McIntosh Bang Hội đây!

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by ngtatliem, 3/12/07.

1. hanhsx

hanhsx Advanced Member

[ bác hutieumytho này thật thà nhỉ, ng ta hỏi đểu để lấy bài fot ý mà. dùng đến MC rồi ai lại ko biết com là j, 2-4-8omh là j]
    Không biết thì nói không biết , bộ này tôi cũng mới đổi từ bộ Rotel 1520 -1580 - 1582 thôi , đâu phải ai cũng post bài để tính chuyện mua bán đâu nhỉ .Đành rằng chơi Audio thì ai cũng phải bán - mua khi cần nâng cấp nhưng xin nói rằng tôi không phải là người mua bán , bác đừng nói vậy chứ .Forum mà toàn những người như bác thì ai mà thèm tham gia để thảo luận , tìm hiểu cái mình chưa biết và hỏi kinh nghiệm các bác đi trước nữa . Đừng suy bụng ta ra bụng người chứ .

2. TranVanThanh

TranVanThanh Advanced Member

Chúc các bác vui vẻ :D giữ gìn tình đoàn kết trong Bang hội.

3. wakeup

wakeup Advanced Member

Cám ơn bác.

4. hanhsx

hanhsx Advanced Member

Bác hutieumytho cho tôi hỏi thêm 1 tí nhé :MCD500 bác cắm cổng ra là fix hay varỉable vậy bác , và bác có thử xem cổng xuất nào hay hơn không ?Vì tôi đang dùng chung loa 804 làm front cho xem film nên định để volum của MA6600 là 100% và MCD500 thì cắm cổng variable chỉnh volum trên con CD khi nghe nhạc và khi xem film chỉnh trim của MA6600 cho phù hợp và dùng volum của Denon 3311. Vì phòng ốc tôi hơi hẹp và mấy con này khá nặng , đưa lên kệ rồi mổi khi muốn cắm rút dây thì ngại lắm , bác thông cảm nếu có thử qua xin cho ý kiến giúp , xincám ơn bác trước.

5. wakeup

wakeup Advanced Member

Các bác cho em hỏi nên đặt mức volume trên MCD của McIntosh bao nhiêu là được? Đặt tối đa 100% có được không?
    Em thường để 92-96%.

6. hutieumytho

hutieumytho Advanced Member

Chỉ xài cổng variable khi nào đánh thẳng vào power amp thôi. Bác nên xài cổng fix thì đúng hơn.
    Khi xem phim bác có thể chỉnh volume trên MA6600 cho loa front cân bằng với những loa kia và nhớ số %. Sau đó mỗi khi xem phim chỉ việc chỉnh volume trên MA6600 đến số % đó mà thôi.

7. hanhsx

hanhsx Advanced Member

Cám ơn bác hutieumytho đã cho ý kiến ,tôi vẫn đang dùng qua cổng fix đấy bác , tuy nhiên cũng xin nói thêm vì có lẽ bác chưa sử dụng qua MA6600 nên chưa biết MA6600 có khả năng chỉnh trim level ( chức năng này cho phép điều chỉnh các tín hiệu đầu vào cho phù hợp , tăng khi tín hiệu yếu và giảm khi tín hiệu mạnh ) trên từng input nên thay vì chỉnh volum như bác chỉ , tôi để volum trên AVR và MA6600 cùng một mức mà mình hay nghe sau đó tăng giảm trim level cho cân bằng .Tuy vậy nhưng khi xem film vẫn phải chỉnh volum trên cả AVR và Ampli nên mới hỏi bác ,mục đích là tôi muốn để chết mức volum trên MA và chỉ điều chỉnh volum trên AVR khi muốn điều chỉnh lớn nhỏ khi xem film.Qua góp ý của bác thì phải để nguyên như vậy thôi .Xin cám ơn bác.
    Sẳn đây bác cho hỏi thêm bác có nghe qua CD của Wadia chưa vậy , tôi thấy anh em đánh giá cao các CD của wadia nên cũng muốn tìm hiểu.

8. hutieumytho

Em có so sánh Wadia 581 và 781 với MCD500 rồi, em vẫn thích MCD500 hơn. Ít ra nhìn cũng đồng bộ hơn. Nếu bác ở Sài Gòn em sẻ giới thiệu bác đến nhà người bạn nghe thử Wadia781.

9. hanhsx

hanhsx Advanced Member

Vâng , MCD500 để bên cạnh MA6600 theo tôi về mặt hình thức thì quá đẹp , nhưng nhiều người bạn lại nói " nghe nhạc thì cần hay là chính " nên vẫn muốn tìm hiểu để chọn ra bộ hay nhất cho mình. Thế theo bác thì ngoài sự kết hợp đẹp ,Wadia 581 so với MCD500 thì như thế nào ? tôi ờ Sài gòn ,Quân Bình Thạnh , nhà bạn bác ở đâu thế ?

10. hutieumytho

Bác xem pm.

Em so sánh Wadia 581 và MCD500 hơn một năm trước trên bộ dàn nhà em qua vài bản nhạc thì thấy cái wadia âm thanh có vẻ đục và hơi thiếu chi tiết.
    Theo em thì một khi bỏ nhiều tiền ra mua thì ngoài cái nghe cũng cần có cái nhìn nữa.

11. hanhsx

hanhsx Advanced Member

[Em so sánh Wadia 581 và MCD500 hơn một năm trước trên bộ dàn nhà em qua vài bản nhạc thì thấy cái wadia âm thanh có vẻ đục và hơi thiếu chi tiết.
    Theo em thì một khi bỏ nhiều tiền ra mua thì ngoài cái nghe cũng cần có cái nhìn nữa.]
    Hoàn toàn nhất trí với bác về tính đồng bộ và hình thức đẹp , cũng vì lý do hình thức đẹp mà tôi đã đổi Esoteric X03 sang MCD500 đó bác mặc dù tôi thích tiếng hơi sáng của Eso nghe trepp có vẽ long lanh hơn , và rất thích bộ cơ của Esoteric nhìn rất đẹp và cứng cáp ,nhưng nhìn sự đồng bộ của cả thanh lẫn sắc của McIntosh nên tôi đã chuyển sang MCD500 .
    Tôi sẽ giử bộ McIntosh để nghe và thôi không lăn tăn nửa .
    Cám ơn bác hutieumytho.

12. trantantrieu

trantantrieu Approved Member

các bác cho e hỏi, e có ý định mua ma7000 nhưng không biết ghép với loa nào ( Jbl hay BW ) đời nào. Vì e đang có bộ Rotel 1580 và 1582 ghép với dynaudio Fc220. Không hợp nên định giải tán hết ạ. E nghe Thúy Nga và vài đĩa best voice ạ. Hoặc với tầm tiền 150 triệu thì nên đầu tư bộ Mcintosh nào, đầu CD e có rồi. Vì e vốn rất thích đồ Mcintosh. E mới chơi nên không biết mong các bác thông cảm.

13. caobeo68

caobeo68 Advanced Member

Chân thành muốn giúp bác khỏi phải đi đường vòng và đánh rơi mất gần hết tiền khi (và có thể là ko bao giờ) đến đích là :hãy mua Mc và jbl một công thức phối ghép ưng ý ,xứng đáng nhất với mặt bằng giá audio ở việt nam hiện nay

14. 0208_Audio

0208_Audio Advanced Member

chưa chắc ! em sợ công thức này sẽ làm bác rơi nốt số tiền còn lại, vì JBL nó quá mênh mông, Mc lại quá bát ngát. tóm lại bác định cái gì, đời nào, tube hay bán dẫn .............................

em thử công thức này là bác thấy mệt này JBL 4343 + MC275 + pre C11 + CDP tùy bác, bác cứ mượn về đánh đi xem nó thế nào ...............

em chơi 4343 khoảng 3 năm, nên em hiểu 4343 của bác :lol:

15. trantantrieu

cám ơn các bác, bác cho e hỏi Ma6600 ghép với loa JBL nào được ạ, e chơi tích hợp vì ít tiền. còn chút đỉnh còn muốn lên Mcd nữa ạ.

16. tamhoi

tamhoi Advanced Member

trước tôi cũng như bác. thich mc6900 lên mua về tìm loa sao phù hợp với dòng nhạc mình thich thật vất vả, chúc bác tìm được niềm đam mê. audio

17. trantantrieu

cám ơn các bác, e đã lấy đưoc C2300 Gold rồi. E đang ghép tạm với Pow rotel 1582. Các bác tư vấn xem có Pow nào cũ trong tầm 60 triệu ghép hợp với C2300 không ạ.

18. trantantrieu

Bác tamhoi cho e hỏi, bác đang ghép loa gì với 6900 đấy ạ, cảm ơn bác.

19. wakeup

wakeup Advanced Member

Cho em hỏi model nào của McIntosh phối với loa Odeon Tosca S thì hợp?
    Đã có bác nào đi trước mách đường cho em vơi.s

20. Thich Tum Lum

Thich Tum Lum Advanced Member

Bác tamhoi có thể chia sẻ thông tin nhiều hơn được không ? cụ thể bác thích dòng nhạc gì ? và bác đang ghép MC6900 với loa gì ? mà thấy vất vả, cảm ơn bác

21. tamhoi

tamhoi Advanced Member

hi ! các bác .
    đến giờ mình đã tìm được niềm đam mê [nghe nhạc]
    chứ không phải nghe [âm thanh] tôi đồng ý quan điểm với bác audio là giải trí.

22. dzang

dzang Advanced Member

0Có bác nào có MC tầm giá 15-20 tr thanh lý không ới em với a.

23. dzang

dzang Advanced Member

Em cũng đang có dự định ra nhập bang hội MC. zCác bác lưu tâm e phát nhé

24. buicongtu

buicongtu Approved Member

Hi, chào các cụ cây đa cây đề trong làng Mc Intosh, em cũng mới gia nhập vào gia đình ta ấy mà. Em đang phối ghép con Pow MC 2500 với cặp loa Hales T5, đầu phát là con TEAC 10 SE còi, hiện giờ chưa có đạn để trang bị vũ trang con Pre cho nó hoàn chỉnh. Trong lúc chờ đợi và tìm kiếm, mong các cụ cây đa cây đề giúp em một vài ý kiến chọn một con Pre cho nó hợp với bộ hiện có, em cảm nhận hiện giờ tiếng bass nghe rất dầy tiếng, đầy đặn, phần treeb cần bổ sung các bác a.
    Hình của nó đây ạ:

http://i416.photobucket.com/albums/pp24 ... G_0141.jpg
    http://i416.photobucket.com/albums/pp24 ... G_0140.jpg

25. wakeup

wakeup Advanced Member

Có bác nào đã thay cầu chì cho MCD 301/500 chưa?
    Em thấy bảo thay cầu chì thì cũng cải thiện được âm thanh của CDP nên cũng định thay xem ntn.
    Các bác cho em hỏi thay cầu chì của MCD 301 có dễ không?

Share This Page

Loading...