McIntosh Bang Hội đây!

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by ngtatliem, 3/12/07.

1. nguyenquang389

nguyenquang389 Advanced Member

chúc mừng năm mới bác vs gia đình vạn sự như ý ạ. theo xxx ý của e thì denon chưa đủ tuổi, lại thiếu đẳng cấp để phối ghép với MC, pow hay pre mà ghép với denon thì sẽ bị mất đi cái đặc trưng khó tả của MC ngay, e nghĩ chó đừng có kéo xe bò, vì có kéo đc đâu, xin nhường lời cho các tiền bối về MC ạ, e xin phép đi ngủ đây.

2. daidq

daidq Advanced Member

Lâu lắm rủi không lên thớt, hôm nay nhân đầu năm em xin giới thiệu bộ dàn của em nâng cấp lên 3 trong 1, nghe-nhìn-hát. Phần nghe của em vẫn là cặp pow 501, prec2300, CDP MCD500, spk thiel 3.6. Còn nhìn của em là Samsung LED 3D 55 inch, receiver pioneer SC37 7.1, center và surround b&w, riêng loa front dùng chung với loa nghe nhạc thông qua chế độ passthough của c2300. Karaoke thì em vẫn dùng loa nghe nhạc để phát nhạc nền cho hay, còn hò hét thì em dùng amply JBL đánh cặp loa bose. Các bác vào đường link sau tham khảo và góp ý kiến. Cảm ơn các bác nhiều.

http://www.youtube.com/watch?v=qOO8zaLvYTI

3. nguyenanhaihn

nguyenanhaihn Advanced Member

Năm mói, chúc bang họi ngày càng phát triển, Anh em đoan két và Hoa thuận, chúc Anh em an khang thịnh vuọng, gia Đinh hạnh phúc

4. trung_son

trung_son Advanced Member

Các bác giúp em voi!em đang dùng mc2105 thi tự nhiên mất vế bên phải.co bác nào biết chỗ sửa tôt ko ạh?em o Hà Nội ạ

5. tai_lech

tai_lech Advanced Member

Chào các bác Bang hội McIntosh - Các Bác cho em hỏi làm lại mặt kính của pre Mcintosh ở đâu được ạ - Anh bạn em trong quá trình sử dụng ko may bị vỡ mặt? Chân thành cảm ơn .

6. hanhsx

hanhsx Advanced Member

Bác Daidq đang dùng MCD500 có thể cho biết chất âm của nó ra sao không ?

7. bion66

bion66 Approved Member

Mua mới đi bác http://www.mcintoshaudio.com/ Mình đã từng bị vỡ và nhờ Buycity mua .

8. hanhsx

hanhsx Advanced Member

Các bác đánh giá dùm bộ dàn nhà tôi MCD500 - MA6600 - B&W804Diamond , dây loa và RCA Purist Elemanta,con MCD500 tôi mới đổi từ EsotericX03 vì nhìn thấy con MCD500 đưa vào bộ dàn thấy đẹp hơn , nhưng sao tiếng con MCD500 nghe có vẽ không hay bằng con EsoX03 thiếu độ chi tiết và bass thì không gọn bằng Eso, tôi đang địmh đổi lại con Esoteric các bác giúp cho ý kiến với , hình như tôi đang bị tẩu hỏa nên đang rất phân vân .

9. ttai_lech

ttai_lech Advanced Member

Tks bác rất nhiều...nhưng mà pre của bạn em đời cổ ko biết có mua được ko bác nhỉ ?

10. hutieumytho

hutieumytho Advanced Member

Em chưa nghe esoteric bao giờ nên không biết . Nhưng em ngạc nhiên khi bác nói MCD500 thiếu chi tiết , bass không chắc , em thì lại thấy ngược lại . Có thể cái MCD500 của bác bị crash không chừng . Bác có thể reset nó lại . Trong cuốn owner manual có chỉ cách reset nó .

11. hanhsx

hanhsx Advanced Member

Cám ơn Bác hutieumytho đã góp ý , tôi sẽ reset lại em nó .

12. hutieumytho

Được chứ ạ. Bác theo từng bước nhé.

Reset MCD500:

1. Mở máy lên.
    2. Bấm và giữ nút STOP (khoảng 3 giây) cho đến khi màn hình hiện lên chữ INITIAL thì lấy tay ra.
    3. Bấm và giữ nút STANDBY/ON (khoảng 5 giây) cho đến khi cái đèn đỏ ở nút STANDBY/ON tắt đi thì lấy tay ra. Chờ khoảng vài giây máy sẻ tự động bật lên sau đó sẻ tự động tắt.
    4. Bấm nút STANDBY/ON, máy hát lại bình thường.

Chúc bác may mắn

13. caibang244

caibang244 Advanced Member

Em nhìn thấy E X03 đẹp thế mà bác lại đi đổi lấy MCD500 Quả thật đáng phí :lol:

14. hanhsx

hanhsx Advanced Member

Esoteric hình như nối mát ra võ máy hay sao đó , hệ thống điện nhà tôi không có mát đất , rờ vào nó giật ghê lắm .Vả lại nhìn MCD500 một mình thì không đẹp nhưng đưa vào kết hợp với MC6600 cả bộ nhìn mãi không thấy chán .

15. thuhuong

thuhuong Advanced Member

Em chào các bác,em là ma mới ạ.
    Xin các bác cho hỏi,có mấy loại pow Mc 275 ạ.E thấy có sự khác nhau 1 chút,nhưng ko hiểu bản chất vấn đề,giá mới cái này tầm hơn 4k$,giá cũ tầm 40tr nhưng nhìn ko giông nhau.
    thanks

16. hanhsx

hanhsx Advanced Member

Cám ơn bác hutieumytho đã chỉ reset lại MCD500 , sau khi reset lại tôi thấy âm thanh có tốt hơn .Sẳn đây bác có thể giải thích hộ vì tôi không hiểu vấn đề MCD đâu có cài đặt gì tại sao McIntosh lại có phần reset ?

17. hutieumytho

Theo em nghĩ thì nó có microcontroller và DSP processor , cả 2 đều cần phần mềm để chạy mà nếu phần mềm không hoàn hảo thì đôi khi bị crash .   
    Vậy bây giờ bác hài lòng với MCD500 chưa ?

18. hanhsx

hanhsx Advanced Member

Tôi mới nghe thử được 1 tí buổi sáng nay vì còn phải đi làm để thứ bảy , chủ nhật này nghỉ sẽ nghe thêm để đánh giá , cám ơn sự trả lời nhanh chóng của bác hutieumytho.

19. wakeup

wakeup Advanced Member

Bác cho em hỏi tại sao phải reset lại CDP, và tác dụng ntn, hiệu quả ra sao?
    Đầu MCD301 của em có reset được không?
    Bác khai sáng cho em với.

20. hutieumytho

Một ngày nào đó tự nhiên bác nghe sao âm thanh không chi tiết , không độ động , dãy cao thì mất tiêu , bass thì lùng bùng , bác nên thử reset em nó . Còn nếu không có vấn đề gì hết thì reset em nó làm gì .   
    Em mới liếc vô cái owner 's manual của MCD301 thì thấy cách reset cũng giống y như MCD500 .
    Cái MCD500 của em bị hiện tượng trên 2 lần rồi .

21. hanhsx

hanhsx Advanced Member

[ Một ngày nào đó tự nhiên bác nghe sao âm thanh không chi tiết , không độ động , dãy cao thì mất tiêu , bass thì lùng bùng , bác nên thử reset em nó . Còn nếu không có vấn đề gì hết thì reset em nó làm gì ].
    Bác hutieumytho viết hoàn toàn đúng với tình trạng con MCD500 của tôi , lúc mới về nhà em nó nghe rất chán chỉ muốn cho em nó về lại cửa hàng ngay thôi nhưng sau khi reset lại thì nghe âm thanh chi tiết hẳn , dảy cao nghe bén tiếng hơn ,mid ấm , bass thì gọn gàng và độ động rất tốt , dùng MCD làm DAC nghe nhạc lossless qua cổng optical in của MCD không phân biệt được lossless hay CD.Kiểu này thì khỏi lăn tăn với việc sắm DAC để nghe lossless nữa rồi.

22. hanhsx

hanhsx Advanced Member

Chào bác hutieumytho , sẳn đây bác cho tôi hỏi Ampli Mc có các đầu ra 8ohm , 4ohm ,2ohm vậy dầu có ghi 8ohm thì nối với dây loa đỏ hay đen vậy bác ? Trên loa thì có đánh dấu rõ đỏ và đen nhưng trên ampli thì không , tôi nghe nói nếu cắm ngược thì âm thanh nghe sẽ không hay phải không bác ?

23. hutieumytho

Chào bác. Nối với dây đỏ ạ. Dây đen thì nối vào cọc COM. Nối ngược lại là không đúng.

24. hanhsx

hanhsx Advanced Member

Đã rõ , cám ơn sự trả lời nhanh chóng của bác hutieumytho.

25. nguyenquang389

nguyenquang389 Advanced Member

:lol: bác hutieumytho này thật thà nhỉ, ng ta hỏi đểu để lấy bài fot ý mà. dùng đến MC rồi ai lại ko biết com là j, 2-4-8omh là j

Share This Page

Loading...