :D[/quote]
    Nửa năm hay 1 năm...vv còn tùy vào sở thích của mỗi người nữa ạ,chứ còn C-40 giá 20t thì em e là.........tóc bạc răng rơi :lol:[/quote]

Tóc bạc, răng rơi thì em vẫn đợi , chỉ sợ khi đó tai có còn ngon không nhỉ ? hay đã phải dùng đến máy trợ thính cũng nên !

19. thanhlam

thanhlam Advanced Member

Nửa năm hay 1 năm...vv còn tùy vào sở thích của mỗi người nữa ạ,chứ còn C-40 giá 20t thì em e là.........tóc bạc răng rơi :lol:[/quote]

Tóc bạc, răng rơi thì em vẫn đợi , chỉ sợ khi đó tai có còn ngon không nhỉ ? hay đã phải dùng đến máy trợ thính cũng nên ![/quote]
    Theo Em phương châm nghe là chin,nhìn là mười ! Đến lúc đó 20tr Em chỉ cần mua cái VỎ về ngắm cũng OK ! nghe không còn quan trọng nữa ! Vì có nghe..... đâu ! hix hix.

20. TranVanThanh

Đã lỡ yêu em nó thì ráng theo đuổi tới cùng đi bác ơi, đúng là nghèo thì khổ thiệt, thấy các bác trong bang hội chơi toàn đồ dữ cũng tủi thân.

21. Sanh Trang

Sanh Trang Advanced Member

Dữ hay hiền gì cũng là McIntosh bác ơi. :D

22. TranVanThanh

Đúng là dữ hay hiền gì cũng là Mcintosh - nhưng đẳng cấp khác nhau phải không bác ?

23. Sanh Trang

Sanh Trang Advanced Member

Đẳng cấp lại là chuyện khác.
    Con nhà McIntosh cùng 1 lò mà ra : Già, trẻ, nhi đồng,sơ sinh, to, nhỏ đều cùng một họ.
    Và người ái mộ McIntosh cùng là fan (bang hội) không đẳng cấp.

24. TranVanThanh

Đẳng cấp ở đây có nghĩa là dòng Mcintosh đồ lớn hay đồ nhỏ mà thôi. Chứ không phải đẳng cấp ở người chơi, có thể bác hiểu ý khác rồi. Vì đã là fan hâm mộ Mcintosh đều là anh em trong 1 nhà cả.

25. Trankimson

Chào bác Sanhtrang và các bác,hôm nay e ngấp nghé con c32,các bác cho e hỏi con này có hay không và giá 1300$ có hợp lí kg? Em rầu quá!!!!! Nhờ các bác giúp hộ e cám ơn nhiều.

Share This Page

Loading...