McIntosh Bang Hội đây!

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by ngtatliem, 3/12/07.

1. TranVanThanh

TranVanThanh Advanced Member

Thấy bác giải thích nghe cũng ổn, nhưng cũng còn lăn tăn quá vậy xin nhờ bác habas giải thích thêm để anh em tường tận.

2. khoanv

khoanv Advanced Member

Các bác trang luận một hồi làm trôi luôn thắc mắc của em :) . Mong ý kiến của các bác.

3. TranVanThanh

:roll: :lol:

4. habas

habas Advanced Member

Giảm gain thì giảm công suất tiêu thụ, ví dụ từ .7 amp đến 12 amps .7 amp là idler current (không có tín hiệu vào) 12 amps là max. consumption current (ví dụ input signal 2 volt p-p, volume vặn hết mức).
    Nếu bạn cần tìm hiểu thêm thì qua bên forum về kỹ thuật, thì sẽ được các bạn khác chỉ dẫn tường tận hơn. bàn thêm, topic McIntosh sẽ bị loãng
    thân.

5. habas

habas Advanced Member

Bạn chụp hình phần power transistor nằm trên heat sink, và cho biết model. Trong forum này có hàng trăm bạn sở hữu McIntosh amps. Như vậy mọi người sẽ giúp bạn đánh giá chính xác hơn.
    thân

6. khoanv

khoanv Advanced Member

Cám ơn bác nhé. Em không rõ forum kỹ thuật khác nên tiện bác cho em hỏi luôn (hy vọng k làm loãng topic) : nên giữ gain ở mức nào thì hợp lý, sau đó điều chỉnh volume của pre để chỉnh to nhỏ. Hoặc có nên để volume của pre thật cao, sau đó điều chỉnh gain để chỉnh to nhỏ hay không (cách này có vẻ kinh tế đây :) )? Cám ơn bác trước.

7. nguyenquang389

nguyenquang389 Advanced Member

ko bác nào đã nghe qua heathkit 141 ạ. cho e lời khuyên với

8. maychieu

maychieu Advanced Member

các bác ơi giúp em với chẳng là em mới lấy con pre của Accphase C230 về để ghép với power MC 2505 mà chẳng thấy ra tiếng gì hết cả ạ , có bác nào biết thì chỉ bảo giúp em với ạ , em cám ơn các bác nhiều :(

9. nguyenquang389

vấn đề này hay phết, mấy bác cao thủ ko thấy vào giúp nhỉ :(

10. TranVanThanh

Chắc không phải đâu bác à, có thể các bác trong bang hội đang bận công việc gì đó, và tư vấn thì phải có bác đã từng kinh nghiệm biết qua mới tư vấn cho bác được :?

11. truong nam

truong nam Advanced Member

Xin cho em theo chú power MC250, xứng đáng đồng tiền lắm ạ
    :D :D :D

Attached Files:

12. nguyenquang389

bác Sanh trang cho e nhờ vả tý ạ, bác có sơ đồ mạch để đấu pow MC 2205 thành đánh mono ko ạ? thanks bác

13. daidq

daidq Advanced Member

![/quote]

Hometheater Pass Through tức là cho tín hiệu left và right đi qua nhưng không khuếch đại, cái nút chỉnh volume không còn tác dụng nữa. Bác xài chức năng này khi nào dùng receiver hoặc processor để xem phim. Tín hiệu left/right preout từ receiver sẽ được nối vào left/right của hometheater pass through trên C2300. Em cũng đang xài chức năng này trên cái C500T.
    Muốn xài hometheater pass through trên C2300/C500 bác phải setup nó và phải dùng trigger. Hơi phức tạp một tí so với những preamp thương hiệu khác.[/quote]

Các bác cho em hỏi tại sao không đánh thẳng từ preout của reciver ra pow mà lại phải qua pre ? Cảm ơn các bác!

14. xedaprach69

xedaprach69 Advanced Member

chào các bác cho e hỏi pre mc có loại đời nào giá tầm 2000us trở xuống mà có đường vào Hometheater Pass Through để ghép recever 5.1,đỡ phải cắm rút các bác chỉ em phát,thanks

15. daidq

daidq Advanced Member

Chào bác, em cũng có ý định như bác, em chưa thử dùng pass through ở pre c2300 của em nhưng em đấu preout ở receiver vào c2300 thì tiếng rất yếu cho dù em vặn volume cả ở receiver và pre c2300. Sau đó em đấu thẳng từ đường preout của receiver ra pow mà em đang dùng để nghe nhạc thì tiếng to hơn nhiều. Khi đó là dùng volume của receiver để điều chỉnh tất cả các loa thì không khác gì đấu qua pre và sử dụng pass through. Vì vậy em thắc mắc tại sao khi xem phim không đánh thẳng từ preout của receiver ra pow mà lại phải qua pre để rồi lại phải dùng pass through cho thêm phức tạp?

Mong các bác chỉ giáo cho. Cảm ơn các bác!

16. Quyềnh phở

Quyềnh phở Advanced Member

Chắc tại các bác ấy muốn chơi cả HD + 2 kênh , đôi loa chính (Fr) dùng chung nên dùng Pre có P/Thr để khỏi phải cắm rút thì phải.

dạo này bác có gì mới khg? vẫn Mc 502 mono BL + Thiel hả bác?

17. daidq

daidq Advanced Member

Vẫn mc 501 , pre c2300, cdp mcd500, thiel như trước. Hôm nay lấy sợi trigger về đẻ set passthru mãi mà không được, không biết sai cài gì nữa

18. Quyềnh phở

Quyềnh phở Advanced Member

ừa....là 501 mono bl chứ, em quên mất

bác sét để kết hợp xem phim luôn cho tiện ạ?

Hôm nào ghé qua làng QT.TL nghe qua bộ bác cái nhá! hẹn từ năm nào đến h vẫn chưa qua bác được

19. ngockcntb

ngockcntb Advanced Member

Em vừa mua được C46 để ghép với MC252, xin các bác tư vấn cho em tìm loa ( tannoy hoặc JBL ) từ 3-4k để ghép với cặp này, theo cá nhân em, em thích tannoy hơn, cám ơn các bác rất nhiều.

20. daidq

daidq Advanced Member

Ok, khi nào rảnh mời bác qua, đt của em 0983215669. Em vừa lấy em Pioneer SC 37 Receiver để xem phim.Hôm vừa rồi xem demo em projector vw30 full HD của sonny mê quá. Tối qua xong passthru rồi, đỡ tốn chỗ cho cặp front.

21. L-80V

L-80V Advanced Member

Bác yên tâm mà xài. O lai đâu,tôi đã từng đc 2 cao thủ ở BH tư vấn sai về MC 6200,họ chưa xài mà cứ nói đại loại. Thân!

22. Odyssey

Odyssey Advanced Member

Thank các bác đã giúp đỡ

23. TranVanThanh

Chào các bác, sau khi đọc topic nay em đã vác 1 con Mcintosh Ma 6200 về để nghép với Ar4, hôm qua táy máy mở máy ra lại thấy em nó được trang bị toàn sò RCA, các con # toàn sò Motorola chắc con của em đã bị thay sò, nay nhờ bác nào có con Mcintosh Ma 6200 thì giúp em xem nó chạy sò motorola loại nào để em lại lò rò lên mạng mua về thay lại cho em nó với. Cảm ơn các bác trước.[/quote][/quote][/quote]
    Bác yên tâm mà xài. O lai đâu,tôi đã từng đc 2 cao thủ ở BH tư vấn sai về MC 6200,họ chưa xài mà cứ nói đại loại. Thân![/quote]
    Giơ cả 2 tay nhất trí cùng bác L-80V !

24. tuansalon112

tuansalon112 Advanced Member

bác SANG TRANG có PM ạ! :D

25. thanhlam

thanhlam Advanced Member

Bác Quyềnh hôm nào đi thì ới Em với nhá ! thanks.

Share This Page

Loading...