McIntosh Bang Hội đây!

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by ngtatliem, 3/12/07.

1. caobeo68

caobeo68 Advanced Member

Bác ơi, thay cầu chì mà cũng cải thiện đc âm thanh thì nếu em thay "hẳn" một cái tụ thì chắc cái cdp Mcd 201 của e phải hay lắm bác nhỉ ,e đỡ phải nâng đời -mệt mỏi quá rồi bác ạ

2. caithang

caithang Advanced Member

Ôi, khó nhứt là thay linh kiện gì, vào chỗ nào để nó hay lên với tai mình ạ. Cái nì còn mệt mỏi gấp 5 lần nâng đời bác ôi

3. caobeo68

caobeo68 Advanced Member

Ôi cảm ơn bác Cai đấy là e chỉ hy vọng thôi ạ :lol:

4. wakeup

wakeup Advanced Member

Không phải tự dưng em nghĩ ra đâu mà trên vnav có bao nhiêu thớt bàn về việc thay cầu chì rồi đấy bác ơi.

5. tamhoi

tamhoi Advanced Member

thay cầu chì thì tôi ko chắc, nhưng thay tụ tiếng chi tiết hơn,tách bạch hơn. vì tôi đã từng thay tụ đầu cd rồi ! các bác ợ.

6. vedan

vedan Advanced Member

Xin chào các Sư Huynh, em là lính mới. Xin các Sư Huynh vui lòng giúp đỡ. Em vừa mới mua Receiver MCintosh 4275 với giá là 1.300USD thì có đúng giá không? Em nên ghép con này với loa nào là tốt nhất. Có người khuyên em nên ghép với loa JBL L100 hoặc JBL S99 thì có ổn không? Em dang dùng DCD Denon 1500AE, dây Audioquest Copperhead. Rất mong nhận được sự chỉ giáo của các Huynh!

7. longan

longan Approved Member

con Mc 6800 bị bệnh

Xin các bác vui lòng cho tôi hỏi một chút : - con Mc 6800 đang chơi với cặp L-200 bình thường. Tự nhiên bên phải kêu nhỏ đi.Đảo balance về bên phải mở volum nhiều thì mới nghe được nhưng hơi giống bi nghẹt mũi. Xin các bác vui lòng cho biết là em nó bị bệnh gì.Có dễ khắc phục không và đ/chỉ bệnh viện có uy tín để mang em nó tới..Xin chân thành cám ơn.

8. chaudao1988

chaudao1988 Advanced Member

Re: con Mc 6800 bị bệnh

Bác vô "fan Mcintosh" hỏi thì hay hơn.
    Sẽ có nhiều Bác chơi Mc biết bệnh dễ tư vấn,chứ Bác đứng giữa đường thế này,thì chỉ có thợ mới dám nói thôi,mà cũng chưa hẳn. :(

9. caibang244

caibang244 Advanced Member

Tiếc cho bác ghê, em vừa bán con plinius 9200, nó quá hợp với đôi loa của bác

10. trantantrieu

trantantrieu Approved Member

có bác nào bác Pow MC thì ới e 1 câu ạ. E cám ơn các bác

11. trangvi09

trangvi09 Advanced Member

Halo các bác fan MC
    Hôm nay đi chơi,vào lục kho nhà anh bạn thấy có chiếc MCD 6900 , em xin luôn .Hihi free vì hình như em này cổ quá rồi . Tìm qua nhưng ít thấy thông tin về em này ,kết cấu khá lạ mắt . của đĩa mở như của băng . Có bác nào biết xin cho biết thêm thông tin

Attached Files:

12. caibang244

caibang244 Advanced Member

Các bác ơi con Rề C34V so với C35 thì thế nào hả các bác? có cửa nào hơn được c35 không?

13. trangvi09

trangvi09 Advanced Member

MCD 6900 nhìn khá lạ mắt . chạy 2 con TDA 1540D . Tụ toàn Elna ,madein japan . Của đi xin đuọc nên nhìn cũng thấy khoái :)

Attached Files:

14. tamhoi

tamhoi Advanced Member

ôi ! nhìn lạ quá. bác trangvi09 có thể cho bức ảnh nét được ko ?

15. trantantrieu

trantantrieu Approved Member

em đã nghe 9200 ghép với FC220, thực sự cũng hay nhưng không bằng C2300. Chính vì vậy e mới lấy C2300. GIờ e đang tim MC402 mà chẳng thấy bác nào bán cả. HUHU

16. Penicillin

Penicillin Advanced Member

Vậy có khi loa của bác bị bệnh

17. Quyềnh phở

Quyềnh phở Advanced Member

Mình đoán rằng lỏng jack dây tín hiệu thôi

18. nguyenanhaihn

nguyenanhaihn Advanced Member

dạo này bang hôi im ắng quá, về tận trang 3, các bác cố lên,

19. nguyenanhaihn

nguyenanhaihn Advanced Member

Em đang dùng mc 7300 và c31v, nghe chi tiết nhưng hơi cảm giác mỏng dần đần nen Đinh đôi prea chuyển sang coradjonson khong biết co hop voi mcintosh không ạ, và loại nào của hãng thì hop, em thích chất đen mà đe nghe jazz hay voical. Bac nào Đa theo công thực này xin được chia xẻ cho em it cảm nhận ạ, em Đinh co lên 14premier hay 17 premier
    Tks các bác nnhiều

20. jimbivn

jimbivn Advanced Member

tôi đinh vác em thiel 03a về cho em c32+mc 2125 kéo có ổn không các pác. pác nào dùng rồi cho ý kiến

21. Quyềnh phở

Quyềnh phở Advanced Member

Không biết Thiel 03a của bác ntn chứ mình ghép c36+ mc 7270 oánh Thiel 2.2 nghe nhạc , chủ yếu giao hưởng, khg biết đôi spk thiel khác chứ đôi 2.2 độ động tốt cực, nếu nghe hát thì trung âm không dầy, thì spk là vậy thì phải, trung âm tốt nghe hát, độ động và chi tiết tốt nghe nhạc nhanh, mình chia 2 bộ 2 nhiệm vụ riêng biệt

Mà bác đang chơi đôi scala trung âm dày, nhựa thì khg muốn nghe Thiel hát đâu, nghe nhạc còn đc

22. Sanh Trang

Sanh Trang Advanced Member

- Bác đã xác định chính xác: Muốn đáp ứng cảm giác nghe của bác là phải thay pre tube chưa?(âm thanh phát ra bị mỏng có nhiều nguyên nhân). Pre C31V có loudness,có phân tần chủ động mà bác cảm giác mỏng mà thay bằng pre đèn mong tìm cảm giác dầy hơn e rằng khó lựa chọn.
    - Bác cứ đưa Premier14 hoặc Premier17 ghép vào rồi tự mình cảm nhận xem sao?Người khác khó mà góp ý chính xác và phù hợp cảm nhận của bác.
    - Bác thích chất đèn thì nên thay cả bộ tăng âm đèn(ví dụ cả bộ Conrad Johnson) dể thích hợp hơn.

23. jimbivn

jimbivn Advanced Member

Không biết Thiel 03a của bác ntn chứ mình ghép c36+ mc 7270 oánh Thiel 2.2 nghe nhạc , chủ yếu giao hưởng, khg biết đôi spk thiel khác chứ đôi 2.2 độ động tốt cực, nếu nghe hát thì trung âm không dầy, thì spk là vậy thì phải, trung âm tốt nghe hát, độ động và chi tiết tốt nghe nhạc nhanh, mình chia 2 bộ 2 nhiệm vụ riêng biệt

Mà bác đang chơi đôi scala trung âm dày, nhựa thì khg muốn nghe Thiel hát đâu, nghe nhạc còn đc[/quote]

cảm ơn pác cho ya kiến, nhưng tôi thấy la scala nghe nhạc tiết tấu chậm thì hay chứ nhac hiện đại như rap, rock, vv thì không hay, tiện đang thừa bộ pre+pow c32 lên định mua đôi loa cột nghe nhạc pop rock.
    hiện tại tôi đang setup thế này và nghe khá hài lòng. nhưng vẫn muốn mua đôi loa cột
    từ cdp ra pre c32 ra 1/pow scott ra la scala
    2/pow mc 2125 ra loa cột
    khi nghe hát, độc tấu vocal, nhạc hải ngoại hoạc piano, ghi ta, violin viola tôi chơi cấu hình 1
    nghe giao hưởng hòa tấu tôi chơi cả 1 và 2
    khi nghe rap rock pop tôi chơi cấu hình 2. nhưng vẫ muốn mua em thiel lên vẫn lăn tăn nhờ các pác choi rồi tư vấn để đỡ phải trả học phí

24. minhhoang1192004

minhhoang1192004 Advanced Member

Các bác tư vấn hộ em nhiệt tình nhé:
    Người nhà bên Mỹ gửi về cho em bộ này:
    Pow:mcintosh mc352
    pre: mcintosh c220 tube + 2 bóng 12ax7 fisher
    CDP : Wadia 830
    dây loa: nordost
    dây tín hiệu : ortofun (denmark)
    dây nguồn : hiệu Hubbell
    Hiện em đang đánh với cặp loa: Onkyo E-83A, MK III (cặp này hồi trước em đánh với marantz pm-94)
    Cặp loa này có vẻ k tương xứng với bộ dàn phải ko các bác?(mặc dù nghe vocal rất ấm và sướng)
    Em mong các bác tư vấn cho e cặp loa đánh hay với bộ dàn trên.chân thành cảm ơn!

25. hahumg

hahumg Advanced Member

Em mới rước em JBL 4430 nhờ các bác tư vấn cho em 1 cặp Pre+Pow của MC tầm 2500k hoặc cố thêm tí cũng được ạ ? em cảm ơn

Share This Page

Loading...