McIntosh Bang Hội đây!

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by ngtatliem, 3/12/07.

1. Minh thoi

Minh thoi Advanced Member

Chào bác VA, dạo này bác vẫn khỏe kiếm khỏe chơi chứ ạ?

Xin lỗi các bác khác, quan điểm của riêng em là đối với pre pow McIntosh bán dẫn, nếu chưa đích thân dùng qua C33 (so sánh với các đời từ C24 đến C32, từ C34V đến C41) và MC2500 (so với tất cả các đời công suất nhỏ hơn hoặc bằng, trừ mono block MC501) thì xin đừng bình loạn làm các newbie mất phương hướng :lol:

P.S. Tất nhiên em chỉ so sánh về độ vững vàng, chân thực và chi tiết. Đồ đời sau chất tiếng có khác đi, hiện đại và long lanh hơn nên tùy gu nghe mà thấy thích hơn hay không.

2. November_Rain

November_Rain Advanced Member

đâu cứ phải mcintosh là ghép với ar hay thiel đâu bác.
    e thích hơn chất của mcintosh đời mới với jbl dòng K

Attached Files:

3. nguyenquang389

nguyenquang389 Advanced Member

chào bác, lâu lâu mới thấy bác có lời, bác đổi pre mới nghe ra sao bác ui?

4. Minh thoi

Minh thoi Advanced Member

Cảm ơn bác đã hỏi thăm, pre mới của em tiền gấp 3 lần mà nghe hay hơn có một tí thôi :lol:

5. thằng khờ đam mê

thằng khờ đam mê New Member

làm ơn tư vấn giúp em loa JBL L150 VÀ loa JBL L150A Có khác nhau nhiều không ? chất âm như thế nào giữa hai đôi
    chân thành cảm ơn các bác

6. ar3a

ar3a Advanced Member

Ý em chính là ở đó đấy bác ạ.

Vào diễn đàn nhiều ý kiến lắm, nên nếu không đặt ý kiến cá nhân trong bối cảnh cụ thể (loa, phòng nghe, CDP, v.v...) thì rất rối cho những người cần tham khảo; chưa kể đến tính chất "cá nhân" của mỗi ý kiến.

7. asasas

asasas Advanced Member

tui o đồng quan điểm với bác.pow mc đời mới chỉ đẹp chưa chắc hay bằng 1so mc đời cũ.mà bọn tui đã cùng kiểm chứng.1so bác chơi đã mua mc402,501 rùi lai chịu bán lỗ,để mua mc2255,2205.2250.1000.nếu có mc500 thì ok we.còn pre o cứ phải theo đời pow.mà theo gu nhạc của mình.thân,tui nói thế o cổ vũ cho các đời pow cũ và cũng o nói đây là quan điểm đúng nhất

8. jimbivn

jimbivn Advanced Member

đúng là mỗi người một cách nghe. tôi chỉ nghe âm thanh và mua thôi chứ thành thật mà nói tôi không quan tâm thương hiệu và khi bán lại thì lỗ nhiều hay it. nhưng tôi tôn trọng quan điểm của bác asasas

9. nguyenanhaihn

nguyenanhaihn Advanced Member

các bác cho em hỏi, e dùng pow mc 7300 loa em trở 5oom, đang để cọc loa của pow ở 4oom ,như vậy đã đúng chưa ạ, nếu để sang cọc 2 ôm của pow có sao không, em không dám thử sợ chết loa, vậy để 2oom hay 4oom thì loa nghe hay hơn ạ. Xin dduoc tiếp thu

10. Muzich

Muzich Advanced Member

Để thử sang 8ohm bác :D .....................................................

11. ar3a

ar3a Advanced Member

Loa có trở kháng nominal là 5ohm thì nên gắn vào cổng 4ohm bác ạ.

Bác gắn vào 2ohm cũng không sao, nhưng công suất tối đa dành cho loa sẽ bị giảm đi, không còn đầy đủ 300w (hoặc hơn) nữa.

12. nqphuoc56

nqphuoc56 Advanced Member

Bác nên cho biết thêm là loa Altec model nào thì các bác khác mới góp ý cụ thể được. Như bác Sanh Trang đã từng chơi qua nhiều loại loa Altec, và lại rất rành về Mc Intosh, bác có thể pm hỏi bác ấy cố vấn giúp. Bác đã có pre C20 là loại hay (có tiếng trong dòng pre cổ của McIntosh) rồi, lại dùng Altec ( loa cổ có độ nhạy tương đối cao ) tương đối dể phối ghép, nên theo tôi bác nên xài pow đèn là hợp nhất. Pow đèn DIY nếu nghe hợp ghu mình củng tốt. Chỉ chú ý phần set up phòng và loa vì có 1 số loại loa Altec như A7, A5 khó set up trong phòng nhỏ. Thân

13. Tuan Long

Tuan Long New Member

Xin chào các bác, bác nqphuoc56 cho em hỏi về C20 ghep Pow mono để đánh con Altec 515b thấy có hợp ko? :)
    Thân

14. Tuan Long

Tuan Long New Member

Xin chào các bác vnav. bác nqphuoc56 cho em hỏi về con C20 ghép với Pow mono để đánh con Altec 515b bác thấy có hợp ko. Xin cám ơn
    Thân

15. nguyenanhaihn

E đang hơi lăn tăn, khi bật pow 7300 lên có tiếng bụp ở loa, như vây La hiện tương gì ạ hay Là bình thương, em thấy tiếng hơi to nên cũng xót lắm. Có cách nào khắc phục không ạ

16. Sanh Trang

Sanh Trang Advanced Member

Bác nên thay cái tụ nhỏ phía sau contact power on-off.Thay đúng trị số.Rất rẻ tiền và dể kiếm.

17. Quoc-Tuan

Quoc-Tuan Advanced Member

Xin mấy bác hướng dẫn cách thay bóng tiền khuếch đại của Pow MC 275 V.
    Em thấy trên máy có tất cả là 07 bóng gồm 12AX7A và 12AT7 được đánh số thứ tự từ 1 đến 7. Bóng của em là theo máy nên em muốn nâng cấp. Nhưng không biết thay bóng ở vị trí nào hay phải thay hết tất cả bóng? Em ưu tiên chỉ thay bóng xuất âm thôi vì nếu phải thay hết bóng em sợ nhiều tiền quá....Còn nếu bắt buộc thay tất cả bóng thì theo các bác nên thay bóng hãng nào có chất âm gần giống 12AX7 Telefun mà giá vừa phải? Cám ơn nhiều!
    P/s: xin mấy bác giải thích rõ là bóng 12AX7A có khác bóng 12AX7 không? Hệ số khuếch đại có giống nhau không?

18. bichtram

bichtram Advanced Member

Em có cặp loa Đức Heco metas 700 đang tìm amp để ghép , em thấy có một shop trên vnav đang rao bán MCintosh 1900 nhưng không biết ghép có hợp không.Mong bác nào đã từng kinh qua hoặc có kinh nghiệm phối ghép cho em xin một lời khuyên.Em cám ơn trước!

19. tct

tct Advanced Member

Mất khoảng 5 hôm để đọc hết nội dung của Mc bang hội, đúng là một cuốn cẩm nang về Mc bổ ích,em không bỏ sót bất cứ một dòng chữ nào, cảm ơn tất cả các bác đã bằng sự hiểu biết của mình và quan trọng hơn là sự nghiêm túc với tấm lòng chân thành tư vấn cho những người muốn đến với Mc,em chưa sở hữu Mc nhưng sẽ mua va nhập hội trong nay mai, chúc tất cả các bác trong hội năm mới có tinh thần và sức khỏe bền bỉ như Mcintoh

20. jimbivn

jimbivn Advanced Member

tôi dung pre c32 ghép với klipsch la scala nghe cũng rất hay. vì la scala ghép ra bass rất khó. thế là tôi nghĩ mc mạnh về dải trầm thế là ghép thử và rất ok. tất nhiên là không thể ghép với power mc đưuowcj vì thừa công xuất sẽ ồn

21. nguyenanhaihn

cháu cám ơn chú, nhưng cháu ở hà nội, vậy nhờ chú và các bác trong bang hội chỉ cho chỗ thay uy tín ở hà nội đuoc không ạ

22. nqphuoc56

Xin chào các bác vnav. bác nqphuoc56 cho em hỏi về con C20 ghép với Pow mono để đánh con Altec 515b bác thấy có hợp ko. Xin cám ơn
    Thân[/quote]
    515B là củ bass mà . Tôi chưa hiểu bác muốn hỏi gì . Bác pm riêng cho tôi và cho biết đang ghép hệ thống như thế nào ? Tôi sẽ trả lới trong phạm vi hiểu biết của mình. Thân

23. nqphuoc56

bác đánh thẳng từ pre C32 qua La Scala mà không qua pow à ? Lạ quá

24. jimbivn

jimbivn Advanced Member

pre c32+power linn+la scala lúc đầu tôi cũng nghĩ không hợp vì đánh pre c32+mc 2125 nghe ồn lắm không nghe được cứ loay hoay tìm đồ đèn sau thử đến 4 cái đèn không ra bực mình ngồi đấu thủ thế mà ok khôe nửa tháng trời loay hoay

25. jimbivn

jimbivn Advanced Member

giờ tôi thừa mc 2125 và 1 đôi loa kirkseater đây pác nào có nhu cầu pm nhé

Share This Page

Loading...