McIntosh Bang Hội đây!

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by ngtatliem, 3/12/07.

1. thoigian

thoigian Advanced Member

Xin bác sanhtrang cho chút review về con MCD 7007 với . So với mấy con đời cao hơn như 7009 hay 201 thì sao ạ?

2. Sanh Trang

Sanh Trang Advanced Member

Tôi nghĩ so sánh như vậy thì hơi khập khiểng.Con MCD201 là SACD nên loading chậm nhưng là đời mới.Con 7007 có output RCA varỉable nên có thể đánh thẳng vào powerampli, con 7009 thì có balance out.Cả 3 chất giọng đều là McIntosh.

3. ngtatliem

ngtatliem Advanced Member

MẾN CHÚC CÁC BÁC BANG HỘ MAC VÀ NHẤT LÀ CÁC CAO HUYNH SANH TRANG, CAU YEM THẬT NHÌU SỨC KHỎE ĐỂ ĐƯA HỘI MAC MỘT NGÀY MỘT VỮNG VÀNG TIẾN LÊN ĐÚNG NHƯ UY LỰC ĐÈN XANH CỦA MC INTOSCH :lol:

4. caithang

caithang Advanced Member

các cao thủ chơi Mc cho em hỏi cụ thể về các nút bấm gạt trên 5100 với ạ ?

5. tran_cuong_pc1

tran_cuong_pc1 Advanced Member

Các bác cho em hỏi là mặt kính của 6200 ở VN có thay được ko ạ? Em amp của em nó bị vỡ :(. Nếu ko thay được đồ zin thì có cách nào làm lại được ko các bác?

6. Cau Yem

Cau Yem Advanced Member

Cám ơn Bác Liêm!

Xin mến chúc tất cả các anh em trong banh hội McIntosh nhiều may mắn và phát tài trong năm Kỷ Sửu để mua sắm và thưởng thức thiệt nhiều hàng của nhà họ Mạc!

7. ar3a

ar3a Advanced Member

Bác vào trang này mà mua:

http://www.mcintoshaudio.com/

Giá là $133 chưa ship.

8. Sanh Trang

Cám ơn bác Liêm.
    Thân chúc Bác Liêm và Quý Quyến cùng các Bác trong bang hội McIntosh: Năm mới Sức Khõe An Khang Thịnh Vương.

9. CAPTAIN

CAPTAIN Advanced Member

Các bác trong McIntosh FC cho em hỏi,đồ mới của Mc bây giờ được làm tại Mỹ hay là Trung Quốc ạ(vd như ampli MA-6600,em hỏi hộ anh bạn).
    Cảm ơn các bác!

10. sea201

sea201 Advanced Member

Em vừa mua MCintosh MA 6900 mới tinh thì thấy toàn bộ phần thân máy ghi made in usa, catalog cũng vậy ,duy chỉ có cái điều khiển là ghi made in taiwan.

11. tantan

tantan Advanced Member

Em cũng như Bác,nghe một số Ae nói hàng mới bây giờ đưiợc sản xuất tại TQ làm em giật mình,nhân đây cho em hỏi Bác Sanh Trang thông tin này có chính xác không?Vậy những model nào thì sản xuất tại Mỹ,nếu sản xuất tại TQ thì chất luọng âm thanh ra sao.Thân ái

12. Sanh Trang

Chà cái tin McIntosh hàng mới SX tại TQ, tôi cũng mới xem trên topic này như các bác.Trước đây tôi chỉ mua mới MC402 tại Đông Thành thì đúng là hàng USA.Còn C712 , MA7100 và loa LS310 thì mua mới tại chính hãng năm 1996 nhân chuyến công tác tại USA.Còn lại là hàng demo hoặc secondhand đều mua tại USA và đều là hàng USA.

Trước đây tôi có được một bác chủ shop giới thiệu một cái receiver McIntosh ST1200 tôi tra mãi mới biết là cái này SX tại Nhật bởi hãng Foster Electric với thiết kế của McIntosh(nên được phép đề tên McIntosh kèm thương hiệu Foster)nên không xem không mua tuy chào giá khá mềm.(xem link: http://www.saturdayaudio.com/picturepages/ST1200.pdf )

Chắc phải hỏi lại Đông Thành xem có chuyện McIntosh SX tại TQ hay không? Nhưng phải chờ vài hôm nữa mới hỏi được.Các bác có thông tin chính xác hơn xin cho anh em biết.Xem trên http://www.mcintoshlab.com không thấy nói có đặt nhà xưởng sản xuất tại TQ.

13. Cau Yem

Cau Yem Advanced Member

Vấn đề này đã được đề cập đến rất nhiều trên các diễn đàn audio nước ngoài. Nhưng cho đến nay thì McIntosh vẫn khẳng định là sản phẩm họ làm đều được lắp ráp tại USA. Cách đây hai tuần, em có đi tham dự CES 2009 tại Las Vegas cùng với anh em trong vùng Bay Area, và có đến gặp Ron Cornellius tại một gian hàng McIntosh nhỏ ở Venetian Hotel. McIntosh họ có nhiều gian hàng rãi rác trong CES. Em có nói chuyện với Bác Ron, người đại diện (cũng là người "phát ngôn") cho McIntosh. Về việc này, Bác Ron nói rằng không có chuyện đồ McIntosh làm ở TQ.

Theo cá nhân em thì việc "lắp ráp" là làm tại Binghamton, New York, nhưng một số các bộ phân bên trong có thể là mua từ TQ. Các bộ phận này có thể là PCB (bo mạch) hay các components như Resistor, capcitor, inductors... Hiện nay tất cả các sản phẩm trên thế giới không thứ nào mà không có bóng dáng của đồ TQ dính vào. Các hãng lớn như IBM, Cisco, Intel, Nokia ... đều có những cơ xưởng nằm ở bên TQ, Việt Nam ...

Sản phẩm từ TQ, VN... nhưng lại được kiểm soát chất lượng theo tiêu chuẩn Mỹ thì không có gì là đáng ngại cả. Còn nếu kiểm soát chất lượng kiểu TQ thì nên tránh xa!

Thêm một điều này nửa là hầu hết các hãng loa danh tiếng đều đóng thùng tại TQ. Thùng loa được thiết kế ở nước ngài nhưng khi vào production sản xuất hàng loạt thì đều được làm tại TQ theo bản vẽ của nước ngoài. Thùng loa đóng ở TQ có chất lượng rất cao (và rẽ).

14. Audiohell

Audiohell Advanced Member

Chào các bác
    Em mới bắt đầu chơi Mac và hiện đang dùng MC275 mkIV đánh với TN stirling. Em xin bác góp ý xem Pre BAT VK30 có thể ráp vô được với MC275 không ạ!.
    Xin được cảm ơn bác trước.

15. ngtatliem

ngtatliem Advanced Member

Em hay thấy MC 275 hay đi với PRE C22 mà bác!

16. Cau Yem

Cau Yem Advanced Member

Theo em thì nếu dùng MC275 thì nên dùng Pre McIntosh thì giá trị bộ dàn tăng cao hơn. Chứ còn ráp với pre khác thì cần phải bỏ thời gian để nghe thì mới thẩm định được.

Hiện tại em dùng Audio Research tube pre cho mấy cái MC240 và MC275 trong nhà của em. Lý do đơn giản là em có thể dùng remote control để điều khiển volume của mấy cái pre AR. Em cũng có một số pre McIntosh có remote control, nhưng tất cả đều nằm trong nhà kho và em làm biếng bưng tới bưng lui nên tạm dùng mấy cá AR có sẳn trong nhà.

17. Audiohell

Chào bác
    Pre C22 em không thấy ở đâu có bán cả trong khi BAT thì có. Pre C22 so sánh với BAT VK30 thì thế nào vậy bác.
    Xin bác cho ý kiến với ngân sách khoảng 2000usd thì mua được pre nào xứng với em mc275

18. Cau Yem

Cau Yem Advanced Member

Pre C22 rất khó tìm, ngay cả ở bên này. Em nghĩ rất ít người có cơ hội để gắn MC275 với Pre BAT VK30 để giúp Bác. Trong kho của em không có cái BAT nào để em gắn thử nên đành chịu! Thôi thì Bác nên "hy sinh" mà lấy cái BAT về nghe thử. Với sản phẩm có chất lượng như BAT thì em không có lo gì hết.

19. Audiohell

Cảm ơn bác Cau Yem
    rất cám ơn bác, có lẻ em phải hy sinh thôi. Nhân tiện xin bác cho em hỏi trong con Mc275 bóng 12ax7A em thay bằng bóng 12ax7 (không có chử A) thì thế nào ạ. Bóng theo máy là bóng china có chử A, em định thay bằng bóng Nga EH 12ax7.

20. Audiohell

À quên nữa, ở TPHCM pre audio research cũng có bán nhiều. Xin được hỏi bác đang đánh pre AR nào với em MC275 vậy và chất âm thế nào ạ. Em hồi trước có dùng LS2B với em MC275 nhưng em thấy âm thanh hơi cứng và lực mạnh quá nên đã cho lên đường rồi. Hiện nay em thấy có bán con SP16L không biết có hợp không.
    Cám ơn bác

21. ngocdj

ngocdj Advanced Member

Em hay vào audiogon xem nên thấy vài người trong đó nói Mcintosh mới chuyền nhà máy sang Hong Kong.

22. Sanh Trang

Bác nên post cụ thể đường link của AudiogoN nói về chuyện đó cho anh em đọc cụ thể xem sao? Tôi cũng thường vào AudiogoN để tra cứu và mua hàng đấy bác.

23. ngocdj

ngocdj Advanced Member

Cháu đọc cách đây vài tuần thôi bác ạ. Vì cháu cũng đang định mua amp của Mcintosh nên hay mò mẫm vào audiogon đọc các reviews của Audiogoner nên tình cờ thấy họ nói chuyện với nhau như vậy. Bây giờ chăng nhớ đâu mà tìm nữa. Nhưng có 1 điều chăc chắn là Mcintosh bây giờ thuộc vể D&M Holdings (Denon &Marantz).
    Bác cho cháu hỏi điều này, bác hay mua đồ trên audiogon thì chuyển vể bằng cách nào ạ? vÌ theo cháu biết thì Vn ko cho nhập hàng điện tử second hand. nếu đem vào thì chịu thuế lên đến 35% lận. Cháu rất muốn mua MC402 trên audiogon nhưng ngai hải quan VN quá.

24. Sanh Trang

Thật hết ý kiến.

Mua trên audiogon có gì ngại?nhờ người nhà mua rồi mua vé khứ hồi mang về giùm.Mỗi thứ 1 món.Đơn giản.Hai Quan không làm khó dễ gì đâu? Đừng mang về quá tiêu chuẩn quy định.Cấm nhập đồ củ thì mua đồ mới, khai HQ đóng thuế lãnh hàng.MC402 trên audiogon có bán đồ mới.

25. ngocdj

ngocdj Advanced Member

nhưng cháu ko có người nhà bên ấy bác ạ. nếu mua thì nó sẽ ship vể vn, mà mua thế thì chết vì thuế. MC402 cả thùng khoảng 60kg rồi, bạn cháu thỉnh thoảng cũng về nhưng nặng quá nên ngại nhờ người ta.

Share This Page

Loading...