McIntosh Bang Hội đây!

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by ngtatliem, 3/12/07.

1. hanhsx

hanhsx Advanced Member

Tôi đang định đổi bộ Rotel 1580 - 1582 sang Mcintosh để đánh với B&W 804Diamond, đang phân vân giữa 2 con 6600 và 6900 .Các bác cho tôi hỏi Mc 6600 và 6900 có gì khác nhau không ? tôi thấy cả 2 con này đề công suất 200w/8ohm ? Con 6600 hình như là đời sau của con 6900 Bác nào đã từng biết 2 con này xin cho ý kiến với ạ .Con 6600 mới và con 6900 đã dùng qua có giá gần như nhau . Có nên lấy 6600 không vì con này hàng mới .Xin các bác giúp ý kiến với .Và có nên đổi không vì phải bù thêm nhiều mà chất lượng không khác nhau lắm thì phí lắm.

2. wakeup

wakeup Advanced Member

Cho em xin tham gia hội McIntosh với.
    Em đổi CDP Accuphase 55V sang MCD301 xong. Đang định đú đởn tìm tiếp amply McIntosh cho đủ bộ.

Không biết Tannoy Turnberry thì phối với amply MC nào thì hợp các bác?
    Tư vấn giúp em với.

3. sonpk

sonpk Advanced Member

Em đã ghép Turnberry với MA7000 nghe không hay lắm,so với ghép cùng loa Turnberry với Acc 408 thì nghe chất khác đi chút nhưng không có gì nổi trội hơn,bác lưu ý.

4. used_audio

used_audio Advanced Member

Bác múc Luôn C33 cho nó hoành trán! C32 thường thôi không đáng quan tâm

5. caobeo68

caobeo68 Advanced Member

Bác nên lấy mc 6900 vì có thêm hệ thống equalize (30_10 000)rất lợi hại khi dùng với những cặp loa cứng đầu khó điều trị .Hơn nữa 6900 đã đc khấu hao còn 6600 mới thì...khi đã bê ra đến vỉa hè bác thử hỏi các sel bán hàng định giá lại xem còn bao nhiêu nhé Thân

6. nguyenquang389

nguyenquang389 Advanced Member

Giống PR để bán rề quá phỏng bác :)

chả là trc kia em và bác nnb74 cùng rủ nhau kiếm rề đèn về đánh Mc7270 nên em mới hỏi vậy thôi[/quote]
    e tưởng bác đang thừa cái pre nào bán.
    e đang định kiếm e c32, mong các bác cho e biết e nó có đc ko à? e ghép với 2205.[/quote]
    Bác múc Luôn C33 cho nó hoành trán! C32 thường thôi không đáng quan tâm[/quote]
    c32 mà vẫn thường thôi hả bác, cũng trên dưới 30tr bác à.

7. Dinhtiendat

Dinhtiendat Advanced Member

Xin phép các bác, em cũng muốn tham gia vào bang hội MC quá để đánh cho cặp JBL 4343 mà sao hôm trước đi nghe MC275 + CJ 17LS + Clipsch mà nghe không thấy hồn chút nào, không hiểu do loa Clipsch ghép không hợp hay do tai em ạ.

8. wakeup

wakeup Advanced Member

Cám ơn bác.
    Em vừa đổi từ Accuphase 212 sang Rogue Audio Cronus Magnum xong.
    Nghe có vẻ hơi cứng, không mềm tiếng như Accuphase nên lại phải tìm cái amply khác.

9. asasas

asasas Advanced Member

bác muốn ghép hay jbl4343 thì bác pm hỏi bác bên khu đô thị gia lâm e o nhớ bác nic j.bác đó ghép hay lắm đó.đảm bảo bác mê ngay.cón klipsch và jbl là 2hang khác nhau 0 thể phán như vậy đc.mc và jbl là vợ chồng rùi.thân

10. hanhsx

hanhsx Advanced Member

Bác nên lấy mc 6900 vì có thêm hệ thống equalize (30_10 000)rất lợi hại khi dùng với những cặp loa cứng đầu khó điều trị .Hơn nữa 6900 đã đc khấu hao còn 6600 mới thì...khi đã bê ra đến vỉa hè bác thử hỏi các sel bán hàng định giá lại xem còn bao nhiêu nhé Thân

Cám ơn bác nhé , nhưng con 6900 second cửa hàng đã bán rồi ạ , nên tôi đã lấy 6600 vì dịp cuối năm Sơn Hà giảm giá lấy doanh thu nên giá con 6600 new chỉ cao hơn con 6900 đã qua sử dụng có 5 triệu , và đọc qua review của nước ngoài thấy đánh giá con 6600 có công nghệ mới hơn ( sản xuất sau con 6900 ) giá thì cao hơn con 6900 cả 1.000US nên tôi lấy luôn con 6600 rồi. Cảm giác đầu tiên khi nghe em nó chơi với B&W 804Diamond phê quá dù là chưa chạy rà . Nhân tiện bác cho hỏi trên con 6600 có nút bypass có thể sử dụng để đưa tín hiệu preout từ AVR vào để sử dụng mà không phải chỉnh volume trên 6600 và nếu được thì phải cắm vào cổng nào của 6600 khộng , trước tôi sử dụng Rotel 1580 cắm preout vào cổng tape 2 của 1580 khi xem phim không phải chỉnh volume trên 1580 mà volume của AVR rất tiện . Xin bác nào biết chỉ giúp.

11. Quyềnh phở

Quyềnh phở Advanced Member

bác định đánh 6900 với Thiel 2.4 ở phòng mở hay phòng kín, nếu phòng kín thì e rằng bị dội, còn phòng mở thì Ok, nếu bác ở HN có thể ghé qua mình tham khảo

mời các bác đã dùng và đã từng đc nghe Thiel 2.2 or 2.4 bị khó trị phòng kín thì qua mình nghe thử không gian mở xem nó thở thế nào, liệu có còn bất trị k?

12. tu quang vinh

tu quang vinh Advanced Member

Phòng của em hơi nhỏ khoảng 16-17m2 nhưng không kím có tới 3 cái cửa 1 cửa cái 2 cửa xổ, bác cho em hỏi thêm tý âm trầm của 2.4 có chắc, khỏe và sâu không, chứ âm trầm jbl có rộng, mạnh có nhưng không lực và sâu vì mấy cái bass giấy thì làm sao mà sâu được.

13. Dinhtiendat

bác muốn ghép hay jbl4343 thì bác pm hỏi bác bên khu đô thị gia lâm e o nhớ bác nic j.bác đó ghép hay lắm đó.đảm bảo bác mê ngay.cón klipsch và jbl là 2hang khác nhau 0 thể phán như vậy đc.mc và jbl là vợ chồng rùi.thân

Thực tình em cũng không có thời gian giao lưu nên cũng chỉ dám tham khảo qua các bác trên trang vnav này thôi ạ. Nghe ngóng rồi tập tành chơi đèn, hiện tại em đang ghép với amply Manley stingray với 8 quả EL84, chưa được nghe thử phối ghép với MC nên không biết thế nào. Có gì mong bác chỉ giáo thêm.

14. nghiepcl

nghiepcl Advanced Member

Em tìm mãi có thấy gì đâu bác Thành ơi, khi nào rỗi bác gửi hộ cho em cái link nhé.Ths bác.

15. nguyencanh

nguyencanh Advanced Member

My audio đây nhưng em chỉ thấy có con 1900 thôi
    viewtopic.php?f=35&t=21776

16. tycao

tycao Approved Member

Xin chào mấy bác bang hội mcintosh.
    mình đang có cặp loa b&w cm9 ghép với pre 1580, pow rotel 1582(200w)
    sau khi ghép cảm giác bass cứng quá .vậy mình định thay pre đèn mcinhtosh thì có cải thiện bass o vậy?
    Nếu thay pre thì xin mấy bác ham hiểu chỉ cho mình là pre gì.khả năng thì chỉ độ khoảng trên dưới 35tr thôi.
    Chân Thành Cám Ơn

17. nguyencanh

nguyencanh Advanced Member

Bác nghiên cứu MX-110 phiên bản Z xem nhé.

18. used_audio

e tưởng bác đang thừa cái pre nào bán.
    e đang định kiếm e c32, mong các bác cho e biết e nó có đc ko à? e ghép với 2205.[/quote]
    Bác múc Luôn C33 cho nó hoành trán! C32 thường thôi không đáng quan tâm[/quote]
    c32 mà vẫn thường thôi hả bác, cũng trên dưới 30tr bác à.[/quote]
    C33 là đỉnh của pre mcintosh bán dẫn. giá tầm 1700-1800S

19. November_Rain

November_Rain Advanced Member

bác xì-pam kinh quá, chừng nào đủ bài để bán đồ thì bác làm account mới, join vô đây nói cho mọi ng biết bác biết những gì về mcintosh nhé.

20. Dinhtiendat

Bác phát biểu như vậy làm nhiều anh em phiền lòng quá, anh em yêu thích và có niềm đam mê thì mới vào đây trao đổi chứ đâu phải để bán đồ đâu bác. Buồn ...

21. used_audio

Bác phát biểu như vậy làm nhiều anh em phiền lòng quá, anh em yêu thích và có niềm đam mê thì mới vào đây trao đổi chứ đâu phải để bán đồ đâu bác. Buồn ...[/quot

Bác thấy tôi nó đúng hay sai mà buồn? đã trao đổi thì tôi biết sao nói vậy. Không cần bán hàng

22. used_audio

thì tôi biết C33 là tốt t đấy! chứ bác muốn tôi nói nó là tệ nhất à?

23. jimbivn

jimbivn Advanced Member

tôi đang dùng c32 nè. c33 thi tôi chưa được nghe, chứ còn so với c28 va c 34v thi theo em c32 này còn xa đó các pác

24. Sanh Trang

Sanh Trang Advanced Member

Bác giải thích rỏ thêm C33 (SX từ 1981-1985) là đỉnh và tốt t so với những pre khác của McIntosh ở những điểm nào? Cụ thể:
    - Về kỹ thuật bao gồm thiết kế và linh kiện.
    - Tính năng xử dụng?
    - Về chất lượng,độ bền?
    - Về chất âm?
    - Tại sao C33 (đã gần 30 năm) mà McIntosh lại SX các pre đời mới lại kém hơn C33?

25. fatman

fatman Advanced Member

Đúng là trong con mắt kẻ si tình thì mặt rỗ vẫn cứ đẹp . :D

Share This Page

Loading...